Xuyên việt bằng đưiờng HCM - Hè 2009

PHE SANTA

Xe tải
Em xin chào các cụ .

Chả là cháu làm trợ lý tổ chức cho chuyến đi xuyên việt của chi hội santafe đầu tháng 7 tới dự kiến khoảng hơn chục xe với khoảng 50 chục người lớn bé cho hơn chục phòng KS mỗi đêm .

Dự định bọn cháu sẽ khởi hành vào 4 tháng 7, 2009 ( Thứ 7 ) Và sẽ GALA off cùng anh em SG tại múi né sau đó cả đoàn sẽ chui lên tàu Hoasen vào thứ 7 tuần sau để ra HN .

Lộ trình cháu dự định ngày đi đêm ngủ thế này

Ngày 1 ( Thứ 7 ngày 4 -7 ) : Hà nội - Đồng Hới ( Km ? ) Chúng cháu đã xuyên 1 đêm đường HCM năm ngoái rồi .
Ngày 2 ( CN 5 /7 ) : Đồng Hới - Hội an hoặc Đà Nẵng .

Ngày 3 ( 6/7 ) : Đà nẵng - Nha trang đi trong ngày có tới không ạ ?/?

Bọn cháu định vòng tiếp lên đường HCM để đi buonmathuột , đắc lắc , playcu , gì đó và là Đà lạt .

Từ Đà Nẵng , thì đi đường HCM về Nha trang hay lên Đà Lạt tiện hơn ạ

Cháu đang bí nhất đoạn này , mong các cụ chỉ giáo .:102::102:

( vì sau 1/7 chúng cháu phải thi hành LGTĐB nên sáng chạy 4 tiếng chiều chạy 4 tiếng thôi các cụ ạ :)) )

Thôi cháu tạm tính đến đoạn này đã , mong các cụ có kinh nghiệm chỉ đạo .
cho cháu luôn cả nơi ăn , ngủ nghỉ nhé .

gl1600

Xe điện
Từ Đà nẵng cụ đi đường HCm làm trọn vẹn Tây Nguyên từ Kontum, Playku, Daklak, Daknong. Từ GIa Nghĩa ( Daknông) có đường sang Di Linh. Rồi từ Di Linh cụ đi Đà lạt. Chơi Đà Lạt chán rùi quay về Nha Trang thì tiện hơn. Lịch lái 8 tiếng/ngày của cụ bảo đảm ngày thứ 3 tới được Pleiku rồi

Cụ có hỏi Đà Nẵng - Nha Trang chạy trong ngày tới không? Tới tốt cụ ạ, đường từ ĐN đi chỉ đông mỗi đoạn Đà Nẵng - Tam Kỳ thôi còn toàn đường ngon. Cụ đi bình thường thì mất khoảng 11 tiếng. Phóng nhanh tít mít thì cỡ 10 tiếng

Chỉnh sửa cuối:

PHE SANTA

Xe tải
Từ Đà nẵng cụ đi đường HCm làm trọn vẹn Tây Nguyên từ Kontum, Playku, Daklak, Daknong. Từ GIa Nghĩa ( Daknông) có đường sang Di Linh. Rồi từ Di Linh cụ đi Đà lạt. Chơi Đà Lạt chán rùi quay về Nha Trang thì tiện hơn. Lịch lái 8 tiếng/ngày của cụ bảo đảm ngày thứ 3 tới được Pleiku rồi

Cụ có hỏi Đà Nẵng - Nha Trang chạy trong ngày tới không? Tới tốt cụ ạ, đường từ ĐN đi chỉ đông mỗi đoạn Đà Nẵng - Tam Kỳ thôi còn toàn đường ngon. Cụ đi bình thường thì mất khoảng 11 tiếng. Phóng nhanh tít mít thì cỡ 10 tiếng

Cám ơn cụ , cụ bảo 3 ngày là tới tính từ Đà Nẵng ra đà Lạt à , thế thì mất nhiều time quá nhỉ , cụ tính cách khác xem nên ăn ngủ nghỉ thế nào .
Bọn cháu 1 tài 1 xe nên làm việc hành chính thôi cụ ạ

gl1600

Xe điện
Cháu chưa hiểu ý định của cụ thế nào? Ở trên ý của cháu là từ Đà nẵng cụ đi Tây Nguyên trước thì cái ngày 6/7 là cụ ở Pleiku rồi.Cụ nói mất thời gian quá tức là Các điểm đến như Pleiku , Daklak cụ không nghỉ để chơi à mà chỉ nghỉ đêm để sáng sau đi tiếp ???

