[Funland] Xoang trán, đau đầu, cụ nào cứu em?

Xakhơi.

Xe hơi
Triệu chứng của cụ chính xác bị bệnh do gần mật,muốn chữa đứt điểm thì alo cho mình
Để em nghiên cứu thêm, chứ ở gần mật sao liên quan dc cụ nhỉ, em nghe xem hợp lí ko đã kk. Cùng lắm e nghiên sang chữa Dị cảm thì có khả năng nhưng e để cách tgian cho đỡ uống thuốc liên tục.

nguyenlongthe

Xe tăng
Để em nghiên cứu thêm, chứ ở gần mật sao liên quan dc cụ nhỉ, em nghe xem hợp lí ko đã kk. Cùng lắm e nghiên sang chữa Dị cảm thì có khả năng nhưng e để cách tgian cho đỡ uống thuốc liên tục.
Sory cụ mình viết nhầm:Do GAN,MẬT cụ nhé

moongket

Xe điện
Cảm ơn các cụ các mợ đã chia sẻ. Em được 1 người mách và đang áp dụng được 2 hôm. Thấy cũng bớt đau đi nhiều. Em sẽ tiếp tục và báo lại kết quả với cccm.
Triệu chứng: Nhức xoang trán nhưng mũi thông k có mũ. Sáng k nhức, trưa thì nhức kinh khủng, chiều dịu dần đi.
Chẩn đoán: Xoang trán, mủ bị kẹt lại trong hốc xoang trán k ra ngoài được nên xịt nước muối hoặc thuốc k có hiệu quả như mong muốn.
Cách khắc phục: Em kết hợp Đông Tây, cổ truyền lẫn hiện đại.
1. Xông: đun sôi nước pha muối loãng. Lấy giấy cuốn lại thành ống tròn. Úp mặt vào và hứng hơi nóng bốc lên từ nồi (nồi nhỏ nhỏ thôi) vào mũi và trán. Nước nguội lại đun lên xông tiếp, độ tầm 15 phút. Sau đó xì mũi, rửa mũi. Làm nhiều lần trong ngày để mủ lỏng và chảy ra ngoài.
2. Giã gừng, cho vào gạc dán lên vùng trán. 2h thay 1 lần. Gừng ấm nóng sẽ làm dịu cơn đau và tác dụng tháo mủ ra ngoài.
3. Xịt nước muối, Hardcort...
Hai ngày cuối tuần em sẽ tiếp tục. Hi vọng sang tuần đầu nhẹ nhàng để chuẩn bị chiến đấu với mùa đông.
Cụ ơi mấy hôm nay em bị viêm xong trán y xì cụ
Giờ làm thế nào cho đỡ hả cụ
Cứ tầm 10-11g trưa cả chiều tối là mức lông mày cả nhức đầu quá cụ ạ

crazyboy66

Xe hơi
E thì vừa bị xoang, bị viêm mũi dị ứng. Mùa đông hoặc ngồi điều hoà nhiều là chảy nước mũi, ngạt mũi, giật lên cả mắt, rất ngứa mắt, hắt hơi liên tục đôi khi kèm cả ho, xịt mũi nhiều quá có khi còn ra cả máu lẫn dịch nhày. E bị mấy năm nay rồi. Thực sự rất khó chịu và bất tiện trong cuộc sống. Cụ nào bị giống e thì chia sẻ nhé, e muốn xử lý triệt để ạ.

Vervada

Xe hơi
Em bị nhức trán trên lông mày. Đau quá các cụ ạ. Em bị xoang mãn tính nhưng cả tuần này k thấy mủ, mũi vẫn thông thoáng mà cứ gần trưa là nhức trán quá các cụ ạ. Đau giật giật luôn.
Cụ nào có kinh nghiệm giúp em với.
em cũng bị giống cụ, cái món xoang này chỉ có chăm súc họng - rửa mũi bằng bình xịt nước muối, nếu cụ bị nặng có thể mua thêm cái máy xông mũi bằng thuốc xông mà bệnh viện hay dùng ấy. Cả nhà em đều bị xoang :D