[Funland] Xinh đẹp quá mà sao đến nỗi này ah e

Trục

Xe ba gác
Bạn ý trót lấy lại tiền thừa hơi nhanh từ tay của cô bán xăng và cũng chưa lấy lại được đồng tiền thừa nào. Bạn ý chỉ với tay lấy lại tiền thừa hơi nhanh và hơi nhiều, và cô bán xăng cũng giật lại được mớ tiền thừa bị lấy nhầm. Trong lúc nhà có việc bận nên chạy nhanh xe về nhà, chứ không phải cướp. Những hành vi thế này bên xxx đã có tiền lệ và án lệ rõ ràng.
Giờ em mới biết vụ này là có tiền lệ rồi, đầu tiên, em tưởng cụ đưa ra kịch bản. :P

Mytv

Xe điện
E Thảo này làm e nhớ tới 1 e sn 95 làm cùng công ty e:
Rất xinh đẹp nhìn sang xịn mịn, đi Yaris đi làm
Thế éo nào có thói xấu hay ăn cắp vặt
Có lần bị phát hiện ra lục ví của bà sếp lấy trộm vài tờ 500k bị phát hiện rồi bị đuổi việc ngay lập tức
Bà chị cùng phòng còn bảo tao bị mất thỏi son với ít tiền trong ví cũng nghĩ con này lấy
Nghĩ cũng lạ :-o nhìn có thiếu thốn gì đâu
Trường hợp e cty cụ ko hiếm. Cùng phòng vk cũng có 1 e. Suốt 1 thời gian nó lấy tiền trong túi vk e. Toàn lấy vài ba trăm. Mãi sau mới thử bằng cách có vk e với nó ở lại phòng. Trc khi ra ngoài vk e đếm tiền, về kiểm tra lại thấy mất 300k. Vì cũng có qh với bố mẹ e này nên ko muốn tổ chức bắt quả tang. Đành lắp cam & nói bóng gio về chuyện mất tiền.

xukthal

Xe lăn

Mytv

Xe điện
Thông tin là em nó bị bệnh, gđ cũng cơ bản, có điều kiện, em ấy làm NN, cửa hàng các kiểu to vật vã, bố giám đốc.
Chắc lại trầm cảm tâm thần rồi. Hi vọng giám định các kiểu đúng bệnh tình.
E cũng hóng hớt dc là nhà e ấy ko thiếu tiền. E này khả năng trầm cảm tâm thần rồi.

minhhai985

Xe lăn
E này cũng to gan đấy nhỉ, e chịu, nhiều lúc cũng bí nhưng bố bảo chả dám đi giật tiền trên tay người khác.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Thông tin là em nó bị bệnh, gđ cũng cơ bản, có điều kiện, em ấy làm NN, cửa hàng các kiểu to vật vã, bố giám đốc.
Chắc lại trầm cảm tâm thần rồi. Hi vọng giám định các kiểu đúng bệnh tình.
E cũng hóng hớt dc là nhà e ấy ko thiếu tiền. E này khả năng trầm cảm tâm thần rồi.
Ạ các cụ. Trầm cảm là trạng thái không thiết tha gì trong cái cuộc đời này nữa rồi.
Trầm cảm mà biết tháo biển số xe để đi cướp rồi về nhà tháo thạch cao ốp trần để giấu áo chống nắng thì bọn cướp nó cũng chạy bệnh án trầm cảm hết.

Ạ các cụ. Trầm cảm là trạng thái không thiết tha gì trong cái cuộc đời này nữa rồi.
Trầm cảm mà biết tháo biển số xe để đi cướp rồi về nhà tháo thạch cao ốp trần để giấu áo chống nắng thì bọn cướp nó cũng chạy bệnh án trầm cảm hết.
Thông tin trên LC em nhận đc là thế mợ ạ, còn ntn thì phải đợi thôi. Nhà em ấy nhà bán đồ thể thao có cửa hàng to vật, vẫn hay tham gia các giải đấu. Người trên đó còn biết em ấy bị bệnh, còn em chưa bị trầm cảm nên ko biết :D

Parejo_10

Xe điện
Thuyết âm mưu nó nhiều lắm mợ. Biết đâu em này chủ hùn hạp cầm mớ tiền của anh em bạn bè rồi vay mượn đầu tư BDS giờ bong bóng nó tẹp thì anh em nó dồn vào tường nên tìm kế để vào chỗ “ an toàn “ hơn ở ngoài.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Thuyết âm mưu nó nhiều lắm mợ. Biết đâu em này chủ hùn hạp cầm mớ tiền của anh em bạn bè rồi vay mượn đầu tư BDS giờ bong bóng nó tẹp thì anh em nó dồn vào tường nên tìm kế để vào chỗ “ an toàn “ hơn ở ngoài.
Thông tin trên LC em nhận đc là thế mợ ạ, còn ntn thì phải đợi thôi. Nhà em ấy nhà bán đồ thể thao có cửa hàng to vật, vẫn hay tham gia các giải đấu. Người trên đó còn biết em ấy bị bệnh, còn em chưa bị trầm cảm nên ko biết :D
Thế thì phải kiếm cái giấy chứng nhận tâm thần nó mới logic ạ.

Nếu gia đình biết bị bệnh, có yêu cầu thì CQĐT sẽ trưng cầu giám định. Kết quả sẽ là cơ sở để xử lý tiếp thôi. Mợ nói kiếm cái giấy nghe có vẻ muốn người ta rũ tù nhỉ. Em tôn trọng quan điểm của mợ.
Nhìn hành vi phạm tội em vẫn có cái nhìn thiện cảm về em này. Rất mong điều may mắn đến với em ấy.

Parejo_10

Xe điện
Anh em XH Black nó chỉ biết vay xèng nó đến ngày đến giờ không giả lại văn vở là nó tìm cách xử chứ nó có thèm 2-3 cái giấy chứng nhận nọ kia đâu. Nên tìm kế như mợ kia có khi chuẩn đấy. Nhiều việc ai biết đâu chữ ngờ….

xukthal

Xe lăn

Axeco

Xe buýt
Nhiều lúc đầu óc con người ta ko đc tỉnh táo thông suốt

matizvan2009

Xe ba gác
Hôm nọ tụi em ngồi trà đá luận đạo, bảo giờ lực lượng lao động trong trại hiện đang bỏ phí nếu chỉ cho lao động cải tạo tay chân đơn thuần. Giá mà mở riêng một trại rồi cho họ lao động đúng chuyên môn:
ví dụ
- anh K bạc ACB thì cho quản lý mấy chục quỹ đầu tư, giao chỉ tiêu lãi lỗ đàng hoàng. Cấp đường truyền mạng và máy tính để làm việc
- Phan Sào Nam thì cho làm giám đốc vận hành hệ thống thanh toán hay outsource vận hành cho một mạng lưới betting châu Á hay châu Âu
- anh bác sĩ gì gì đó trong top: cho mở phòng khám trong trại
- các cô kiểu như này thì làm người mẫu ảnh thời trang
- vv
Rồi dựa trên KPI Performance để tính cải tạo tốt hay không cho phép giảm án vv
Như thế thì các vị ấy lao động hì hụi, có khi trên cả 8h/1 ngày ấy chứ, không ngày nghỉ, không bị phân tâm, cực kỳ tập trung ấy chứ
Bậy nà, vào đấy để học tập nhé.
Gọi giám thị là THẦY