[Thảo luận] XX đòi em phải hiểu và thông cảm cho XX ngày lễ 2/9 vẫn phải đi làm...

tratida

Xe container
trongkhanh09 nói:
XXX của mình thì đúng là quá đáng thật

Nhưng nhiều khi nghĩ đi nghĩ lại cũng thấy thương.
Các cụ cứ nghĩ xem là bây giờ các cụ cứ ra phơi mặt ngoài đường ô nhiễm, bụi bặm, nắng nôi, ô nhiễm tiếng ồn... Rồi chưa kể đủ các hiểm họa, thỉnh thoảng lại có thằng điên đâm xe cho phát thì cũng tội chứ.

Rồi những lúc đua xe, mất trật tự an ninh... thì cũng toàn các XXX phải ra chứ không thì em với các cụ có ai ra đâu

không hiểu 1 ngày không có XXX thì thế nào nhỉ? (không dám hình dung luôn)
Cụ thương thì cụ cho roi, cho vọt. Cụ thương thì cụ đóng thêm thuế cho người ta cải tổ cơ sở vật chất, đời sống cho họ, rồi chính họ ko ăn đút được thì biết đường mà đấu tranh tăng lương. chứ lương ko muốn, cứ muốn lậu thì ai thương nổi? Vẫn sorry các đ/c CA tốt ( hoặc trong từng thời điểm)

minhcuong400

Xe tăng
Em vote cụ mấy lần rồi mà chưa thấy cái ghi âm của cụ? Có chỗ nào nhạy cảm quá thì cụ xóa đi có khó ghì. Em xin lỗi trước, hay cụ sáng tác ạ?
Cụ cứ bình tĩnh! Em không biết cụ chủ thớt bị vịn lúc mấy giờ, nhưng em cũng bị vịn ở đoạn này khoảng 9h sáng 2/9 đó cụ ợ! Không bắt được em cũng đòi em thương đó cụ ợ! Em thì không ghi âm được nên không có để hầu các cụ!

Tài mới

Xe tăng
Non gan thì chết thôi mà. chịn bt phố huyện.

buicongchuc

Xe ba gác
XXX của mình thì đúng là quá đáng thật

Nhưng nhiều khi nghĩ đi nghĩ lại cũng thấy thương.
Các cụ cứ nghĩ xem là bây giờ các cụ cứ ra phơi mặt ngoài đường ô nhiễm, bụi bặm, nắng nôi, ô nhiễm tiếng ồn... Rồi chưa kể đủ các hiểm họa, thỉnh thoảng lại có thằng điên đâm xe cho phát thì cũng tội chứ.

Rồi những lúc đua xe, mất trật tự an ninh... thì cũng toàn các XXX phải ra chứ không thì em với các cụ có ai ra đâu

không hiểu 1 ngày không có XXX thì thế nào nhỉ? (không dám hình dung luôn)
Thực ra nếu xxx làm đúng (chưa cần tốt) chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn của mình thì OK. Đằng này thì... các cụ/ mợ cũng biết đấy: Hung thần xa lộ, xe tải, xe khách (toàn những xe rất hay gây tại nạn, bụi bẩn, chèn ép khách, xe khách thì dồn khách vào gấp 1,5 - 3 lần trong những ngày lễ tết...) tại sao dừng rồi đi để tiếp tục vi phạm???

Em cũng có mấy anh em bên vợ làm xxx: Thi đỗ vào trường > chạy vài trăm CK để vào khoa CSGT > Đi làm > Chạy vài trăm CK nữa để được ra đường. Ra đường rồi lại phải lo trả nợ, lo kiếm mỗi tuần vài chục để được tiếp tục ở ngoài đường. Thế là sao hả cụ?

