[Thảo luận] xxx bắt em sai làn đường Nguyễn Văn Cừ-Cãi thắng xxx nhưng em hâm lên cho xxx 100k

SốtVirút

Xe tăng
ở chỗ này ngày nào E cũng đi thẳng sát dải phân cách lướt qua mặt xxx mà xxx có động đậy gì đâu. chắc xxx nhìn cụ đánh lái sang phải khác thường so với mọi người nên nó sinh nghi và tuýt. Đợi họ kẻ xong vạch thì tính sau.

khangluudan

Xe tải
e nghĩ mình đúng là được, còn việc mình thấy người ta đã muốn gọi là tình cảm, e nghĩ nếu tùy hoàn cảnh, chứ suy cho cùng, lương lậu họ thế, sống sao ? đâu cũng có người này người nọ thôi cụ ơi, em ủng hộ cách cụ chủ thớt xử sự

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em đi lúc đó khoảng 45km/h nên vẫn kịp ạ. Còn xi nhan thì em đã luyện được thói quen khi chuyển hướng là ngón tay út/áp út gạt luôn vào cần công tắc đèn xi nhan theo hướng quay vô lăng ạ.
E thử xi nhan bằng 2 ngón cụ bảo mà thấy khó quá =))

phuong.zen

Xe tăng
thui bác ạ.cho chúng nó uống nước.thực ra bọn nó cũng vất vả bỏ cha ra.k thế thì kiếm sống sao đc.lương nhà nước chả bõ ae ta đổ xăng

viet1235

Xe buýt
Thôi chết thế là bác làm hư xxx rồi bảo sao xxx càng ngày càng biến chất

Billduy

Xe tăng
cụ chủ thớt đúng trẻ người non dạ quá! cụ làm ...TW kiểu này chắc dễ bị cài lắm! e mà là thằng XXX e lập biên bản cụ về tội hối lộ người thi hành công vụ thì cụ toi đời !!!

pupil

Xe điện
e nghĩ mình đúng là được, còn việc mình thấy người ta đã muốn gọi là tình cảm, e nghĩ nếu tùy hoàn cảnh, chứ suy cho cùng, lương lậu họ thế, sống sao ? đâu cũng có người này người nọ thôi cụ ơi, em ủng hộ cách cụ chủ thớt xử sự
Nghe thì hâm quá còn gì ... nhưng nếu vào hoàn cảnh đó, xxx cũng là con người, lương lậu thế, vất vả thế, chắc con cái họ thiệt thòi lắm. Tôi cũng từng bị vịn, cũng bức xúc lắm lắm, nhưng chỉ ghét cái bọn cướp vô nhân tính như trong thớt của cụ Libor thôi. Tôi là người thứ 2 đồng ý với cụ chủ thớt - tức là cũng nhận là hâm rồi nhá!

Chỉnh sửa cuối:

Rickyman

Xe điện
Ngã tư mới làm chưa hoàn thiện vạch kẻ biển báo phân làn, hôm qua mới hoàn thiện sơn phần kẻ vạch cho người đi bộ. Nói chung dọc tuyến Nguyễn Văn Cừ biển báo khá minh bạch nên ít sợ bắt lỗi tuyến này!

manly

Xe đạp
Mình thấy bác chủ thớt có hành động sai với đạo lý làm người, cái bọn xxx phải cho ăn chưởng mới đúng!

Boing767

Xe điện
Ko hiểu tâm trạng của cụ .... vừa sai vừa đúng !!! lần sau AE nào ko bít lại mất xiền oan ???

xe365vn

Xe container
chỗ này mãi chưa kẻ vạch e đi qua chỉ thấy đang kẻ vạch sát vỉa hè rồi chỗ Bus,... , nhưng ai dè xxx bẩn thế

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Em gặp vụ này cũng chẳng biết nói cảm giác của mình thế nào. Cùng 1 đội xxx mà có cả tốt xấu lẫn lộn.

Đầu tiên em muốn cảnh báo các cụ xxx bắt sai làn ngã tư Nguyễn Sơn - Nguyễn Văn Cừ. Chỗ này đèn tín hiệu có mũi tên rẽ trái và đi thẳng nhưng không hề có biển phân làn cũng như kẻ mũi tên trên các làn đường. Em bị xxx vẫy chỗ này, cũng có rất nhiều các cụ đi 4B bị vịn chiều hôm qua.

Em đi hướng Cầu Chui - HN, đến ngã tư nói trên đèn tín hiệu còn 5s, lúc đến gần ngã tư em vẫn đi làn trái sát dải phân cách. Còn cách vài xe thì em chuyển làn giữa đi qua ngã tư, các xe trước em xi nhan rẽ trái.

Qua ngã tư thì xxx trẻ vẫy em vào. Đỗ xe đàng hoàng, bật hazard signal rồi xuống xe, xxx chào em nghiêm chỉnh rồi đề nghị cho xem giấy tờ, xong cầm giấy tờ của em đưa cho 2,3 xxx già đứng trên hè. Em đến chỗ xxx già. Sau đây là đối thoại:

Em: giấy tờ xe em ổn chứ?

xxx già: Ông em biết lỗi gì không? Sai làn đường, lỗi này phạt 1,2tr. đấy.

