xxx Bắt em ở Ngã ba Giải Phóng - Kim Đồng. May quá em thoát

tienlq

Xe buýt
CHỗ này em cũng mấy lần chở mấy sếp đi chơi toàn bị các ông ấy cằn nhằn là sao biển được đi thẳng mà lại phải chuyển làn giữa cho mất công (các bác đều có xe riêng lái thường xuyên) các bác nhầm căn cứ cái biển phân làn phương tiện sau ngã tư

scorpion_ica

Xe điện
Vote cho bác vì tinh thần OF - Khiển trách bác vì chưa có bằng đã lon ton...chết thật! [-X

leducthang

Xe máy
hôm đấy bác bước chân nào ra cổng thế?

pkhcsht

Xe điện
Cần cảm ơn ***, mình sai rồi, nếu chỉ bị nhắc nhở là tốt đấy.

pkhcsht

Xe điện
Ở nx chỗ này có 2 biển, một phân làn khi chuẩn bị vào ngã tư biển này cắm trc ngã tư một đoạn, hai là biển phân làn sau ngã tư biến này cắm ngay sau ngã tư. hiệu lực sau biển.

Chỉnh sửa cuối:

airblade.2k11

Xe tải
Chú xxx ấy có con gái sn 88 ợh? =P~. Cụ cho em cái "đặc điểm nhận dạng" để hôm nào em ra đấy để bị bắt cái :D

HaJolie

Xe buýt
em quay lại ngã tư và chợt nhận ra "Thôi chết mẹ, đúng là mình đi sai vì cái biển kia đằng sau ngã tư. Mình dừng đèn đỏ trước ngã tư là dừng vào phần dành cho xe rẽ trái" + Chưa có bằng
Mà sao cụ được đi đơn giản thế nhỉ? Cụ có chiêu gì hay là có Ô???
Chỉ giáo cho ae học tập cái.

Thì e đã nhận là e sai rồi mà kụ.
Nhưng mà số e nó còn may nên thoát. Hi hi
Nếu đi vào làn này thì phải rẽ trái sang Kim Đồng thì thoát ạ (Em đi từ hướng Ngã Tư Vọng đi Văn Điển mà
cụ đi từ ngã tư Vọng xuống Văn Điển thì không có biển phân làn đâu cụ ạ. Em đi đường đó suốt. Còn nếu đi từ dưới Văn Điển lên thì đúng là có phân làn kiểu củ chuối, có 1 làn rẽ trái nhưng nếu rẽ thì đâm vào tường=)), làn đó chỉ cho xe máy quay đầu, bọn cắm biển phân làn không hiểu nó nghĩ gì nữa :-??

Becoi

Xe hơi
Cụ văn hay đâm viết dài quá.
đọc mãi cuối cùng nội dung có thế.
Khu vực này để lấy thông tin. Theo em, lần sau, cụ trình bầy nó trọng tâm chút. đỡ mất thời gian cụ, đỡ mất thời gian người đọc.

Hơ hơ hôm nay e đi lại chỗ này e để ý biển trước ngã ba thì làn trong cùng vẫn dc đi thẳng các kụ nhé
Nghĩa là e đi đúng (hướng từ ngã tư Vọng đi Văn Điển nhá)
Mai e chụp ảnh rồi lại phi vào đấy để cãi nhau với xxxx
Cụ nào đi cùng e ko

cuongdq9898

Xe hơi
chưa có bằng mà nói cứng phết, được đấy

CelicaGT

Xe buýt
Hơ hơ hôm nay e đi lại chỗ này e để ý biển trước ngã ba thì làn trong cùng vẫn dc đi thẳng các kụ nhé
Nghĩa là e đi đúng (hướng từ ngã tư Vọng đi Văn Điển nhá)
Mai e chụp ảnh rồi lại phi vào đấy để cãi nhau với xxxx
Cụ nào đi cùng e ko
Cụ nói em mới để ý chứ bt đi đoạn này để trưng trắc em vẫn vào làn 2

Cụ chủ này may nhỉ? Chúc mừng cụ!

crod

Xe tăng
Về tình thì các cụ sai bét, có mỗi 1 làn bé tí để quay đầu & rẽ trái thì lại đỗ vào đó, chán!

tanhtanh

Xe tải
Cụ giỏi đấy chứ mình ko mang bằng trong người thì ko dám đi.

