[Funland] Xuyên Việt Nam - Bắc

reallavie

Xe tải
Tình hình là có đứa bạn em rủ vào SG rồi đi ô tô tự lái từ trong đó ra, có 3 ae thôi (đều lái được nhưng chưa đi xuyên Việt bao giờ). Dự định đi trong vòng 1 tuần, ăn nghỉ tùy hứng. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn hộ em vụ này với: Liệu có nên đi không (đi như vầy có rủi ro không)?, một vài yêu cầu tối thiểu nếu muốn đi, tổng chi phí tầm bn, thời gian đi như vầy có đủ không?
Các bác giúp e với!

DVG

Xe điện
Ko vấn đề gì, cứ quốc lộ 1, đúng tốc độ, bảng biển mà đi nhé, gl 4 all

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Một tuần em e là k đủ
Đủ,1 tuần ko phải là 2 chiều mà là 1 chiều.Cụ ấy nói là vào SG (MB hoặc tàu hỏa) rồi mới ra bằng tự lái.
Tuy nhiên nếu cụ la cả ngắm cảnh,ăn đặc sản và gà đi bộ thì 1 tháng cũng chẳng đủ

matizvan2009

Xe ba gác
xăng tầm 4 củ, ăn khoảng 1 củ/ngày, ngủ bình quân khoảng 400k/phòng, tùy số lần ngủ lại ks (vd 2 phòng/đêm, ngủ 4 đêm) +ps 10% =>4 + 6+ 3.2 +1.3=14.5

MrMilan

Xe điện
EM nghĩ 2 tuần cho nó thoải mái , đi thong dong, ăn ngủ nghỉ cho thoải mái

reallavie

Xe tải
Đủ,1 tuần ko phải là 2 chiều mà là 1 chiều.Cụ ấy nói là vào SG (MB hoặc tàu hỏa) rồi mới ra bằng tự lái.
Tuy nhiên nếu cụ la cả ngắm cảnh,ăn đặc sản và gà đi bộ thì 1 tháng cũng chẳng đủ
Vâng e chỉ đi 1 chiều từ SG ra thôi. La cà thì theo các cụ những chỗ nào là chính nhỉ (miền Bắc thì không tính vì e cũng đi gần hết rồi), theo tiêu chí là 1 tuần.

xăng tầm 4 củ, ăn khoảng 1 củ/ngày, ngủ bình quân khoảng 400k/phòng, tùy số lần ngủ lại ks (vd 2 phòng/đêm, ngủ 4 đêm) +ps 10% =>4 + 6+ 3.2 +1.3=14.5
Cụ tính là tối thiểu hay bình quân đấy để e bit còn dự phòng thêm?

EM nghĩ 2 tuần cho nó thoải mái , đi thong dong, ăn ngủ nghỉ cho thoải mái
Đi 1 tuần vợ e nó đã mắng rồi, 2 tuần thì về có mà chít

Các cụ tư vấn thêm cho e đi (có cần phải thêm người ko?, phải chuẩn bị những j,...), nhất là những cụ nào đã từng đi rồi cho phát biểu cho e 1 ít cảm tưởng. E là đang máu nhưng muốn đi 1 chuyến phải thật thoải mái, chứ cứ nghĩ đến 7 ngày chỉ ngồi xe mà ko thu hoạch được gì thì cũng phí

phuongdtt

Xe hơi
1 tuần thì em là cụ chủ ngồi trên xe hơi nhiều, để được ngắm cảnh sơn thủy thì thời gian nhiều hơn tí

matizvan2009

Xe ba gác
àh mà Kụ định đi đường 1A hay đường HCM đấy, khác nhau lắm nhé.

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Vâng e chỉ đi 1 chiều từ SG ra thôi. La cà thì theo các cụ những chỗ nào là chính nhỉ (miền Bắc thì không tính vì e cũng đi gần hết rồi), theo tiêu chí là 1 tuần.

Cụ tính là tối thiểu hay bình quân đấy để e bit còn dự phòng thêm?

Đi 1 tuần vợ e nó đã mắng rồi, 2 tuần thì về có mà chít

Các cụ tư vấn thêm cho e đi (có cần phải thêm người ko?, phải chuẩn bị những j,...), nhất là những cụ nào đã từng đi rồi cho phát biểu cho e 1 ít cảm tưởng. E là đang máu nhưng muốn đi 1 chuyến phải thật thoải mái, chứ cứ nghĩ đến 7 ngày chỉ ngồi xe mà ko thu hoạch được gì thì cũng phí
Theo e thì cụ nên chuẩn bị thêm:
1.3 mợ nữa
2.Thẻ visa+tiền mặt tầm hơn trăm củ (cho 6 người )
3.Báo với Gấu là đi khảo sát thị trường trên 2 tuần
Còn gì nữa để e nghĩ đã...

CAP_bl

Xe điện
Theo em rất nên.
Cụ chuẩn bị đầy đủ về sức khỏe, tiền bạc, thông tin các nơi đi qua, một số số đt khẩn cấp khi cần, kiểm tra kỹ xe trước khi lên đường là ngon lành :)
Tuy nhiên 1 tuần thì hơi hẹp thời gian, ít rẽ ngang dọc được...

reallavie

Xe tải
Theo e thì cụ nên chuẩn bị thêm:
1.3 mợ nữa
2.Thẻ visa+tiền mặt tầm hơn trăm củ (cho 6 người )
3.Báo với Gấu là đi khảo sát thị trường trên 2 tuần
Còn gì nữa để e nghĩ đã...
Cụ thật là hoành ;)). Chiều nay trên đường về biết đâu vô tình e đá phải cục ơ rô thì chắc phải nhờ cụ tư vấn thêm :D

àh mà Kụ định đi đường 1A hay đường HCM đấy, khác nhau lắm nhé.
Khác nhiều lắm không cụ? E chỉ định là ra đến ngoài này thì đi đường HCM cho nó thoáng thôi, chưa tính chi tiết xem ntn

nem_da_giau_tay

Xe buýt
e đi 4 bánh sedan cũng 1 chiều từ bắc vào nam , e đi gần 1 tháng mà còn k hết, cụ đi 1 tuần chắc .... chẹp chẹp như kiểu dính răng ý.
nhắc cụ chủ lưu ý nhé:
- giờ là mùa đông cho nen từ Đà nẳng trở ra sẽ lạnh, do đó nếu cụ thichs biển, mà nói tóm lại là từ đà nẵng trở ra bắc k có vẹo gì, bỏ hết ngoài Quảng bình có cái phong nha kẻ bảng gọi là còn đc đc tí, hoặc cụ thích huế buồn thì ở lại thôi k dẹp hết dành thời gian cho miền nam trung bộ, các khu vực đáng tận hưởng là từ nha trang - bình định,
- đường xá thì cứ QL 1 nhé, đoạn Phú yên đường hơi xấu tí nhưng vẫn ngon chán, đến nghệ an thì rẽ sang đường mòn HCM mà về HN ,nếu là đi du lịch đi chơi thì k nên đi QL1 đoạn nghệ an-HN,

AnhhoangSu

Xe điện
Em chỉ sợ cụ và các bạn cụ đi đc tới hôm thứ 3 là chán thôi.

Meobop

Xe tải
Tình hình là có đứa bạn em rủ vào SG rồi đi ô tô tự lái từ trong đó ra, có 3 ae thôi (đều lái được nhưng chưa đi xuyên Việt bao giờ). Dự định đi trong vòng 1 tuần, ăn nghỉ tùy hứng. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn hộ em vụ này với: Liệu có nên đi không (đi như vầy có rủi ro không)?, một vài yêu cầu tối thiểu nếu muốn đi, tổng chi phí tầm bn, thời gian đi như vầy có đủ không?
Các bác giúp e với!
nếu đi cả hai chiều băng oto thì hơi vội đấy, chi phí không căng lắm đâu, tiền ăn tốn nhất nhù trung bình moi ngày môic cụ chi hết tầm 5-700k là cùng cả ăn ngủ nghỉ xăng, tù hà tĩnh ra bắc nên đi đường hcm cho đỡ đông, hoặc từ huế cũng được vì, đường hcm để ý đoạn ngọc lặc thanh hóa có bắn tóc độ, còn đâu phóng tẹt ga

Chỉnh sửa cuối:

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
1 tuần hơi ít cụ ạ. Nếu để đi chơi ngắm cảnh xuyên tuyến thì em nghĩ cần độ 10 ngày

Các bác giúp e với!

quoctrung201

Xe hơi
xách balo lên là đi ạ.
cứ đi đi cụ ạ, toàn anh em khỏe mạnh cả lo gi.
Các bác giúp e với!

Ngo nho

Xe tăng
Đi 1 chiều xuyên Việt mà cả người trong nam và ngoài bắc cùng đi vừa hay vừa dở vì đều thuộc lòng 500-800 km mỗi đầu:
- ở ngoài bắc đa phần các cụ đã tới Huế hay Đà Nẵng,
- còn trong nam ai chẳng đã tới Nha Trang.
E mới nghĩ và tạm còm vậy :D

biahoihanoi

Xe lăn
Túc tắc mà đi, chả có gì phải lo sất.