Xuyên Việt 2015

artmedia5881

Xe container
Cụ nên dành nhiều tg chơi ở phan rang, vĩnh hy,
Tối cụ nên ngủ ở vĩnh hy rì xọt, chỉ 3-400k, khách sạn sạch sẽ đấy, nhớ vào rì xọt ngọc suơng mà chụp hình, ăn tôm hùm và bào ngư trên bè, buổi tối nhớ tìm quán thịt dê trong tp phan rang, cụ sẽ thấy dê ở đây so vs cái dê nổi tiếng NB ngoài mình nó 1 trời 1 vực thế nào, dê ninh chữ có tiếng từ hồi cưa rồi, theo e nó còn ngon gấp tỉ lần ở NB đấy, chẳng qua nó xa tp trung tâm quá nên ít ng biết. Còn nha trang cụ k nên ở lâu quá, chẳng có gì hay ho đâu chỉ là nơi dunlichj trung tâm và giờ đã bị tàn phá.
Sau khi rời vĩnh hy theo chiều ra bắc, sẽ tới cam ranh, nha trang, rời nha trang cụ nên tới Đầm Môn. Tùy hời gian. Cụ nên ngâm cứu nhiều hơn
Tiếc quá, em ra Nha Trang rồi mới đọc được còm men của cụ. Vừa check lại thông tin thì đứng là vịnh Vĩnh Hy đó đẹp thật cụ ạ.
Thôi lần sau em sẽ vào vậy vì sau chuyến này chắc sẽ còn nhiều chuyến khác

Đầm Môn thì hôm vào em có qua và ngủ lại đồn Biên Phòng dưới chân hải đăng một đêm rồi. Đúng là rất đẹp, nước trong veo

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

artmedia5881

Xe container
Sáng nay trước khi về Nha Trang nhà cháu cũng cố gắng lên Tháp Chàm cho biết. Cả đoàn đông nhìn nhà cháu đưa F1 lên ai cũng ngao ngán, bản thân cháu và gấu cũng hơi chột dạ vì ai cũng kêu nhưng trót ra rồi chả lẽ không lên nên quyết tâm lên đĩnh. May là nó không cao như tưởng tượng :D

usernames78

Xe buýt
Cụ có nhầm đầm môn vs bãi môn k đấy.
Đầm môn là lối đi ra mũi đôi, chỗ dân phượt hay đi gọi là cực đông nhé.
Còn bãi môn là mũi điện chỗ chân đèo cả đoạn vịnh vũng rô, 2 cái khác nhau.
Về vĩnh hy thì theo e nó gọi là eo biển đẹp nhất việt nam đấy.
Khi tới khu vực phú yên, cụ nên vào sông cầu, khám phá, nơi đó là vựa hải sản cả nước nhé.
Còn ở bình định, cụ nên qua cầu thị nại, sang khu nhơn hội, chạy dọc ven biển về hướng bắc, chứ đừng đi đường 1a, ở đó nhớ tạt qua khe gió gì đó. À đoạn tử nam ra bắc lúc gần tới tp bình định cụ nhớ đùng đi đường 1a mà nên đi theo lối ven biển như đâu nó gọi là ql 1d gì đó, có cái dốc mà trong thơ hàn mặc tử có nói đến cái dốc này, đi qua khu trại phong, rồi bãi trứng hiangf hậu gì đó, rồi ....., nhiều. Tới tp bình định nhớ ăn gà chỉ nhé, nơi đây nổi tiếng thịt gà chứ cóc nổi tiếng mấy con đồ biển đâu, chắc e dự hồi xưa vùng này hải sản toàn cho nhợn là chính vì vùng này hải sản nhiều quá và nhan nhản , cua bể e nhớ hồi tháng 8/2014 bán có 110-120k /kg, rẻ vãi bán như kiểu dưa hấu đổ vỉa hè vậy

Chỉnh sửa cuối:

artmedia5881

Xe container
Cụ có nhầm đầm môn vs bãi môn k đấy.
Đầm môn là lối đi ra mũi đôi, chỗ dân phượt hay đi gọi là cực đông nhé.
Còn bãi môn là mũi điện chỗ chân đèo cả đoạn vịnh vũng rô, 2 cái khác nhau.
Về vĩnh hy thì theo e nó gọi là eo biển đẹp nhất việt nam đấy.
Khi tới khu vực phú yên, cụ nên vào sông cầu, khám phá, nơi đó là vựa hải sản cả nước nhé.
Còn ở bình định, cụ nên qua cầu thị nại, sang khu nhơn hội, chạy dọc ven biển về hướng bắc, chứ đừng đi đường 1a, ở đó nhớ tạt qua khe gió gì đó. À đoạn tử nam ra bắc lúc gần tới tp bình định cụ nhớ đùng đi đường 1a mà nên đi theo lối ven biển như đâu nó gọi là ql 1d gì đó, có cái dốc mà trong thơ hàn mặc tử có nói đến cái dốc này, đi qua khu trại phong, rồi bãi trứng hiangf hậu gì đó, rồi ....., nhiều. Tới tp bình định nhớ ăn gà chỉ nhé, nơi đây nổi tiếng thịt gà chứ cóc nổi tiếng mấy con đồ biển đâu, chắc e dự hồi xưa vùng này hải sản toàn cho nhợn là chính vì vùng này hải sản nhiều quá và nhan nhản , cua bể e nhớ hồi tháng 8/2014 bán có 110-120k /kg, rẻ vãi bán như kiểu dưa hấu đổ vỉa hè vậy
Em cứ tưởng hai cái Bãi Môn và Đầm Môn đó là một, vậy chắc em nhầm rồi vì hôm trước em đi là chổ Mũi Điện ấy ạ híc! Cảm ơn cụ.
Còn Khe gió thì hôm rồi em cũng vừa đi đây ạ. Đẹp nhưng đúng là khe gió - Gió to quá, cát bắn vào mặt rát cả mặt cụ ạ

Còn đây là Bãi đá trứng mà Hoàng Hậu trước hay tắm đây ạ nhưng lúc em trèo lên cái mô đá nên gấu chụp không lấy được cái khoảng đá trứng bên dưới rất đẹp

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

usernames78

Xe buýt
Lúc về tới địa phận quảng trị, quảng bình, nhà cụ mà máu chiến cụ đi đường hồ chí minh tây, thì hay ho cảnh núi rừng hoang vu đẹp đấy.
Còn nếu dkien thành viên k cho phép thì khi về tới quảng bình, cụ rẽ lối đi qua động thiên đường để vắt sang đường hồ chí minh tây, cũng đc 1 đoạn khoảng 30km, đi cũng đẹp tuơng đối. Chính là lối qua mấy cái thác nước với cái suối mọc gì đó có cái trò đu dây trượt tắm bùn luoin đó, khá hay, trèo thuyện vượt suối nữa. Giá vé khá đắt, chơi kiểu tây mà

artmedia5881

Xe container
Lúc về tới địa phận quảng trị, quảng bình, nhà cụ mà máu chiến cụ đi đường hồ chí minh tây, thì hay ho cảnh núi rừng hoang vu đẹp đấy.
Còn nếu dkien thành viên k cho phép thì khi về tới quảng bình, cụ rẽ lối đi qua động thiên đường để vắt sang đường hồ chí minh tây, cũng đc 1 đoạn khoảng 30km, đi cũng đẹp tuơng đối. Chính là lối qua mấy cái thác nước với cái suối mọc gì đó có cái trò đu dây trượt tắm bùn luoin đó, khá hay, trèo thuyện vượt suối nữa. Giá vé khá đắt, chơi kiểu tây mà
F1 nhà em mới có 14 tháng mấy trò đó em sợ là chưa chơi được, chắc có qua cũng chỉ ngắm cảnh cho biết thui ạ :D

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
Hôm nay E từ Đồng Hới đi Huế mà đg xá nghe có vẻ mệt nhỉ các cụ ? Từ ĐN vào phía nam đg đẹp ko các cụ ?

hieutcnd

Xe điện
Cụ nên dành nhiều tg chơi ở phan rang, vĩnh hy,
Tối cụ nên ngủ ở vĩnh hy rì xọt, chỉ 3-400k, khách sạn sạch sẽ đấy, nhớ vào rì xọt ngọc suơng mà chụp hình, ăn tôm hùm và bào ngư trên bè, buổi tối nhớ tìm quán thịt dê trong tp phan rang, cụ sẽ thấy dê ở đây so vs cái dê nổi tiếng NB ngoài mình nó 1 trời 1 vực thế nào, dê ninh chữ có tiếng từ hồi cưa rồi, theo e nó còn ngon gấp tỉ lần ở NB đấy, chẳng qua nó xa tp trung tâm quá nên ít ng biết. Còn nha trang cụ k nên ở lâu quá, chẳng có gì hay ho đâu chỉ là nơi dunlichj trung tâm và giờ đã bị tàn phá.
Sau khi rời vĩnh hy theo chiều ra bắc, sẽ tới cam ranh, nha trang, rời nha trang cụ nên tới Đầm Môn. Tùy hời gian. Cụ nên ngâm cứu nhiều hơn
Xin phép add [@usernames78;146271] vào danh sách bạn bè để có gì hóc hỏi kinh nghiệm cụ :D

hieutcnd

Xe điện
Em cứ tưởng hai cái Bãi Môn và Đầm Môn đó là một, vậy chắc em nhầm rồi vì hôm trước em đi là chổ Mũi Điện ấy ạ híc! Cảm ơn cụ.
Công nhận là đường đi Đầm Môn rất đẹp, nhà em năm ngoái 2 vc chạy xe máy từ Nha Trang ra, đến bến tàu Đầm Môn thuê thuyền chạy ra Hòn Ong lặn ngắm san hô, ra bãi Sơn Đòng nơi mà nước ngọt cách mặt nước biển chỉ 1 sải tay