LX6899

Xe tải
các cụ nói có lý là bọn xxx trẻ bây h chả cãi được đâu, mấy xxx trẻ toàn loại gia đình chạy cho vào ngành, xxx gì mà đập đá chơi ke hơn cả bọn nghiện ý chứ

huynguyen208

Xe hơi
vodka cụ nào ,hoan nghênh tinh thần Of của cụ !!!

khanhanh

Xe hơi
các cụ nói có lý là bọn xxx trẻ bây h chả cãi được đâu, mấy xxx trẻ toàn loại gia đình chạy cho vào ngành, xxx gì mà đập đá chơi ke hơn cả bọn nghiện ý chứ
em thấy chuẩn :D nhưng kụ thiếu món ronaldo messi và đan quạt và đập bát :D $-)

quang74

Xe buýt
chia sẻ với bác : sáng mùng 1/9 em đi Đền Hùng dính 2 quả tốc độ cụ ah.1 quả ở Hưng Yên ( biên bản đã cầm ở tay rồi), 1 quả ở gần việt trì. xin được mất 5 lít
Lần sau cụ đi đâu thì bảo cháu lái cho. Cháu chỉ xin bữa cơm rau thôi và cụ cũng đỡ mất 5 lít. =))

banzac

Xe hơi
Hờ hờ sươn ăn từng mặt xxx bắt từng người (mượi nhời các cụ)

cocsku

Xe cút kít
Hì ! Cụ chủ thương xxx thật, thế mà cụ chủ chẳng thương anh em lái xe giề cả! Sáng nay em cũng bị vịn lúc hơn 9h! Cũng xuống xe bla... blo...chán rồi cũng cho em đi!Chú già cũng văn như đã nói với cụ đấy nhưng em phải đứng dưới đường nóng quá nên bực cái mềnh nên phang luôn: Các đ/c chí hưởng lương do tiền thuế của nhân dân đóng góp để nuôi thì phải làm việc thôi!Xã hội phân công mỗi người một việc! Đừng có vì vậy mà làm láo! Giờ này còn rất nhiều chiến sỹ cũng đang phơi nắng ở ngoài đảo kìa mà thu nhập 1 tháng chưa chắc bằng 1 ngày vất vả của đ/c đâu! Biết là làm láo thì dừng lại để khỏi ức chế cho lái xe! Chú xxx giề cứ lườm em mãiii!
cụ nói đúng quá, xã hội phải cảm ơn những người như cụ để xxx khi làm việc còn nhớ đến câu "đối với nhân dân, phải kính trọng lễ phép"

cocsku

Xe cút kít
Em còn nhớ lúc bé luôn luôn gọi xxx là chú. Lúc đó hình ảnh xxx thật khác với bây giờ. Nhà cháu bị mất trộm, khai báo với xxx, vài hôm sau bắt được kẻ trộm xxx mang đồ mất cắp trả tận nhà. Trước cửa nhà có tai nạn giao thông, xxx gần đó còn ra giúp đỡ, giải thích phải trái cho hai người đang tranh cãi. Nhà cháu còn nhớ thời đó mọi xxx đều mặc áo vàng và đội mũ cối như xxx GT bây giờ.
xxx bây giờ hoàn toàn ngược lại. Lâu lắm chẳng nhìn thấy tư cách ở các xxx ngày nay. Họ thấp kém từ cách ứng xử, tác phong nghề nghiệp đến hiểu biết pháp luật. Thật không xứng đáng là bộ mặt của ngành trước xã hội.

inochi

Xe điện
ông xxx này cứ làm như chỉ có mình đội ông ý làm việc ngày 2/9, nghe mà buồn quá các cụ a

doanatuan

Xe đạp
đoạn này em đi qua suốt, cũng có nhiều chú bị bắt lắm. nhưng e chưa bị bao giờ. hê

fourwheelsg

Xe đạp
Giờ em mới về đến nhà, tít từ hôm đó luôn các kụ ạh.. cảm ơn các kụ đã voka cho em... Nói chung với em thì XX muốn phạt được là quá khó vì mình luôn cố gắng đi cho đúng luật. Sai thì phải chịu nhưng đúng thì còn lâu nhé và kinh nghiệm chiến đấu (bảo vệ lẽ phải) với XX nhiều lần em nghiệm ra một điều là: Bản thân XX cũng sẽ đuối và buông ngay khi nghe mình nói những điều đúng và có lý. Thế nên các kụ cứ đi đúng theo luật thì chẳng phải sợ bố con thằng nào đâu ạh :-bd
Em xin lỗi các kụ là em không up file ghi âm lên đây nữa (vì lý do tế nhị em không tiện nói ra đây) ... Mong các kụ thông cảm..
Thé mà bác không update lên đầu thớt luôn làm em tìm mãi mới đến đây thì thấy cái nầy :-s