Xuất phát xe AT bằng D hay....

thuyphongthanh

Xe lăn
Bình thường thì có thể ko thấy, nhưng đôi khi gặp tình huống, xe kém vọt là nguy hiểm hơn đó cụ. Xe vọt ko có nghĩa là phải đi nhanh, nhưng ta chủ động hơn với tốc độ xe, có thể dễ dàng thoát khỏi các tình huống khó .
Vấn đê của chủ thớt là :"khi xuất phát mình hay cài số 3 chứ ít khi để D".
Xe đang chạy còn nói làm gì nữa.

keosua

Xe máy
Mình hay xuất phát bằng P. Xe thốc cứ gọi là...:D

phong0912

Xe hơi
Cụ để D hay để 1 mà chả thế. Xe khi xuất phát bao giờ cũng chạy lần lượt các số. Cụ để 3 thì nó giới hạn chỉ lên 1-2-3 chứ không lên số 4. Đã chạy AT mà còn phải để ý đến số nữa thì mua MT đi cho rẻ ạ ;)) Số trên xe AT chỉ dùng trong trường hợp xuống dốc hoặc lên dốc để nó giữ số không tự nhảy số lên nữa thôi

Sir Minh

Xe máy
cho e hỏi e ở chung cư, xe để dưới hầm thì lên dốc mình vẫn đi từ D thôi các cụ nhỉ

coolpix8700

Xe ngựa
...Đã chạy AT mà còn phải để ý đến số nữa thì mua MT đi cho rẻ ạ...
Thực sự những cái xe mới bây giờ mà ở VN có bán MT thì em cũng mua!
Nhưng người đi AT biết tận dụng số như khi đi xe MT thì coi như đã biết moi hết được ruột gan cái xe mình mua!
Có nhiều bác đang hỏi "đi xe đua!!!".
Sử dụng cái xe không phải để đua, nhưng biết tận dụng khả năng của nó cho các tình huống trên đường không chỉ rút ngắn được thời gian trên đường, mà còn giúp cho việc lái xe đỡ nguy hiểm hơn rất nhiều, nhất là khi phải vượt qua các đoàn xe tải dài trên những con đường không rộng rãi và luôn đông đúc!

anhtho

Xe ngựa
Vấn đê của chủ thớt là :"khi xuất phát mình hay cài số 3 chứ ít khi để D".
Xe đang chạy còn nói làm gì nữa.
Việc xuất phát ko chỉ tính đúng thời điểm xuát phát mà nó còn kéo dài thêm. Xe yếu thì thường ko lên số ngay, bởi vậy để D sẽ bị ỳ hơn chút. Còn thường, xe khỏe hơn, xuất phát cũng sướng hơn, điều đó ko phải bàn. Cụ nào ở đây đã từng đi cub50, nhẩy lên xe 70 rồi 90 thì sẽ thấy sự bốc nó thế nào.

Xe Zin1979

Xe buýt
Cụ để D hay để 1 mà chả thế. Xe khi xuất phát bao giờ cũng chạy lần lượt các số. Cụ để 3 thì nó giới hạn chỉ lên 1-2-3 chứ không lên số 4. Đã chạy AT mà còn phải để ý đến số nữa thì mua MT đi cho rẻ ạ ;)) Số trên xe AT chỉ dùng trong trường hợp xuống dốc hoặc lên dốc để nó giữ số không tự nhảy số lên nữa thôi
Em thấy Cụ nói có lý, trưa hôm qua trời mưa, bà Chị cơ quan bảo lấy xe Chị mà về, Xe Yarris AT, em thì ít lái AT, lên xe thấy xe bà ấy có cửa số: L, 2, 3/D Em thì hiểu L là số liên quan đến đèo dốc (không biết có đúng không) còn 2 và 3/D e không rõ nhưng em cứ làm phát 3/D và đi. Quả thật chân ga của AT ấn nhẹ nó đã "vọt" ghê quá... chắc em đi chưa quen AT. Tự thấy không "sướng" và an toàn như MT. Heeee, các Cụ đi AT đừng chém em nhé.

LandCruiserTico

Xe hơi
D cụ ạ
1,2,3 dùng khi cụ muốn ga to mà xe không tự động nhảy sang số cao hơn mà thôi!