[Funland] Xử lý biệt thự cổ

ducati 848

Xe đạp
hí ngõ nhà em là 1 ví dụ có bọn cách đây chục năm định mua cả ngõ để đập đi để xây ks , vp này :D Em là hộ chây ì ko chịu đi đây. Cuối cùng bh sống chung với toàn họ hàng hang hốc nhà chúng nó :))

Patriots

Xe lăn
Ngày trước có anh Long Hoà Phát hay đi mua gom kiểu này, hay cụ chủ alo cho anh ấy

Chĩm111

Xe điện
Trong này có bác nào tay to chuyên xử lý thu mua các loại biệt thự cổ để xây khách sạn hay tòa vp không ạ
Chả là e có cái nhà nhỏ trong khu phố nằm trong biệt thự cổ, trong khu có tất cả 5 hộ thì cả 5 đều muốn bán, còn 1 bà duy nhất ngoài mặt đường tầng 1 thì bà í chả muốn bán nên khó khăn cho các nhà ở trên , vậy có cách nào để bán khi mà ng ta mua thường ng ta thích mua cả khu ( tức là cả 1 bà ngoài mặt đường ) để xây ks biệt thự nhưng hình như bây h tp không cho cải tạo mấy khu này nên khá khó, mà mua mấy hộ ở trong thì chắc ng ta chả mua
Cái làm cho lô đất này có giá nhất với người mua đầu tư là phần đất mặt đường của bà cụ kia, cụ ơi! Đi mua gom thì tiên quyết chắc chắn phải mua được là nhà/hộ mặt đường, kế tiếp mới là toàn bộ (em nói là toàn bộ nhá) các nhà còn lại phía sau. Nếu không được như thế, tất cả cái cụ nêu trên trở nên vô giá trị ạ!
P.s: Khi mua gom, thường họ sẽ đàm phán trực tiếp giá trị nhà/căn hộ của cụ thôi. Phần diện tích đất công cộng của công trình này (sân, ngõ đi) không liên quan, vì thường thì người bán định giá phần diện tích mà họ sở hữu thì đã tính cả giá trị gia tăng là phần diện tích đất công cộng của công trình vào đấy rồi!

dvh2806

Xe tăng
Cái làm cho lô đất này có giá nhất với người mua đầu tư là phần đất mặt đường của bà cụ kia, cụ ơi! Đi mua gom thì tiên quyết chắc chắn phải mua được là nhà/hộ mặt đường, kế tiếp mới là toàn bộ (em nói là toàn bộ nhá) các nhà còn lại phía sau. Nếu không được như thế, tất cả cái cụ nêu trên trở nên vô giá trị ạ!
P.s: Khi mua gom, thường họ sẽ đàm phán trực tiếp giá trị nhà/căn hộ của cụ thôi. Phần diện tích đất công cộng của công trình này (sân, ngõ đi) không liên quan, vì thường thì người bán định giá phần diện tích mà họ sở hữu thì đã tính cả giá trị gia tăng là phần diện tích đất công cộng của công trình vào đấy rồi!
CỤ này phán chuẩn.có khi năm mới e cg sút cái căn tap thể mặt phố Tue tĩnh nay đi vậy. chờ chủ đau tư gom lâu qa.

ducati 848

Xe đạp
có cách tính cụ thể không cụ ? Ví dụ nhà em 20m2 , giá thị trường hiện là 200tr/m có sổ. Khu nhà em có cái sân chung + vs chung rơi vào tầm 40m2 thì tính thế nào hả cụ ?

coolpix8700

Xe ngựa
có cách tính cụ thể không cụ ? Ví dụ nhà em 20m2 , giá thị trường hiện là 200tr/m có sổ. Khu nhà em có cái sân chung + vs chung rơi vào tầm 40m2 thì tính thế nào hả cụ ?
Đàn phán trực tiếp từng hộ!
Nhà em ở đối diện chợ Hôm cũng phải mua theo kiểu như vậy.
Cái nhà trên, 1 phòng ở tầng 2, chỉ có 42 m2 mà phải mua giá bằng 1/3 toàn bộ căn nhà (diện tích đáy hơn 4 lần, mặt tiền 8m).
Khi mua thì hộ này đều cam đoan không thể mua được của hộ kia cho đến khi nhận tiền thanh toán...!

