[Funland] Xứ lí như vậy có bị coi là hèn

yen sao

[Tịch thu bằng lái]
Chấp làm gì thằng trẻ trâu

jazzzzz

Xe lăn
Cụ vẫn lên đây kể chuyện đc là vui rồi, sân si nhiều làm gì.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Kính thưa các cụ chẳng là hôm nay em đi làm về theo hướng từ tây sơn về thái thịnh. Trong quá trình di chuyển rẽ vào ngõ Thái Thịnh, em đi rất cẩn thận nhưng đúng lúc đó một thanh niên vượt đèn đỏ hướng từ tây sơn đâm vào em khiến em bị ngã rồi thanh niên đó cũng xúc phạm em nhưng em chỉ đáp lại Ông vượt đèn đỏ đâm vào tôi thì tôi sai à rồi em đi nhưng đi được một đoạn thì thanh niên đó từ phía sau lao lên đạp em ngã rồi túm cổ em định đánh và đe doạ gọi thêm người nhưng may có anh xe ôm gần đó can ngăn nên ko xảy ra xung đột nào rồi em cũng nói nhẹ nhàng với thanh niên đó rồi đi. Các cụ thấy em hành xử như vậy có phải do em hèn quá không ạ? :((

Quá hèn, nhưng quá đúng. Em ủng hộ cách xử trí như vậy.

boy_spott

Xe điện
Cụ trẻ tuổi mà biết chiêu lùi 1 bước tiến 3 bước là hơn người rồi

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Không có gì. Chẳng phải tay em, em xin lỗi thanh niên đấy trước khi nó kịp chửi em câu nào. Nó bằng tuổi con em em cũng gọi nó là anh để xin lỗi nó luôn. Xin số xin tên lúc rảnh em đi sửa xe cho anh.
Nếu cụ thấy nhẹ lòng thì thôi, nếu thấy bực bội thì cố theo cách của em, rồi từ từ mình tính. Ý Có câu "trả thù là món ăn càng nguội càng ngon" hoặc khựa có câu quân tử trả thù trăm năm chưa muộn, hiiiiiii

HoangMinhDuc98

Xe máy
Không có gì. Chẳng phải tay em, em xin lỗi thanh niên đấy trước khi nó kịp chửi em câu nào. Nó bằng tuổi con em em cũng gọi nó là anh để xin lỗi nó luôn. Xin số xin tên lúc rảnh em đi sửa xe cho anh.
Nếu cụ thấy nhẹ lòng thì thôi, nếu thấy bực bội thì cố theo cách của em, rồi từ từ mình tính. Ý Có câu "trả thù là món ăn càng nguội càng ngon" hoặc khựa có câu quân tử trả thù trăm năm chưa muộn, hiiiiiii
Bác nói đúng quá em thấy mình bỏ qua tránh mang hoạ vào thân like bác :)

Pigwalk

Xe container
Nếu pháp luật mà công minh thì cụ hãy ra tay, đằng này PL có như ko thì cụ nên nhịn cho lành.

HoangMinhDuc98

Xe máy
Nếu pháp luật mà công minh thì cụ hãy ra tay, đằng này PL có như ko thì cụ nên nhịn cho lành.
Bác nói chí phải em sợ nhất pháp luật của mình đúng là ở việt nam công lí chỉ là diễn viên hài thật :((

xegiacmo

Xe container
Muốn sống lâu thì nên làm thế

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Đm thằng dám nói gọi ng kia! Cụ đập bỏ mẹ nó đi chứ. Phải e thì cho mày ra cứt nhão luôn. Thằng lì lì alo phát thì dè chừng mà té cụ ah.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Kính thưa các cụ chẳng là hôm nay em đi làm về theo hướng từ tây sơn về thái thịnh. Trong quá trình di chuyển rẽ vào ngõ Thái Thịnh, em đi rất cẩn thận nhưng đúng lúc đó một thanh niên vượt đèn đỏ hướng từ tây sơn đâm vào em khiến em bị ngã rồi thanh niên đó cũng xúc phạm em nhưng em chỉ đáp lại Ông vượt đèn đỏ đâm vào tôi thì tôi sai à rồi em đi nhưng đi được một đoạn thì thanh niên đó từ phía sau lao lên đạp em ngã rồi túm cổ em định đánh và đe doạ gọi thêm người nhưng may có anh xe ôm gần đó can ngăn nên ko xảy ra xung đột nào rồi em cũng nói nhẹ nhàng với thanh niên đó rồi đi. Các cụ thấy em hành xử như vậy có phải do em hèn quá không ạ? :((
Em chỉ sợ không vượt qua được chính mình để hành xử như cụ thôi. Mời cụ ly vodka.

lhduong2002

Xe tăng
Em ủng hộ cách sử lý như vậy của cụ, thôi nó nhất mình nhì. Quan trọng ăn têt ngon, thua được gì đâu.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]

hatinh5760

Xe điện
Lưu manh khắc có lưu manh trị.
Như vậy là phải cụ ạ. Sĩ diện với ai, điên đấy, nó đang bực đời, nó xiên cho phát, đợi đc nó mất mớ nọ, mớ kia, xuân ko về, có khi mình mãi ko về!

thaison2008

Xe container
Cụ chủ yên tâm "Đời sẽ dậy nó" keke

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Đm thằng dám nói gọi ng kia! Cụ đập bỏ mẹ nó đi chứ. Phải e thì cho mày ra cứt nhão luôn. Thằng lì lì alo phát thì dè chừng mà té cụ ah.
Cụ đập nó xong cụ vui không? Tối nay đi đón F1 đi dã ngoại theo trường. Đường tắc, có thằng đi lấn sang làn ngược chiều của em mà nó hạ kính chửi em. Em đóng kín kính nhưng vẫn nghe thấy. Em kệ cha nó, cứ lo việc mình đã. Đi cùng em có cu em "thu họ" cùng khu, nó bảo em: "Anh để em xuống xiên cho nó phát". Em bảo, "mày ngồi đấy, kệ cm nó chửi".
Đấy, VD như hôm nay thằng kia mà gặp thằng thu họ đi cùng em chắc toi cm nó mạng rồi.