[Thảo luận] XX lại phải mời em đi vô điều kiện và tâm phục, khẩu phục ạh ..

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Thưa các kụ, sáng qua em có đưa F2 đi tiêm phòng.. khoảng 9h hơn em đi qua ngã 4 Cửa Nam, sang đường Phan Bội Châu và rẽ sang Hai Bà Trưng. Xe em đậu hàng thứ 2 (tính từ trái sang vì đoạn này là đường 1 chiều). Khi tín hiệu đèn chuyển từ đỏ sang xanh các xe trước cũng lăn bánh và di chuyển, em cũng bám di chuyển theo sau. Vì hàng ngoài cùng rẽ trái ngay sát vạch dừng của chiều xe đi thẳng Hai Bà Trưng nên bị ùn lại, em thì cứ đi thẳng đến ra đến giữa ngã tư rồi quẹo trái... thì bỗng thấy 1 chú XX (2 sao - 1 gạch) chạy ra vẫy xe của em và hướng dẫn xe em tấp vào lề đường bên phải của Hai Bà Trưng. Và sau đó em xuống xe..
XX: Chào.. anh vui lòng cho kiểm tra giấy tờ xe.
E: Tại sao cậu dừng xe tôi vô lý như thế?
XX: Xe của anh chồng hàng 3 như thế, đáng nhẽ anh phải đi thẳng thì lại rẽ phải, như thế sai luật.
E: Cậu lấy cơ sở nào bảo xe tôi chồng hàng 3 và đi sai luật?
XX: Tôi đứng đây và nhìn thấy.
E: Tôi nói cho cậu biết:
- Thứ nhất: Tôi không đi hàng 3 và tôi cũng không vi phạm luật gì bởi tôi là người luôn chấp hành luật giao thông đường bộ.
- Thứ hai: Cậu đứng khuất ở Hai Bà Trưng, chỉ khi cậu thấy tôi đi ra giữa ngã tư rồi rẽ trái sang đường Hai Bà Trưng thì cậu mới nhìn thấy tôi và yêu cầu tôi dừng xe. Thế nên cậu hoàn toàn khuất tầm nhìn mà kết luận tôi chồng hàng 3 là cực kỳ vô lý và quan niêu.
- Thứ ba: Ngày nào tôi cũng đi qua cung đường này, nên tôi rất hiểu thực trạng của ngã tư này. (Em quay lại chỉ cho cậu XX đó thấy..) Việc các xe ô tô đi từ đường Phan Bội Châu muốn rẽ sang Hai Bà Trưng thì phải đi như tôi đi mới là đúng chứ cứ rẽ luôn thì thường chém vào vạch kẻ liền và vạch đỗ xe của chiều giao thông Hai Bà Trưng đi thẳng.. Nếu các xe mà cứ rẽ như thế mới là vi phạm luật và như cậu thấy không chỉ là chồng 3 mà thậm chí kiểu đi đó còn chồng nhiều hàng hơn.
XX: Sau một hồi nhìn rồi suy nghĩ...
E: Cậu còn gì để nói với tôi không?
XX: Anh nói thế thì tôi chịu rồi, mời anh đi.
E: Cậu rút kinh nghiệm nhé, cảm ơn cậu đã hiểu ra.
========================================
Mọi việc diễn ra chỉ trong vòng 5phút, Em lên xe đi, vợ cả em còn nhắc em: Ở HN thì đúng là XX khó lòng mà phạt được anh (vì vợ em chứng kiến mấy vụ rồi) nhưng đi ra tỉnh khác thì còn lằng nhằng chán.;))
Nhưng mà XX HN giờ dừng xe lung tung thật, gặp ai yếu bóng vía chắc cũng mệt với XX đây... :-?
Em thấy vui vì nghĩ cũng giúp XX ở cái ngã tư đấy hiểu ra thực trạng và hy vọng sẽ điều phối tình trạng giao thông ở đó tốt hơn. :)
Còn các kụ nghĩ sao ạh???

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

HUNGSMUN

Xe container
Thực hiện tốt luật GTĐB và cơ sở lý luận vững vàng. Mời cụ!

