[Thảo luận] XXX bắt dưng xe hóng mát trên cầu Long Biên

romantic_kt1

Xe tăng
Vụ này thì xxx thịt là đúng!

gameover1107

Xe tăng
thực ra tắc cũng chả tắc vì các xe cũng chỉ dám dựng 1 hàng. các cụ thông cảm hà nội kiếm dc 1 chỗ ngồi thoáng mát sạch sẽ gần như ko có .

viethung_91

Xe máy
các cụ phải thông cảm chứ, không gian riêng tư thoáng mát + trong sáng thì ngta lên đó thôi. E chỉ ko ủng hộ giờ tan tầm cao điểm các đôi + bán hàng rong làm ùn tắc, chứ nói thật buổi tối thì nếu ngta có đứng hóng gió cũng k liên quan lắm. Đó phải gọi là những cái lỗi rất rất nhỏ trong cs mà ngta có thể bỏ qua, hoặc có thể là nhắc nhở kiểu như " đề nghị các phương tiện ko dừng đỗ trên cầu". Tiện mới kể hôm qua đi đường về gặp 2 xxx mặc quần áo + xe của dẫn đoàn đuổi theo bắt trẻ trâu rất quyết liệt, có thiện cảm hơn hẳn vs các đồng chi đó :D

NMT220879

Xe tải
Nên bắt hết, có cái cầu bé tí hết đứng chụp ảnh, ngồi chơi, rồi bày đồ ra bán.

Minhnd

Xe điện
Nếu dừng trên cầu như thế này thi có phạm luật không các cụ?
Em thì cho là không vì thấy chỗ này là chỗ phình ra :)

vien phuong

Xe buýt
em biết là dừng xe trên cầu là sai. nhưng mà đây xxx đưa xe lên cầu còn sai hơn nữa cụ ạ. em cũng ủng hộ cách bắt này nhưng xxx đưa xe lên cầu là sai thì ai xử phạt đây????
Khi đèn đỏ, xe cộ phải dừng lại hết, thế mừ cụ cảnh sát ngoắc gậy cho nguyên đám lớn xe 2 bánh chạy. Cụ cảnh sát này có vi phạm Luật giao thông đường bộ không hử các cụ? (hay nói cách khác cụ cảnh sát có quyền làm không?). Giải thích được câu hỏi này sẽ trả lời câu hỏi cụ chủ thớt. Theo ý nhà cháu, cảnh sát họ có quyền đấy. Họ có quyền thì sao lại có xử phạt?

Tùng Zyn

Xe buýt
Đi cầu mà cũng bị lên phường ạ :(

Titan XD

Xe máy
Nếu có biển cấm mà cứ dừng thì XXX tóm là đúng rồi

mrdaubac

Xe điện
em biết là dừng xe trên cầu là sai. nhưng mà đây xxx đưa xe lên cầu còn sai hơn nữa cụ ạ. em cũng ủng hộ cách bắt này nhưng xxx đưa xe lên cầu là sai thì ai xử phạt đây????
Rút kinh nghiệm thôi, làm gì có ai xử lý được các ông ấy, vấn đề này đã nhiều lần xảy ra rồi ạ.

sunbird

Xe hơi
Khi đèn đỏ, xe cộ phải dừng lại hết, thế mừ cụ cảnh sát ngoắc gậy cho nguyên đám lớn xe 2 bánh chạy. Cụ cảnh sát này có vi phạm Luật giao thông đường bộ không hử các cụ? (hay nói cách khác cụ cảnh sát có quyền làm không?). Giải thích được câu hỏi này sẽ trả lời câu hỏi cụ chủ thớt. Theo ý nhà cháu, cảnh sát họ có quyền đấy. Họ có quyền thì sao lại có xử phạt?
"Quyền ưu tiên của một số loại xe
1. Những xe sau đây được quyền ưu tiên đi trước xe khác khi qua đường giao nhau từ bất kỳ hướng nào tới theo thứ tự:
a) Xe chữa cháy đi làm nhiệm vụ
b) Xe quân sự, xe công an đi làm nhiệm vụ khẩn cấp, đoàn xe có xe cảnh sát dẫn đường;
c) Xe cứu thương đang thực hiện nhiệm vụ cấp cứu;
d) Xe hộ đê, xe đi làm nhiệm vụ khắc phục sự cố thiên tai, dịch bệnh hoặc xe đi làm nhiệm vụ trong tình trạng khẩn cấp theo quy định của pháp luật;
đ) Đoàn xe tang.
2. Xe quy định tại các điểm a, b, c và d khoản 1 Điều này khi đi làm nhiệm vụ phải có tín hiệu còi, cờ, đèn theo quy định; không bị hạn chế tốc độ; được phép đi vào đường ngược chiều, các đường khác có thể đi được, kể cả khi có tín hiệu đèn đỏ và chỉ phải tuân theo chỉ dẫn của người điều khiển giao thông.
Chính phủ quy định cụ thể tín hiệu của xe được quyền ưu tiên."

