[Thảo luận] XX lại phải mời em đi vô điều kiện và tâm phục, khẩu phục ạh ..

Tribute

Xe container
Chỗ này xếp được 5 hàng xe, mật độ xe rẽ trái chiếm đến 70% nên 3 làn phía trái chủ yếu là xe rẽ trái, không có vạch không có biển phân làn gì cả, chả có lý do gì để phạt. Chắc mấy chú ở đó đói quá nên nhìn mặt lái xe mà non non là kiếm chuyện ấy mà.

À, cảnh báo cụ chủ là những tình huống "nhạy cảm" thế này mà không có ghi âm hay hình ảnh gì là rễ bị bem và xóa thớt lắm đấy nhá.:D

Toyota Celica

Xe container
Cảm ơn cụ, may cụ không phải là XX ạh.. không thì cụ thuộc XX quan liêu số 1 :P. Có lẽ cụ không hình dung ra đoạn đường này (đầu đường Phan Bội Châu đoạn từ ngã tư Cửa Nam đến Hai Bà Trưng là đường một chiều cụ nhé). Cụ lưu ý là: XX định bắt em tội chồng hàng 3 thay vì đi thẳng mà rẽ trái cụ nhé... Vậy em đi làn thứ 2 từ trái sang thì có gì là sai và xe của em cũng không phải là xe đỗ đầu tiên và duy nhất ở làn này khi đèn đỏ sau đó rẽ trái cụ nhé...:-?
Ồ , nếu đoạn đấy thì cụ đúng rùi , sry cụ emmko đọc kỹ
Vì nếu ko nhầm thì ở làn 2 của cụ nếu đi thẳng là đâm vào làn ngược chiều đoạn sau (2 chiều )đúng phỏng cụ

Đường xá hà nội .........

joyride

Xe điện
Nhất cụ! Mời cụ 1 ly.

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Chỗ này xếp được 5 hàng xe, mật độ xe rẽ trái chiếm đến 70% nên 3 làn phía trái chủ yếu là xe rẽ trái, không có vạch không có biển phân làn gì cả, chả có lý do gì để phạt. Chắc mấy chú ở đó đói quá nên nhìn mặt lái xe mà non non là kiếm chuyện ấy mà.

À, cảnh báo cụ chủ là những tình huống "nhạy cảm" thế này mà không có ghi âm hay hình ảnh gì là rễ bị bem và xóa thớt lắm đấy nhá.:D
Cảm ơn cụ đã nhắc nhở, thực ra những tình huống thế này em nghĩ đơn giản kể cả cách giải quyết. Thế nên E đã tả rất chi tiết và tỉ mỉ rồi.. em nghĩ ai đọc cũng hiểu. Với lại nó diễn ra cũng nhanh nên em nghĩ không cần thiết phải dùng thêm dụng cụ hỗ trợ. Nhưng em sẽ lưu tâm vấn để mà cụ nhắc nhở ạh...

oojimioo

Xe tăng
xxx định ăn bẩn nhưng trình còn non quá... vote cụ

Ferrari horse

[Tịch thu bằng lái]
Ở chỗ đó Nếu rẽ trái sớm hay bị đẽ vạch ê-ke bên HBT , nhưng các cụ mà đi đúng và cãi giỏi thì dần xxx GT sang bộ phận khác hết à ?
(em fun tí) Nhiều khi em rẽ toàn ra giữa ngã 4 mới bẻ lái nhưng phải bẻ gấp ạ .

Chỉnh sửa cuối:

nguyenduchiep

Xe tải
cụ thật là vững kiến thức, mời cụ 1 ly ,hôm nào e mang sách vở sang cụ dạy e mấy chiêu nhé :D

cuacoi

Xe hơi
Phải có nhiều người như Cụ thì CSGT mới khá được, chứ CSGT ở VN chỉ thấy a hùng núp, liệu có phải "con sâu bỏ rầu nồi canh" ko đây

KYNGLISH

Xe tăng
Mời cụ 1 ly cho ấm... Cụ lý luận rất hợp tình hợp lý, và cũng rất điềm đạm. Hi vọng xxx chỗ này sẽ có cách điều phối giao thông cho hợp lý hơn, chứ đi qua lần nào cũng thấy oải kinh khủng.

