[Thảo luận] XX đòi em phải hiểu và thông cảm cho XX ngày lễ 2/9 vẫn phải đi làm...

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Sáng nay em trên đường từ Vĩnh Yên về HN, qua thị xã Phúc Yên đường đôi đẹp và khá vắng nhưng vẫn đi dưới 50km theo đúng luật GT. Hết biển đô thị em tăng tốc và để về nhà cho nhanh... khi qua trạm thu phí một đoạn, thấy các xe phía trước bò chậm chạp (chắc do có trạm XX phía trước).. em xi nhan chuyển làn và vượt lên... sau khi vượt qua em lại xi nhan trái ra làn ngoài cùng thì thấy có 2-3XX chỉ cạp long vào xe của em. E xi nhan đỗ vào bên phải đường, chuẩn bị sẵn điện thoại bật ghi âm và bước ra khỏi xe..
XX: Chào, đề nghị anh cho tôi kiểm tra giấy tờ xe.
E: A dừng và kiểm tra giấy tờ xe tôi vì lý do gì vậy?
XX: A đã vi phạm lỗi vượt phải, đề nghị anh cho tôi kiểm tra giấy tờ xe.
E: Đường này có biển phân làn không anh? xe ô tô có được đi làn giữa không?
XX: chỉ dải phân cách cứng và nói đường này phân thành 2 làn riêng biệt, anh mắc lỗi vượt phải rõ ràng như những xe kia (chỉ vào một số xe đang bị dừng vì vượt phải), anh thấy họ cũng xuất trình giấy tờ đầy đủ chứ có ai thắc mắc như anh đâu.. (không trả lời là xe ô tô có được đi làn giữa không).
E: Tôi nói cho anh biết, tôi đi không sai luật, xe tôi không bị cấm đi làn giữa và xe làn ngoài đi chậm, tôi đi nhanh hơn họ nhưng không vượt quá tốc độ cho phép, khi chuyển làn tôi có xi nhan đầy đủ. Vậy anh bảo tôi vi phạm là sao và việc anh dừng xe không vi phạm như thế này là sai đấy.
XX: Chúng tôi là người đang thi hành nhiệm vụ, là người thực thi Pháp luật trên đường nên tôi đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ xe.
E: Tôi cũng là người hiểu và tuân thủ theo Pháp luật, anh dừng xe không vi phạm luật GT thì anh phải có quyết định kiểm tra hành chính xe, vậy anh cho tôi xem quyết định đó, tôi sẽ xuất trình đầy đủ giấy tờ xe.
XX: Tôi không phải người dừng xe của anh (chỉ vào một XX đang ra sức bắt xe khác) anh xuất trình giấy tờ xe rồi đem ra trình bày với anh kia.. chúng tôi đã lập biên bản vi pham gì đâu mà anh phải ngại.. toàn anh em trẻ cả mà, có gì mà khó khăn đâu.
E: (hơi to tiếng) Các anh vô lý thật.. tự dưng dừng xe của tôi mà tôi không vi phạm rồi lại đòi tôi xuất trình giấy tờ và lại phải trình bày với người này người khác...
XX: Anh chẳng thông cảm cho anh em tôi gì cả, thời tiết thì nắng nóng như thế này, ngày lễ thì chẳng được nghỉ ngơi gì cả.. thôi anh không cho kiểm tra giấy tờ thì mời anh đi cho.
E: (Định làm thêm mấy câu nhưng thấy cũng thương XX phết nên.. ) Cảm ơn nhé.
Kết luận: XX giờ cũng chỉ bắt nạt và làm tiền được những người yếu bóng vía và không am hiểu luật GT thôi. Chứ gặp anh em Ofer nhà mình thì lẽ phải luôn luôn đúng.
(File gi âm em đang để trong đt, tối sẽ lấy ra để hầu các cụ)

Hoathanhtao

Xe điện
Vôte cụ rồi,chờ nghe khẩu khí của cụ! :D :41:

minck

Xe container
Chìa khoá để không cho xxx kiểm tra HC và để cảnh cáo xxx dừng xe bắt láo đây các cụ nhé:
THÔNG TƯ
QUY ĐỊNH CHI TIẾT THI HÀNH MỘT SỐ ĐIỀU CỦA NGHỊ ĐỊNH SỐ 27/2010/NĐ-CP NGÀY 24/3/2010 QUY ĐỊNH VIỆC HUY ĐỘNG CÁC LỰC LƯỢNG CẢNH SÁT KHÁC VÀ CÔNG AN XÃ PHỐI HỢP VỚI CẢNH SÁT GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ THAM GIA TUẦN TRA, KIỂM SOÁT TRẬT TỰ, AN TOÀN GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ TRONG TRƯỜNG HỢP CẦN THIẾT
Số: 47/2011/TT-BCA ngày 02 tháng 07 năm 2011

Điều 3. Nguyên tắc hoạt động
1. Tuân thủ quy định của Nghị định số 27/2010/NĐ-CP, Thông tư này và các quy định khác của pháp luật có liên quan.
2. Bảo đảm đúng địa bàn, tuyến đường, thời gian đã đề ra trong kế hoạch; không được tùy tiện đặt ra các quy định về trật tự, an toàn giao thông hoặc tùy tiện ngăn chặn, kiểm soát, cản trở người và phương tiện tham gia giao thông.

Chỉnh sửa cuối:

AnhTT6

Xe tăng
XX: Anh chẳng thông cảm cho anh em tôi gì cả, thời tiết thì nắng nóng như thế này, ngày lễ thì chẳng được nghỉ ngơi gì cả.. thôi anh không cho kiểm tra giấy tờ thì mời anh đi cho.
Ăn lương từ thuế của người dân đóng góp, công việc được phân công thì phải làm thôi, đòi ai thông cảm cho bây giờ.