Chỉnh sửa cuối:

Achelo

Xe buýt
Trong này có bác nào tay to chuyên xử lý thu mua các loại biệt thự cổ để xây khách sạn hay tòa vp không ạ
Chả là e có cái nhà nhỏ trong khu phố nằm trong biệt thự cổ, trong khu có tất cả 5 hộ thì cả 5 đều muốn bán, còn 1 bà duy nhất ngoài mặt đường tầng 1 thì bà í chả muốn bán nên khó khăn cho các nhà ở trên , vậy có cách nào để bán khi mà ng ta mua thường ng ta thích mua cả khu ( tức là cả 1 bà ngoài mặt đường ) để xây ks biệt thự nhưng hình như bây h tp không cho cải tạo mấy khu này nên khá khó, mà mua mấy hộ ở trong thì chắc ng ta chả mua
Ca này của cụ muốn giải quyết thì xèng phải gây choáng cho bà ý mới mong xong việc

Xe2009

Xe tải
E cũng chả biết loại mấy , biệt thự ở Phan đình Phùng , cạnh nhà thờ Cửa bắc cụ ạ
chắc cụ là nhà bà bán cafe hay nói tiếng Pháp =)) nếu đúng nhà đấy thì cụ cất tạm ý định đấy đi. Các cháu bà ý thì ngoan ngoãn cả, con cái thì nước ngoài. có bà con dâu thì cũng bị mẹ chồng át vía. Địa chỉ đấy nhăm nhe cũng gần chục năm rồi, nhưng khách ko thiết tha vì khó xây cao.

Chỉnh sửa cuối:

nicholas1618

Xe điện
E cũng chả biết loại mấy , biệt thự ở Phan đình Phùng , cạnh nhà thờ Cửa bắc cụ ạ
vãi lều ko biết loại mấy mà dám xuống tiền thâu BT cổ hòng phá đi làm ks. Khu PĐP mà gần nhà thờ chắc toàn loại 1-2 cụ ah. Giữ nguyên hiện trạng đang sửa thì dc chứ đừng nghĩ đến việc phá vì có khi mình nát trc đó.

cụ qua Bên Quán Thánh có cái BT mua hơn chục niên rồi năm rồi mạnh dạn đập tan hoang và giờ nó cho ngâm nguyên hiện trạng 2-3 năm nay rồi.

haivanphe

Xe container
Chơi những vụ này mệt mỏi lắm ạ. Mua là phải xuống tiền cùng lúc để tránh các hộ đổi ý. Nhưng nhiều nhà tham, muốn tăng tiền, cò kè cả chục năm, lúc bán được giá cao hơn thì hể hả nhưng không tính được là chục năm trước bán 20 tỷ thì bằng 10 năm sau bán 40 tỷ. Nhà em đã trải qua vụ này nên nắm rõ lắm.

Long921

Xe tăng
chắc cụ là nhà bà bán cafe hay nói tiếng Pháp =)) nếu đúng nhà đấy thì cụ cất tạm ý định đấy đi. Các cháu bà ý thì ngoan ngoãn cả, con cái thì nước ngoài. có bà con dâu thì cũng bị mẹ chồng át vía. Địa chỉ đấy nhăm nhe cũng gần chục năm rồi, nhưng khách ko thiết tha vì khó xây cao.
Cụ cũng hay ngồi cf đây hả

Racehorse206

Xe tăng
4 gia đình kia dùng tiểu xảo để bà ấy chán mà bán thôi
Tại sao phải cư xử với nhau như thế, ông chủ kia muốn mua lại toàn bộ cân nhà thì trước hết mua 4 hộ kia cho họ chuyển đi rồi thương lượng với người còn lại

Long921

Xe tăng
em ko, bà ý nói lắm lắm :D nhưng cụ thử cải tạo nhà cụ, làm kiểu homestay đc ko ?
Đầy ng định muốn kiêu này rồi cụ ơi, nhưng qtrong bà í không bán nên mọi ng định làm cũng chùn bước mà :D

vu nhat hung

Xe buýt
Cụ thử áp dụng chiêu của Năm cam xem,nhà bà ấy giá thị trường 5 tỷ,cụ trả bà ấy 20 tỷ

TNLak

Xe điện
vãi lều ko biết loại mấy mà dám xuống tiền thâu BT cổ hòng phá đi làm ks. Khu PĐP mà gần nhà thờ chắc toàn loại 1-2 cụ ah. Giữ nguyên hiện trạng đang sửa thì dc chứ đừng nghĩ đến việc phá vì có khi mình nát trc đó.

cụ qua Bên Quán Thánh có cái BT mua hơn chục niên rồi năm rồi mạnh dạn đập tan hoang và giờ nó cho ngâm nguyên hiện trạng 2-3 năm nay rồi.
Em có căn khu Phạm Đình Hổ Nguyễn Công Trứ ko biết tình hình sao cụ nhi

Long921

Xe tăng
Ca này khó khi bà nhà ngoài cứ đòi giá trên trời mới chịu di chuyển không thì thoi :)) :))
Công nhận cụ ạ, đấy chính là vấn đề đấy , rất khó , nhiều khi ko muốn bán nên quăng bom thật to vào :D