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Cụ lái xe ở trong Avatar nên XXX không muốn giữ lâu, che khuất các con mồi khác =))

raotro

Xe container
Hay lắm! rót kụ phát!

bmw1226

Xe tải
:P Nghe không giống xxx HN lắm!

Thưa các kụ, sáng qua em có đưa F2 đi tiêm phòng.. khoảng 9h hơn em đi qua ngã 4 Cửa Nam, sang đường Phan Bội Châu và rẽ sang Hai Bà Trưng. Xe em đậu hàng thứ 2 (tính từ trái sang vì đoạn này là đường 1 chiều). Khi tín hiệu đèn chuyển từ đỏ sang xanh các xe trước cũng lăn bánh và di chuyển, em cũng bám di chuyển theo sau. Vì hàng ngoài cùng rẽ trái ngay sát vạch dừng của chiều xe đi thẳng Hai Bà Trưng nên bị ùn lại, em thì cứ đi thẳng đến ra đến giữa ngã tư rồi quẹo trái... thì bỗng thấy 1 chú XX (2 sao - 1 gạch) chạy ra vẫy xe của em và hướng dẫn xe em tấp vào lề đường bên phải của Hai Bà Trưng. Và sau đó em xuống xe..
XX: Chào.. anh vui lòng cho kiểm tra giấy tờ xe.
E: Tại sao cậu dừng xe tôi vô lý như thế?
XX: Xe của anh chồng hàng 3 như thế, đáng nhẽ anh phải đi thẳng thì lại rẽ phải, như thế sai luật.
E: Cậu lấy cơ sở nào bảo xe tôi chồng hàng 3 và đi sai luật?
XX: Tôi đứng đây và nhìn thấy.
E: Tôi nói cho cậu biết:
- Thứ nhất: Tôi không đi hàng 3 và tôi cũng không vi phạm luật gì bởi tôi là người luôn chấp hành luật giao thông đường bộ.
- Thứ hai: Cậu đứng khuất ở Hai Bà Trưng, chỉ khi cậu thấy tôi đi ra giữa ngã tư rồi rẽ trái sang đường Hai Bà Trưng thì cậu mới nhìn thấy tôi và yêu cầu tôi dừng xe. Thế nên cậu hoàn toàn khuất tầm nhìn mà kết luận tôi chồng hàng 3 là cực kỳ vô lý và quan niêu.
- Thứ ba: Ngày nào tôi cũng đi qua cung đường này, nên tôi rất hiểu thực trạng của ngã tư này. (Em quay lại chỉ cho cậu XX đó thấy..) Việc các xe ô tô đi từ đường Phan Bội Châu muốn rẽ sang Hai Bà Trưng thì phải đi như tôi đi mới là đúng chứ cứ rẽ luôn thì thường chém vào vạch kẻ liền và vạch đỗ xe của chiều giao thông Hai Bà Trưng đi thẳng.. Nếu các xe mà cứ rẽ như thế mới là vi phạm luật và như cậu thấy không chỉ là chồng 3 mà thậm chí kiểu đi đó còn chồng nhiều hàng hơn.
XX: Sau một hồi nhìn rồi suy nghĩ...
E: Cậu còn gì để nói với tôi không?
XX: Anh nói thế thì tôi chịu rồi, mời anh đi.
E: Cậu rút kinh nghiệm nhé, cảm ơn cậu đã hiểu ra.
========================================
Mọi việc diễn ra chỉ trong vòng 5phút, Em lên xe đi, vợ cả em còn nhắc em: Ở HN thì đúng là XX khó lòng mà phạt được anh (vì vợ em chứng kiến mấy vụ rồi) nhưng đi ra tỉnh khác thì còn lằng nhằng chán.;))
Nhưng mà XX HN giờ dừng xe lung tung thật, gặp ai yếu bóng vía chắc cũng mệt với XX đây... :-?
Em thấy vui vì nghĩ cũng giúp XX ở cái ngã tư đấy hiểu ra thực trạng và hy vọng sẽ điều phối tình trạng giao thông ở đó tốt hơn. :)

cwise

Xe container
Ở ngã 4 này, khi chuân bị rẽ trái em bao giờ cũng cố gắng áp sát làn bên trái ngoài cùng, k đứng ở làn 2. Và khi đèn xanh, nhà em cố gắng đi thằng, chậm một tí hơi ùn nhưng Em biết có tình trạng kiểu như xxx như thế này, và mục đích để tránh cãi nhau mất thì giờ. Em vodka bác rồi ạ. Đúng là xã hội loạn, người gian thì tóm, toàn tóm người ngay.

