[Funland] Xu hướng đất ngoại ô tăng giá và nội đô giảm giá

Teen

Xe điện
Em chưa biết vụ này. Đất Kỳ Sơn cũng lên nhiều khi đường Hòa Lạc - HB xong và dự án PMH triển khai
Trưa nay đi ăn, em cũng mới hóng được DA ở Lương Sơn của 1 đối tác HQ. Nói ko phải mê tín chứ em thấy HB hợp với các cụ và các bề trên hơn. Non nước có vẻ lững lờ lắm, nhân tài cũng ko dồi dào lắm

Teen

Xe điện
Thường Tín, Thanh Oai phía Nam rất gần Hồ Rùa ( ~20km ) , tiềm năng sẽ là huyện giáp ranh nội thành, giao thông có nhiều đường TL lẫn CT theo e đầu tư ở đây hơn
Cụ phân tích khách quan tí xem nào. Cụ xuống tiền có vội quá ko ah?

binh77

Xe tăng
Dạo này em thấy Lương Sơn đăng bán nhiều, chưa gọi ĐT đàm phán giá, nhưng đại khái mảnh to trên 5.000m2 thì giá tâm 300k đến 400k/1m2, mảnh nhỏ dưới 3.000 m2 gia tầm trên 500k/m2. Các cụ thấy sao.

humer

Xe điện
Dạo này em thấy Lương Sơn đăng bán nhiều, chưa gọi ĐT đàm phán giá, nhưng đại khái mảnh to trên 5.000m2 thì giá tâm 300k đến 400k/1m2, mảnh nhỏ dưới 3.000 m2 gia tầm trên 500k/m2. Các cụ thấy sao.
Xa lắm cụ ạ, mua vứt đấy tầm vài năm sau giá có khi vẫn thế :D mà tìm chính chủ bán thế nào cụ nhỉ? Có mảnh nào bằng phẳng giá rẻ ko cụ? E thấy toàn đất đồi

Dan du an

Xe ba gác
Nhà em trong ngõ phố Vọng, 70 m vuông vắn. Gần cuối ngõ nên an ninh rất tốt. Dân cư xung quanh lành, xe máy để ngoài ban ngày chả sao cả. ô tô không vào được, chỉ có xe thương binh vào được. Đang muốn bán có cụ nào quan tâm không ạ.

Edgar90

Xe tải
Thấy báo đài nói nhiều về phía tây Hà Nội quá, e nghĩ mạn Hoài Đức, Đạn Phượng sắp tới sẽ hot, ngay trong ngắn hạn, Vin Đan phượng thấy chuẩn bị bán rồi

Jiren198

Xe điện
Nhiều cụ phi tận lên lương Sơn xa lắc xa lơ, mua 1,2 hecta còn đc, chứ vài nghìn cứ Hà Nội mà xúc , ko Hưng yên , Bắc Giang , hà nam đầy

Yeuphunu

Xe điện
Cháu thì chỉ thấy Luơng Sơn đội cò hùng mạnh vãi nhái.
Hai năm rồi các cụ tim mua nhà vườn đã mua giúp các em nó độ 50 chiếc ô tô các loại, hầu như là xe mới. Còn tài sản khác thì em không biết.

humer

Xe điện
Nhiều cụ phi tận lên lương Sơn xa lắc xa lơ, mua 1,2 hecta còn đc, chứ vài nghìn cứ Hà Nội mà xúc , ko Hưng yên , Bắc Giang , hà nam đầy
Có khi Hà Nam lại hay, phi tí cao tốc là đến. Cơ mà chắc ko rẻ

Jiren198

Xe điện
Có khi Hà Nam lại hay, phi tí cao tốc là đến. Cơ mà chắc ko rẻ
E thấy mấy khu đô thị mới có 11-12 tr, cứ vào làng xúc thì cũng 2-3 tr thôi cụ, ko về Hưng yên, mê linh, sóc Sơn .chương Mỹ ...cách tầm 35 km đổ về còn máu đi, xa quá ngại lắm

Lilak

Xe tải
Thông tin của cụ Sao đi ngược vs những cái em đang ngâm cứu quá

Trong kỳ nghỉ được dịp lang thang cafe nhậu nhẹt với nhiều ae đầu tư nhỏ lẻ, đầu tư nhiều, cả ko chuyên và chuyên nghiệp tổng hợp được ý kiến:

1. Đất nội đô chững lại, ngõ ngách xuống nhẹ, chung cư xuống nhẹ

2. Đất ngoại ô đang tăng nhẹ như khu vực Ba vì, Sóc Sơn, Lương Sơn, Hòa Lạc, nhưng BV, SS có lẽ dân rụt rè hơn vì ở HN khá khó khăn trong các thủ tục chuyển đổi, chuyển nhượng mục đất sử dụng đất, và tâm lý bị lừa kẹp bi như chục năm trước. Hòa Lạc thì lên kha khá và giao dịch lô nhỏ nhiều.

3. Đặc biệt lượng giao dịch đất đai khu vực Lương Sơn rất sôi động, 1 số ae tay ngang bị kẹp chục năm trước tranh thủ ra hàng thu hồi vốn nhưng giờ đang lên mạnh thấy tiếc... Có lẽ thông tin quy hoạch Lương Sơn lên Thị xã cuối 2020 với hệ thống hạ tầng đường xá đang được mở rộng trải nhựa đặt tên đường phố, hàng loạt dự án khu nghỉ dưỡng lớn đang được triển khai đầu tư khu vực Nhuận Trạch, Tân Vinh, Cư Yên...Dự án Khu công nghiệp của 1 tập đoàn lớn hàng trăm HA chỗ cánh đồng Nhuận Trạch giáp Xuân Mai, đường HCM mới sắp triển khai kéo dài đến Chợ Bến, đất khu vực này còn quá rẻ loanh quanh 1tr/m2 so sánh với bán kính 40km từ bờ hồ ra, có lẽ còn duy nhất khu vực này giá rẻ như vậy, rẻ hơn cả các vùng tỉnh lẻ phía bắc...nên các nhà đầu cơ, đầu tư đã ngửi thấy mùi tiền ở đây nên vào trước khi thổi sóng.

