Xong thủ tục sang tên xe cũ cần làm gì

vanhoa263

Xe máy
Em vừa xong thủ tục sang tên xe cũ (đã có biển mới, đăng ký mới). Vấn đề là cái Giấy đăng kiểm, lệ phí bảo trì đường bộ, bảo hiểm vật chất bắt buộc vẫn theo biển xe cũ và còn thời hạn.

Em có cần phải làm lại các thủ tục này ngay không nhỉ vì trên giấy tờ mới chẳng có chữ nào liên quan đến biển số xe cũ cả, mà các giấy tờ dán ngay trên kính xe.

Cảm ơn các cụ.

Shu_Ji

Xe đạp
Em cũng đang thắc mắc vụ này. Cụ nào biết chỉ giúp em với!

bunnyk15a

Xe tải
Em vừa xong thủ tục sang tên xe cũ (đã có biển mới, đăng ký mới). Vấn đề là cái Giấy đăng kiểm, lệ phí bảo trì đường bộ, bảo hiểm vật chất bắt buộc vẫn theo biển xe cũ và còn thời hạn.

Em có cần phải làm lại các thủ tục này ngay không nhỉ vì trên giấy tờ mới chẳng có chữ nào liên quan đến biển số xe cũ cả, mà các giấy tờ dán ngay trên kính xe.

Cảm ơn các cụ.
Không cần làm ngay đâu cụ ơi, đăng kiểm + bảo hiểm có số khung, số máy nên khi check họ sẽ check theo 2 thông số này rồi sẽ đký biển theo biển mới của bác.
Có riêng lệ phí bảo trì đường bộ thì họ sẽ chỉ tính đến ngày cụ ra đăng ký xe mới. CÒn từ lúc đó đến lúc đăng kiểm lần tiếp theo là họ sẽ bắt đóng phí bù thiếu.
Cái này e cũng cãi 1 lần vs đăng kiểm cầu giấy nhưng mất thời gian nên bỏ qua ạ.

morecar

Xe máy
Nếu sang tên mà phải đổi biển số (từ 4 số lên biển 5 số) thì cụ phải đi đăng kiểm lại. Còn giữ nguyên biển thì cụ chỉ cần đổi lại giấy chứng nhận bảo hiểm là xong.

bunnyk15a

Xe tải
Nếu sang tên mà phải đổi biển số (từ 4 số lên biển 5 số) thì cụ phải đi đăng kiểm lại. Còn giữ nguyên biển thì cụ chỉ cần đổi lại giấy chứng nhận bảo hiểm là xong.
Không cần đăng kiểm lại đâu cụ ơi, cái này e lấy bằng chứng vợ 2 em ra đảm bảo mà:D

land68vn

Xe đạp
Khi mua lúc nào cũng cần chuyển nhượng sang tên các cụ ạ!

có từ tỉnh này sang tỉnh khác mà chưa đến han đăng kiểm thì không phải đăng kiểm lại cụ ạ.

sonhungpro

Xe máy
em cũng đang rơi vào hoàn cảnh này

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Ko cần đổi sổ cụ ah . đăng kiểm ko bắt buộc ng ta tính căn cứ theo số máy số khung của xe ô tô ạ

demon52

Xe máy
Website
vntech24h.com
Các cụ ơi, em mới mua xe, mà em chưa có điều kiện đổi biển và sang tên ( chưa chạy đc cái vụ hộ khẩu HN ở quận đống đa, mặc dù vợ em đã hộ khẩu HN, em ko biết chạy cái vụ này, cụ nào biết chỉ em luôn ). Mà em lại mua xe ở salon, ( họ kêu có giấy ủy quyền gì gì đó của chủ cũ và giấy tờ kí sẵn ), em lấy xe đó đi thì làm cách nào để chứng minh hiện giờ em là chủ xe đó, nhỡ chủ cũ họ đòi xe thì sao nhỉ? em chưa mua bao giờ nên hơi ngu, các cụ thông cảm...

hangdocbk

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi, em k có hộ khẩu Hà Nội, em có thẻ sinh viên. có được sang tên biển Hà Nội không ạ.
2 bánh thì e đăng ký biển HN luôn rồi

Các cụ cho em hỏi, em k có hộ khẩu Hà Nội, em có thẻ sinh viên. có được sang tên biển Hà Nội không ạ.
2 bánh thì e đăng ký biển HN luôn rồi
sinh viên năm 2 trở lên dky được cụ ạ

Các cụ ơi, em mới mua xe, mà em chưa có điều kiện đổi biển và sang tên ( chưa chạy đc cái vụ hộ khẩu HN ở quận đống đa, mặc dù vợ em đã hộ khẩu HN, em ko biết chạy cái vụ này, cụ nào biết chỉ em luôn ). Mà em lại mua xe ở salon, ( họ kêu có giấy ủy quyền gì gì đó của chủ cũ và giấy tờ kí sẵn ), em lấy xe đó đi thì làm cách nào để chứng minh hiện giờ em là chủ xe đó, nhỡ chủ cũ họ đòi xe thì sao nhỉ? em chưa mua bao giờ nên hơi ngu, các cụ thông cảm...
cụ làm dịch vụ nhập khẩu hà nội rồi sten xe cho an tâm. đống đa thì tầm 10-15 củ vụ nhập khẩu tuỳ hồ sơ nếu cụ quen biết thì có khi còn free. xe có hợp đồng uỷ quyền thì cụ bảo salon làm hddmb vào tên cụ, bao giờ có hộ khẩu thì sten. nếu hdmb quá 30 ngày thì khi đó huỷ đi đóng lại hdmb là chắc cú nhất

demon52

Xe máy
Website
vntech24h.com
cụ làm dịch vụ nhập khẩu hà nội rồi sten xe cho an tâm. đống đa thì tầm 10-15 củ vụ nhập khẩu tuỳ hồ sơ nếu cụ quen biết thì có khi còn free. xe có hợp đồng uỷ quyền thì cụ bảo salon làm hddmb vào tên cụ, bao giờ có hộ khẩu thì sten. nếu hdmb quá 30 ngày thì khi đó huỷ đi đóng lại hdmb là chắc cú nhất
Dạ em cảm ơn cụ, vậy em chỉ cần báo salon làm hợpđồng mua bán thôi ạ, may quá :)
Em cũng đang tìm cửa chạy cái vụ hộ khẩu, hi vọng là xong xuôi :)
Em cảm ơn cụ

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
Dạ em cảm ơn cụ, vậy em chỉ cần báo salon làm hợpđồng mua bán thôi ạ, may quá :)
Em cũng đang tìm cửa chạy cái vụ hộ khẩu, hi vọng là xong xuôi :)
Em cảm ơn cụ
Hộ khẩu thử qua e nhá:))