Xuân Kiên sắp làm xe con phục vụ bà con VN!!!

langduca

Xe buýt
Website
www.com123.vn
Dẫu biết rằng nền công nghiệp sản xuất trong nước còn chưa tốt. Tuy nhiên các cụ cũng nên ủng hộ thì nền SX đó mới phát triển được. Ông nào cũng sính ngoại thì lấy đâu ra doanh nghiệp dám làm. Bên em mua 2 con xe pickup của Xuân Kiên về chở cơm trưa văn phòng cho nhân viên công ty, chất lượng không được nuột như xe LD nhưng giá cả = 1/2 và cũng đủ cho mục đích sử dụng. Dẫu biết rằng xe này nguồn gốc từ Khựa nhưng như vậy cũng tạm ghi nhận 1 ông dám đầu tư làm. Phải từ cái nhỏ mới vươn lên làm cái lớn được.

LongSukebe

Xe tải
Này thì ô tô du lịch Vinaxuki! em thề là trần đời em chưa thấy con nào vô duyên như con này! quả đèn xi-nhan thì chắc độc nhất vô nhị!

Các cụ nhận xét như nào, chứ theo em, em xác nhận xe du lịch của Vinaxuki hình ở trên chất lượng tốt hơn mấy xe con của TQ bán bên VN. Em ngồi trên xe taxi của Hạ Long thấy nhựa xe, vỏ xe nó kêu bé hơn mấy xe TQ làm taxi khác như của hãng taxi Đức Phương hay dùng ý ạ...

Rõ ràng là VNXK hơn Tàu mà ...

88gmail

[Tịch thu bằng lái]
Dẫu biết rằng nền công nghiệp sản xuất trong nước còn chưa tốt. Tuy nhiên các cụ cũng nên ủng hộ thì nền SX đó mới phát triển được. Ông nào cũng sính ngoại thì lấy đâu ra doanh nghiệp dám làm. Bên em mua 2 con xe pickup của Xuân Kiên về chở cơm trưa văn phòng cho nhân viên công ty, chất lượng không được nuột như xe LD nhưng giá cả = 1/2 và cũng đủ cho mục đích sử dụng. Dẫu biết rằng xe này nguồn gốc từ Khựa nhưng như vậy cũng tạm ghi nhận 1 ông dám đầu tư làm. Phải từ cái nhỏ mới vươn lên làm cái lớn được.
Tôi là người không chuộng ngoại. Rất muốn ủng hộ hàng nội . Nhưng tôi không ủng hộ hàng quá kém và không đạt chuẩn. Càng không ủng hộ cái thứ phụ tùng trung quốc quá tệ. Khi mua xe Xuân Kiên tôi biết chắc một điều nó sẽ kém hơn huyndai, kém hơn suzuki, nhưng ít nhất là có thể sử dụng được. Xuân kiên nên xem lại chất lượng xe tải của mình trước khi nói đến xe du lịch...

quangnd

Xe buýt
Các xem lại bài của cụ chủ thớt đi rồi hãy phát biểu, VMXK cho ra thị trường xe mới chứ có phải xe của Vịt ta đâu. VNXK chứ ông nội của VNXK cũng không thể ra được xe của mình được. Em lấy 1 ví dụ này để các bác liên tưởng nhá!!
Năm 1998, thời hoàng kim của Daewoo khi cho ra đời mẫu Leganza đã vỗ ngực với thế giới rằng đã cho ra đời sản phẩm này trong đúng 1000 ngày ( gần3 năm ạ) với hệ thống công nghiệp phụ trợ hùng mạnh của Korea, thực tế thì mẫu xe này có 3 kiểu động cơ thì 2 kiểu nhập nguyên chiếc từ Úc (holden engine) 2 kiểu hộp số thì hộp số tự động nhập nguyên chiếc từ Aisin (Nhật). Vậy VNXK từ ngày thành lập đến giờ đã đủ 1000 ngày chưa (????) trong khi ngành công nghiệp phụ trợ của Vịt ta là một con số không tròn chĩnh!!!
Thật nực cười nếu đúng là ông chủ VNXK phát biểu là sẽ cho ra SP Vịt trong điều kiện Vịt ta như thế này.
Theo em được biết thì trong vòng 2 năm tới VNXK sẽ cho ra xưởng 1 mẫu CUV của Ssangyong (lắp thuê) và 1~2 mẫu xe của BYD (Tàu khựa nhái lung tung) và cũng là SP lắp thuê ạ, việc có được phép đích thân VNXK bán xe BYD ra thị trường hay không thì còn đang nằm trong vòng đàm phán.
VINAXUKI giờ chuyển hướng qua xe con mà, nhường lại thị trường xe tải cho đơn vị khác. Nói chung cũng khoai lắm anh à. Xe tàu nhập khẩu còn chẳng ăn ai nữa là xe tàu lắp ráp tại Việt nam :|