Các anh chị em hoạt động trong lĩnh vực này vào đây chém gió, cho ý kiến nhận định, đánh giá cho vui.

Mọi người vào đây đọc tham khảo, có ý kiến hay thì học hỏi, ý kiến ko phù hợp thì bỏ qua tránh cãi nhau chửi bới, tránh mua bán trong thớt để mọi người có kênh tham khảo thêm các thông tin, nhận định xu hướng về đất đai khu vực Ngoại ô Hà Nội.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
20 năm thì là tầm nhìn...Đông Tây kết hợp cúng rồi cụ à :))
Năm 2009 em mua đất ĐA giá từ 1,5-2,5tr/m2 mọi người bảo thần kinh mà vác tiền sang đó mua. Em kệ mẹ cứ mua vứt đó vì dư ít tiền, 2010 sốt lên gấp chục lần ko bán, sau về loanh quanh 10tr, giờ thì lên loanh quanh 15tr/m2.
Thôi thì để tiền đó đi buôn bán làm ăn chắc ko đẻ ra được từng đó, lúc các cụ có tầm nhìn và có tiền thì nó lên chục lần rồi, hihi

Jiren198

Xe điện
Năm 2009 em mua đất ĐA giá từ 1,5-2,5tr/m2 mọi người bảo thần kinh mà vác tiền sang đó mua. Em kệ mẹ cứ mua vứt đó vì dư ít tiền, 2010 sốt lên gấp chục lần ko bán, sau về loanh quanh 10tr, giờ thì lên loanh quanh 15tr/m2.
Thôi thì để tiền đó đi buôn bán làm ăn chắc ko đẻ ra được từng đó, lúc các cụ có tầm nhìn và có tiền thì nó lên chục lần rồi, hihi
E cũng giống cụ, loại đất mua rẻ mạt e vứt trường kì luôn, nếu nó tăng giá vì có dự án thì càng để đến cùng....kiểu đc ăn cả ngã vẫn lãi rồi:))

Teen

Xe điện
Tầm nhìn...cô thương thôi cụ ơi, vậy là ấm no. Chứ cô chỉ quý cũng mệt :))

Huthasa

Xe lăn
Trong kỳ nghỉ được dịp lang thang cafe nhậu nhẹt với nhiều ae đầu tư nhỏ lẻ, đầu tư nhiều, cả ko chuyên và chuyên nghiệp tổng hợp được ý kiến:

1. Đất nội đô chững lại, ngõ ngách xuống nhẹ, chung cư xuống nhẹ

2. Đất ngoại ô đang tăng nhẹ như khu vực Ba vì, Sóc Sơn, Lương Sơn, Hòa Lạc, nhưng BV, SS có lẽ dân rụt rè hơn vì ở HN khá khó khăn trong các thủ tục chuyển đổi, chuyển nhượng mục đất sử dụng đất, và tâm lý bị lừa kẹp bi như chục năm trước. Hòa Lạc thì lên kha khá và giao dịch lô nhỏ nhiều.

3. Đặc biệt lượng giao dịch đất đai khu vực Lương Sơn rất sôi động, 1 số ae tay ngang bị kẹp chục năm trước tranh thủ ra hàng thu hồi vốn nhưng giờ đang lên mạnh thấy tiếc... Có lẽ thông tin quy hoạch Lương Sơn lên Thị xã cuối 2020 với hệ thống hạ tầng đường xá đang được mở rộng trải nhựa đặt tên đường phố, hàng loạt dự án khu nghỉ dưỡng lớn đang được triển khai đầu tư khu vực Nhuận Trạch, Tân Vinh, Cư Yên...Dự án Khu công nghiệp của 1 tập đoàn lớn hàng trăm HA chỗ cánh đồng Nhuận Trạch giáp Xuân Mai, đường HCM mới sắp triển khai kéo dài đến Chợ Bến, đất khu vực này còn quá rẻ loanh quanh 1tr/m2 so sánh với bán kính 40km từ bờ hồ ra, có lẽ còn duy nhất khu vực này giá rẻ như vậy, rẻ hơn cả các vùng tỉnh lẻ phía bắc...nên các nhà đầu cơ, đầu tư đã ngửi thấy mùi tiền ở đây nên vào trước khi thổi sóng.

Các anh chị em hoạt động trong lĩnh vực này vào đây chém gió, cho ý kiến nhận định, đánh giá cho vui.

Mọi người vào đây đọc tham khảo, có ý kiến hay thì học hỏi, ý kiến ko phù hợp thì bỏ qua tránh cãi nhau chửi bới, tránh mua bán trong thớt để mọi người có kênh tham khảo thêm các thông tin, nhận định xu hướng về đất đai khu vực Ngoại ô Hà Nội.
Ngoại ô là chỗ mua thêm để ăn chơi. Nhưng tầm này đến cuối năm đói rã họng ra thì chỉ cố cầm hơi chứ lấy đâu ra tiền mà ăn với chơi.

GeleximcoD

Xe tải
Em nghĩ mua loanh quanh bán kính 15 đến 20km từ hồ Gươm, chẳng mấy chốc cũng thành trung tâm thôi