Xuyên Việt 2015

artmedia5881

Xe container
Tạm biệt Đại Lãnh nhà em vòng về Buôn Ma Thuột, nhưng tính toán hơi nhầm tý nên về đây cũng không kịp đi Bản Đôn vì hơi ngược với đường đi Đà Lạt của gia đình.
Nhưng dân ở đây bảo trên đường đi ĐL qua Hồ Lăk cũng rất đẹp và cũng có voi cho bọn trẻ con chơi nên chắc em đổi qua phương án này chứ không mất thêm một ngày ở đây trong khi lộ trình còn dài.
Cụ nào đã từng đi Hồ Lăk rồi tư vấn giúp em với ạ

artmedia5881

Xe container

toyo_zace_ta

Xe buýt
Vào đến Quy Nhơn cụ chủ nên ghé mấy quán dọc đầm ô loan dưới chân đèo cù mông ấy. Ở đó có mấy món ốc biển rất ngon, mà rẻ. Ngoài Bắc mình không có. Em mỗi lần qua đó là chỉ kết mấy món này.
Vào đến Cà Mau cụ chủ lên đến Đất mũi, mất 1 ngày già (nếu đi từ sớm) còn không thì 2 ngày. Trong đó có mấy món cá rất ngon, rất rẻ.
Chúc gđ cụ chủ thượng lộ bình an.

viaipi

Xe hơi
em cũng có nhà gần thiên cầm, đội em cũng hay ra đấy chơi suốt :D

artmedia5881

Xe container
Vào đến Quy Nhơn cụ chủ nên ghé mấy quán dọc đầm ô loan dưới chân đèo cù mông ấy. Ở đó có mấy món ốc biển rất ngon, mà rẻ. Ngoài Bắc mình không có. Em mỗi lần qua đó là chỉ kết mấy món này.
Vào đến Cà Mau cụ chủ lên đến Đất mũi, mất 1 ngày già (nếu đi từ sớm) còn không thì 2 ngày. Trong đó có mấy món cá rất ngon, rất rẻ.
Chúc gđ cụ chủ thượng lộ bình an.
Chiều về em mới vào Đầm Ô Loan và Ghềnh Đá Đĩa, mấy món đó gấu nhà em rats thích nên chắc chắn sẽ vào. Em cảm ơn cụ

hieutcnd

Xe điện
Tạm biệt Đại Lãnh nhà em vòng về Buôn Ma Thuột, nhưng tính toán hơi nhầm tý nên về đây cũng không kịp đi Bản Đôn vì hơi ngược với đường đi Đà Lạt của gia đình.
Nhưng dân ở đây bảo trên đường đi ĐL qua Hồ Lăk cũng rất đẹp và cũng có voi cho bọn trẻ con chơi nên chắc em đổi qua phương án này chứ không mất thêm một ngày ở đây trong khi lộ trình còn dài.
Cụ nào đã từng đi Hồ Lăk rồi tư vấn giúp em với ạ
Bản Đôn giờ xác xơ và sông Serepok cạn nc lắm. Nhà em vừa mới đi đợt vừa rồi, ko ấn tượng. Cụ xem Hồ Lak có ok, đi rồi chia sẻ kinh nghiệm cho anh em :D

toyo_zace_ta

Xe buýt
Chiều về em mới vào Đầm Ô Loan và Ghềnh Đá Đĩa, mấy món đó gấu nhà em rats thích nên chắc chắn sẽ vào. Em cảm ơn cụ
Nếu chiều ra cụ mà ghé Ninh Thuận đc, cụ nên mò ra bãi Ninh Chữ, ở đấy e phải công nhận là đồ Hải sản, ngon, bổ, độc, rẻ nhất Việt Nam.

artmedia5881

Xe container
Bản Đôn giờ xác xơ và sông Serepok cạn nc lắm. Nhà em vừa mới đi đợt vừa rồi, ko ấn tượng. Cụ xem Hồ Lak có ok, đi rồi chia sẻ kinh nghiệm cho anh em :D
Chắc tình cảnh chung rồi cụ ạ. Hồ Lăk cũng chả khá khẩm hơn gì bản Đôn bây giờ. Đầu tư tự phát ko quy mô và chuyên nghiệp nên rất vụn vặt
Đi rồi em cũng cố bọn chen làm vài kiểu làm kỹ niệm thôi chứ thật sự là thấy thất vọng. Duy nhất cảm giác được cưỡi voi là có tý khác biệt
Vào khu du lịch sinh thái thì có mấy cái nhà sàn lơ phơ thế này ạ