Kia DVD 5.1

Xe tăng
:P Nghe không giống xxx HN lắm!
Em chẳng biết là giống hay không giống, nhưng lúc đó mà kụ nhìn XX thấy thương lắm... Em thấy thế phải chủ động hỏi: cậu còn gì để nói với tôi không?? thì XX mới cất lời như thế ạh ... :)
Em cho rằng XX cũng không lường trước tình huống như thế nên hoàn toàn bị động, kể cả trong phát ngôn luôn. :-?

cwise

Xe container
Em chẳng biết là giống hay không giống, nhưng lúc đó mà kụ nhìn XX thấy thương lắm... Em thấy thế phải chủ động hỏi: cậu còn gì để nói với tôi không?? thì XX mới cất lời như thế ạh ... :)
Em cho rằng XX cũng không lường trước tình huống như thế nên hoàn toàn bị động, kể cả trong phát ngôn luôn. :-?
Có thể là đồng chí xxx quan sát chưa kỹ. vì chỗ này luôn luôn đông, nhiều xe đúng là hay ở hàng 3 rổi rẽ trái, thậm chí là hàng 4 tức là sát vỉa hẻ để rẽ phải sang HBT. Nói gì thì nói CSGT cũng rất vất vả, nhưng mà nghĩ đến chuyện vặt vãnh thì nhà em lại nổi khủng. Tóm lại vô vi, đời là mơ.

Gia_Khanh

Xe điện
chỗ đó chả có phân làn gì cả (cả trên đầu lẫn vạch kẻ dưới đất) nên dừng làn nào cũng được

tuvanxaydunguic

Xe buýt
Nhất KỤ!!!

ABCD

Xe tải
Thứ nhất nhà cháu ứ tin vì ko có ghi âm
Thứ hai cháu nghĩ xxx hà nội ko dễ tinh để cho cụ choảng cho thế đâu, đã dừng xe là phải chiến đấu đã ko dễ cho đi thế đâu trừ khi cụ là cccc....:P

Chỉnh sửa cuối:

Civic TN

Xe lăn
Mời cụ

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Thứ nhất nhà cháu ứ tin vì ko có ghi âm
Thứ hai cháu nghĩ xxx hà nội ko dễ tinh để cho cụ choảng cho thế đâu, đã dừng xe là phải chiến đấu đã ko dễ cho đi thế đâu trừ khi cụ là cccc....:P
Thế theo kụ trong trường hợp cụ thể như vậy.. XX chiến đấu kiểu gì ạh?
Em khẳng định luôn là em không sai? Kụ thử đặt mình vào XX để chiến đấu xem nào???
Em nghĩ biết đâu, đó cũng là bài học cho em và anh em OF trên này đề cao tinh thần chiến đấu vì lẽ phải với XX.. ;))

mai.thanh10

Xe container
.......................
- Thứ hai: Cậu đứng khuất ở HaiThế nên cậu hoàn toàn khuất tầm nhìn mà kết luận tôi chồng hàng 3 là cực kỳ vô lý và quan niêu.
.........................
Chỗ đo đỏ ý, em có soi cụ chủ kỹ quá không nhỉ. Em phăn tý nhá :D.
Vote cụ đã cho xxx hiểu thêm 1 chút và bớt quan NIÊU.

muadem

Xe cút kít
Nhưng mà cụ đi morning hay đi "hổ vồ" trong avatar ???
Vote cụ (b)

dam_duong_xa

Xe buýt
Vâu cụ chủ thớt. Người nhà E ở quê ra bị chém 5 lít ở Hai Bà Trưng rẽ trái ra Lê Duẩn đới tội liếm vạch + biển tỉnh. Liếm vạch thì chưa chắc chắn lắm nhưng biển ngoại tỉnh thì chắc nên người nhà E xoắn.~X(