[Thảo luận] XXX băn tốc độ buổi tối tại phúc yên. Không cho người vi phạm ghi ý kiến !!!

manhcuongvn

Xe hơi
Website
cuumaytinh.com
hôm qua em đi qua phúc yên. Bị XXX chỉ đèn pin bắt dừng xe.

Báo lỗi quá tốc độ 59/50km/h thú thật với các bác ban ngày em đi rất đúng tốc độ nhưng nghĩ ban đên xxx ko bắn tốc độ nên có hơi mát ga một tí nhưng không bít có phải quá không
Em nói với xxx là nếu đúng em sai anh cho em cái biên bản và cho em xem ảnh.
XXX bảo là lúc nào nộp phạt sẽ có ảnh.
Em: Thế cho em ghi vào là chưa được xem ảnh.
XXX: Không cần ghi. lúc nào nộp phạt sẽ có ảnh. rồi còn mang cả một tập biên bản ra bảo em là đấy xem đi có ai ghi gì đâu.
Còn bảo em là không ký cũng được.

Và bắt em ký.
Em liều định ghi vào là chưa được xem ảnh nhưng mới ghi được 2 chữ ' Chưa được" thì xxx giằng bút bắt ký. và quả quyết sẽ có ảnh

Vậy em hỏi các bác như em khi đi nộp phạt có được yêu cầu xem ảnh không?
vì trên biên bản về nhà em đọc kỹ lại thấy có dòng" Ký tên và đồng ý' híc.

Và nếu trong trong trường hợp này em không ký thì sao?

Con Điện thoại đúng lúc bị lỗi không làm sao bật được chức năng quay phim ( vì F1 cài quá nhiều game lỗi tùm lum)

Chỉnh sửa cuối:

hoang_vo

Xe tải
Sao cụ không lôi thông tư 65 ra mà đập vào mẹt nó, chắc cụ lượn of ít quá.

tauchien

Xe tăng
Biên bản là ghi nhận sự việc giữa các bên cho nên phải ghi khách quan ... Cụ cứ ghi ý kiến của cụ bình thường ! Không cho ghi là không đúng !

manhcuongvn

Xe hơi
Website
cuumaytinh.com
các bác đi qua khu vực này buổi tối cẩn thận nhé.Khi em đi về mới cố nhìn thử qua đèn đỏ thứ 2 phúc yên gần biển hết hạn chế tố độ. xxx ngồi bên tay phải như kiểu uống trà đá ý. Nhưng để ý không thấy cầm máy bắn tốc độ
không biết có máy bắn tốc độ ban đêm không các bác hay bắn bằng mồm.

manhcuongvn

Xe hơi
Website
cuumaytinh.com
cũng lượn nhiều nhưng trước đây tuân thủ tuyệt đối luật. Chưa bị xxx bắt phát nào. éc

hieuhic

Xe điện
XXX không cho cụ xem ảnh khi có yêu cầu là sai 1, không cho cụ ghi ý kiến vào biên bản là sai 10.
Giá như xe cụ có CAM hành trình hoặc cụ ghi âm hay quay phim được thì ngon.
Cụ cứ đến làm um lên chúng nó phải buông thôi, nó cũng phải lo cho nồi cơm nhà nó mà.

manhcuongvn

Xe hơi
Website
cuumaytinh.com
hic
thế sao cụ lại ký nhỉ?
vì xxx bào cứ ký đi lúc nào có quyết định nộp phạt có quyết định đính kèm ảnh. xxx quả quyết như thế.
Chằng nhẽ em bị lừa .

AcidS

Xe điện
hôm qua em đi qua phúc yên. Bị XXX chỉ đèn pin bắt dừng xe.

Báo lỗi quá tốc độ 59/50km/h thú thật với các bác ban ngày em đi rất đúng tốc độ nhưng nghĩ ban đên xxx ko bắn tốc độ nên có hơi mát ga một tí nhưng không bít có phải quá không
Em nói với xxx là nếu đúng em sai anh cho em cái biên bản và cho em xem ảnh.
XXX bảo là lúc nào nộp phạt sẽ có ảnh.
Em: Thế cho em ghi vào là chưa được xem ảnh.
XXX: Không cần ghi. lúc nào nộp phạt sẽ có ảnh. rồi còn mang cả một tập biên bản ra bảo em là đấy xem đi có ai ghi gì đâu.
Còn bảo em là không ký cũng được.

Và bắt em ký.
Em liều định ghi vào là chưa được xem ảnh nhưng mới ghi được 2 chữ ' Chưa được" thì xxx giằng bút bắt ký. và quả quyết sẽ có ảnh

Vậy em hỏi các bác như em khi đi nộp phạt có được yêu cầu xem ảnh không?
vì trên biên bản về nhà em đọc kỹ lại thấy có dòng" Ký tên và đồng ý' híc.

Và nếu trong trong trường hợp này em không ký thì sao?

Con Điện thoại đúng lúc bị lỗi không làm sao bật được chức năng quay phim ( vì F1 cài quá nhiều game lỗi tùm lum)

En dự là cụ sẽ có ảnh photoshop. Cụ cho ảnh biên bản lên xem XXX có ghi lỗi biên bản không đã, nếu không có, ký rồi thì chấp nhận mất tiền ngu vây.

