[Thảo luận] XXX bắn tốc độ mồm, các bác chú ý.

WHITE TIGER

Xe container
Báo cáo các bác là em đã nghe nhiều về trò này rồi nhưng hôm trước lần đầu tiên em bị vịn ở Sao Đỏ, Hải Dương. Hôm đấy em đi Quảng Ninh về đến qua địa phận SĐ khoảng 21h thì gặp một tổ 3 chú tuýt lại. Lúc đó em đi một mình nên không biết mình bị lỗi gì? Em xuống xe, một chú giơ tay chào và yêu cầu cho xem giấy tờ:
Em: Xin lỗi anh tôi phạm lỗi gì?
xxx: Xe anh chạy quá tốc độ quy định trong nội thị, 56/50.
:ohmy:Ngay trong đầu em lúc này nghĩ mấy thằng này ngu rồi, em là thằng cực kỳ cẩn thận mấy cái vụ nhòm biển hạn chế tốc độ mà nó lại bảo em quá tốc độ thì dở hơi rồi.
Em: Đề nghị anh cho biết tôi quá tốc độ ở đoạn nào và cho tôi xem ảnh?
xxx: Đi về phía mấy chú đứng ở cuối xe nói gì đó và đưa bộ đàm lên nói (một mình, em đoán thế vì không thấy có tiếng xẹt xẹt). Sau đó một chú khác ra chỉ vào xe em và
xxx: Riêng cái lỗi xe anh đèn bẩn, không đảm bảo ánh sáng trong khi tham gia giao thông chúng tôi cũng đủ lý do để phạt anh rồi.
Em: Báo cáo anh là tôi đi qua Đông Triều ở đó mưa mà các xe cùng chiều chạy nhanh nên bắn hết cả vào đầu xe. Nếu anh muốn phạt thì anh ghi rõ vào biên bản là trời mưa đi xe bị bẩn nên phạt thì tôi ký luôn, còn nếu không yêu cầu các anh đưa giấy tờ để tôi còn về với vợ, muộn rồi các anh thông cảm.
Thấy em to tiếng chú tổ trưởng đi ra và lại hỏi: Thế anh công tác ở đâu, đi Quảng Ninh làm gì mà về muộn thế?
Em: Tôi công tác ở Đại học Mỏ địa chất, xuống dạy tại chức ở Đông Triều.:D (đấy là em nói thế chứ em lái xe chính gốc) mai nhà có việc nên tranh thủ về.
Tổ trưởng xxx: Thôi anh ý là giáo viên châm trước cho anh ý, gửi lại anh giấy tờ xe. Lần sau anh đi chú ý nhé.
Em: Chào anh, nhưng nói thật là tôi cũng chưa biết tôi bị lỗi gì nữa cơ.
xxx: chả nói gì và quay đít đi luôn.

Qua đây em mới thấy có một điều là nếu bác nào có đủ giấy tờ và cảm thấy 90% mình chả có lỗi gì thì cũng nên bình tĩnh đối phó với mấy chú xxx mất chất này kẻo mất tiền oan. Hết ạ.(b)(b)(b)

Chắc súng ống đem xuống Phả Lại bắn nên giờ ở SĐ bắn bằng mồm:21:

minhab

Xe điện
Khổ thế, em còn bị chơi quả ác hơn. Lớ ngớ qua gần Sao Đỏ bị vịn, rõ ràng mình không chạy quá mà vào trong xe gặp chú xxx cầm bộ đàm có chú xxx chỗ khác gọi về báo màu xe em và biển, tốc độ vi phạm . Đành nhét 100k chuồn cho lẹ chứ chả lẽ bắt nó gửi ảnh về, mà ảnh có sửa được không các cụ nhỉ (y)

thule6

Xe điện
Hoan hô bác chủ thớt :41: nhưng nếu là em thì em cũng vác súng ra bắn lại + bật ghi âm lên để gửi cho anh em và phụ huynh của xxx cho về dạy bảo thêm_ bọn c...hó đói cắn đêm. AE ta nên học tập bác chủ thớt chạy đúng theo biển, vạch nếu có chủ ý có khi lại "kiếm thêm" đc đấy, (em cũng có chủ ý rình đấy, các bác cùng hợp tác vặt lại của bọn chúng nhé) (b)(b)(b)(b)(b)

vietnvtn

Xe buýt
Đúng là võ công bác cao cường thật đấy, em vote bác (b)(b)(b)

Quyt2.4G

Xe tải
Cái trò gọi bộ đàm biết bao nhiêu xe mà xxx đứng ở đâu đó mà khi hỏi lại đọc đúng biển xe mình qua bộ đàm cho xxx lĩnh trách nhiệm phạt các bác nhỉ?

Tplas

Xe máy
Chia buồn với mấy đồng chí xxx. hôm nay đi làm gặp ngay cao thủ!

yeugau

Xe tải
Cảm ơn bác đã cho anh em có thêm 1 kinh nghiệm, :41:

phamgia_auto

Xe hơi
Website
nissanhoangmai.com
Các cụ có tin chuyện này ko??...xxx ở gần nhà em, ban ngày thì đi hành dân, chiều chiều về trích quỹ phạt ra đi đánh Lô...em thề!!mà chơi ko ít đâu nhá. 100 củ VND lận cơ đấy.bó chiếu với xxx ở quê em luôn

Nazai

Xe buýt
Chỗ này em bị phát đúng lúc vượt xe tải đoạn cua, cũng bị bắn mồm em biết nhưng ứ dám cãi giống kụ, mất 3lit , fun cái là em đưa đăng kiểm bằng lx 2b mà nó chẳng thèm để ý, lên xe nổ máy rồi xx đuổi theo bảo có đưa nhầm đăng kiểm ko? em kiểm tra lại *** nó đưa nhầm em đăng kiểm xe tải :102::102::102:

Primera

Xe tăng
Cái trò gọi bộ đàm biết bao nhiêu xe mà xxx đứng ở đâu đó mà khi hỏi lại đọc đúng biển xe mình qua bộ đàm cho xxx lĩnh trách nhiệm phạt các bác nhỉ?

