[Funland] Xử lý thế nào Phủ Thành Chương và nhà ca sỹ Mỹ Linh?

Js.Giang

Xe đạp
Của dân ngu ku đen thì đập lâu rồi chứ có mà còn đến bây giờ :-$

qhhp

Xe điện
Có vấn đề gì về đọc hiểu không đấy?
Ông nào GATO thì tự hiểu. Éo hơn được ngưòi ta thì mới sinh ra cái tính đấy.
Hơn 10 năm qua tôi vẫn luôn bình tĩnh, chỉ những thằng nào tưởng bở phá ngay được nhà em ML mà bây giờ vẫn éo phá được là mới mất bình tĩnh nên vào chửi rủa linh tinh.
Em ML ngày xưa hát vài bài hay. Dạo này chẳng được bài nào lọt tai tớ :). Tuy nhiên điều đó đ.éo ảnh hưởng gì đến việc yêu ghét của tớ đối với ML. Thực lòng thì tớ lại quý em ấy vì cái tính tồ tồ, nghĩ gì nói nấy. Tớ cũng đ.éo bao giờ muốn phá nhà em ấy. Tớ chỉ bảo rằng Quốc pháp muốn nghiêm thì Nhà nước nên đền tiền để em ấy chuyển đi chỗ khác.

Jetu

Xe điện
Đất làm loằn có khái niệm sang tên đổi chủ như bọn phu xe nghĩ, ký hợp đồng công chứng là có hiệu lực ngay lập tức
Diện tích đất thổ cư cũng làm loằn gì có vị trí? thích xây chỗ ccc nào chả được. Nhà ML chỉ phải dỡ 1 phần diện tích xây lớn hơn 600m2(bao gồm cả bể bơi)
Sổ đỏ hịn còn có thể thu hồi, sổ đỏ đểu thì vào mà húp đi, sao cứ đứng ngoài ngõ dọa dồ em nó thế?
Chả định còm, nhưng thấy lắm loằn nên ngứa mồm :)
Đất, dù đã ký hợp đồng công chứng, nhưng chỉ được coi là hoàn tất sau khi bên mua làm xong thủ tục đăng ký sang tên, cầm sổ đỏ tên mình.
Luật quy định thế.

qhhp

Xe điện
Đất, dù đã ký hợp đồng công chứng, nhưng chỉ được coi là hoàn tất sau khi bên mua làm xong thủ tục đăng ký sang tên, cầm sổ đỏ tên mình.
Luật quy định thế.
Loằn không đủ năng lực trí tuệ để hiểu điều đó cụ ạ. Loằn cứ tưởng ký hợp đồng có công chứng là xong. Loằn còn định đ.éo nộp thuế mua bán nữa :)). Ai cũng khôn như loằn thì còn đ.éo đâu đất zừng.

kienvinh

Xe lăn
Mình đếch phải gato mà mình muốn đời sau con cháu mình cũng như người khác còn có núi có rừng, không gian công cộng...

Mình ủng hộ thì đơn giản lém, ủng hộ những hành động mà mình có một phần lợi từ kết quả của nó :D

Phá!

uman

Xe tăng
Tuy là cùng sai phạm cả, nhưng em lại ngả theo ý này. Gạch đang thiếu, các cụ cho em khoảnh đất rồi các cụ cứ ném gạch vô đó đặng em xây cái lều mọn. :)

Phủ Thành Chương lâu nay vẫn mở cửa cho du khách thập phương, tuy có thu tiền, nhưng tiếng là để trả lương nhân viên, duy trì Phủ như bảo tàng dân gian. Trong Phủ, em thấy rất nhiều tượng cổ, đồ gốm cổ, rất có thể do họa sỹ sưu tầm về, sắp xếp có hệ thống, thẩm mỹ (họa sỹ mà!). Người i tờ về văn hóa cổ có thể học hỏi được rất nhiều điều từ những dấu tích của ông cha ta để lại và lọt vào Phủ Thành Chương. Có thể họa sỹ đã tốn rất nhiều tiền để có được số hiện vật cổ đó (nhưng với thuyết âm mưu của em, họa sỹ và các cụ tha cho em, có thể họa sỹ đã thỉnh một số nguyên bản từ các đền chùa, di tích cổ về, để lại đó bản sao ? :) ). Vì thế, nhiều tượng ở nhiều chùa hiện nay, theo cảm giác cá nhân em, không đẹp và sinh động bằng những mẫu vật ở Phủ (cảm giác các nhân của em thôi nhá!). Vì vậy, em mong muốn phương án giải quyết không phải là phá bỏ, mà có thể sung công hoàn toàn hay một phần, để Phủ Thành Chương vẫn có thể mở cửa phục vụ khách thập phương tham quan, học hỏi. Em nghĩ, họa sỹ chắc cũng có tâm tư gần như vậy, nhất là sau khi ông ấy sẽ khuất núi - vốn chả ai trường sinh bất lão được cả.