DHT06

Xe tăng
xxx Phúc Yên này cực bẩn trong kiểu như vậy, em dính một phát với xxx Phúc Yên này và ghi ý kiến xong xxx khogno trả biên bản và bằng lái, giằng co mất hơn 1 tiếng đồng hồ và em phải cho cụ Hồ ra thi đấu mới xong. Xong việc em còn chửi câu vớt vát: "Các anh làm ăn như cặ.c ý", mấy xxx còn nhăn răng ra cười. Tình huống cụ thể bắt lỗi em em ko muốn kể, nhưng em khẳng định là em đúng trong trường hợp đó!

giacmoxe4

Xe điện
Không cho ghi ý kiến là láo rồi,xxx bây giờ ngày càng lộng hành quá.

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em dự là cụ bị bắn bằng mồm rồi, hic hic

AcidS

Xe điện
xxx Phúc Yên này cực bẩn trong kiểu như vậy, em dính một phát với xxx Phúc Yên này và ghi ý kiến xong xxx khogno trả biên bản và bằng lái, giằng co mất hơn 1 tiếng đồng hồ và em phải cho cụ Hồ ra thi đấu mới xong. Xong việc em còn chửi câu vớt vát: "Các anh làm ăn như cặ.c ý", mấy xxx còn nhăn răng ra cười. Tình huống cụ thể bắt lỗi em em ko muốn kể, nhưng em khẳng định là em đúng trong trường hợp đó!
Không trả biên bản và bằng lái thì bằng ăn cướp à. Cụ không chốt hạ mấy XXX đó luôn.

babyhood

Xe tăng
coi như 1 bài học vậy cụ nhỉ

Do den hai banh

Xe tải
Vĩnh phúc quê em, thôi các cụ nộp học phí vào ngân sách cho quê em 1 tý. Người quê em cũng đóng góp cho HN và các tỉnh khác nhiều chứ. Âu cũng là cái Liễn thôi mà.;))

hgb

Xe container
Gửi cụ tham khảo nhé

Điều 17. Xử lý vi phạm
1. Sau khi kiểm soát xong cán bộ tuần tra, kiểm soát thông báo các hành vi vi phạm, hình thức và biện pháp xử lý theo quy định của pháp luật cho người điều khiển phương tiện và những người trên phương tiện biết để chấp hành việc giám sát. Đối với những phương tiện chở người từ 24 chỗ ngồi trở lên, trực tiếp lên khoang chở khách để thông báo. Trường hợp không phát hiện vi phạm cũng phải thông báo và nói lời: “Cảm ơn ông (bà, anh, chị,...) đã giúp đỡ lực lượng Cảnh sát làm nhiệm vụ”.
2. Khi phát hiện có vi phạm, cán bộ tuần tra, kiểm soát thực hiện việc lập biên bản vi phạm hành chính theo quy định (trừ trường hợp xử phạt theo thủ tục đơn giản). Biên bản vi phạm hành chính được lập ít nhất hai bản, một bản giao cho cá nhân hoặc đại diện tổ chức vi phạm, một bản giữ lại dùng cho việc ra quyết định xử phạt và lưu hồ sơ. Trường hợp sau khi lập biên bản mà người vi phạm, đại diện tổ chức vi phạm, người chứng kiến, người bị thiệt hại hoặc đại diện tổ chức bị thiệt hại từ chối ký, thì người lập biên bản phải ghi rõ lý do vào biên bản.
3- ......

Lái xe quê

Xe buýt
Mấy thằng xxx ăn bửn rồi. Lại còn chĩa đèn pin thì phải quát cho chúng nó 1 trận. Nó không được dùng đèn pin chĩa vào xe nhé, phải dùng gậy có đèn phát sáng.

Chỉnh sửa cuối:

AcidS

Xe điện
Gửi cụ tham khảo nhé
Điều 17. Xử lý vi phạm
1. Sau khi kiểm soát xong cán bộ tuần tra, kiểm soát thông báo các hành vi vi phạm, hình thức và biện pháp xử lý theo quy định của pháp luật cho người điều khiển phương tiện và những người trên phương tiện biết để chấp hành việc giám sát. Đối với những phương tiện chở người từ 24 chỗ ngồi trở lên, trực tiếp lên khoang chở khách để thông báo. Trường hợp không phát hiện vi phạm cũng phải thông báo và nói lời: “Cảm ơn ông (bà, anh, chị,...) đã giúp đỡ lực lượng Cảnh sát làm nhiệm vụ”.
2. Khi phát hiện có vi phạm, cán bộ tuần tra, kiểm soát thực hiện việc lập biên bản vi phạm hành chính theo quy định (trừ trường hợp xử phạt theo thủ tục đơn giản). Biên bản vi phạm hành chính được lập ít nhất hai bản, một bản giao cho cá nhân hoặc đại diện tổ chức vi phạm, một bản giữ lại dùng cho việc ra quyết định xử phạt và lưu hồ sơ. Trường hợp sau khi lập biên bản mà người vi phạm, đại diện tổ chức vi phạm, người chứng kiến, người bị thiệt hại hoặc đại diện tổ chức bị thiệt hại từ chối ký, thì người lập biên bản phải ghi rõ lý do vào biên bản.
3- ......
Cụ chủ cơ bản là không từ chối ký nhé. Đồng ý ký biên bản nhưng phải được ghi ý kiến người vi phạm vào biên bản...

manhcuongvn

Xe hơi
Website
cuumaytinh.com
Nếu nó không có ảnh cho em thì em có cãi được không ? chót ký BB rồi.
Quả này mất tiền ngu thật rồi.