[Thảo luận] xxx bắt láo em từ GP - ĐCV lại hỏi anh có phải đàn ông không

kharma

Xe tải
Lần đầu tiên em dính ở chỗ này, mà lại là đường ngày nào em cũng đi làm về nên em quyết phải chiến đấu tới cùng với XXX

Em xin kể hầu các cụ câu chuyện bằng mồm vì con điện thoại ghẻ của em tìm mãi chả thấy ghi âm ở đâu cả... may quá có cái Dailyroad cài trên galaxy tab nên mới có bằng chứng để chứng minh là em vô tội

Sau 1 ngày làm việc mệt nhọc, em đang bon bon trên đường về nhà với cái bụng đói meo... vừa đi vừa làm tý 105.5 cho nó đỡ quảng cáo, đến cuối đường Giải phóng rẽ phải sang Đ C Việt thì đèn đi thẳng bật Xanh và đồng thời đèn Rẽ phải ĐỎ.

Ngày nào em cũng qua đây và em biết là chỉ có vài giây thôi và nếu đến đó mà đỏ thì em luôn dừng lại không bao giờ vượt, em tới gần và đèn chuyển Xanh vì em nhìn rất kỹ rồi đạp ga đi tiếp thì .... xơi ngay quả cạp nong vào mặt x-( điên hết cả tiết vì đã về muộn lại còn bị chơi... em nghĩ bụng quả này phải Chiến rồi !

em: mở kính xe cho XXX thấy đang đeo dây bảo hiểm sau đó tắt máy lock cửa đi ra người không vì con phone lởm của em không ghi âm được và đương nhiên em biết là em đúng rồi nên cũng chả cần ghi nữa

XXX: chào đúng hiệu lệnh, anh cho kiểm tra giấy tờ
em: anh nói cho tôi biết tôi bị lỗi gì
XXX: anh cứ đưa cho tôi kiểm tra giấy tờ
em: điên rồi đây: Anh phaaaa ải cho tôi biết là tôi bị lỗi gì thì mới đưa giấy tờ cho anh
XXX: anh vượt đèn tín hiệu giao thông
em: Tôi khẳng định với anh là tôi không vượt, tôi không vi phạm nên anh không có quyền xem giấy tờ của tôi
XXX: ai vi phạm mà chẳng cãi như anh.... anh có đưa giấy tờ không ?
em: tôi nhắc lại tôi khẳng định là lúc tôi rẽ phải là đèn đã chuyển xanh nên tôi không vi phạm
XXX: anh không đưa giấy tờ chứ gì? được rồi .... sau đó ra hội ý với chú XXX còn lại
....... chú X2 lại tua 1 vòng như lúc nãy và em khăng khăng bảo vệ ý kiến của mình vì em biết là XXX bắt láo rồi và nói luôn: ngày nào tôi cũng đi qua đây tôi còn biết cái đèn đỏ kia nó dài bao nhiêu giây và nếu tôi đưa giấy tờ cho các anh để các anh cầm luôn thì tôi đi theo mà Đòi à ???? ha ha ha đến đoạn này 2 X kìa mặt tĩn hết cả ra biết là không xơi được rồi

cùng lúc ấy 1 chú taxi và 1 chú 2b cũng bị tóm và lân la ra chỗ em thấy em bảo vệ ý kiến ghê quá

2 chú XXX liền đuổi mấy đồng chí kia ra chỗ khác và dọa em là tôi có đủ thẩm quyền để bắt anh đưa giấy tờ nhưng tôi hỏi anh anh có phải là Đàn ông không ?!

Hình như câu này đã có cụ nào ở Thanh xuân được hòi rồi... em buồn cười quá mới nói đương nhiên tôi là đàn ông rồi !

XXX: nếu anh là đàn ông thì anh cho chúng tôi xem giấy tờ nếu đầy đủ thì tôi để anh đi
em: Anh hứa đấy nhé ? mà tôi không cho anh cầm giấy tờ đâu tôi khẳng định là giấy tờ tôi đầy đủ, mà anh chỉ được nhìn không được sờ =)) đoạn này em buồn cười quá mà vẫn phải rắn

Sau đó em vào xe lấy giấy tờ và cầm chặt trong tay cho XXX xem gồm bằng lái, đăng ký, đăng kiểm bảo hiểm đầy đủ cả

XXX tẽn tò đành nói thôi anh đi đi... em chưng hửng "cám ơn" và mất đúng 7p

Bài học rút ra là XXX thấy em không giảm tốc độ định bắt nọn bắt láo để thịt nhưng không được... cụ nào không hay đi qua đây thì nhớ để ý nhé

Em load đoạn video các cụ để ý cái đèn đỏ bên tay phải trước lúc em rẽ chuyển từ đỏ sang xanh nhé

Trời nóng quá cụ nào còn beer em xin 1 ly :D
PS: em còn chưa giở cái video ra để "đập" thì thấy quả "cãi" của em học các cụ OF đã có tác dụng rồi nên thôi
nếu thấy căng quá thì để XXX viết hẳn biên bản xong mới cho xem he he