Em: Anh cứ đùa, trước ngã tư và trên các làn chẳng có chỗ nào có biển phân làn, mũi tên,...

xxx: Nhưng mà đèn tín hiệu có mũi tên chỉ rẽ trái cũng là phân làn rồi.

Em:Thế anh có thấy em chuyển làn giữa khi vào ngã tư không? bạn xxx trẻ kia dừng xe em vào đây là em đi làn giữa hay làn ngoài cùng bên trái?

xxx đổi giọng và đưa lại giấy tờ cho em: Thế ông em công tác ở đâu?

Nhân tiện có cái giấy mời hội nghị ...... TW lẫn trong tập giấy tờ xe, em chém gió phát: em làm ở .... TW.

xxx: Thôi cũng người nhà nước, em tình cảm cho bọn anh chút.

Em bực quá nói: các bác ở đây muốn phạt thì phải bảo cái bọn làm đường, GTCC sơn kẻ, biển báo cho nó tử tế. Lúc đó ai vi phạm thì mới bắt cho đúng luật.

Cảm giác của em có lẽ hơi sướng rồi, lại nhìn thấy chú xxx trẻ chặn dòng xe cho mấy đứa nhỏ qua nốt đường, xxx già nhìn mồ hôi mồ kê nhễ nhại, thế là em hâm lên lấy 100k đưa cho xxx già: đây là em tặng các anh uống nước, từ giờ này chắc sắp tắc đường đến nơi rồi.

Về nhà cứ nghĩ không biết có làm hư xxx không, họ cũng có ý nhận lỗi bắt không đúng rồi. Tiền mình đưa đúng là hâm nhưng cũng nói rõ cho ra cho, không phải là hối lộ hay gì.

Em vẫn nhớ biển tên xxx già tên H. trông cũng khắc khổ.

Chẳng biết đúng sai, thôi thì các cụ bình loạn vậy.
Nói chung hầu hết anh em LX đều không ưa xxx nên khi thấy xxx sai chút là ném đá rầm rầm, tôi thấy tình huống cụ chủ vấp tuy xxx sai nhưng cuộc đối thoại cũng ngắn gọn, không có gì nặng nề nên các cụ tha cho. Lúc bị bắt oan thì ai cũng tức, nhưng cũng có xxx tốt. Ngày tôi mới học lái xong, thuê con Matiz đi đến đầu dốc cầu Chương Dương thì chết máy, đề pa không được nó còn trôi vào đầu xe đằng sau. Mấy xxx chạy ra, tôi toát mồ hôi nghĩ bụng chắc phen này xxx nó thịt. Nhưng mấy chú xxx đó ra là để đủn xe tôi vào lối rẽ xuống đê Long biên cho khỏi tắc đường. Tôi nghĩ ngành nghề nào cũng có người tốt người xấu, nên bác chủ thớt có thương cảm biếu ông xxx già mấy đồng cũng là chuyện thường. Còn trường hợp lũ xxx trẻ láo toét và bắt bẻ sai luật thì cũng đáng ném đá các cụ ợ.

Lungcu

Xe điện
Bác có biết một suất được ra đứng đường phơi nắng cho khắc khổ ấy giá bao nhiêu không :-w
không dưới một con GETZ đâu:-ss

VUXUANPHU

Xe buýt
Mỗi người 1 cách xử lý mà các bác. Em thì chỉ suy nghĩ là xxx nhà mình chỉ doạ thôi chứ bản thân chúng cũng không nắm luật cứng đâu. Làm thế xxx tưởng là mình không biết gì sẽ hư tiếp thì khổ anh em OF và sắp là mem của OF các bác nhỉ?

Takeshi

Xe tải
Nếu có lỗi thật thì xxx hạnh họe, bắt đút lót...
Không có lỗi thì xin.. ối mẹ ơi.. chúng nó xin tiền...
Dù sao em cũng hiểu suy nghĩ của bác chủ thớt và không phản đối gì hành động của bác... Bác làm em nhớ mẹ em cũng hay thương người kiểu ấy...
Nhưng gọi chúng nó là lũ ăn mày em thấy đâu có gì sai... :-&

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Vài tháng trước đường làm chưa xong, tắc suốt ngày thì không một bóng nào, nay đường ngon rồi thì lại ra đầy đường vẫy
Đoạn này mà kẻ vạch và phân làn thì các bác tha hồ kiếm, chẳng cần bắt láo làm gì

medi_2

Xe hơi
Bác chủ thớt tốt bụng quá!!! ai cũng nhw bác thì....hi hi

ninhcd

Xe tăng
E vốt cho cụ chủ thớt, nếu là e chắc e cũng làm như cụ $-)

dapvocaydan

Xe điện
Cụ chủ thớt thoáng quá nhỉ.