Pemil

Xe tải
đúng như e bảo.cái tẩu sạc của camera hành trình rất lởm.tuy nhiên trung thượng làm thế này ko đc.cái này đại lý tặng thì đại lý phải bảo hành chứ,cháy nổ liên quan đến đồ này thì xe phải dsc thay.e ra mitsubishi phạm văn đồng thay ko mất phí( mặc dù lỗi do e)
Nó không đáng gì, họ bảo hành: thay thiết bị và thẻ nhớ mới cho mình thấy ok mà.
Nếu mình có sẵn 2 cầu chì 15A thì chắc họ ko tính phí gì đâu.

daidq

Xe đạp
Xe em cũng bị cắm tẩu sạc ko có điện, đem vào gara nó thay cầu chì cũng ko đc, nó bảo hỏng mạch nọ kia, đem về nhà cắm thử máy bơm lốp thì ok, té ra là hỏng tẩu chứ ko phải hỏng lỗ tẩu của xe

IUSZU

Đi bộ
Đây rồi, khắc phục mất điện ổ cắm tẩu:
nằm ở con cầu chì này:
View attachment 6229037

anh em nào dính như em có thể tự lấy cái kẹp gắp cầu chì trong hộp cầu chì động cơ để gắp thay đơn giản nhé.
View attachment 6229038
View attachment 6229039

Em đã thay thế và ok luôn, sẽ theo dõi tiếp xem vì sao nó lại bị đứt cầu chì này.

Cái gắp cầu chì đây:

View attachment 6229052
Ôi xe mình ok rồi cũng bị tẩu camera hành trình 😭😭😭

Chỉnh sửa cuối:

khacsu

Xe hơi
Cc cho em hỏi con k3 của ông em nhà em dạo này điện ở tẩu chập chờn. Có điện chỉ vài giây là lại tắt. Thay tẩu ở xe em vào đang dùng bth cũng bị như vậy, lúc đầu tưởng hỏng tẩu 12v nhưng ko phải. Cam hành trình lẫn điện thoại cắm vào cũng đc mấy giây là tắt ko có nguồn @@

Dr Blue

Xe đạp
Xpander của em tự nhiên mất điện tẩu sạc, trước đó cám cam hành trình hãng tặng theo xe vẫn ngon, không rõ nguyên nhân do đâu, kiểm tra lỗ tẩu trong hộc sau cần số cũng mất luôn.
Xem trên mạng thì thấy mọi người nói là có thể cháy cầu chì, nhưng chưa cụ nào chỉ cái cầu chì chỗ đầu gối trái hay trong Box cầu chì chính?
Cụ nào dính rồi cho anh em chút kinh nghiệm tự xử lý nhé, ngại ra hãng bảo hành mất thời gian, nếu tự thay được thay luôn.
Có ảnh càng tốt nhé, em thấy mấy cụ kêu vụ này rồi.
Xe bác chắc bị cháy cầu chì rồi, nhưng bác ẩn thận cái đầu tảu mình gắn vào. Đôi khi nó làm cháy cầu chì hoặc chập hệ thống điện ạ

Kong Tat

Xe đạp
Các cụ chỉ giúp em cái chỗ cầu chì của Đèn gầm xem Xpander 2021 ở chỗ nào mua loại gì chân to hay chân nhỏ.
Cảm ơn trước nhé.