xuyên việt tốc hành bằng matiz ghẻ xin cao kiến các cụ!

anhtho

Xe ngựa
anhtho viết Ngày 1: HN - Quảng bình. Nghỉ ăn sáng ở Phủ lý, ăn trưa ở Vinh. Mọi người thường ăn ở quán Minh Hồng chỗ gần ga, nhưng nếu cụ tinh ý thì có 1 quán ở Hoàng Mai, phía tay phải đường, cách Vinh tầm 50km, ăn ngon mà rẻ hơn nhiêề.
Cụ cố lên cái ngày đầu nhá, hơi mệt đấy.
Hà Nội - Quảng bình trong ngày bằng 4b thì đâu có gì mệt hở cụ. Cứ xuất phát 6h sáng, tới tầm 12h là tới Vinh, ăn trưa rồi tầm 1h tới 1h30 chiều đi Quảng Bình, kiểu gì cũng tới trước 6h30' tối.

Phương Nga

Xe lăn
Cụ TeeVee đi thì nhớ chụp choạch V2 và hành trình rồi post vào box nhà mềnh nhá. Tụi em tự hào về cụ lắm đới :-bd

Teevee

Xe đạp
Kính báo các cụ mợ! Được tin nhà cháu CẢ GAN mua matiz se 2007 để xuyên việt. Lão đại nhà cháu a.k.a mr bố sau 1 ngày thuyết phục từ bỏ ko đc đã quyết định xuất khố hỗ trợ vay vốn oda thêm 2 loét để cháu lên đời matiz groove Như vậy kế hoạch là nhà cháu vẫn tiếp tục xuyên việt khởi hành ngày 15/9 nhưng sẽ là matiz groove. Kính mong các cụ mợ ủng hộ và ÔNG SƯ cho nhà cháu....

Okane

Xe container
Thế là nhất cụ rồi còn j ;))

E hỏi "a.k.a" là j thế, vì cả cụm nó là "a.k.a mr bố" :D

E đi Xiên Vịt cũng mấy lần, 4B cũng có, 2B cũng có - theo e cứ đường đông mà đi - chẳng có j phải ngợi.

Ăn uống thì cứ vào các thành phố, thị trấn lớn mà ăn, có phải ăn dọc đường đâu mà cụ quan ngại :-??

Lái 1 mình đường xa tránh uống beer rượu - vì dễ buồn ngủ lắm.

Cung đường từ Đà Nẵng - Huế vào SG thì ngon. E thấy cụ cứ làm như lời mợ ANHTHO là được. Trừ cung đường cuối - e toàn xuất phát buổi chiều tối từ Nha Trang - đến rạng sáng là đến SG (chẳng lo kẹt xe kẹt xiếc j cả)

Cụ tổng kết kinh nghiệm đi, để bữa nào e lấy xe của Gấu (cũng Spark nhé) làm phát Xiên Vịt từ SG ra HN, hihi....

anhtho

Xe ngựa
Thế là nhất cụ rồi còn j ;))

E hỏi "a.k.a" là j thế, vì cả cụm nó là "a.k.a mr bố" :D

E đi Xiên Vịt cũng mấy lần, 4B cũng có, 2B cũng có - theo e cứ đường đông mà đi - chẳng có j phải ngợi.

Ăn uống thì cứ vào các thành phố, thị trấn lớn mà ăn, có phải ăn dọc đường đâu mà cụ quan ngại :-??

Lái 1 mình đường xa tránh uống beer rượu - vì dễ buồn ngủ lắm.

