Xuân 2013 -Nối trọn một vòng Việt Nam

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Đây là món gì đấy kụ ơi?

Trong nầy người ta ta gọi là ống giá. Mỗi con nặng chừng 1 2 kg, người ta lấy mỗi cái miệng đó để chế biến các món. Em đã ăn món ốc giá xào rau Quế...( chữ gì nữa em không nhớ), nhưng chính là rau húng chó ngoài mình. Em ăn thì kg thấy ngon lắm, hay chắc tại nhà hàng chế biến kg ngon?

chabelita

Xe buýt
Nói thật chứ e mà chưa vợ thì cũng k đến lượt cụ nhá.. sắp tới chắc sắp có thớt cụ Yensuong kén rể.. mà e dám chắc là sẽ đông.. có khi nghẽn mạng.. hehe..

Bóng Chày

Xe lừa
Nói thật chứ e mà chưa vợ thì cũng k đến lượt cụ nhá.. sắp tới chắc sắp có thớt cụ Yensuong kén rể.. mà e dám chắc là sẽ đông.. có khi nghẽn mạng.. hehe..
Cháu nó còn nhỏ mà, chắc đang học phổ thông thôi, các cụ đừng trêu quá chứ ;)

Sent from my iPad using Forum Runner

Suzz

Xe điện
E mà được như kụ Yensuong, e là cứ tuyển 3 chú Bắc Trung Nam, cho ló hoành

yensuong

Xe điện
Bá cáo các cụ từ chiều qua đến giờ bản làng em mất điện, nên em vắng bóng luôn đến giờ ạ, em xin tiếp tục hành trình kẻo các cụ lại bảo là mắc bệnh OF

Phà cập bến Hà Tiên lúc gần 7h tối, để đảm bảo kế hoạch đã vạch ra, cả nhà quyết định chạy thẳng Cà Mau luôn, mua đồ ăn sẵn ăn trên xe, bánh bao ngon lắm các cụ ợ, nỗi lo lớn nhất là không biết Phà Tắc Cậu có chạy đêm không, tìm số điện thoại gọi thì được thông báo, Phà chạy 24/24, yên tâm chạy tới bến luôn, nhưng đến nơi chỉ có một phà chạy, một Phà nghỉ nên chờ chừng 30, 40 phút mới có phà

Có hai cô bé bán vé số còn yêu cầu chú chụp ảnh cho con, gặp cả cụ già ăn xin, F1 biếu ông tiền và còn thấy thương ông mãi, tết mà vẫn phải xin ăn

yensuong

Xe điện
Thế hệ chúng em khi mới lớn cứ 11h30 lại hóng trên song radio để nghe bài tân cổ Hoa tím Bằng Lăng với câu :Con rạch Cái Thia chảy về Tắc Cậu, con sáo qua sông con sáo đậu hiên...nhà. Thì ra Tắc Cậu là đây :D Phà chạy khá lâu mà chưa tới bến hỏi ra mới biết Phà chạy dọc theo con lạch, vì đêm tối em cứ nghĩ sao có con sông rộng thế

Chỉnh sửa cuối:

yensuong

Xe điện
Lúc trên Phà em gặp một bác lái xe của UBND tỉnh Cà Mau, bác ấy cho số ĐT cần gì sẽ chỉ giúp, và em cứ bám theo đoàn xe của bác ý mải miết chạy trong đêm, đường nhỏ vắng và sâu hun hút, cảm giác mệt mỏi nhất trong chuyến đi là trên quảng đường này các cụ ợ, cuối cùng TP Cà Mau cũng đã hiện ra , mừng vui quá

Về đến Cà Mau gần 12h đêm em vào ngay khách sạn do cụ Hiệp Lực chỉ định, khách sạn rộng mênh mông mà hình như chỉ mỗi gia đình em và một đôi vợ chồng Vũng Tàu đi phượt bằng xe máy nghỉ thôi, thoải mái quá, sáng dậy chụp một bức làm kỷ niệm

yensuong

Xe điện
Sáng dậy sớm, tạm biệt Cà Mau bọn em chạy xuống Năm Căn cho kịp đi Đất Mũi

Chỉnh sửa cuối:

yensuong

Xe điện
Ăn sáng món Bánh Lọt tại Năm Căn, nghe lạ tai, tưởng dư lào hóa ra dư lày =)))

Ăn xong em chạy xe xuống điểm cuối cùng của quốc lộ 1A, thế là xe em đã có mặt từ km0 QL1a tại cửa khẩu Hữu Nghị đến điểm cuối cùng là km bao nhiêu em cũng chả biết nữa :D
Cây cầu cuối cùng trên QL1a

Điểm cuối cùng của QL1a

Chỉnh sửa cuối:

yensuong

Xe điện
Gọi Ca Nô theo số cụ Thái Phượt giới thiệu, Gấu đặt sẵn từ trước tết giá 1tr 8, còn giá hiện tại là 2tr, rẻ được 200k sau lì xì cho chú tài luôn :D

8h10 sáng ngày 5 tết bọn em bước lên Ca Nô để đi thăm Đất Mũi

Chỉnh sửa cuối:

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
....
Ăn xong em chạy xe xuống điểm cuối cùng của quốc lộ 1A, thế là xe em đã có mặt từ km0 QL1a tại cửa khẩu Hữu Nghị đến điểm cuối cùng là km bao nhiêu em cũng chả biết nữa :D

Điểm cuối cùng của QL1a

Cột mốc 2301 anh ạ, nhiều người không biết chỉ chạy tới bến cano đó là cột mốc 2300

yensuong

Xe điện
Vừa ngồi yên chổ chú Tài Công thể hiện bằng một cú bốc đầu, mũi Ca Nô dựng ngược, cả nhà hét lên thích thú