1 em tuýt mình, 1 em khác cũng cầm bộ đàm đứng cách đó 30m, hai em khác giả vời bộ đàm cho nhau như thật ấy.

Mình còn bị các em ấy tuýt, 1 em ngồi bàn liếc biển số rồi ghi ngay vào sổ 58/50 như thật. Tết nhất nên đành mất 100k (các em ấy xin đàng hoàng chứ không dọa phạt !)

master_guy

Xe buýt
bó tay!
cụ tuyệt thật, bật cả xxx, từ nay ae có thêm kinh nghiệm xlý xxx rồi!

Quyt2.4G

Xe tải
1 em tuýt mình, 1 em khác cũng cầm bộ đàm đứng cách đó 30m, hai em khác giả vời bộ đàm cho nhau như thật ấy.

Mình còn bị các em ấy tuýt, 1 em ngồi bàn liếc biển số rồi ghi ngay vào sổ 58/50 như thật. Tết nhất nên đành mất 100k (các em ấy xin đàng hoàng chứ không dọa phạt !)
Thôi, chắc em bị ăn bịp rồi.
Bác xxx gọi bộ đàm vừa hỏi bên kia đã trả lời ngay,lẽ ra bao nhiêu xe thì phải mất ít phút để tìm lại dữ liệu mới đọc chứ.:69:
Cơ mà em nghĩ hỏi ảnh đâu nhẽ mình sai thật thì các bác ấy mất thời gian, giữ giấy tờ thật thì bỏ bu.:21:
Lỗi em 56/50 em xem luật phạt có 200k-400k mà bác ấy dọa tận 500k. "Nếu Náo" thật!:))

gl1600

Xe điện
Các bác ạ, cũng có trường hợp CSGT nhận được lệnh bắt hàng nóng nên đi qua họ phải lấy đại cái cớ gì để dừng xe kiểm tra. Để phải xuất trình giấy tờ.. vv nói chung là các biện pháp nghiệp vụ để kiểm tra. Nếu không phải thì thôi lại cho đi. Em cũng bị một lần ở trong Quảng Trị họ viện cớ giữ xe mình trong 30 phút lằng nhằng., hỏi hanm thanh minh mà mình đâu có phạm lỗi gì.. Sau một bác công an hình sự mới ra xin lỗi nói thông cảm, phục vụ chuyên án khỉ gì đấy

Captiva HN-SG

Xe buýt
Tổ công tác này em có 2 thằng quen, 1 thằng tổ trưởng tên Thìn, 1 thằng lính tên Dũng bác nào có vấn đề gì nặng em cứu cho.

Le Quuang Tuan

Xe máy
Em cũng dính ở Phú Thái - gần Hải phòng phốt này. 57/50 cũng bằng mồm luôn, nhưng hồi đó em chưa có xe phải đi thuê tự lái nên cũng khiếp. Lúc đó em không dám cãi với lại em cũng không biết chính xác mình có đi quá hay không nữa, bởi vì em đi cũng thuộc loại cẩn thận và đi chậm nhưng nhiều khi mình cũng không thể quan sát hết biển được. . Chú xxx bảo em lỗi của anh 300k giữ bằng 7 ngày, thôi cho lập biên bản.Thấy thế em dúi vào tay nó 2 trăm và bảo em ở Hà nội nên đi lại không tiện. Thế là nó cho tiền vào túi và dặn" lần sau rút kinh nghiệm", không biết rút kinh nghiệm gì nữa.

mr.somit

Xe tải
Sao 56/50 là sơ hở là sao hả bác?
Hôm thứ 7 em vừa bị bắn bùm ở cầu vượt Phạm Văn Đồng. Gớm, rõ là đông các bác xxx đứng hai bên vỉa hè, cấm có chạy đi đâu được.:69:
Một bác chỉ xe em ra hiệu táp vào lề, em nháy đèn cho 3 cái vẫn cứ lù lù hiên ngang đứng đó nên em phải xi nhan vào lề. Các chú ấy bảo em đi quá tốc độ, gọi bộ đàm hỏi thấy nói 56/50. Rõ khổ thân em, chưa bao giờ bị bắn nên chả hỏi xem ảnh iếc gì, xì 100k các chú chê ít dọa đem về 54 TH Đạo giữ giấy tờ 5 ngày. Em xì thêm 100k nữa chú ấy vẫn chê. Em bảo thôi em nghèo, có thế thôi không lấy thì viết biên bản thế là các chú ấy cầm và cho đi.:21:
Chả hiểu lỗi của em nếu ghi biên bản thì bao tiền các bác nhỉ, thấy bác xxx già dọa 500k em cứ ngơ ngơ coi như không biết, mãi chả thấy bác ấy viết biên bản thôi em xì tiền ra vậy. Không xem ảnh chả biết đúng không nữa. Khéo bị ăn quả bịp.:6:
56/50 theo em hiểu là Bác đã chạy quá tốc độ cho phép là 6km so với qui định là 50km/h rồi.
"Diều khiển xe chạy quá tốc độ qui định từ 05 km/h đến dưới 10 km.h mức phạt từ 200k đến 400k.Không có chuyện thu giấy tờ gì hết nhé.