Cung đường từ Đà Nẵng - Huế vào SG thì ngon. E thấy cụ cứ làm như lời mợ ANHTHO là được. Trừ cung đường cuối - e toàn xuất phát buổi chiều tối từ Nha Trang - đến rạng sáng là đến SG (chẳng lo kẹt xe kẹt xiếc j cả)

Cụ tổng kết kinh nghiệm đi, để bữa nào e lấy xe của Gấu (cũng Spark nhé) làm phát Xiên Vịt từ SG ra HN, hihi....
Cụ ơi, đi XV là để ngắm cảnh, là để trải nghiệm. Bất đắc dĩ mới phải đi đêm đi tối, chứ đi đêm chán bỏ mợ, chẳng nhìn thấy gì, đoạn nào cũng như đoạn nào, có khác gì ngồi tầu hỏa ! Buồn thấu ruột.

Còn aka tiếng Anh có nghĩa là as known as: còn có nghĩa là, được biết dư là. Bố cụ chủ chuẩn nhể, nhất cụ đấy. Thôi cụ cố mua luôn con Getz hoặc Avante gì đó đi cho máu !

Chỉnh sửa cuối:

Okane

Xe container
Đi 3 - 4 ngày thì hết hứng ngắm cảnh ngay, nên e mới tư vấn theo kiểu TÀU NHANH :D

Chutich

Xe tải
Chương trình XV như mợ ca sỹ Anh Thơ tư vấn là chuẩn với xe ma-tịt.
Lưu ý cụ chủ khi chạy trên QL1 là bọn "Quan tài bay" thường ức hiếp mấy xe nhỏ nên khi muốn vượt,cụ phải hết sức cẩn thận.Khi thấy an toàn tuyệt đối hãy vượt nhá.
Cụ mua thêm cái bơm 12V nữa nhá,rất cần khi đi đường trường(cháu mua của mợ Minh0406:0912.722.466).

anhtho

Xe ngựa
Đi 3 - 4 ngày thì hết hứng ngắm cảnh ngay, nên e mới tư vấn theo kiểu TÀU NHANH :D
Kể cả đi tầu nhanh, đi ban ngày cụ vẫn có thể chụp ảnh, ngắm cảnh như thường. Cảnh nó tự động vào mắt cụ chứ cần gì phải kỹ. Chỗ nào hay thì xuống cờ hụp và hái hoa, nếu nghiện thuốc thì rít vài hơi. Đi đêm chán không thể tả, vì em mấy lần phải đi đêm mà khi quay lại cung đường đó, chẳng nhận ra một cái gì !, chưa kể buồn ngủ và các xe hay phóng bạt mạng nữa. Các cụ nên nhớ có một thống kê đã ghi nhận là có tới 80% số các tai nạn giao thông là vào ban đêm đấy !
Viết mấy bài này tư vấn cho các cụ em lại đang nổi máu đi XV tiếp đây này, mặc dù mới đi HN -Đà nẵng xong.

Chỉnh sửa cuối:

caisua

Xe lăn
Dạ, nhà cháu cám ơn Và đã vodka các cụ mợ chia sẻ kinh nghiệm. Nhà cháu vưỡn đang tích cực săm soi bộ bản đồ hành chính 63 tỉnh thành, tích trữ mỳ tôm và cho v2 đi tút táp máy móc và dự định di theo hành trình của cụ anhtho. cháu sẽ sớm khởi hành và cập nhật hành trình trên từng ngày.....
Em nghĩ cụ dùng vietmap đi, em hơi mạo muội nhưng nếu cụ chưa có thì qua em cầm tạm con HTC touchcruise, em hay lần mò đi chơi, đôi khi cũng hữu dụng vì nó chỉ đường cho mình, nhất là khi trời tối đi đến những nơi lạ lẫm.
P/S: nhớ trả lại em vì em còn đi tiếp, hê hê

lanhuong1965

Xe điện
Dạ, nhà cháu cám ơn Và đã vodka các cụ mợ chia sẻ kinh nghiệm. Nhà cháu vưỡn đang tích cực săm soi bộ bản đồ hành chính 63 tỉnh thành, tích trữ mỳ tôm và cho v2 đi tút táp máy móc và dự định di theo hành trình của cụ anhtho. cháu sẽ sớm khởi hành và cập nhật hành trình trên từng ngày.....
Bác trang bị cái laptop + mạng 3G thì đi đến đâu cũng được:Giờ nghỉ tranh thủ vào web map là vạch ra lộ trình tiếp theo ngay thôi mà.