Còn biệt thự của Mỹ Linh ư? Đành rằng, hát cũng là phục vụ công chúng, nhưng em có cảm nghĩ rằng Mỹ Linh trước hết là vì cá nhân mình, vì gia đình mình mà thôi. Vả lại, em không thích cái kiểu kênh kênh, hơi nổi một chút thì coi đồng loại từ trên cao xuống, dù về thân thế, về nhân cách, chắc hẳn ca sỹ còn thua khối người. Và như là chuỗi nhân quả, thay vì nhà hát khi vạn vạn con người còn cần miếng cơm manh áo trước mắt, ca sỹ cũng nên hòa mình vào quần chúng chút ít. Vì cô ấy cũng là từ quần chúng mà ra thôi, bắt đầu học và hát khi nhiều cụ ở đây cũng con đàn cháu đống rồi. Vậy thì cứ đành theo luật vậy thôi.

PS: Em chả quen biết, có quan hệ gì với bất kỳ ai ở đó, nữa là anh họa sỹ và cô ca sỹ.

Chỉnh sửa cuối:

HuyArt

Xe lăn
Luật quy định thế.
Ai chả biết như vậy, đang nói vụ em ML
Cụ thể thời điểm em ấy mua đất năm 1997(trước thời điểm bị quy thành đất rừng 1 năm) có xác nhận của chính quyền địa phương, dấu triện củ khoai đỏ chót, giờ định dùng luật đất đai mới để quật lại em í đóe dễ ăn đâu
Trong các bộ luật chỉ có luật hình sự là hồi tố, các luật khác NO

qhhp

Xe điện
Tuy là cùng sai phạm cả, nhưng em lại ngả theo ý này. Gạch đang thiếu, các cụ cho em khoảnh đất rồi các cụ cứ ném gạch vô đó đặng em xây cái lều mọn. :)

Phủ Thành Chương lâu nay vẫn mở cửa cho du khách thập phương, tuy có thu tiền, nhưng tiếng là để trả lương nhân viên, duy trì Phủ như bảo tàng dân gian. Trong Phủ, em thấy rất nhiều tượng cổ, đồ gốm cổ, rất có thể do họa sỹ sưu tầm về, sắp xếp có hệ thống, thẩm mỹ (họa sỹ mà!). Người i tờ về văn hóa cổ có thể học hỏi được rất nhiều điều từ những dấu tích của ông cha ta để lại và lọt vào Phủ Thành Chương. Có thể họa sỹ đã tốn rất nhiều tiền để có được số hiện vật cổ đó (nhưng với thuyết âm mưu của em, họa sỹ và các cụ tha cho em, có thể họa sỹ đã thỉnh một số nguyên bản từ các đền chùa, di tích cổ về, để lại đó bản sao ? :) ). Vì thế, nhiều tượng ở nhiều chùa hiện nay, theo cảm giác cá nhân em, không đẹp và sinh động bằng những mẫu vật ở Phủ (cảm giác các nhân của em thôi nhá!). Vì vậy, em mong muốn phương án giải quyết không phải là phá bỏ, mà có thể sung công hoàn toàn hay một phần, để Phủ Thành Chương vẫn có thể mở cửa phục vụ khách thập phương tham quan, học hỏi. Em nghĩ, họa sỹ chắc cũng có tâm tư gần như vậy, nhất là sau khi ông ấy sẽ khuất núi - vốn chả ai trường sinh bất lão được cả.

Còn biệt thự của Mỹ Linh ư? Đành rằng, hát cũng là phục vụ công chúng, nhưng em có cảm nghĩ rằng Mỹ Linh trước hết là vì cá nhân mình, vì gia đình mình mà thôi. Vả lại, em không thích cái kiểu kênh kênh, hơi nổi một chút thì coi đồng loại từ trên cao xuống, dù về thân thế, về nhân cách, chắc hẳn ca sỹ còn thua khối người. Và như là chuỗi nhân quả, thay vì nhà hát khi vạn vạn con người còn cần miếng cơm manh áo trước mắt, ca sỹ cũng nên hòa mình vào quần chúng chút ít. Vì cô ấy cũng là từ quần chúng mà ra thôi, bắt đầu học và hát khi nhiều cụ ở đây cũng con đàn cháu đống rồi. Vậy thì cứ đành theo luật vậy thôi.
Hehe, luật là luật chứ cụ. Sao cụ lại tha anh Chương mà ko tha em Linh :)

HuyArt

Xe lăn
Em không biết cụ giàu đến đâu và học vấn cao ntn nhưng cái cách cụ gọi người giàu là NGƯỜI và cùng đinh là BỌN và cmt trên cụ cũng nói BỌN xuất thân nông dân thì không còn gì để nói nữa, họ hàng nhà cụ toàn người giàu ??? Dòng dõi 8 đời nhà cụ xuất thân từ Vua chúa ???
Hố hố, em cùng đinh đây, phó thường dân lớp dưới giờ thành cùng đinh rồi, chính vì là cùng đinh nên em hiểu thấu bụng dạ bọn cùng đinh, kekeke
Nhưng em cứ thích gọi như vậy, có sao ko cụ?