Biển Vân Phong rất đẹp, tiếc là hồi đấy chưa dùng DSLR nên ảnh ko dc đẹp lắm :)

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
F1 nhà em mới có 14 tháng mấy trò đó em sợ là chưa chơi được, chắc có qua cũng chỉ ngắm cảnh cho biết thui ạ :D
Cụ ra tới đâu rồi mai e tới ĐN có gì giao lưu cafe cụ nhé .

artmedia5881

Xe container
Cụ ra tới đâu rồi mai e tới ĐN có gì giao lưu cafe cụ nhé .
Em vừa ra đến Quy Nhơn.
ĐN do hôm chiều đi em đã ở hai hôm rồi nên mai ra em lại ở Hội An chứ không vào ĐN cụ ui.
Hôm nay thấy có cụ đi Ford Range biển 29 dí đầu em Navara của em có phải cụ không đới :D

artmedia5881

Xe container
Công nhận là đường đi Đầm Môn rất đẹp, nhà em năm ngoái 2 vc chạy xe máy từ Nha Trang ra, đến bến tàu Đầm Môn thuê thuyền chạy ra Hòn Ong lặn ngắm san hô, ra bãi Sơn Đòng nơi mà nước ngọt cách mặt nước biển chỉ 1 sải tay

Biển Vân Phong rất đẹp, tiếc là hồi đấy chưa dùng DSLR nên ảnh ko dc đẹp lắm :)
Hôm nay em vừa qua đây nhưng sợ vào Đầm Ô Loan và Ghềnh Đá Dĩa nếu vào cả đây không kịp về Quy Nhơn nên lại bỏ qua.
Một phần hôm ở Nha Trang gấu bị ngộ độc do ăn sắn bán trên bãi biển vẫn đang mệt nên em cũng không dám vòng vo nhiều

artmedia5881

Xe container
Vào Nha Trang 2 hôm thì gấu bị ngộ độc do ăn sắn bán trên bãi biển phải đưa vòa viện Đa Khoa Nha Trang cấp cứu thế là cả nhà chả đi chơi đâu được nữa.
Trộm vía hôm nay gấu tạm ổn cả nhà quyết định quay ra Quy Nhơn luôn. Trước khi đi nhà em chỉ qua được Tháp Bà Ponagar chụp vải kiểu cho ký tý kỹ niệm Nha Trang đây ạ. Phải nói là rất đẹp, cụ nào đi NT nên qua đây

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
Em vừa ra đến Quy Nhơn.
ĐN do hôm chiều đi em đã ở hai hôm rồi nên mai ra em lại ở Hội An chứ không vào ĐN cụ ui.
Hôm nay thấy có cụ đi Ford Range biển 29 dí đầu em Navara của em có phải cụ không đới :D
E đi Matiz cốm cụ ạ 30A 066.36 .

usernames78

Xe buýt
Nha Trang, chục năm gần đây năm nào e cũng tới chỗ này có tới 4 lần, lái xe riêng ở tp này thì cũng tới ngót chục lần, ấy vậy mà cái tháp gì đó của cụ e có nghe nói nhưng chưa bao giờ tới, nghĩ tới e đã chán nên e loại nó ngay khỏi cái tâm trí, chắc sở thích của e khác ngời..., hjhj
Nói thật ở Nha Trang để muốn hay thì chịu khó bỏ tiền thuê riêng cano đi các đảo,nhưng mà môi trường ở NT giờ xuống cấp quá rồi, bị tàn phá gê gớm, san hô giờ mất gần hết do bị cát phủ , mà cát thì toàn từ mấy cái bãi tắm nhân tạo trên các đảo dạt ra, e buồn cho NT lắm dẹp luôn cái vinpearl gì đó, còn ở trên bờ thì lang thang dạo phố, ăn vặt, bánh mỳ, nem nướng ...., thì sẽ rất thua vị

