[CCCĐ] Xuyên Việt lần thứ 3 của em, nhưng là lần đầu của bọn trẻ con

quantrungyen

Xe tải
À, em nhận ra cụ chủ rồi nhé! Tuần trước em cũng vào Mũi Né chơi mấy hôm. Em cũng ở trong khu Sea Links City. Tiện cụ cho em post mấy tấm về Mũi Né và Bàu Trắng nhé!
1. Mũi Né nhìn từ Sea Links Hotel

2. Tranh thủ nhóc nhà em ngủ trưa, em lượn vượn ra bãi biển xem nó ntn. Ảnh này là từ cầu vượt của Sea Link chạy ra bãi biển

3. Biển Mũi Né khu vực bãi đá Ông Địa là đây

4. Bãi biển khu này là khu riêng của Sealink và The Cliff. Từ trên cầu vượt nhìn xuống có cái ô xinh xinh. Lúc này tầm 2h chiều nên ít người tắm

5. Em đi bộ ra khu bãi đá chơi. Thế quái nào mà đá rât trơn, làm em trượt 1 cái trầy xước hết cả 2 đầu gối. May là máy ảnh và điện thoại không bị rơi xuống nước.

6. Tiếp tục bãi đá phía dưới nhà hàng Cây Bàng. Đợt này ở Mũi Né em có ăn tối ở Cây Bàng và Mr Crab khu bờ kè. Cảm nhận là Cây Bàng ngon hơn và
sạch sẽ hơn nhiều so với Mr.Crab.

7. Lướt ván diều - Đặc sản ở Mũi Né. em định lại gần chụp mà ngại quá

8. Sáng hôm sau thì nhà em đi taxi vào trong Bàu Trắng chơi. Vì đại gia đình có trẻ nhỏ nên cả nhà quyết định đi sớm, tuy nhiên nhà em lại dậy muộn nên phải bắt taxi đi sau. Đến nơi tầm 7h20. đại gia đình chia làm 2 nhóm. Một nhóm đi SUV, còn em và cu cháu đi ATV.

9. Em với cu cháu đi ATV nhưng gặp bạn ATV lởm quá, chạy hơi yếu. Riêng đoạn đi qua cái sống trâu này (góc trái ảnh) hơi sợ bị lật xe nên em lái khá chậm. Sau đó thì xe em bị lún xuống cát. Loay hoay mãi không thoát ra được nên phải gọi nhà xe ra xử lý
Úi, hoá ra em và cụ cùng vào Sea Links thời điểm đó à? Biển Mũi Né thì nước ko trong lắm, sóng hơi to và cát ko thật sự sạch cụ nhỉ, chỉ phù hợp các trò chơi như lướt sóng dù thôi. Còn trò đi mô tô cát chỗ Bầu Trắng nhìn trên ảnh thì ko thấy gì, lúc đi mới thấy thực sự là mạo hiểm, chỉ sợ xe lật ngang sống trâu hoặc trượt xuống hố sâu hoắm phía trước.

quantrungyen

Xe tải
Cụ vào khu DL tư nhân hay sao ý, vào bản đôn cưỡi voi đi cầu treo qua sông serepôk đẹp lắm mà

Dạ, mới đầu đúng là em vào khu tư nhân làm, sau em vào khu bản Đôn xịn, ăn ở cái nhà hàng giữa sông Sêrepok bên cái cây to đùng đúng ko cụ? Nhưng em thấy ko có gì đặc sắc, bản Đôn giờ như phố ở Sapa, Đà Lạt rồi, chán ngắt

TabThehe

Xe tải
Lịch trình cụ đi xuyên việt dài ngày như cụ cũng kha khá mệt ấy cụ nhỉ? Chơi đã mệt roài, lái xe lâu còn mệt hơn

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
Dạ, mới đầu đúng là em vào khu tư nhân làm, sau em vào khu bản Đôn xịn, ăn ở cái nhà hàng giữa sông Sêrepok bên cái cây to đùng đúng ko cụ? Nhưng em thấy ko có gì đặc sắc, bản Đôn giờ như phố ở Sapa, Đà Lạt rồi, chán ngắt
Đúng đấy cụ. ĐL Việt nó vậy chỗ nào cũng na ná....

rfs

Xe điện
Trời mây Tây Nguyên đẹp quá

boiroi

Xe máy
Em lại cứ tưởng nhà thờ gỗ ở Kon Tum chứ nhỉ.

zoro1970

Xe container
Playku có nhà thờ gỗ rất đẹp
E bắt đầu hành trình Xiên vịt hôm 15, đến Quy nhơn lại có việc đột xuất vòng qua An khê,hiện đang ở Kbang. Cụ có vòng qua đèo An khê thì hú e một tiếng,e đón cụ lên chơi Thuỷ điện An khê Ka nak, Chủ nhật e mới đi Nha trang

zoro1970

Xe container
Cụ @quantrungyen còn ở Plei ku ko ạ, hôm qua e mới vòng lên Tây nguyên, co qua đèo Ankhe thì hú e nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
E bắt đầu hành trình Xiên vịt hôm 15, đến Quy nhơn lại có việc đột xuất vòng qua An khê,hiện đang ở Kbang. Cụ có vòng qua đèo An khê thì hú e một tiếng,e đón cụ lên chơi Thuỷ điện An khê Ka nak, Chủ nhật e mới đi Nha trang