Lúc chặt chém được từ người tham gia giao thông thì chả thấy kêu gọi mọi người thông cảm nhể!

minhcuong400

Xe tăng
Hì ! Cụ chủ thương xxx thật, thế mà cụ chủ chẳng thương anh em lái xe giề cả! Sáng nay em cũng bị vịn lúc hơn 9h! Cũng xuống xe bla... blo...chán rồi cũng cho em đi!Chú già cũng văn như đã nói với cụ đấy nhưng em phải đứng dưới đường nóng quá nên bực cái mềnh nên phang luôn: Các đ/c chí hưởng lương do tiền thuế của nhân dân đóng góp để nuôi thì phải làm việc thôi!Xã hội phân công mỗi người một việc! Đừng có vì vậy mà làm láo! Giờ này còn rất nhiều chiến sỹ cũng đang phơi nắng ở ngoài đảo kìa mà thu nhập 1 tháng chưa chắc bằng 1 ngày vất vả của đ/c đâu! Biết là làm láo thì dừng lại để khỏi ức chế cho lái xe! Chú xxx giề cứ lườm em mãiii!

Chỉnh sửa cuối:

bum

Xe buýt
Chức mừng cụ, xxxx lại thatt thu rồi

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Ơ, các anh ăn lương do dân đóng thuế mà có, để làm tròn phận sự của mình, vậy còn đòi thông cảm ngày nghỉ phải làm việc =))

sudoku

Xe buýt
Muốn đỡ nóng thì ở nhà nghỉ cho khỏe, ra đường bắt láo làm gì hử
Trình bày lên phường nhá

MANKICHI_01

Xe buýt
hay quá hoan hô cụ chủ...

sivibi

Xe tăng
Năm ngoái em cũng bị bắt lỗi thế này ở Nam Định, cãi nhau một lúc xxx cũng phải cho đi :)

converse2210

Đi bộ
Chúc mừng kụ chủ thớt không bị mất xiền oan:))

D-Max1820

Xe hơi
Vodka cụ.

chienthanpro

Xe hơi
Vốt cụ, đoạn này e ngày nào cũng thấy các cụ xxx đứng, đi lại k cẩn thận ăn đạn ngay!

thule6

Xe điện
Hoan hô cụ chủ thớt có tinh thần kiên quyết không cho xxx ăn bẩn. Đề nghị cụ lần sau cứng rắn và kiên quyết hơn nữa ví như bắt xxx làm biên bản vì tội ko nắm đc luật, ăn lương bằng tiền đóng thuế của dân mà còn cố tình sách nhiễu và đùn đẩy trách nhiệm.
Đang hóng file ghi âm của cụ (b)

Theo luật lao động thì làm việc vào ngày này được hưởng lương gấp 3 lần đấy các cụ ạ
Phải em thì e cũng xung phong đi làm vào ngày này ạ

trancongdung

Xe điện
Hì ! Cụ chủ thương xxx thật, thế mà cụ chủ chẳng thương anh em lái xe giề cả! Sáng nay em cũng bị vịn lúc hơn 9h! Cũng xuống xe bla... blo...chán rồi cũng cho em đi!Chú già cũng văn như đã nói với cụ đấy nhưng em phải đứng dưới đường nóng quá nên bực cái mềnh nên phang luôn: Các đ/c chí hưởng lương do tiền thuế của nhân dân đóng góp để nuôi thì phải làm việc thôi!Xã hội phân công mỗi người một việc! Đừng có vì vậy mà làm láo! Giờ này còn rất nhiều chiến sỹ cũng đang phơi nắng ở ngoài đảo kìa mà thu nhập 1 tháng chưa chắc bằng 1 ngày vất vả của đ/c đâu! Biết là làm láo thì dừng lại để khỏi ức chế cho lái xe! Chú xxx giề cứ lườm em mãiii!
cụ nói quá chuẩn luôn ạ

giangcoi79

Xe điện
Cụ xử lý chuẩn quá.Cụ up file ghi âm lên đi

dugianghubt

Xe tăng
Chìa khoá để không cho xxx kiểm tra HC và để cảnh cáo xxx dừng xe bắt láo đây các cụ nhé:
THÔNG TƯ
QUY ĐỊNH CHI TIẾT THI HÀNH MỘT SỐ ĐIỀU CỦA NGHỊ ĐỊNH SỐ 27/2010/NĐ-CP NGÀY 24/3/2010 QUY ĐỊNH VIỆC HUY ĐỘNG CÁC LỰC LƯỢNG CẢNH SÁT KHÁC VÀ CÔNG AN XÃ PHỐI HỢP VỚI CẢNH SÁT GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ THAM GIA TUẦN TRA, KIỂM SOÁT TRẬT TỰ, AN TOÀN GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ TRONG TRƯỜNG HỢP CẦN THIẾT
Số: 47/2011/TT-BCA ngày 02 tháng 07 năm 2011

Điều 3. Nguyên tắc hoạt động
1. Tuân thủ quy định của Nghị định số 27/2010/NĐ-CP, Thông tư này và các quy định khác của pháp luật có liên quan.
2. Bảo đảm đúng địa bàn, tuyến đường, thời gian đã đề ra trong kế hoạch; không được tùy tiện đặt ra các quy định về trật tự, an toàn giao thông hoặc tùy tiện ngăn chặn, kiểm soát, cản trở người và phương tiện tham gia giao thông.
cụ cho e xin cái thông tư với e tìm Nghị định số 27/2010/NĐ-CP nhưng ko có cái dòng màu xanh xanh của cụ với lại cái này ns danh cho lực lượng cảnh sát khác chứ đâu dành cho csgt đâu nnhir