nguyen_kia

Xe điện
"CSS: Hợp tác với công ty Nhật hay Hàn thì em còn tin chứ Tàu khựa thì em vái."
Hôm đó e nghe họ nói là đang nhờ các chuyên gia của anh Nhật Bổn từ vấn và giúp đỡ mờ.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
em thì chỉ ủng hộ cái ngành công nghiệp không khói thôi ạ thiết thực nhất! ước gì đồ sơn mở chi nhánh ở hà nội nhỉ! cái ông VNXK thực chất chỉ làm thương mại cho tầu thôi,hãng xe tải của kia,hyundai nó chỉ cần giảm vài giá là chết sặc ngay ấy mà,có kụ nào nói là xuất khẩu sang lào và cpc e xin lạy ạ bên đó xe honda ,toy còn rẻ hơn con matiz ở Vịt thì ma nó mua à, dân mình cứ thấy 2 thằng láng giềng nó nghèo là cái gì cũng đổ vấy cho nó,nhưng riêng về món xe hơi nó oách hơn vn cả ngàn lần, ngày trước ra nhập WTO ko hiểu vn chạy trọt kiểu gì mà lại để cái thuế ô tô nó lộ cộ thế vào rồi còn tệ hơn khi chưa vào!

laze_a1

Xe tăng
em thì chỉ ủng hộ cái ngành công nghiệp không khói thôi ạ thiết thực nhất! ước gì đồ sơn mở chi nhánh ở hà nội nhỉ! cái ông VNXK thực chất chỉ làm thương mại cho tầu thôi,hãng xe tải của kia,hyundai nó chỉ cần giảm vài giá là chết sặc ngay ấy mà,có kụ nào nói là xuất khẩu sang lào và cpc e xin lạy ạ bên đó xe honda ,toy còn rẻ hơn con matiz ở Vịt thì ma nó mua à, dân mình cứ thấy 2 thằng láng giềng nó nghèo là cái gì cũng đổ vấy cho nó,nhưng riêng về món xe hơi nó oách hơn vn cả ngàn lần, ngày trước ra nhập WTO ko hiểu vn chạy trọt kiểu gì mà lại để cái thuế ô tô nó lộ cộ thế vào rồi còn tệ hơn khi chưa vào!
Cái đỏ này là phải xem lại cụ nhé :-? dẫn chứng cụ thể chứ đừng có cảm tính :>

-BIN-

Xe máy
Hôm kia trên TV thấy ông Huyên, CT Tập đoàn Viunaxuki thông báo, khoảng 2 năm nữa sẽ cho xuất xưởng dòng xe con 5, 7 chỗ. Trên màn hình đã lộ diện chiếc xe mới, đang trong QT thử nghiệm. Hi vọng đây là đột phá cho ngành xe hơi VN ta. Tui ủng hộ Bác Huyên. Hi vọng nay mai con cháu sẽ có đc 1 thương hiệu xe nổi tiếng trên toàn thế giới!
em chỉ xin đời đầu thôi! hàng việt nam nghe cứ ghê ghê nà!

Goodmorning

Xe buýt
Ngày trước em nhớ có cái haifei bày mẫu ở triển lãm nông nghiệp, nhìn bề ngoài giống Getz đáo để nhưng khi leo lên xe thì .... em leo xuống luôn và đi thẳng! Em nghĩ thương hiệu kém, nội thất sơ sài, đặc biệt là mùi nhựa không thể mê được ... nên XuanKien còn phải cố gắng nhiều mới mong ... theo được Trường Hải\:D/