Xước xe ... làm thế nào?

rfs

Xe điện
Nếu có sản phẩm phục hồi lại nguyên vết xước đó thui màu sơn thì như đúc, mà ko đánh mài mòn đều 2 bên hay bả matit thì các bác có quan tâm?
Em đang định làm cái Auto Spa có bác nào quan tâm hớ, nếu có các bác ném đá em cái?(b)(b)(b)
Vụ này có bác Tâm bên gara Thành Tâm làm rồi đó, ae đánh giá cũng tốt.

pass

Xe buýt
Mới lấy xe thì ngày nào cũng đi vòng quanh mấy lần , soi kỹ xem có vết gì không , nếu phát hiện vết xước bằng con kiến cũng xuýt lên muốn sơn lại . Nhưng được vài tháng là quen ngay, có xước, hay bẹp cũng kệ , đợi nhiều nhiều đi bảo hiểm một thể

matiz Joy

Xe hơi
Em cũng bị xước và móp trong 3-4 tháng đầu. Em thấy thế này:
Tâm lý là khó chịu, muốn sơn sửa ngay.
Chỗ móp bác quan gara Thành Tâm bên phường Bồ đề-Gia Lâm nắn lại, mất khoảng 30 phút nếu móp nhẹ. Giá em thấy ok.
Chỗ xước nếu là phần nhựa thì kệ nó, mua tý carpo cream đánh cho nó mờ đi. Bác sơn hôm nay mai nó lại xước, không nên chạy vòng quanh sửa tốn thời gian, để vài hôm lại thấy ngon thôi.
Nếu xước phần vỏ sắt, thì nên sơn lại ngay hoặc ịvị trí xước thấp- kín đáo nên tìm sơn bóng tự sơn phủ lên tránh bị ăn mòn.
Em thấy ở Toyota Mỹ Đình (đối diên bến xe Mỹ Đình) có quảng cáo dịch vụ sơn chỗ bị xước và trả xe nhanh trong 4 giờ (với nhiều nhất chỉ xước 3 vị trí). Em chưa thử, hay bác qua làm chuột bạch trước đi.
Nói vậy chứ gần tết rồi, bác đi thêm tháng nữa rồi làm TẾT đi cho mới.

bachchuongtu

Xe tải
Xước nhiều rồi quen cụ ạ, lúc nào thấy nhiều nhiều làm 1 thể!

Lucy

Xe hơi
Cũng gần Tết rồi làm luôn để còn đi chơi Tết.Chứ để mấy hôm nữa cận Tết thì các gara lại đông thì đợi mệt lắm.E mới cho con vẹo 2 nhà E vào gara chiều nay. :21::21:

MrKien_Trung

Xe điện
được mỗi lúc mới mua thấy xước tí là xót duột non duột già, sau 1 thời gian đam đụt móp mới xót, 1 thời gian nữa thì chẳng thấy sao, cứ năm đi tút tát 1 lần là okie