[video=youtube;re_7vyPL4Qw]http://www.youtube.com/watch?v=re_7vyPL4Qw&feature=youtu.be[/video]

Chỉnh sửa cuối:

Civic TN

Xe lăn
Thể nếu ko phải là đàn ông thì sao nhi?

thichxeoto

Xe điện
Em nhìn chú xxx giắt xe cụ vào chỗ đỗ trông hài vãi:)):)):))

dieu_tbd

Xe buýt
Em nói thật các cụ nên học cách bỏ câu cảm ơn với tụi này đi. Nghe nó k hợp văn cảnh. Ức chế vì mất thì giờ mà còn cảm ơn. Bảo xxx lầ sau tập trung để đỡ mất thì giờ cả hai nhé! - vâng,e rút kinh nghiệm. Phải thế chứ. ;)) e chém tí!

thanh73

Xe hơi
Cụ có cả cam hành trình thế kia mà chỉ nói năng thế là hơi mát tính đấy, vote cụ. Mệ mấy thằng này chắc đói quá nên đèn xanh 2-3s cụ mới qua vạch mà tụi nó vẫn bắt ặc ặc.

Kysidemtrang

Xe buýt
xxx láo lếu quá =))
đèn xanh lét hết cả mắt vẫn cố ra vồ. đúng là chịu thua :))

dieu_tbd

Xe buýt
Nó nghĩ mình là 141 cơ đấy. =))

kharma

Xe tải
Em nói thật các cụ nên học cách bỏ câu cảm ơn với tụi này đi. Nghe nó k hợp văn cảnh. Ức chế vì mất thì giờ mà còn cảm ơn. Bảo xxx lầ sau tập trung để đỡ mất thì giờ cả hai nhé! - vâng,e rút kinh nghiệm. Phải thế chứ. ;)) e chém tí!
hê hê đoạn cuối XXX dịu giọng với em lắm rồi, còn chiêu cuối là nếu thiếu giấy tờ là thịt luôn ai dè.... nên nói rất nhẹ nhàng "thôi anh đi đi" em nói lại " hơ caaaa ám ơn" để chọc quê 2 chú ấy thôi cụ ạ :D

pro8386

Xe tăng
Cụ có hình ảnh thế kia thì việc j phải cãi nhau với xxx làm j cho mệt.khi xxx bảo cụ vượt đèn đỏ thì cụ lôi xxx lên xe cho xem lại hành trình xem xxx nói ntn.như thế cụ cũng không việc j phải cảm ơn xxx cả.

Dibo2012

Xe đạp
''2 chú XXX liền đuổi mấy đồng phạm kia ra chỗ khác và dọa em là tôi có đủ thẩm quyền để bắt anh đưa giấy tờ nhưng tôi hỏi anh anh có phải là Đàn ông không ?!''
Đoạn này hài vãi. Thế sao bác không hỏi xxx là '' thế anh có phải là con người không'' là người thì cho xem thông tư 27 BCA

kharma

Xe tải
Cụ có hình ảnh thế kia thì việc j phải cãi nhau với xxx làm j cho mệt.khi xxx bảo cụ vượt đèn đỏ thì cụ lôi xxx lên xe cho xem lại hành trình xem xxx nói ntn.như thế cụ cũng không việc j phải cảm ơn xxx cả.
của đáng tội là hiếm lắm mới có cơ hội để chiến... thực hành mấy bài của các cụ đã chia sẻ trên này xem nó đi đến đâu mà cụ... em biết chắc thắng rồi mà còn 1 chi tiết nữa là lúc em xem lại đoạn video chú XXX sốt ruột đứng ngoài ngó ngó :P còn thêm vào mấy câu "nhiều xe lắp camera lắm anh cứ xem lại đi" em choảng lại luôn " xem là việc của tôi chẳng liên quan gì tới anh " =)) XXX lại tĩn ra

10kg

Xe tải
Cụ chủ hiền đấy. Phải e thì e bắt xin lỗi rồi e mới đi. Có cam như thế cơ mà.
Cụ chủ còn dùng từ "đồng phạm" nữa, ko đúng tí nào.

kharma

Xe tải
Cụ chủ hiền đấy. Phải e thì e bắt xin lỗi rồi e mới đi. Có cam như thế cơ mà.
Cụ chủ còn dùng từ "đồng phạm" nữa, ko đúng tí nào.
em sửa là đồng chí rồi nhé.... thks cụ

vothuong888

Xe hơi
Thôi thể là tốt rồi....

BMW-xuanthuan

Xe hơi
ngã 4 đó có camera ghi hinh làm bằng chứng ko cụ nhỉ nếu ko ,như em có vượt đèn thì e cũng cãi bay cãi biến ngay hok làm j đc đâu chỉ bát lạt mấy ông anh yếu bóng vía thôi

dieu_tbd

Xe buýt
Mỗi lần ăn cạp nong là một lần cá bị đặt trên thớt. Nhảy ra đc là tốt rồi. Hehe