[Thảo luận] Xử lý thế nào khi lái xe ngược sáng!

lái đêm

Xe buýt
Cụ đi ngược sáng làm gì? cứ xuôi sáng mà đi không thấy chói nữa đâu ạ.

:)):)):)):)):)):)):))

MBrian

Xe tải
Website
www.sdt.com.vn
Hiện nay thì trên thị trường có nhiều loại kính Loạn Dâm, Viễn Dâm,... cho mọi loại mắt :21:

Kinh nghiệm của em là chỉnh ghế cao lên, hạ tấm chắn nắng + đeo kính dâm

5kmh

Xe đạp
Chống chói mắt khi đi ngược chiều em toàn đội mũ "le" và đeo kính "mát". Mũ "le" hiệu quả chống nắng ngược ra phết các pác ợ. Trước mũ "le" hàng hiệu đắt giờ rẻ hơn bởi mọi người toàn đội mũ BH cả mà kiếm cũng khó hơn rồi.

goals

Đi bộ
Từ những kinh nghiệm lái xe của mình em xin phép chia sẻ cùng các cụ ít kinh nghiệm của mình:
1. Cố gắng tránh đi vào giờ trời sẩm tổi, đi về hướng mặt trời lặn. Nếu đi đường trường thì nên cố gắng dừng xe vào đâu uống nước chờ tối hẳn rồi đi tiếp
2. Nếu phải đi thì gập chắn nắng xuống giúp che nắng cho mắt.
3. giảm tốc độ xe, bật pha, thường xuyên còi (trong phố cổ), đi lấn sang phần được nhà cửa che nắng
Em có vài kinh nghiệm, cụ nào còn chia sẻ tiếp nhé.
4. Không vừa lái xe ngược sáng vừa chụp ảnh.:21:

Bavaria MW

Xe đạp
Sáng lóa thế có photoshop k cụ? Theo em thì đeo kính mát, hạ miếng chắn xuống là ổn rồi. Có mấy mợ còn đeo cả khẩu trang nữa kìa. Sợ thế
:)):)):)):)):)):))

vietran

Xe ba gác
Gập chắn nắng xuống và đeo kính dâm, cụ nào bị cận mà không muốn mua mắt khác thì ra Trường Chinh nó nhuộm thành râm cho, mất khoảng 30 phút. Còn cận không đeo đổi màu được vì thường 2 mắt độ cận khác nhau nên màu 2 mắt sẽ khác nhau (vì độ dày khác nhau), mắt đen mắt trắng trông hài lắm:)) Lúc tránh sát thì nheo mắt tí cũng được.
Sợ nhất là lọa, loạn dâm:'(

totorauxom

Xe điện
cụp tâm chắn lại đi vô tư ạ

manh39kd4

Xe hơi
Em hỏi ngu tí.
Dán kính để chống chói mà lại bị lóa hơn là không dán thì dán để làm gì hả các cụ. Nếu chỉ chống nóng thôi thì chắc là không cần thiết nhỉ.:21:

haivanphe

Xe container
Nói chung là các bác nên hạ che nắng xuống, rồi đeo kính râm vào (đừng mua cái loại kính cực "dâm" nhé)

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung là các bác nên hạ che nắng xuống, rồi đeo kính râm vào (đừng mua cái loại kính cực "dâm" nhé)
Còn trường hợp nhá nhem tối, lúc chuyển từ sáng sang tối ấy, lúc đấy có đeo được kính dâm không nhi?

mercurate

Xe tăng
Nói chung nên quay đầu lại, đợi khi hết ngược ta đi :P

dang_tim_xe

Xe điện
Còn trường hợp nhá nhem tối, lúc chuyển từ sáng sang tối ấy, lúc đấy có đeo được kính dâm không nhi?
Vưỡn đeo bình thường cụ ạ. Rưng mà mắt kính phải xịn. Em là em cứ ra chợ Cầu Mới kiếm độ dăm cái gọng đểu đểu rưng mà trông thời troang, về thay cặp mắt tốt vào là ngon. 6h chiều vưỡn dùng bt.

Pigwalk

Xe container
Thời điểm chiều 5 giờ là khoảng thời gian mặt trời chuẩn bị lặn, nếu ta lái xe về hướng Tây thì hiện tượng ngược sáng thường xuyên bị xảy ra, gây hiệu ứng cho lái xe không nhìn thấy các vật thể đi phía trước. Thời điểm này nếu lái xe ít kinh nghiệm rất dễ gây tai nạn.
Từ những kinh nghiệm lái xe của mình em xin phép chia sẻ cùng các cụ ít kinh nghiệm của mình:
1. Cố gắng tránh đi vào giờ trời sẩm tổi, đi về hướng mặt trời lặn. Nếu đi đường trường thì nên cố gắng dừng xe vào đâu uống nước chờ tối hẳn rồi đi tiếp
2. Nếu phải đi thì gập chắn nắng xuống giúp che nắng cho mắt.
3. giảm tốc độ xe, bật pha, thường xuyên còi (trong phố cổ), đi lấn sang phần được nhà cửa che nắng
Em có vài kinh nghiệm, cụ nào còn chia sẻ tiếp nhé.
Em chịu cụ, kinh nghiệm thế cụ nên giữ lại chia xẻ làm giề.

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Em chịu cụ, kinh nghiệm thế cụ nên giữ lại chia xẻ làm giề.
À cái này em quên không đính chính là lúc đấy em đang đi đường 1 chiều, lúc đấy mình lấn trái thoải mái.