getzbac

Xe tăng
Cụ Thịnh này nổi tiếng trên of này rồi. Tháng 4 dính phốt trên thớt này, tháng 5 nổi tiếng trên thớt kia. Em khai quật cụ lên.

chitom

Xe tăng
Em xin phép đào quả thớt này lên. Số là đầu giờ chiều nay, khi em rẽ trái từ Kim Đồng ra Giải Phóng, bị 1 "anh" xxx trẻ thò gậy ra bắt em vì lỗi vượt đèn đỏ. Đúng như bài em học được từ KN của các bác ở đây, em cãi thật lực.
XXX : Anh vượt đèn đỏ, đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ
Em : Tôi ko vượt đèn đỏ, khi tôi đi ra đến tim đường đèn vẫn xanh.
XXX : Anh nhầm, anh ko thấy mọi người dừng hết lại à, hướng xe đi Giải Phóng đã bắt đầu đi (ý là bên kia đèn xanh rồi thì tức là bên này đèn đỏ!)
Em : Anh nhầm rồi. tôi quan sát rất kỹ rồi mới đi qua, tôi còn đừng chờ đèn thì sao mà vượt đèn đỏ...
XXX : bla, bla... anh cho KT giấy tờ đi
Em : Vậy là anh KT hành chính phải ko? Anh muốn KT hành chính thì phải có lệnh.
XXX: Tôi ko cần, bọn tôi có quyền....
Em : Anh có biết thông tư 27 ko?:D
XXX: Tôi không cần biết.
Hehehe, em rút điện thoại ra: À, anh Tuấn Anh (hay Anh Tuấn gì đó) số hiệu.... bảo là ko cần biết vậy tôi sẽ bật ghi âm.( Nhưng mà khổ nỗi hình như em run quá, bật ghi âm nhưng ko bật nút ghi :P)
XXX vẫn cương lắm, còn nhắc cho em số hiệu của anh í :D
Quên mất, sau khi "anh" trẻ đồng ý với em là KT hành chính thì em đưa đầy đủ giấy tờ cho "anh"
Sau một vài phút nữa thấy củ chuối quá nên bảo em đi về phía lùm cây cho mát:))nơi có một "chú" XXX già.
" Chú" hất hàm hỏi em : Lỗi gì?
Em chỉ "anh" trẻ : Anh này yêu cầu kiểm tra hành chính.
" Chú" (đập đập bộ giấy tờ) : Thế này là thế nào?:P
"Anh" XXX hướng về em : Tôi đã đọc lỗi vi phạm của anh khi dừng xe nhé...
Em ngắt lời luôn : Này tôi tôn trọng anh, tôi đã đưa anh đầy đủ giấy tờ khi anh YC kiểm tra HC nhé! (Lúc ấy tay em rút ĐT ra mới biết mình chưa bật nút ghi âm)
Nhưng có lẽ "anh XXX tẽn tò rồi nên im bặt.
Sau đấy đến lượt "chú" XXX giải thích cho em thế nào là KT hành chính, thế nào là kiểm tra giấy tờ xe. Em cũng bla bla lại một hồi. "Khác nhau đấy cháu ạ(?), mày đừng cãi, vềb học lại luật đi, mới ra đường chưa thuộc luật mà cứ cãi lem lẻm"
Em : Cháu có cãi đâu, cháu rất tôn trọng CA, cháu nói theo đúng lý lẽ.
Sau cùng "chú bảo: Cháu bao nhiêu tuổi, a, 74 chứ gì! Cháu biết chú bao nhiêu ko? (Nghe thế là em biết em sắp thoát)
Em: Chắc chú phải hơn 50 rồi.
"Chú" ấy cứ nhắc đi nhắc lại câu : "Về học lại luật đi, chưa thuộc mà cứ đòi cãi" Em vâng dạ ầm ầm, thế là "chú" trả giấy tờ cho em.
Em cám ơn cả "anh" và "chú" đàng hoàng rồi mới té. Thực ra văn em dốt nên hơi dài dòng chứ toàn bộ quá trình chắc chưa đến 15 phút.

chitom

Xe tăng
Các bác giàu KN cho em hỏi thêm, như trường nó bắt láo vượt đèn đỏ như của em, nếu đúng ra thì có cần bằng chứng hình ảnh về việc vượt đèn ko hay cần nhân chứng?
Tất nhiên nếu mình có Cam hành trình để cãi nhau thì ko nói làm gì!

Chỉnh sửa cuối: