Xước xe ... làm thế nào?

metalgun

Xe đạp
Kính các cụ,

Em cưới vợ 2 em MT 1.8 (black) được 2 tháng nay rồi. Tình hình sau một thời gian đi xe thì dính 2 phát xước, móp :'(: (1) xước vệt ở đầu xe, bên phải (do cạt vào cây khi lùi). Vết này bị trầy sơn nhưng chưa lộ trắng ra ngoài (2) Phát này em bị móp ở phần khung cánh sau bên phải. Vết này nhỏ nhưng tương đối nặng: móp vào sâu, lộ khung.

Các bác cho em hỏi:
1. Xử lý vết (1) ntn? giá bao nhiêu?
2. Xử lý vết (2) ntn? giá bao nhiêu?
3. Thủ tục bảo hiểm ntn?

Đội ơn các cụ !!! (b)

pham ngoc chau

Xe buýt
cụ tới 87 láng hạ sửa, còn bảo hiểm em kô rõ

binhha

Xe hơi
Kính các cụ,

Em cưới vợ 2 em MT 1.8 (black) được 2 tháng nay rồi. Tình hình sau một thời gian đi xe thì dính 2 phát xước, móp :'(: (1) xước vệt ở đầu xe, bên phải (do cạt vào cây khi lùi). Vết này bị trầy sơn nhưng chưa lộ trắng ra ngoài (2) Phát này em bị móp ở phần khung cánh sau bên phải. Vết này nhỏ nhưng tương đối nặng: móp vào sâu, lộ khung.
Đội ơn các cụ !!! (b)
Để hôm nào nó bị nặng hơn rồi làm một thể bác à

PARASUCO

Xe tăng
Xước nhiều nhiều làm 1 công cụ à, tại xe mới đi nên máu làm thế thôi, cụ cứ đi tầm 6 tháng- 1 năm sau thì thấy xước cũng tặc lưỡi kệ bỏ qua, chờ nhiều nhiều mới tính .:101:

mycivic06

Xe hơi
Kính các cụ,

Các bác cho em hỏi:
3. Thủ tục bảo hiểm ntn?

Đội ơn các cụ !!! (b)
Để nhiều nhiều tí thì làm BHiểm cho nó bõ công (Nếu bác mua BH). Không thì cứ để thế mà đi bác à, lâu lâu thì quen ngay(c)(c)(c)

longyt

Xe tải
Kính các cụ,

Các bác cho em hỏi:
3. Thủ tục bảo hiểm ntn?

Đội ơn các cụ !!! (b)
Ôi bác ơi, xe mới xước bằng cái tăm cũng thấy xót. Nhưng 3-4 tháng sau thì mặc xác nó!!! Bác cứ phi thoải mái đi. Bệnh ngoài da lo gì. Nếu có BH thì làm, ko cũng chả sao, 1 triệu là ngon ngay... :21:

PARASUCO

Xe tăng
tốt nhất mang vào hãng mà làm bác ạ ,họ có mã mầu hết rồi .ko nên sơn ở ngoài
Ở ngoài cũng có mã mầu chứ ạ , thật ra cái gì nhẹ làm ngoài cho nhanh, vào hãng lâu lắm . Xe em hôm đỗ đèn đỏ bị xe máy tông sau đít, vào hãng bảo 3-4 hôm, báo giá sơ sơ tầm 1tr350 , em ra ngoài làm 1 ngày, giá chưa đến 1 tr ạ .

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
em thì ko biết tn , nhưng mà xe em toàn mang vào hãng cho lành vì thực ra ở ngoài rất ít cơ sở có đủ khả năng trang bị đầy đủ phòng sơn đúng tiêu chuẩn .
sao em vào hãng chưa bao giờ quá 2 ngày nhỉ , có lần em sơn 1/2 xe do bị trẻ con viết bậy lên xe đấy