Cây cối cũng không có gì đặc biệt

Cũng có vài cửa hàng đầu buôn bán đồ thổ cẩm nhưng toàn hàng Khựa chứ ko có hàng xịn

artmedia5881

Xe container
Cảm giác duy nhất thấy có tý hứng thú là lần đầu tiên được cưỡi voi, nhất là khi nó lội ra giữa hồ cũng nghê răng phết ạ

ra giữa hồ phải nhờ bác Quản tượng chụp hộ nhưng lấy được người mà chả thấy voi đâu :D

vietbac9

Xe đạp
nhìn cụ có chuyến đii vui vẻ thế lại thấy thèm đi quá

artmedia5881

Xe container
Sau khi rời Hồ Lắk nhà em thẳn tiến về Đà Lạt. Nhờ GPS chỉ đường nhà cháu đi theo Quốc lộ 27.
Khoảng 20km đường nó như thế này các cụ ạ. Nhà em cứ ngỡ mình đang đi nhầm về chốn rừng rú nào nó (Chắc có đường khác ngon hơn nhưng GPS nó cứ chỉ điểm gần nhất nên em dính cước quả này hơi nặng - cũng chủ quan không hỏi dân ở đó)
Mấy bác gầm thấp mà dính qua rnhayf chắc khóc quay lại luôn vì nó có mấy cái ổ khủng long vừa to và kéo dài từ bên này sang bên kia đường và dài tầm 15m mênh mông nước. Em vừa đi qua vừa run vì không biết phí dưới là cái gì nữa :D

Và đến Đà Lạt thì cũng tối mịt, hỏi KS đa phần cuối tuần đều hết, may lại gặp cái KS này mà đúng là may thật vì giá khá hợp lý nếu cụ nào ko quá cầu kỳ về ăn ở.
Tên Khách sạn là Xưa & Nay nằm trên đường Phạm ngũ Lão - Bên dưới khách sạn là quán cafe Phượt, cafe rất ngon và có phục vụ lên tận phòn nếu cần, nhưng em thích ngồi dưới vì không gian quán rất đẹp

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

artmedia5881

Xe container
Đà Lạt đúng là có nhiều nơi để đi để ngắm và khám pha snhuwng do thời gian có hạn và F1 bé nên em chỉ đi được một số điểm.
Buổi sáng em cho cả nhà qua Hồ Than Thở chơi đây ạ

phacthaihi

Xe máy
Thích thật đó, để e đi mời rượu các cụ khác cho đủ rồi quay vòng về cho cụ tiếp :3, e mê nhất là đi như thế này :>

artmedia5881

Xe container
Thích thật đó, để e đi mời rượu các cụ khác cho đủ rồi quay vòng về cho cụ tiếp :3, e mê nhất là đi như thế này :>
nhìn cụ có chuyến đii vui vẻ thế lại thấy thèm đi quá
cụ chủ chụp ảnh đúng là có nghề!
Cảm ơn các cụ ủng hộ. Nhà em cũng ấp ủ mấy năm rồi lần này mới quyết tâm đi được. Đi thì em nghĩ ko khó nhưng thu xếp thời gian đúng là cả vấn đề. Sáng nay nhà em vào Phan Thiết rồi mới chốt có đi tiếp không hay vòng ra để Miền Tây làm thành một tour riêng vì việc ngoài HN cũng đang ngập hết cả. Kể F1 lớn tý thì đi nhanh hơn đây cháu bé quá nên nhiều điểm cứ phải nghĩ 2 hôm nên khung thời gian dự tính sợ vượt quá nhiều so với dự tính

1usd

Xe tải
Từ Phan thiết, cụ đi đường ven biển đến Vũng tàu. Đường đẹp, vắng người. QL1 đang sửa.
Đúng đấy cụ chủ, chạy cái đường sát biển luôn đi qua kênh gà, đừng đi ql1a. Cụ cứ hỏi anh gúc là ra hết

artmedia5881

Xe container
Nếu chiều ra cụ mà ghé Ninh Thuận đc, cụ nên mò ra bãi Ninh Chữ, ở đấy e phải công nhận là đồ Hải sản, ngon, bổ, độc, rẻ nhất Việt Nam.
Em cảm ơn cụ, chắc chắn là em có qua đây ạ. Trước em sinh ra ở đây đến 5 tuổi thì ra Bắc nên cũng muốn thăm lại cố hương một chút ạh.

artmedia5881

Xe container
Đúng đấy cụ chủ, chạy cái đường sát biển luôn đi qua kênh gà, đừng đi ql1a. Cụ cứ hỏi anh gúc là ra hết
Từ Phan thiết, cụ đi đường ven biển đến Vũng tàu. Đường đẹp, vắng người. QL1 đang sửa.
Em cảm ơn hai cụ. Nếu đi tiếp chắc em sẽ đi theo chỉ dẫn của hai cụ. Chủ quan ko đem áo ấm nên lên Đà Lạt cả em và gấu bị dính lạnh cảm cúm hết may có đem áo ấm cho hai F1 nên các cu cậu không sao

artmedia5881

Xe container
Đồi thông Đà Lạt quá thơ mộng cá cụ ạ