[Funland] Xử lý con mẹc đỗ chắn cả ngày trước cửa hàng

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bản lĩnh thật thì chụp ảnh lại con xe và nhắn em địa chỉ nhà, mai em qua em gửi nhờ con xe mấy hôm đi công tác🙂
Tôi chả rảnh. Bác qua tâm mai qua cửa hàng chủ thớt là gặp. Vì mai tôi lại xuống đó.

Hoang.Berty

Xe buýt
người ta cũng chả sai gì nên chắc cụ cũng chưa có căn cứ gì để đuổi ngta trừ khi cụ để xe cụ giữ nốt ở đó, Sau có khách thì cụ đánh ra vậy thôi. Cái gì đúng thì đúng và phải theo luật :D

tieuvuong

Xe buýt
người ta cũng chả sai gì nên chắc cụ cũng chưa có căn cứ gì để đuổi ngta trừ khi cụ để xe cụ giữ nốt ở đó, Sau có khách thì cụ đánh ra vậy thôi. Cái gì đúng thì đúng và phải theo luật :D
Nếu cụ chủ đuổi thì tôi tin mọi người sẽ có thái độ khác. Còn đây cụ chủ Pic nói chuyện rất nhã nhặn cụ ạ, ở đời em nghĩ sống cũng nên vì mình vì người tí! Đường to nhiều chỗ đỗ, né chỗ người ta làm ăn ra chút cho người ta còn có cửa kiếm cơm nuôi vợ con thì có gì không làm đc mà cứ phải sân si 🙂

vanhai493

Xe điện
Chào các cụ, hôm nay có con mẹc đậu cả ngày trước cửa hàng vợ em (đi thuê). Lái xe ra vk em ra nói chuyện thì lên xe đánh đi thẳng, rất thái độ, bảo sao ko gọi cho nó trong khi xe nó chả có chỗ nào có sđt của nó và đây là lần thứ 2 nó đỗ như thế này. Em kiểm tra thấy có 2 lỗi: không có biển báo trước nguy hiểm và đỗ lên vạch sang đừa dành cho người đi bộ. Em nói chuyện với ca khu vực đang đi thu biển thì họ bảo phải có biển dừng đỗ mới xử lý được. Em gửi hình ảnh lên đây mong các cụ cho ý kiến ạ, lái xe khá già rồi.

ko biết có phải ông trẩu 93 này ko?
nhưng theo như chủ thớt nói thì ko có sdt thì sao mà gọi dc nhỉ?

poiuy

Xe ba gác
Chả có gì miễn phí, cụ thớt muốn giữ chỗ thì thuê hội làm đêm có xe gần sáng đưa xe đến đó đỗ: xe ba gác, xe rác, xe công nông gì đấy. Giữ chỗ cho đến khi cửa hàng cụ mở cửa thì cụ dùng biện pháp khác.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều bác đuối lý,không nói lại là hậm hực đi vang tôi thế à? Kém thật!

Khuyến khích thực hiện các hành vi trái PL. Dừng quyền comment trong thớt.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
mặt bằng cụ thuê làm gì có diện tích vỉa hè và đường đâu,phải chấp nhận thôi, xe kia họ đỗ ko phạm luật gì, ko có biển cấm dừng cấm đỗ mà, cửa hàng nhà cụ cũng đã có một khoảng vỉa hè rộng tha hồ để xe máy free rồi mà,cụ kia đỗ ở đấy nhiều lần chắc nhà hoặc công ty ở gần đó, có gì thì nhẹ nhàng nói, bác cho em nhờ tí em bán hàng ở đây cũng cần chỗ cho xe máy lên xuống, chứ căng thẳng cũng ko được gì, quăng biển số xe ngta lên mạng cũng ko hay cụ ạ.
Theo phân tích của cụ thì chuyển sừ nó cửa hàng vào khu nào vắng dân ở bán cho nó nhàn, đỡ phải bực mình vì mấy thằng đỗ xe chắn cửa ảnh hưởng buôn bán. Còn cụ chủ đã nói là vợ ra nói chuyện nhưng lái xe không thiện trí rồi.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Thôi e mời bác một ly cho hạ hỏa :).Đúng sai thì ai cũng rõ rồi, nhưng đôi lúc cái lý có thêm tí cái tình thì nó hay hơn.
Cái tình thì cũng phải dựa trên lý bác ạ. Và đừng cãi cùn hay nổi khùng. Đừng nghĩ mình mất tiền thuê cửa hàng là có quyền sở hữu cả vỉa hè,cũng đừng nghĩ là dùng chiêu,trò bẩn.
Tôi thấy chủ thớt hậm hực,đòi ( xử lý) nghe chối tai,lại thêm mấy bác cùn nên trêu thôi.

caisua

Xe lăn
Cứ tốc độ mua xe như này chỉ vài năm nữa những vụ kiểu này diễn ra triền miên, oánh cãi nhau suốt ngày, khi đã hết chỗ đỗ thì cứ đúng luật mà chơi, cụ chủ cứ xác định thôi

Linh Net

Xe buýt
Cái tình thì cũng phải dựa trên lý bác ạ. Và đừng cãi cùn hay nổi khùng. Đừng nghĩ mình mất tiền thuê cửa hàng là có quyền sở hữu cả vỉa hè,cũng đừng nghĩ là dùng chiêu,trò bẩn.
Tôi thấy chủ thớt hậm hực,đòi ( xử lý) nghe chối tai,lại thêm mấy bác cùn nên trêu thôi.
Tôi ủng hộ bạn!
Hay để mai tôi dong xe ra múa phụ hoạ?

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Tôi ủng hộ bạn!
Hay để mai tôi dong xe ra múa phụ hoạ?
Bác rảnh quá hay sao? Bác cứ đúng luật mà làm. Lịch sự thì tạo cơ hội. Còn mà cùn hay chơi bẩn thì có luật rồi.

Lara

Xe buýt
Nếu cụ chủ đuổi thì tôi tin mọi người sẽ có thái độ khác. Còn đây cụ chủ Pic nói chuyện rất nhã nhặn cụ ạ, ở đời em nghĩ sống cũng nên vì mình vì người tí! Đường to nhiều chỗ đỗ, né chỗ người ta làm ăn ra chút cho người ta còn có cửa kiếm cơm nuôi vợ con thì có gì không làm đc mà cứ phải sân si 🙂
Chả có ai gọi là ăn nói nhã nhặn mà luôn miệng "mời" những người phản đối mình ra khỏi thớt cụ ạ.
Rất tiếc là cụ ấy không có quyền cấm người khác còm trong này, cụ ấy và người khác là bình đẳng.

Giống hệt như cụ ấy không có quyền cấm người khác đỗ xe trước cửa nhà cụ ấy khi không có biển cấm. Cụ ấy và chủ xe cũng bình đẳng.

Pilota

Xe điện
Sáng mai cụ bảo nhân viên nó đến sớm chút. Để cái xe máy vào chỗ ông mẹc đen đỗ, khóa càng khóa bánh cho cẩn thận rồi vào mà làm việc.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
À hóa ra đây là thớt tuyển người cùng chính kiến
Tìm đồng minh sếp ạ.
Xét một cách toàn diện thì buôn thúng bán mẹt phải chấp nhận, lựa thôi, chấp nhận luôn là cửa dưới trong trường hợp này cho nó nhanh, vì đại cục nên vậy. Cương thì nhịn, đơn giản mà.
Hơi tí đòi mời ra khỏi thớt, hài vãi :D