vauhoi

Xe container
Em toàn làm ngoài cho nhanh và tiện

PARASUCO

Xe tăng
em thì ko biết tn , nhưng mà xe em toàn mang vào hãng cho lành vì thực ra ở ngoài rất ít cơ sở có đủ khả năng trang bị đầy đủ phòng sơn đúng tiêu chuẩn .
sao em vào hãng chưa bao giờ quá 2 ngày nhỉ , có lần em sơn 1/2 xe do bị trẻ con viết bậy lên xe đấy
Xe em bị đâm từ đằng sau, đang đỗ đèn đỏ thì cậu xe máy từ sau đâm vào mà, lõm 1 phát ăn sâu mở ra sát cả vào phần lốp sơ cưa nhưng thợ Honda giải phóng xem bảo chưa ăn vào xương hay khung gì đó, sau đó cho em cái báo giá 1tr350 hẹn 3-4 hôm lấy, họ bảo báo giá sơ thế đã vì phải chuyển lên tầng kiểm tra xem có bị ăn vào sâu ko . Em cứ phải xin cái báo giá để bắt đền người đâm, loanh quanh người ta xin 1 nửa nữa coi như mình thiệt tiền taxi đi về nhé . Nói chung vào hãng thì tốt , mỗi tội để đấy lâu bất tiện . Làm ngoài gara quen , tối hôm nay vứt vào chiều hôm sau lấy là ngon .

chiptop

Xe tải
Kính các cụ,

Các bác cho em hỏi:
3. Thủ tục bảo hiểm ntn?

Đội ơn các cụ !!! (b)
sao pác ko post cái ảnh xem 2 vết xước ntn nhẩy

xeđạp

Xe buýt
Thủ tục BH : Bác báo cho bên bảo hiểm để thỏa thuận thời gian
& gara sửa xe ( nếu được chọn chính hãng )
Chi phí BH lo nên bác ko phải tính.

Xe em bị 2b nó quẹt cả 2 bên mũi xe, đưa vào gara 3h sau lấy ( để đi công chuyện )
tuy nhiên hôm sau quay lại khoảng 1h nữa để đánh bóng, vậy là xong. Giấy tờ BH thì
gara khai em chỉ việc ký.

Mây

Xe máy
Bác mua bảo hiểm rồi thì giá bao nhiêu quan trọng gì. Nếu bác mua bảo hiểm kiểu khơi khơi không quen, không biết gì hết thì cứ vác lên bảo hiểm cho nó oánh dấu chụp ảnh rồi chỉ mình ra gara nào làm thì mình ra gara đấy.

thao_nguyen

Xe hơi
Lên BH đi, lần trước em lên Bảo Minh, đón tiếp nhiệt tình lắm, chẳng mất gì, xe xuống xưởng làm ngon lành, cẩn thận.

procad

Xe đạp
phiền pac post cái hình lên cho a e tham khảo góp ý cho :D

LenovoT61

Xe máy
Sước xe, rất đơn giản là sơn lại! :D

Bò tót

[Tịch thu bằng lái]
Nếu có sản phẩm phục hồi lại nguyên vết xước đó thui màu sơn thì như đúc, mà ko đánh mài mòn đều 2 bên hay bả matit thì các bác có quan tâm?
Em đang định làm cái Auto Spa có bác nào quan tâm hớ, nếu có các bác ném đá em cái?(b)(b)(b)

traudat0530

Đi bộ
Mình biết xe mới chỉ cần xước một chút thôi cũng thấy tiếc lắm rồi, nhưng theo mình thì bạn cứ tiếp tục đánh võng thêm một thời gian nữa rồi sơn một thể. Dù chỉ xước một vết nhỏ thì gara cũng không thể chỉ sơn cho bạn một vết xước đó đâu, mà bắt buộc phải sơn một mảng vì nó liên quan đến sự hòa màu giữa màu sơn cũ với sơn mới.Tuy xe nào cũng đã có sẵn mã màu do nhà sản xuất cung cấp, nhưng mỗi hãng sơn với mỗi khối lượng sơn cần pha nhiều hay ít, với đặt thù riêng của từng mầu của từng hãng xe otô thì việc pha sơn chuẩn màu để bắn cho một vết xước cũng tốn thời gian và tốn tiền như cho một vài vết xước liền nhau thôi bạn ạ. Tuy nhiên nếu xe chỉ xước nhẹ thì bạn chỉ cần mang xe vào hãng để đánh bóng lại, họ dùng giấy nhám loại cực mịn, mài đi một chút, rồi đánh bóng lại bằng sản phẩm của 3M là ok liền, như mới. Nếu bạn có mua bảo hiểm thân vỏ thì nên vào hãng làm cho an tâm.

NissanSunny2008

Xe máy
Hắt hơi, xổ mũi thôi. Qua 1 tuần thấy quên ngay. Thanks