Xuyên việt dịp tết Nguyên Đán- Có cụ nào đi cùng

BINH MINH 07

Xe điện
Em đi xuyên Việt từ HN đến Cà Mau rồi về HN 30 ngày còn thấy suốt ngày chạy trên đường, Odo chỉ hơn 6000 km.
Và tốc độ trung bình đường xá VN cả quốc lộ lẫn trong thành phố, thị xã chỉ được 40km/h là giỏi.
20 ngày cho xuyên Việt thì chẳng chơi bời gì đáng kể, hết ngồi trong xe - ăn ở quán đến nằm khách sạn.
Cái đấy còn tùy cụ đi kiểu gì, sắp xếp lịch ra sao, chứ đi mà không hạn chế về thời gian thì biết bao nhiêu cho đủ.
Em còn chưa bao giờ được ghỉ quá 5 ngày làm việc + 4 ngày nghỉ gối hai đầu là 9 ngày, em vẫn vi vu có sao đâu. Lựa cơm mà gắp thôi, miễn phù hợp với mình.

HanBMW

Xe hơi
Em và 2 xe nữa cũng xuất hành ngày 25ÂL đây. Lịch trình của e đây. Cụ có trùng cung đường thì ae đi cùng cho vui
Ngày 25AL: xuất hành chiều tối đi Thanh Hoá.
Ngày 26AL: đến Huế, nghỉ Huế
Ngày 27AL: đi Kontum, nghỉ Kontum. Xuyên Tây Nguyên
Ngày 28AL: đi Buôn Mê Thuật, nghỉ BMT
Ngày 29AL: đi Đà Lạt, nghỉ ĐL
Ngày 30AL: đi Mũi Né, nghỉ MN
Ngày 1AL: về Vĩnh Hy, nghỉ Vĩnh Hy. Đi đường ven biển.
Ngày 2AL: về Nha Trang, nghỉ NT
Ngày 3AL: về Quy Nhơn, nghỉ QN
Ngày 4AL: về Đà Nẵng, nghỉ ĐN
Ngày 5AL: về Hà Tĩnh, nghỉ Hà Tĩnh
Ngày 6AL: về Hà Nội

Em bỏ qua ko đi SG vì SG đi quá nhiều rồi. Với lại để tour miền Đông Tây Nam Bộ và Mũi Đất làm một cuốc khác vì không đủ time.
Đoàn cụ đi đông ko . Cụ cho vào chỗ kín của em số cầm chân của cụ có gì em với cụ off trên đường nhé. Nhà cháu đang cân nhắc giao thừa mà ở sg thì ko có time chơi tây nguyên vì lúc về đường ven biển.

zippor

Xe buýt
Đoàn cụ đi đông ko . Cụ cho vào chỗ kín của em số cầm chân của cụ có gì em với cụ off trên đường nhé. Nhà cháu đang cân nhắc giao thừa mà ở sg thì ko có time chơi tây nguyên vì lúc về đường ven biển.
Đã PM cụ :)