usernames78

Xe buýt
Xin phép add [@usernames78;146271] vào danh sách bạn bè để có gì hóc hỏi kinh nghiệm cụ :D
Em nhà kê nên dùng ipad chẳng hiểu sao nó lỗi cái món add fr này, cóc edd đc, cứ hiện chờ thôi,
Em đi đầm môn năm 2012 hồi đó e còn k cóc biết chơi máy ảnh, toàn dùng đt cục gạch nokia ra chụp cùi bắp lắm,
Đên năm ngoái quay lại thì lại k có tg để đi tầu ra khơi thế mới bùn.
Mấy cái hình ủa cụ chụp trên đường đi ra đúng k, e còn nhớ đi 4 bánh quất ở cái đường này tốc độ 100km/h nhiều lúc cảm giác xe lao mợ xuống biển vui vãi, con đường này thú vị nhất là nước biển xát tới móng đường, sóng to có khi nước biển bắn lên trên mặt đường ý chứ, chắc cả Việt Nam! chẳng có con đường nào mà sóng biển có thể bắn lên mặt đường, bờ biển sát vs chân đường như vậy

hieutcnd

Xe điện
Nha Trang, chục năm gần đây năm nào e cũng tới chỗ này có tới 4 lần, lái xe riêng ở tp này thì cũng tới ngót chục lần, ấy vậy mà cái tháp gì đó của cụ e có nghe nói nhưng chưa bao giờ tới, nghĩ tới e đã chán nên e loại nó ngay khỏi cái tâm trí, chắc sở thích của e khác ngời..., hjhj
Nói thật ở Nha Trang để muốn hay thì chịu khó bỏ tiền thuê riêng cano đi các đảo,nhưng mà môi trường ở NT giờ xuống cấp quá rồi, bị tàn phá gê gớm, san hô giờ mất gần hết do bị cát phủ , mà cát thì toàn từ mấy cái bãi tắm nhân tạo trên các đảo dạt ra, e buồn cho NT lắm dẹp luôn cái vinpearl gì đó, còn ở trên bờ thì lang thang dạo phố, ăn vặt, bánh mỳ, nem nướng ...., thì sẽ rất thua vị
Em đồng ý với cụ, thành phố Nha Trang giờ chẳng có gì hấp dẫn với em. Du lịch thì xuất hiện chặt chém. Em vẫn thích đi những nơi nào hoang sơ, con người thật thà chất phác

hieutcnd

Xe điện
Em nhà kê nên dùng ipad chẳng hiểu sao nó lỗi cái món add fr này, cóc edd đc, cứ hiện chờ thôi,
Em đi đầm môn năm 2012 hồi đó e còn k cóc biết chơi máy ảnh, toàn dùng đt cục gạch nokia ra chụp cùi bắp lắm,
Đên năm ngoái quay lại thì lại k có tg để đi tầu ra khơi thế mới bùn.
Mấy cái hình ủa cụ chụp trên đường đi ra đúng k, e còn nhớ đi 4 bánh quất ở cái đường này tốc độ 100km/h nhiều lúc cảm giác xe lao mợ xuống biển vui vãi, con đường này thú vị nhất là nước biển xát tới móng đường, sóng to có khi nước biển bắn lên trên mặt đường ý chứ, chắc cả Việt Nam! chẳng có con đường nào mà sóng biển có thể bắn lên mặt đường, bờ biển sát vs chân đường như vậy
Vâng em vẫn thấy tiếc vì hồi đó chụp bằng dt, đoạn đường này siêu đẹp, 1 bên biển, 1 bên đồi cát mà siêu vắng. Nhà em lúc đó cắm tripod để chụp ảnh đồi cát, do nắng quá 2 vc chạy vội về lấy xe máy để đi quên luôn cả tripod và dt. Đi dc 1 đoạn định lôi dt ra chụp tiếp mới phát hiện để quên. 2 đứa vòng xe quay lại thì vẫn thấy tripod và dt bên vệ đường :D

https://hieutcnd.wordpress.com/category/viet-nam/da-lat-nha-trang-sep-2014/

hieutcnd

Xe điện
Cụ chủ chụp ảnh đẹp quá, mà cụ dùng ống gì đấy ah? Nhửng ảnh dùng remote thế kia, cụ có phải focus trc, rồi fix tiêu cự bằng chế độ M ko ah? Em mới hoc chụp, thấy cụ chụp đẹp quá nên muốn học hỏi kinh nghiệm :D

Chỉnh sửa cuối:

artmedia5881

Xe container
Em đồng ý với cụ, thành phố Nha Trang giờ chẳng có gì hấp dẫn với em. Du lịch thì xuất hiện chặt chém. Em vẫn thích đi những nơi nào hoang sơ, con người thật thà chất phác
Taxi Nha Trang báo rất láo. Một lần đi 3km mà nó hiện 65km. Chiều về thì nó ko hiện số thằng lái kêu bị hư hét 70km. Em mắng cho một trận đưa cho 50K nó cũng lấy.