Teevee

Xe đạp
Một lần nữa em xin chân thành cám ơn các cụ mợ và đặc biệt là cụ anhtho đã nhiệt tình theo sát giúp đỡ. Em sẽ mang laptop và 3g theo rồi cập nhật tình hình trên từng cung đường để các cụ mợ ô phở nắm bắt và hỗ trợ kịp thời. Em cũng cám ơn cụ caisua sẵn sàng cho em mượn gps. Toàn bộ vấn đề chụp choạch và gps trên đường em trông cậy vào anh gúc mép và papago của iphone các cụ ạ. E đang đếm ngược háo hức mong mai đến quá...

Okane

Xe container
Mai mấy giờ cụ đi để e còn bấm ngược thời gian :)

Một điều nữa quên k nhắc cụ, xin địa chỉ 1 số cụ ở trên này, có j còn cứu hộ nhé :D

kduc

Xe Cứu Trợ
Lưu ý cụ chủ khi chạy trên QL1 là bọn "Quan tài bay" thường ức hiếp mấy xe nhỏ nên khi muốn vượt,cụ phải hết sức cẩn thận.Khi thấy an toàn tuyệt đối hãy vượt nhá.
Cụ mua thêm cái bơm 12V nữa nhá,rất cần khi đi đường trường(cháu mua của mợ Minh0406:0912.722.466).
Cái bơm 12V cũng tốt nhưng theo e nên làm cái bơm chạy cơm, đảm bảo ko hỏng, lốp xe con dận khoảng 200 phát là ok.

Teevee

Xe đạp
Cụ ơi, cháu gọi cho sdt kia nhưng đầu dây kia kêu nhầm máy. Chắc mai cháu chạy qua phố Huế mua kiểu gì chả có cái bơm đấy các cụ mợ nhể. Nhà cháu xe cộ súng ống đã sẵn sàng ... Mai mua xong cái bơm là khởi hành thôi...

Chutich

Xe tải
Cháu nhầm,đây cụ:0912.722.468
Cu a-nho rồi mợ ý giao hàng tân nơi.

Chỉnh sửa cuối:

dungexim

Xe hơi
Cũng hay nhở, chúc đồng chí bình an, tiến vào sài gòn thành đô đúng kế hoạch.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Chúc cụ có chuyến đi an toàn và thành công!

Từ lâu em đã có ước mơ cầm lái xuyên Việt để hưởng thụ những khung cảnh,danh lam thắng cảnh lẫn những bờ biển nổi tiếng của Việt Nam nhưng điều kiện chưa cho phép.

Ngồi ngóng chờ thông tin và ảnh của cụ!

Vod ủng hộ cụ nhưng cụ đừng uống vội nhé. Hãy uống ở Sài Gòn :P

/Muốn vod cụ anhtho quá mà đã vod cụ ở topic khác mất rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

Teevee

Xe đạp
Báo cáo các cụ bi giờ là 20h20 và cháu mới lết được đến cửa lò- nghệ an. Tối về cháu xin làm bài report hầu các cụ mợ....

anhtho

Xe ngựa
Báo cáo các cụ bi giờ là 20h20 và cháu mới lết được đến cửa lò- nghệ an. Tối về cháu xin làm bài report hầu các cụ mợ....
Cụ nhớ phọt ảnh nhiều vào đấy. Mà tới Nghệ An thì coi như cụ đã đi qua chặng đường khó chịu nhất rồi đấy. Từ Nghệ an trở vào, đường ngày càng vắng hơn, mà lại tốt hơn. Nhưng cụ vẫn luôn đi đứng cẩn thận nhá, xxx vẫn bắn đì đùng đấy. Vượt xe khác cũng thận trọng, xe mình bé mà !