caisua

Xe lăn
Toàn trình dự tính bao nhiêu ngày nhỉ, em cũng muốn đăng kí quá nhưng ko hiểu xin nghỉ nổi ko nữa

PHE SANTA

Xe tải
Cháu chưa hiểu ý định của cụ thế nào? Ở trên ý của cháu là từ Đà nẵng cụ đi Tây Nguyên trước thì cái ngày 6/7 là cụ ở Pleiku rồi.Cụ nói mất thời gian quá tức là Các điểm đến như Pleiku , Daklak cụ không nghỉ để chơi à mà chỉ nghỉ đêm để sáng sau đi tiếp ???

Nếu đi từ Đà Nẵng đi Nha trang sau đó vòng lên tây nguyên đà lạt rồi tạt về Mũi né . theo cụ lộ trình này có thuận đường không ạ

to caisua@ hành trình đã thống nhất khởi hành 4/7 sau đó về tàu hoa sen ngày thứ 7 tuần sau đó .
Bác quan tâm thì đăng ký

doping

Xe tải
tàu Hoa Sen thì rổ rá cho người và xe như thế nào nhỉ các cụ ? các cụ mợ tính sơ bộ giúp e tổng thiệt hại để còn về bẩm với bà cả ợ :P
thời gian này kinh tế suy thoái nên có tí ki bo , mong các cụ thông cảm (b)

gl1600

Xe điện
Nếu đi từ Đà Nẵng đi Nha trang sau đó vòng lên tây nguyên đà lạt rồi tạt về Mũi né . theo cụ lộ trình này có thuận đường không ạ

to caisua@ hành trình đã thống nhất khởi hành 4/7 sau đó về tàu hoa sen ngày thứ 7 tuần sau đó .
Bác quan tâm thì đăng ký
Nha Trang xong cụ quay lên Đà Lạt rồi về Phan Thiết thì thuận. Đến Di Linh có đường xuống Phan Thiết

Nha Trang cụ quay lên Daklak. Pleiku rồi Đà Lạt thì có vẻ không thuận lắm. Nếu cụ bỏ Pleiku thì được

Chỉnh sửa cuối:

PHE SANTA

Xe tải
Nha Trang xong cụ quay lên Đà Lạt rồi về Phan Thiết thì thuận. Đến Di Linh có đường xuống Phan Thiết

Nha Trang cụ quay lên Daklak. Pleiku rồi Đà Lạt thì có vẻ không thuận lắm. Nếu cụ bỏ Pleiku thì được
Em tính đi từ đà nẵng hoặc tam kỳ rồi làm 1 vòng bằng đường HCM qua pleiku đaklak rồi về đà lạt sau đó vòng về nha trang có thuận không ợ

PHE SANTA

Xe tải

Okane

Xe container
Dự định bọn cháu sẽ khởi hành vào 4 tháng 7, 2009 ( Thứ 7 ) Và sẽ GALA off cùng anh em SG tại múi né sau đó cả đoàn sẽ chui lên tàu Hoasen vào thứ 7 tuần sau để ra HN.
Nghĩa là phải chạy ra MŨI NÉ để off hả bác ???

drbacgms

Xe tăng
Bác lên lịch xa quá, đến gần ngày đi hãy lên lịch bác ah, kinh nghiệm của em đi vào thang 7 thì khó chịu lắm, vì thời tiết cực kỳ nóng, bác đi mà đưa thêm em bé, phụ nữ di cùng thì bị ốm là cái chắc.
Em nghĩ là đi vào khoang tháng 5 là hợp lý hơn hoặc đến tháng 9 bác ạ.
Còn lịch trình theo em thì thế này bác xem có đựoc không;
Hanoi-Vinh-Hue-DA Nang - đường HCM đi KONTUM - Plei - Gialai - Buon Me- Dalat- HCM-
Quay về thi đi QL1 bác ah.
Ý bác sao? nếu ok, cho em góp 1 xe, nhung em không đi SAN-Fe đâu, em đi LAND hoặc JOLIE được kô bác

hp650028

Xe buýt
Cái này hay ah nha, ko biết Cap thì sao nhỉ có off cung Santafe được ko cụ

hoangtuanlong

Xe tải
Em cũng đang học hỏi,xin làm lái phụ thôi,có khi mai đi trước thám thính xem đường sá thế nào(c)