Xxx bắt cấm rẽ trái ,10 cụ đi thì 9 cụ bị bắt

Phở Đại Ca

Xe hơi
Biển thì ko sai rồi, nhưng chắc nhiều người đi theo kiểu của em. Thứ nhất là đường quen thì chủ yếu đi bằng thói quen, thứ hai đường lạ thì người trước đi thế nào mình đi thế ấy cho chắc gạo.
Đôi khi đen, người trước đi bằng thói quen và thói quen đó chưa kịp update, thế là cùng nhau nộp phạt :D

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Tối thứ sáu trước, em đi qua đây. May mà em không đi theo mấy xe trước. Em rẽ phải, đi vòng theo hình chữ U. Đi qua giao cắt với Lê Văn Lương thì nhìn thấy hai xe đi trước em đang đỗ sát đường, lái xe thì đang nói chuyện với xxx. Tưởng nhanh hơn em hóa ra chậm.

dhl73

Xe đạp
lẽ ra nó phải gắn biển cấm rẽ trái và quay đầu hoặc biển hiệu lệnh chỉ được đi thẳng và rẽ phải chứ nhỉ, chứ cái biển trên chỉ là biển chỉ dẫn lối đi ở những chỗ cấm rẽ sao dùng độc lập để cấm các phương tiện rẽ trái được

phutrong_nguyen

Xe tăng
Em chưa có dịp nào đi đâu xuống khu Tố Hữu bao giờ cả. Giờ có thêm lưu tâm nhỡ đi xuống

Phở Đại Ca

Xe hơi
lẽ ra nó phải gắn biển cấm rẽ trái và quay đầu hoặc biển hiệu lệnh chỉ được đi thẳng và rẽ phải chứ nhỉ, chứ cái biển trên chỉ là biển chỉ dẫn lối đi ở những chỗ cấm rẽ sao dùng độc lập để cấm các phương tiện rẽ trái được
Phải như kiểu này mới đủ bộ đúng ko cụ.

Muon_biet

Xe cút kít
Sang nay rất nhiều cụ bị bắt lỗi cấm rẽ trái tại trục đường tố hữu,lê văn lương kéo dài.không có biển cấm rẽ trái nhưng có biển hướng mũi tên phai đi theo.nên nhiều cụ không để ý cứ rẽ bình thường.đáng nhẽ phải rẽ phải vòng xuống dưới và vòng ngược lại đi qua ngã tư như nhiều ngã tư khác.
Bắt là đúng rồi, tham gia giao thông mà cứ tư duy theo thói quen là gay.

Piaggio Junior

Xe điện
XH chán nhể,chả có cái gì đồng bộ cả,cứ nửa vời rồi lừa nhau...

DynamicStore

Xe buýt
Khoảng cuối năm, lúc đi về thấy đoạn Lê Văn Lương rẽ trái vào Khuất Duy tiến có 02 biển, một biển hướng đi phải theo để rẽ trái, một biển đỏ cấm rẽ trái ở ngã tư. Được mấy hôm thì cái biển đỏ được bỏ đi nhưng lại vẫn còn cái biển chỉ dẫn mầu xanh, dân tình mình thấy chẳng ai tuân thủ cả, vẫn cứ rẽ trái bình thường vào KDT, không biết kế hoạch tới sẽ sao nhỉ???
<
Với cái biển này , xxx lại bội thực bánh mì thôi . Lẽ ra để như cũ sẽ thoáng đằng này bắt rẽ phải vòng lại ko khác gì nhồi thêm vào cái chiều đó gấp đôi lưu lượng .

Aramis21

Xe hơi
Cuối năm rồi nên các XXX tích cực làm ăn lắm. Hay là ae chuyển sang BRT nhỉ, cũng đường Tố Hữu - LVL mà :D

xe2banh

Xe máy

Em nghĩ ở đây khác một tí ạ. Biển "hướng dẫn rẽ trái" đặt sau chỗ rẽ phải nên chỉ có giá trị "tham khảo" với chỗ rẽ phải thôi. Biển này đặt trước chỗ rẽ phải cũng không được vì khi đó, nếu đi đúng thì cũng không xe nào được đi thẳng hoặc rẽ trái/rẽ phải ở ngã tư sau cả... Trường hợp này, kết hợp 2 biển này lại có lẽ là phương án tối ưu nhất. E nói "tối ưu nhất" là vì nếu theo đúng 2 biển này thì ở ngã tư sẽ không được rẽ trái theo biển cấm, đồng thời phải rẽ phải rồi vòng theo biển hướng dẫn. Lúc đó thì... chiu, đi thẳng cũng ko được mà rẽ phải rồi vòng cũng không được vì ko có đường nào như vậy ở đây cả... Nói chung là mệt và vẫn phải kết hợp với "thói quen" cũng như nhìn người xung quanh và đi theo kiểu "bầy đàn" thôi ạ.

CuaNissan

Xe máy
Các cụ đi cứ cẩn thận, tháng sau bắt đầu ra quân bắt phạt rồi

vietran

Xe ba gác

Chuẩn cụ
Chỉ có biển hướng dẫn hướng đi mà bắt là bắt láo, bọn nó cầm gậy ra đường thì trong đầu chỉ có bắt và tiền nên bắt dc là cứ bắt thôi

drbinh

Xe hơi
Bọn nó cố tình gây khó dễ cho người tham gia giao thông mà,muốn đi đúng luật mà thấy khó quá.