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Em bị xxx ở đây dừng xe nói là vượt phải chiều từ Hỏa Lò đi Nguyễn Khuyến và cung bị em giảng cho 1 lúc thế nào là vượt phải và được vượt phải. Em khác 1 chỗ là xxx mời em đi nhưng em không đi. Đợi xxx bắt xong 1 2B em lại ra gặp tổ trưởng. Cụ nhầm là xxx ở đây biết rất rõ nhưng vẫn bắt. Túm lại là giảng giải vô ích

ThanhTungTB

Xe điện
E đọc xong cũng thấy hơi vô lý .Nói thật E cũng ko tin lắm đau ? chắc là chú xxx nghĩa vụ thôi /Nhưng E nghĩ cũng ko đơn giản ,và qua loa như thế đâu .Mong AE đừng ném đá nha **==

tqppmpc

Xe buýt
Thưa các kụ, sáng qua em có đưa F2 đi tiêm phòng.. khoảng 9h hơn em đi qua ngã 4 Cửa Nam, sang đường Phan Bội Châu và rẽ sang Hai Bà Trưng. Xe em đậu hàng thứ 2 (tính từ trái sang vì đoạn này là đường 1 chiều). Khi tín hiệu đèn chuyển từ đỏ sang xanh các xe trước cũng lăn bánh và di chuyển, em cũng bám di chuyển theo sau. Vì hàng ngoài cùng rẽ trái ngay sát vạch dừng của chiều xe đi thẳng Hai Bà Trưng nên bị ùn lại, em thì cứ đi thẳng đến ra đến giữa ngã tư rồi quẹo trái... thì bỗng thấy 1 chú XX (2 sao - 1 gạch) chạy ra vẫy xe của em và hướng dẫn xe em tấp vào lề đường bên phải của Hai Bà Trưng. Và sau đó em xuống xe..
XX: Chào.. anh vui lòng cho kiểm tra giấy tờ xe.
E: Tại sao cậu dừng xe tôi vô lý như thế?
XX: Xe của anh chồng hàng 3 như thế, đáng nhẽ anh phải đi thẳng thì lại rẽ phải, như thế sai luật.
E: Cậu lấy cơ sở nào bảo xe tôi chồng hàng 3 và đi sai luật?
XX: Tôi đứng đây và nhìn thấy.
E: Tôi nói cho cậu biết:
- Thứ nhất: Tôi không đi hàng 3 và tôi cũng không vi phạm luật gì bởi tôi là người luôn chấp hành luật giao thông đường bộ.
- Thứ hai: Cậu đứng khuất ở Hai Bà Trưng, chỉ khi cậu thấy tôi đi ra giữa ngã tư rồi rẽ trái sang đường Hai Bà Trưng thì cậu mới nhìn thấy tôi và yêu cầu tôi dừng xe. Thế nên cậu hoàn toàn khuất tầm nhìn mà kết luận tôi chồng hàng 3 là cực kỳ vô lý và quan niêu.
- Thứ ba: Ngày nào tôi cũng đi qua cung đường này, nên tôi rất hiểu thực trạng của ngã tư này. (Em quay lại chỉ cho cậu XX đó thấy..) Việc các xe ô tô đi từ đường Phan Bội Châu muốn rẽ sang Hai Bà Trưng thì phải đi như tôi đi mới là đúng chứ cứ rẽ luôn thì thường chém vào vạch kẻ liền và vạch đỗ xe của chiều giao thông Hai Bà Trưng đi thẳng.. Nếu các xe mà cứ rẽ như thế mới là vi phạm luật và như cậu thấy không chỉ là chồng 3 mà thậm chí kiểu đi đó còn chồng nhiều hàng hơn.
XX: Sau một hồi nhìn rồi suy nghĩ...
E: Cậu còn gì để nói với tôi không?
XX: Anh nói thế thì tôi chịu rồi, mời anh đi.
E: Cậu rút kinh nghiệm nhé, cảm ơn cậu đã hiểu ra.
========================================
Mọi việc diễn ra chỉ trong vòng 5phút, Em lên xe đi, vợ cả em còn nhắc em: Ở HN thì đúng là XX khó lòng mà phạt được anh (vì vợ em chứng kiến mấy vụ rồi) nhưng đi ra tỉnh khác thì còn lằng nhằng chán.;))
Nhưng mà XX HN giờ dừng xe lung tung thật, gặp ai yếu bóng vía chắc cũng mệt với XX đây... :-?
Em thấy vui vì nghĩ cũng giúp XX ở cái ngã tư đấy hiểu ra thực trạng và hy vọng sẽ điều phối tình trạng giao thông ở đó tốt hơn. :)
Còn các kụ nghĩ sao ạh???
từ sáng qua xxx đã chuyển vị trí, đứng ngay ngã tư, trước cửa hàng Canipha soi các xe sai làn nên các bác chớ cãi nữa nhé