[Thảo luận] Xử lý khi 4B bị sập hầm....

bangmua74

Xe buýt
Chào các bác, em mới lấy cái bằng nên kinh nghiệm xử lý tình huống chưa có, hôm rồi về quê em bị dính ngay quả sập bánh trước xuống.... cống đường làng, loay hoay mãi ko giải quyết được phải chạy đi nhờ bác tài già giải quyết hộ. Các bác có kinh nghiệm chỉ giúp em quả này với: khi bị sập bánh trước (sau), 2 bánh bên phải, 2 bánh bên trái thì phải xử lý như thế nào ạ ? Em sợ nhất là quả cố gắng tăng ga vọt lên rồi lao thẳng.......... vào tường hoặc vào một chỗ nào đó :mad: mà ko kiểm soát được tình huống.
Còn tình huống nữa là khi xe đi vào đường hẹp mà "sống trâu" thì cũng phải giải quyết thế nào nữa à?
Mong các bác giải thích giúp em với ạ. TKS!!!
Em thì có kinh nghiệm thế này: nếu bác bị sập hầm 1 bánh trước hoặc sau thì chỉ cần bốn người nhấc bánh bị sập lên, lái xe tiến hoặc lùi là thoát.( Lưu ý là kinh nghiệm này ko áp dụng với xe tải), còn nếu bị sập cả hai bánh 1 phía thì chỉ còn nước kích lên kê gỗ vào. Nếu gặp đường sống trâu thì bác lên quay về cho lành nếu xe bác 4 chỗ.

MayMan

Xe tăng
Em từng bị sập bánh trước bên phải con camLE xuống miệng cống không có nắp rồi. Theo em đông người chưa chắc đã giải quyết được việc (lúc đó em nhờ 3-4 chú lực điền chỗ đó xúm vào bê đầu mà không được). Cuối cùng với sự chỉ dẫn của 1 đồng chí tài ở ven đường đã từng dính quả này thì công việc đã tốt đẹp.
Những thứ cần thiết là: Kích + ván cốp fa + gạch. Luồn kích vào nâng phần đầu bánh trước lên, chèn dần gạch phía gần dưới bánh sau, luồn dần ván vào dưới bánh trước, khi cảm thấy ổn ổn thì đương nhiên là vù ga:6:
Chính xác là cứ tương gạch xuống rồi kê lên mặt phẳng nào đấy rồi kích dần lên thôi. e bị 1 lần rồi may ko cho mấy thằng trông xe nó xúm vào bê lên.

123abc

[Tịch thu bằng lái]

kiamorningfun

Xe tăng
Em bị sập cả 2 bánh trước xuống rãnh thoát nước bằng bê tông trong sân vận động Cột cờ, sau một chầu nhậu bí tỷ.
Phương pháp của em là: Anh em Củ Sâm xúm vào khiêng lên, chạy tiếp... He he.

123abc

[Tịch thu bằng lái]
có cụ đã nói về cách sử lý khi bi bantyne ( 1 bánh bị ban 1 bánh ko ban ) bằng phanh tay mà sao tối qua iem tập mãi ko đc nhẩy. có cụ nào chỉ giúp iem mới.(b)(b)(b)