[VHGT] Xóm e suýt có xô xát giao thông

dinhnv

Xe máy
Tình hình là ngay trước cửa nhà e vừa suýt có xô xát giao thông các cụ ợ, e đang ra ban công rít thuốc lào thì có 1 chiếc camry với 1 altis đen nối đuôi nhau đi, đường ngõ cũng hơi hẹp, chiếc camry đi trước đi chậm chậm như tìm đường thì phải, thế là đến cái ngõ cắt gần nhà e lại vượt qua mất, thế là cụ camry dừng khựng lại, cụ altis đi ngay sát sau còi um lên, còi thì còi hơi chứ ầm hết lên. Xong cụ camry lùi lùi lại để cua vào cái ngõ vừa đi qua, cụ altis lại còi ầm ầm lên tiếp, rồi cụ camry cứ lùi lùi tiếp khiến cụ kia phải lùi theo (tầm này em thấy có chút bực bội đến cả 2 bên rồi).
Đến khi đủ để cua phải vào cái ngõ ấy thì cụ cam rẽ. Nhưng cụ altis cứ còi ầm ầm lên tiếp. Cụ camry chắc cay mũi lắm rồi thế là cụ ấy đếk cua vào ngõ nữa cụ ấy lùi lại dừng cm nó ngang ra đường còn cụ ngồi phụ kéo kính xuống nhìn (thanh niên đội mũ lưỡi trai ợ), em nghe thoáng loáng thấy chửi "còi còi cái đb" j đó. Cụ altis vẫn còi 2 3 phát nữa. Em thấy căng quá rồi chạy vào lấy đt định quay vụ choảng nhau thì có mấy người tham gia giao thông xung quanh nói can ngăn hay là ai nói từ trong xe thôi đi đi, thế là 2 xe gườm nhau thêm lúc nữa rồi đường ai nấy đi. Hình như mấy cụ này đều ăn rượu rồi thì phải, khiếp quá làm e quay hụt đoạn clip, do ko có chiến sự nên thôi e ko up clip lên nữa :D
Nói thật với các cụ đi xe máy gặp mấy cụ còi hơi nữa đường thì tắc không còn đường tiến cứ inh ỏi bóp. Ý thức kiểu đó bảo sao cứ xảy ra cãi vã oánh nhau.

tùng tổng

Xe tăng
cụ nào cao niên xem có triệu hồi 2 cụ ấy trên OF được không ạ? :-@

kiendaicad2

Xe hơi
Tai em nhiều hôm điếc vì còi xe rồi.

cuong1903

Xe tăng
Em mới lái, rèn cho mình tính không còi bừa, nhiều khi chở sếp trên xe, thấy mình không còi (e đã nháy đèn rồi, sếp còn bảo : còi lên cho họ tránh, đường phố ở VN không còi không được đâu.

binhbv

Xe hơi
Còi vô tội vạ là vô cùng dễ gây mất đoàn kết.

dactung

Xe hơi
Còi như vậy là rất dễ no đòn hoặc về thay kính mới

endo.bsn

Xe máy
Cháu chia sẻ với các cụ về vấn đề còi.

Nhưng còn một khía cạnh nữa, các cụ thấy thế nào?

Đi quá đường, ngõ nhỏ, cắm đầu cắm cổ ép người khác phải lùi có làm người khác khó chịu không?
Rơi vào tình huống ép phải lùi như vậy với cháu cũng rất khó chịu, với kinh nghiệm bi thương lùi đổ bếp nhà hàng xóm một lần như cháu.

Tình huống này theo cháu, thằng xe trước nên có lời với người sau để đỡ ức chế. Anh là người sai trước chứ ko phải người còi đằng sau sai trước.
Em thấy cụ nói cũng đúng. Các cụ ấy mà mỗi người nhẹ nhàng nói một câu thì đã không có chuyện

Chevroletspack4D

Xe tải
Ko còi ko được, nhiều choai, mợ đi 2b cứ giữa đường đi, tay cầm điện thoại dí lên tai, còi 1, 2 phát ko tránh, bực, cho luôn tràng dài ko nghe được điện thoại luôn. Bình thường thì đã ngồi 4b là nhịn nên cũng chả phải sử dụng đến còi

Tùng Zyn

Xe buýt
Giờ em đi đường cứ kệ thôi cụ ạ.
Lợn đằng sau rọi đèn thì ra xoay gương đi.
Cờ hó đằng sau bấm còi thì ta bật nhạc lên.
Đứa nào bố chết, vội thì kệ nó :) Trừ xe ưu tiên chứ không thì đường đông em không nhường ai hết. Đường vắng mà mình đi chậm mới nhường.

Chevroletspack4D

Xe tải
Giờ em đi đường cứ kệ thôi cụ ạ.
Lợn đằng sau rọi đèn thì ra xoay gương đi.
Cờ hó đằng sau bấm còi thì ta bật nhạc lên.
Đứa nào bố chết, vội thì kệ nó :) Trừ xe ưu tiên chứ không thì đường đông em không nhường ai hết. Đường vắng mà mình đi chậm mới nhường.
Đang có bài này để chống bị rọi đèn đây này, lắp đèn let lên đèn phanh trên =))