[Funland] Xôi lúa - Vinh danh hương vị Hà Thành

vnktv

Xe hơi
Có cụ/mợ nào đã ăn xôi lúa ( ngô ) , xôi xéo ở đầu chợ chỗ ngã 4 ''chợ'' Hàng Bè + Đinh Liệt ( Đinh Liệt là phố bán nhiều áo len ấy ) chưa ? , hàng xôi đấy của bà cụ tầm trên 70t bán , hành phi tự làm , đậu xanh giã nhuyễn nặn thành viên tròn rồi khi khách ăn mới lấy dao nạo vào xôi

Còn 1 hàng xôi cũng tương đối ngon rẻ nhưng không có xôi lúa ( xôi ngô ) ở ngã 4 Quan Thánh - Cửa Bắc , bán vỉa hè , mở hàng tầm 3h30 sáng bán đến 7h là hết :D
Đinh Liệt thì bán giờ nào hả cụ ?

seadog

Xe hơi
Ở Nguyễn Du cũng có 1 quán nhưng bán đắt...;(
Em ăn quán này từ hồi cấp 1 đến giờ.
Trước ở bên phía đồn công an, giờ sang đối diện

Em thấy nhiều nơi cũng có món này mà. Chả biết họ có trước hay Hà lội có trước. nếu đúng HN có trước các nơi khác đến ăn thấy ngon rồi về làm nhái thì đáng vinh danh thật. còn không thì ... thường thôi, long trọng hóa làm giề.
Món này là của Hà Nội cụ ạ

Thế cụ có học Trưng Vương, Việt Đức k thế? :D
Em Quang Trung - Việt Đức đây cụ ơi :D

Đùa thế thôi chứ Nhà cháu thấy ăn bốc thì món gì cũng ngon. Mà ăn xôi thì hầu như ai cũng bốc kể cả xôi lúa, xôi ngô, xôi xéo gì cũng bốc hết.
Xôi xéo và ngô mà bốc thì.... :D

Buco

Đi bộ
Cái laọi này em dự chỉ bán buổi sáng cụ ạ
Kính thưa các cụ, bà cụ bán xôi này nghỉ lâu rồi, nhà cháu ăn xôi của cụ ý từ hồi cởi truồng cơ, công nhận cháu cũng ăn nhiều hàng rồi, vì thích xôi lúa, xôi xéo nhưng chưa thấy có hàng nào ngon như của bà cụ. Từ hồi dẹp cái chợ Hàng Bè, bà cụ nghỉ hẳn, thấy thiếu vắng mất cái giè đó.

vnktv

Xe hơi
Kính thưa các cụ, bà cụ bán xôi này nghỉ lâu rồi, nhà cháu ăn xôi của cụ ý từ hồi cởi truồng cơ, công nhận cháu cũng ăn nhiều hàng rồi, vì thích xôi lúa, xôi xéo nhưng chưa thấy có hàng nào ngon như của bà cụ. Từ hồi dẹp cái chợ Hàng Bè, bà cụ nghỉ hẳn, thấy thiếu vắng mất cái giè đó.
Tiếc quá cụ nhỉ !

thanhnt12

Xe hơi
Em cũng Quang Trung - Việt Đức, em hay ăn xôi xéo của 2 mẹ con, mẹ bán ở phố Quang Trung đầu ngã tư Hai Bà Trưng, con thì bán ở Hai Bà Trưng, xôi cũng dẻo thơm vàng hành cũng tự phi chỉ mỗi tội đỗ ko nắm thành cục tròn thái lát như hồi xưa

vnktv

Xe hơi
Tuần vừa rồi em có dịp lên xôi Yến liền gọi món xôi xéo nhiều đậu nhiều hành ăn xem sao nhưng thấy không hài lòng lắm vì xôi giống cơm nếp chứ không phải xôi đồ bằng chõ. Giờ muốn tìm chỗ nào chuẩn cũng khó ạ.

musiclife

Xe tăng
Xôi lúa các cụ nhớ ăn ở quán của bà cụ ngồi vỉa hè phố Yết Kiêu nhé

thanhloveSUV

Xe tải
Website
vn.360plus.yahoo.com
iem cũng thích măm xôi .. xôi lúa mà ăn nhiều hành phi thì cứ gọi là.... Đc cái iem thi thoảng vẫn đc bu em nấu xôi lúa cho măm.. ôi yêu bu e quá...

seadog

Xe hơi
Thế này khéo nhờ mợ Nó kìa thu xếp đất đai bên các chi hội khác: Hội Trưng Vương - Việt Đức - Trần Phú nhỉ?
Em là Đực cụ ạ :(

Tuần vừa rồi em có dịp lên xôi Yến liền gọi món xôi xéo nhiều đậu nhiều hành ăn xem sao nhưng thấy không hài lòng lắm vì xôi giống cơm nếp chứ không phải xôi đồ bằng chõ. Giờ muốn tìm chỗ nào chuẩn cũng khó ạ.
Xôi Yến là hàng xôi em ghét nhất. Thề
Ăn rất là công nghiệp, không có vị thơm tí nào cả (tất cả các loại)

nokiaN9

Xe tăng
Thế này khéo nhờ mợ Nó kìa thu xếp đất đai bên các chi hội khác: Hội Trưng Vương - Việt Đức - Trần Phú nhỉ?
Sáng mai ọp ở hàng xôi lúa Hàng Bài - Lý thường kiệt, đoạn đối diện ks Lan Viên đê các cụ ơi

Pro_pe

Xe điện
Sáng mai ọp ở hàng xôi lúa Hàng Bài - Lý thường kiệt, đoạn đối diện ks Lan Viên đê các cụ ơi
Sáng mai em chịu rồi, lỡ hẹn hội CFC :(

Hôm trước em ráo với Mốc box bên kia xin cấp đất rồi đấy, khéo làm thớt hô hào nhỉ? Sáng mai em gặp lão Pi á nồ em xúc luôn :))

kochino

Xe tăng
Xôi lúa ngon, mời bác buổi sáng lên hàng xôi của 1 chị bán ở vỉa hè phố Hàng Bài, gần đối diện với cục xuất nhập cảnh nhé, ngon miễn chê luôn ạ.
Em chuyên ăn ở đây, cả xôi xéo và xôi Ngô, 10k với cả 2k hành đỗ ăn thêm, ngon miễn chê, em 80k mà ăn 10k còn thấy no đến trưa ạ.

nokiaN9

Xe tăng
Em chuyên ăn ở đây, cả xôi xéo và xôi Ngô, 10k với cả 2k hành đỗ ăn thêm, ngon miễn chê, em 80k mà ăn 10k còn thấy no đến trưa ạ.
Ngày đầu tiên còn không có ruốc với đường, sau chi gái í lại biến tấu thêm cho khách lựa chọn
Em ăn hàng này từ ngày chị í mới bán, chắc giờ là tầm 15 năm