Như vậy cần xác định xe các bác xxx phường có đi làm nhiệm vụ khẩn cấp hay không, có bật tín hiệu còi, cờ, đèn theo quy định hay không:
- Nếu việc dẹp các đôi đang hóng gió là nhiệm vụ khẩn cấp để phòng tránh tai nạn thì các bác ấy đã đúng 50%.
- Xe có bật cái đèn xanh đỏ quay quay thì các bác ấy đúng luôn 100%.

redTop

Xe điện
Tối nay em vừa đi qua cầu Long Biên chiều từ nội thành sang LB thì thấy xxx phường đưa cả xe tải con lên cầu và chắn ở đầu từ LB sang nội thành, xxx bắt các đôi dừng xe hóng gió trên cầu LB. Đường này cấm ôtô mà xxx làm thế này em thấy lộng hành quá. Các cụ có hứng đưa gấu đi hóng gió bằng 2b trên cầu thì cẩn thận nhé!!!
"Điều 18. Dừng xe, đỗ xe trên đường bộ
...
4. Người điều khiển phương tiện không được dừng xe, đỗ xe tại các vị trí sau đây:
a) Bên trái đường một chiều;
b) Trên các đoạn đường cong và gần đầu dốc tầm nhìn bị che khuất;
c) Trên cầu, gầm cầu vượt;
d) Song song với một xe khác đang dừng, đỗ;
đ) Trên phần đường dành cho người đi bộ qua đường;"

Luật ghi rõ thế này thì ai "lộng hành" hả cụ?

redTop

Xe điện
Nếu dừng trên cầu như thế này thi có phạm luật không các cụ?
Em thì cho là không vì thấy chỗ này là chỗ phình ra :)

Có phình ra thì vẫn là trên cầu. Luât thì vi phạm rồi nhưng có bị phạt không thì liên quan đến lý do dừng ở đó.

minck

Xe container
Cụ nhầm lẫn giữa Quyền của người Điều khiển giao thông và Quyền ưu tiên của một số xe theo luật định...

redTop

Xe điện
Việc gì ra việc đó. Ai sai thì người đó phải chịu không thể lấy cái sai của người khác để xóa tội được.

xxx đưa xe lên cầu có thể sai nhưng khó bắt lỗi vì chỉ cần có "Người điều khiển giao thông" là cảnh sát giao thông ra hiệu lệnh cho xe này lên cầu là đúng luật. Mà cái điều kiện này xxx dễ có lắm.

Hiệu lệnh của "Người điều khiển giao thông" có thể phủ định cái biển cấm ô tô ở đầu cầu.

Bongbop1808

Đi bộ
Có phình ra thì vẫn là trên cầu. Luât thì vi phạm rồi nhưng có bị phạt không thì liên quan đến lý do dừng ở đó.
Lý do chụp tý ảnh như thế này có được không cụ??? (Ảnh lượm lặt trên FB)

quangsot

Xe lăn
Không đưa xe lên cầu thì chở xe vi phạm về kiểu gì hả cụ ?

quangsot

Xe lăn
Em cũng ủng hộ việc bắt. Nhưng các cụ cho em hỏi ngu tý là cầu Long Biên là cây cầu nối giữa 2 quận với nhau. Và cây cầu này là thuộc địa phận của phường nào xử lý hả các cụ? Nếu em đưa bồ lên đây hóng gió và dừng lại ôm bồ xxx đến phạt nếu mà xxx bên nội thành và lúc đấy chỗ em đứng là thuộc địa bàn của Gia Lâm thì em vẫn cãi vì các ông dám vượt khỏi khu vực mình quản lý sang địa phận của quận và phường khác được không ạ
Họ sẽ bàn giao cho đơn vị đúng thẩm quyên để cụ còn cãi.