[Thảo luận] XXX Bắn tốc độ đầu cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ

lyxuanphuong

Xe hơi
Thưa các cụ , hôm 19-6 em có đi từ Thanh Hóa về Hà Nội theo đường quốc lộ 1A cũ . Khi về đến đoạn bắt đầu vào cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ có cầu vượt giới hạn 40km/h ( phía dưới là đường 21 mới làm về Nam Định) thì bị dính quả tốc độ .
XXX có đọc đàm là 48/40 , em nhớ là mình đi không quá tốc độ vì lần trước em bị ở đây 1 phát rồi nên cẩn thận lắm nếu có quá thì chắc cũng chỉ khoảng 45km/h trở lại . Mà nếu theo luật và các cụ có nói trên này là chỉ nhắc nhở . Sau đó xxx đòi kiểm tra giấy tờ . Em đoán xxx nhìn thấy em non quá nên dễ chén
Khốn nạn cho em là xe đi thuê b-( nên không có giấy tờ gốc , em cũng chưa đưa giấy tờ cho kiểm tra nhưng xxx đã nhìn thấy toàn giấy công chứng nên nói mấy cái này ko chấp nhận . Và khép em vào tội không có giấy tờ , lúc này thì em đuối quá không biết bật thế nào chỉ nói được mỗi câu : người ta đẻ ra phòng công chứng để làm gì , sao người ta còn công chứng cho tôi giấy tờ này .
Không biết làm thế nào lần trước đã gọi trợ giúp người thân rồi nên lần này ko muốn và ngại nữa , biết rõ là mình không quá tốc độ nhưng vẫn phải đưa cho xxx 3 loét .
Xin lỗi các cụ em vì em làm hư xxx , khi em về xem lại luật thì cũng chỉ phạt 300-500k , biết vậy làm cái biên bản cho xong .
Nhân đây em hỏi là cách chiến đấu với xxx nếu mình không có giấy tờ gốc , và nếu chỉ có giấy tờ công chứng thì sẽ bị phạt vào tội gì ?

PS : Em buồn cười lúc đưa tiền cho xxx tờ 500k thì đồng chí xxx khác nói em gần nhà vì có xem GPLX và hỏi chuyện em , nói linh động cho em ( em ở Hà Đông ) , em nghĩ trong bụng biết thế nếu có tiền lẻ thì đưa *** = 1 mũ bảo hiểm có khi cũng trôi. Đồng chí kia ớ người ra đưa trả em 100k , sau đó thấy em cứ đứng tần ngần lại rút thêm 100 nữa đưa em3:-O . Vừa bực mà vừa buồn cười các cụ ạ .

maxo368

Xe tải
Kụ phải có sổ đăng kiểm gốc
CÒn giấy tờ xe công chứng nhưng fai có xác nhận của Ngân hàng nhá

cargoman

Xe điện
Xe đi thuê thì ai đưa giấy tờ gốc cho cụ làm gì, nhỡ cụ bùng thì sao