Thảo luận Xpander - Các chức năng ẩn

bubi

Xe buýt
Cái này gọi là "bị cắt" chứ ko phải là ẩn các cụ ơi.

Tại sao lại gọi là "bị cắt"?
Bình thường các chức năng này được lập trình trên Ecu cả rồi, mà 1 loại ecu nó lắp cho tất cả các phiên bản luôn. Nhưng một hệ thống tự động hóa ngoài phần mềm còn có phần cứng (cảm biến, công tắc, motor ...) thì mới chạy đc. Hãng để giảm chi phí đã cắt bỏ phần cứng, cũng vì giá thôi chứ ko phải là thiếu tôn trọng ng dùng.
Những cái "bị cắt" mà cụ nói là các chức năng cao cấp khác cần có phần cứng bổ sung, tức là phải gắn thêm cảm biến, công-tắc, mô-tơ... Còn những tính năng ẨN được thảo luận ở đây đúng là ẩn thực sự. Không cần gắn thêm bất cứ phần cứng (thiết bị) nào, chỉ cần chỉnh lại các cài đặt trong ECU bằng phần mềm (từ disable thành enable, hoặc từ no thành yes...) thông qua kết nối máy tính với ô-tô là làm được.

bubi

Xe buýt
... còn không biết chuyện mở autolock, chắc thợ gắm 1 cục của tàu vào cổng dưới vô lăng giá trên shopee là 600k đó .
Riêng chức năng autolock khi chạy lên 20 km/h và auto unlock khi về P thì KHÔNG PHẢI GẮN THÊM BẤT CỨ CỤC/HỘP GÌ HẾT. Đây là chức năng ẩn. Gara/hãng dùng máy tính kết nối với xe qua cổng ODB, chạy phần mềm chuyên dụng, tìm đến tính năng autolock thay thông số từ "disable" thành "enable", sau đó ghi cấu hình, thoát ra là xong. Phí ở hãng là 550k, gara là 250k, có gara còn làm free nếu bác mua lắp thứ gì đó của họ.

Thanhdoprinting

Xe máy
Website
indecan.vn
Bác nào chuẩn bị lấy xe thì nên deal thêm với sr để đưa vào kích hoạt trước khi nhận xe

vuquyduong

Xe đạp
hãng mất 500k hả cụ, hôm qua e lấy xe cũng ở trung thượng, e sale bảo e là về làm bảo dưỡng 2k sẽ kích hoạt một số tính năng ẩn cho e, mà e ở sơn la, vội về luôn trong ngày, chứ k là e ở lại làm r. nếu mà như cụ bảo thì còn dám lấy phí khách hàng nữa thì tệ quá

Cap_cap

Xe đạp
Có 1 thớt nói Mitsu Outlander có khá nhiều chức năng ẩn có thể kích hoạt. Tôi chắc là Xpander cũng có nhiều chức năng ẩn. Cụ thể Xpander có chức năng auto lock cửa khi chạy đến 20 km/h, và unlock cửa khi đưa cần số về P.
Xin hỏi các bác, đặc biệt là các bác bán hàng Mitsu là Xpander còn có những chức năng ẩn nào nữa, chi phí để kích hoạt (enable), và làm ở đâu ạ.
Xin cảm ơn các bác.
Tính năng ẩn trên xe Mitsubishi Xpander – + Báo động trong xe khi lùi
+ Chuyển chế độ gập gương
+ Báo động tìm xe
+ Tự khoá cửa khi xe chạy trên 20 km/h
+ Bấm khóa còi kêu
+Rửa kính tự động (comfort washer)
+ Mở gương chủ động
+ Báo tốc độ vượt quá 120km/h
+ báo động chống trộm ngay lập tức

vuquyduong

Xe đạp
sale trung thượng e lấy ở đó, họ bảo bảo dưỡng 1000km xuống sẽ kích miễn phí

Trần chí hào

Đi bộ
Xin các bác chỉ giáo.
Kích hoạt chức năng ẩn auto look (dòng Xpander cross) có gây lỗi hệ thống điện và phanh ABS ko?

koinmit

Xe hơi
NTD VN mình hiền quá nhỉ, cứ thế này các hãng còn bắt nạt dài