Chúc cụ đi chơi vv thương lộ bình an. Chuyến đấy là T7 năm ngoái, hì. 1 lát nữa E lại xuất phát đi Đà Nẵng :))

idlaptop.vn

Xe tải
Ăn cơm trưa ở buôn Đôn xong, tầm 2h nhà em chạy đi Pleiku khoảng 180 km, vì ko muốn quay lại Buôn Ma Thuột rồi mới đi Pleiku nên nhà em lọ mọ đi đường nhỏ, nhiều đoạn như đi giữa rừng mất khoảng 60 km thì ra đường QL14 rất đẹp vì đường mới làm và 2 bên trồng rất nhiều thông

Đến 17h chiều thì nhà em đến Pleiku và lượn ra Biển Hồ xem hoàng hôn

Tối nhà em seach google các món ăn Peiku thì thấy có quán ăn Nhà Tôi có vài món ăn Lào. Các món ăn thì ko có gì đặc sắc, nằm ria thành phố Pleiku nhưng không gian tạm gọi là đẹp ở cái thành phố miền núi này
Pleiku thì cụ cứ ăn ở khu trung tâm gần chợ, buổi tối tấp nập hàng quán, đông vui náo nhiệt. Món ăn đường phố bình dân, nhà hàng, quán nhậu có hết.

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Lần đầu em xuyên Việt từ năm 1997, lúc đó đuờng QL1A đang là đại công trường, đường HCM thì chưa có, đi xe cơ quan Cielo 1.6 của Deawoo hồi đó em đi xe cơ quan có 2 lái xe chuyên nghiệp, em chỉ ngồi sau, mất 4 ngày thì từ Tp HCM ra đến Hà Nội. Đi thì mệt nhưng sức trẻ, và háo hức nên vẫn thấy thích nhưng tiếc là hồi đó không có máy ảnh lưu lại.
Lần thứ 2 em vào thành phố HCM lấy xe Mer 280 cho em, đi cùng có cậu em của em. Bay vào là 29/12/2012, sáng 30/12/2012 bắt đầu chặng 1 ra Nha Trang 550 km mất đúng 12 tiếng chạy xe do QL1A từ tp HCM đến Hố Nai - Đồng Nai cứ như đường phố, xe xếp từng hàng chờ đèn xanh, đèn đỏ.
Ảnh đoạn từ Mũi Né - Phan Thiết ra QL1A đây, trời rộng thênh thang ngút tầm mắt, mỗi tội máy ảnh lởm nên chụp ko đẹp được

Đoạn gần Mũi Né sát bờ biển đi rất đẹp

Ngày 2: 31/12/2012 đi từ Nha Trang ra Huế, đi 650 km cũng mất gần 14 tiếng. Đường có vẻ thoáng hơn, đi đỡ mệt hơn
Qua Quảng Nam nhiều đoạn đường khá vắng vẻ

Kết thúc ngày 2, đi 650 km, tốc độ trung bình 46 km/h, tiêu thụ nhiên liệu 9

,2 l/100 km

Ngày 3 xuất phát từ Huế 7h ngày 1/1/2013 (đúng tết dương lịch). Đi với tốc độ của QL1A, 2 anh em thấy chậm mà còn tận 800 km nữa mới về nên quyết định đến Quảng Trị thì bò lên đường HCM.
Huế sáng 1/1/2013

Lên đường HCM, nhiều đoạn ko bóng người nên tốc độ thoải mái 100-140 km/h là đều đều vậy

Cuối ngày về đến Hà Nội là 9h tối , thời gian chạy xe 12h50, quãng đưòng 798 km, tốc độ trung bình 62 km/h, tiêu thụ nhiên liệu 8,9 l/100 km.

Vậy là kết thúc xuyên Việt lần 2 trong đúng 3 ngày, 2 lái xe ko chuyên. Cảm giác lái Mer E thật tuyệt, ko mệt lắm.
Cụ đi thích thế. Em định đi từ Hà Nội, đắc lắc 2 tài chạy 2 ngày có tới nơi được không cụ ơi

dungthutrang

Xe hơi
Em định chạy HN - Đà Nẵng - Ban Mê vào 11/7 này nhưng thằng bạn nó dọa đường HCM bây giờ đông xe và đường xấu, cảnh thì toàn đồi núi trọc, cảnh sát thì bẫy dã man. Bác vừa đi bác cho em cái thông tin chính xác với. Em thấy bác chạy đường HCM nên em hỏi chắc đúng người rồi. Mong tin bác.

zoro1970

Xe container
Em định chạy HN - Đà Nẵng - Ban Mê vào 11/7 này nhưng thằng bạn nó dọa đường HCM bây giờ đông xe và đường xấu, cảnh thì toàn đồi núi trọc, cảnh sát thì bẫy dã man. Bác vừa đi bác cho em cái thông tin chính xác với. Em thấy bác chạy đường HCM nên em hỏi chắc đúng người rồi. Mong tin bác.
E có video đường HCM doạn Phong Nha- Quảng trị khoảng 160km, thấy ngược lại bạn cụ nói , đường hẹp nhưng khá tốt, 2 bên đường toàn rừng cây mà, thấy mỗi trạm xxx ở chỗ Bến Quan .

khonggiandep

Xe đạp
Website
khonggiandep.pro
Lịch đi chơi đường dài mình đã lên. hihi. không dài lắm nhưng quen được bạn @thiet ke nha dep đi cùng là tốt lắm rồi. các bác ở trên toàn đi xa quá m không theo được chỉ dám coi thui.

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
Đi đg Ô Cụ tuy hơi xa nhưng cảnh đẹp tuyệt, còn xx bẫy thì đâu chả thế có cái cứ tốc độ nhà nước cho phép là ok vội gì =D>