samoclan

Xe điện
Xung công bảo tồn.

uman

Xe tăng
Hehe, luật là luật chứ cụ. Sao cụ lại tha anh Chương mà ko tha em Linh :)
He he, ý em là có tha đâu. Em viết là "sung công" mà. Chỉ không phá đi vì số hiện vật quý kia sẽ mai một mất., các thế hệ sau sợ chả biết trước đây các cụ đac có gì, làm gì. Cái hanh họa sỹ làm được là gom góp và cho người khác xem. Và em ghi nhận cái đó :)

qhhp

Xe điện
Cụ thể thời điểm em ấy mua đất năm 1997(trước thời điểm bị quy thành đất rừng 1 năm) có xác nhận của chính quyền địa phương, dấu triện củ khoai đỏ chót, giờ định dùng luật đất đai mới để quật lại em í đóe dễ ăn đâu
Bố náo, ML mua mảnh này 2001

Chỉnh sửa cuối:

F35B

Xe tải
Oánh trống bỏ dùi - là mục tiêu cơ bản...thế thôi>:)

mone

[Tịch thu bằng lái]
cụ đùa, sai luật khi cần nó hủy luôn sổ đỏ cụ nhé, bao nhiêu quắn vậy rồi, cấp được thì hủy cũng được luôn, đến quốc tịch của 1 công dân nó cũng có thể hủy ngay trong 1 ngày trên 1 tờ A4 nói gì sổ đỏ. Chẳng qua mợ linh hên, theo đóm ăn tàn, toàn bọn lớn vi phạm, chả nhẽ phá nhà mợ linh trước?
cụ sống ở vn bao năm rồi mà còn nói năng thơ ngây hay giả vờ thơ ngây vậy

HuyArt

Xe lăn
Mình đếch phải gato mà mình muốn đời sau con cháu mình cũng như người khác còn có núi có rừng, không gian công cộng...

Mình ủng hộ thì đơn giản lém, ủng hộ những hành động mà mình có một phần lợi từ kết quả của nó :D

Phá!
Lâm tặc là ai? là dân chứ còn ai? thậm chí lâm tặc còn là kiểm lâm nữa
Không gì tàn phá bằng sức phá của dân, quan nó đớp hít nhưng phá thì chính là dân. Mồm quan to nhưng phá ko nhanh bằng tay của dân
Thế nên nói trong phạm vi hẹp thì chỉ dân trung lưu, nhà giàu mới biết bảo vệ môi trường, nói thế cho nó nhanh và vuông vắn
Nhiều thằng đạo đức mạng suốt ngày nói về môi trường như thánh thần, nhưng hàng ngày chúng nó thải ra môi trường hàng trăm lít nước hóa mỹ phẩm giết môi trường từng ngày

Jetu

Xe điện
Dạ, biết là trong vụ này, về thực tế thì có lẽ cụ vững và đúng phần nào, nhưng về lý về luật thì cụ lập luận còn đôi chỗ bị hở.
Có điều nhà cháu vừa bận vừa lười gõ, nên xin khất cụ cái lý cái luật vậy :)

tuangiga31mes2c

Xe container
Làm được thì đội giãy chết nó thừa nhận luôn chế độ cnxh của xứ ta kkk.

HuyArt

Xe lăn
Dạ, biết là trong vụ này, về thực tế thì có lẽ cụ vững và đúng phần nào, nhưng về lý về luật thì cụ lập luận còn đôi chỗ bị hở.
Có điều nhà cháu vừa bận vừa lười gõ, nên xin khất cụ cái lý cái luật vậy :)
Em thấy ngứa mắt thì chém thôi,
Xét theo mọi khía cạnh thì Mỹ Linh tuổi tôm, cần để giết gà dọa khỉ thì em ấy thành vật tế thần trong phút mốt
Các biệt thự nằm trong diện tích 49ha khả năng sẽ bị hóa vàng, nhà em ML và TC chắc như bàn thạch. Em và cụ cùng hóng kết quả nhé

Lemica

Xe tăng
Tội nghiệp Mỹ Linh và Thành Chương chỉ vì là người nổi tiếng nên bị dân cư mạng nêu tên. Thực tế là có trên dưới ngàn công trình như vậy ở cái Sóc Sơn này và ông chủ có thân thế còn khủng hơn nhiều.

Công trình Mỹ Linh thực tế chỉ xây nhà ở quá diện tích cho phép trên đất vườn, lâm trường. Có hàng trăm công trình xây lấn gấp nhiều lần và nằm hẳn trong rừng đặc dụng chứ chả phải ở lâm trường như Mỹ Linh.

Còn Thành Chương là xây công trình văn hóa có ý nghĩa đặc biệt. Thực tế có nghĩa như một bảo tàng dân tộc Bắc bộ có sức hút rất lớn đối với khách du lịch quốc tế và tôn vinh giá trị dân tộc hơn nhiều so với các cơ sở tâm linh xung quanh.