Xin ý kiến về xi nhan đi thẳng

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Trên OF có nhiều thớt về "xi nhan đi thẳng" rồi cụ. Toàn taxi với cả xe khách là chủ yếu thôi. Rõ rằng cái nút hình tam giác là đèn báo khẩn cấp, nguy hiểm chứ làm gì có xi nhan đi thẳng.
CỤ này chuẩn

AcidS

Xe điện
Cái này luật không quy định và cũng không cấm nên các cụ đừng vội chê bai các bác taxi, xe tải là ít học nhé mà phải xem lại mình đã học đủ chưa ?
Trong sách hướng dẫn lái xe của hãng GM đã ghi rõ cái này, xin hầu các cụ:

Em thấy cụ này chuẩn.

Em cũng hay dùng, thỉnh thoảng vượt trong mà bị bắt là còn cãi được xxx nữa chứ: bảo là em đang chuẩn bị dừng khẩn cấp vì đau bụng quá....hề hề, thế mà thoát được mấy lần
Em thấy cụ vận dụng rất linh hoạt.

Vodka 2 cụ. Hehe

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Cái này luật không quy định và cũng không cấm nên các cụ đừng vội chê bai các bác taxi, xe tải là ít học nhé mà phải xem lại mình đã học đủ chưa ?
Trong sách hướng dẫn lái xe của hãng GM đã ghi rõ cái này, xin hầu các cụ:

CỤ cho em xem tên cái tài liệu củ chuối mà cụ trích dẫn xem nào?

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Mấy lần em gập ông đi trước thấy xi nhan (mình chỉ nhìn thấy được 1 phía của xe thôi!). Thế là chủ động dãn ra nhường đường.
Thấy bố ta đi lên, hóa ra đi thẳng (bật đèn báo khẩn cấp).
Điên không chịu được.
Tóm lại, cụ nào chỉ vì đi thẳng qua ngã tư mà bật đèn khẩn cấp này thì không thể nói là có văn hóa giao thông được! (Nếu các cụ còn nguyên nhân khác thì không tính)

Chỉnh sửa cuối:

nhalauxehoi

Xe hơi
cái đèn hazard đó là để cho trường hợp khẩn cấp như dừng xe trên đường do bị hỏng, đèn xin nhường ưu tiên khi chạy chứ ko phải đèn signal.
cụ nào qua ngã tư bật đèn hazard đó lên người ta cười cho là ... dở hơi. rất ít thấy xe du lịch bật, thường là các bác taxi, tải.... mà trình độ học vấn của những người lái xe đó đến đâu thì ai cũng rõ rồi.
bác nói vậy là coi thường dân lao động bọn em rùi,bọn em vất vả tích cóp mới sắm được vợ hai,em cho em ấy vào cổ phần của taxi kiếm chút tiền lẻ,thực ra khi đi qua ngã tư mà bác muốn đi thẳng bác có thể bật hoặc không,bác bật đèn đi thẳng này là rất tôn trọng người đi cùng chiều với mình rùi bác ạ.

NNS

Xe ngựa
bác nói vậy là coi thường dân lao động bọn em rùi,bọn em vất vả tích cóp mới sắm được vợ hai,em cho em ấy vào cổ phần của taxi kiếm chút tiền lẻ,thực ra khi đi qua ngã tư mà bác muốn đi thẳng bác có thể bật hoặc không,bác bật đèn đi thẳng này là rất tôn trọng người đi cùng chiều với mình rùi bác ạ.
ko phải em coi thường, mà thực sự cái đào tạo lái xe, đạo đức nghề nghiệp đằng sau cái bằng lái xe của VN mình quá tệ, để cầm lái cái xe kiếm sống giờ đơn giản quá, dễ quá. ! người thợ cơ khí tốn đến 3 năm để thành nghề, 1 ngừoi thợ hàn mất đến 2 năm. Lái xe thì sao? đến ghi tên học nghề, dạy cho có, láo nháo vài hôm, loanh quanh mấy buổi sau vo lăng, thế là thi, thế là đỗ.... và thế là thành lái xe chuyên nghiệp. Hỡi ơi, xe ô tô là nguồn nguy hiểm cao độ, đưa vào tay người dễ dàng quá. Tại sao tai nạn vn mình nhiều thế? cứ sáng sáng lên mặt báo xe điên.... Xe nó ko bao giờ điên, chỉ có thằng cầm lái điên
còn chuyện bật hazard để đi thẳng thì cụ nói là tôn trọng ngừoi đi cùng chiều thì em cũng đến ạ cụ cả nón. Cụ nào hưởng ứng việc bật hazard khi đi qua ngã tư thì tìm hiểu thử nghĩa của từ Hazard là gì đã rồi bàn tiếp. Coi nó là tín hiệu ... đi thẳng thì em nói thật, hơi bị thiểu năng, móa ơi, rẽ phải signal phải, rẽ trái signal trái, đi thẳng bật cả 2 bên=))=))=))=))

Chỉnh sửa cuối:

lamant

Xe hơi
Đèn phải rẽ phải, đèn trái rẽ trái , không bật đèn = đi thẳng, bật 2 đèn = đi thẳng = dựng khẩn cấp. Hơ hơ tại sao phải khổ thế ạ, tự nhiên lại phải bấm thêm cái nút khi mình muốn đi thẳng. Em chọn phương án ko bật gì khi đi thẳng, đỡ mệt đầu !

NGUYEN PHAM VAN

Xe tải
Mấy lần em gập ông đi trước thấy xi nhan (mình chỉ nhìn thấy được 1 phía của xe thôi!). Thế là chủ động dãn ra nhường đường.
Thấy bố ta đi lên, hóa ra đi thẳng (bật đèn báo khẩn cấp).
Điên không chịu được.
Tóm lại, cụ nào chỉ vì đi thẳng qua ngã tư mà bật đèn khẩn cấp này thì không thể nói là có văn hóa giao thông được! (Nếu các cụ còn nguyên nhân khác thì không tính)
CỤ cho em xem tên cái tài liệu củ chuối mà cụ trích dẫn xem nào?
Củ chuối của e đây, xin hầu cụ . Cụ có cái nào hơn củ chuối thì phọt lên cho AE thảo luận.
Luật không quy định và không cấm thì tùy cơ ứng biến, cớ sao cụ bắt mọi người phải theo cái văn hóa ngứa mắt " điên không chịu được " của cụ ?

NNS

Xe ngựa
cụ gửi em xem bản tiếng A xem gốc nó viết gề đc ko?
cụ đừng nghĩ cuốn Guider đó là chuẩn, công tác dịch, in ấn của các hãng xe tại vn cũng tầm bậy lắm.
Của Lac em ko đọc, nhưng em đọc của Mec và Kia, nó chỉ nói là đèn Hazard dùng trong trường hợp dừng nguy hiểm.
nhõn thấy có tài liệu của cụ nó bẩu là để ... đi thẳng

Chỉnh sửa cuối:

ThanhTungTB

Xe điện
Thực ra đây là thói quen sai của nhiều người .khi học luật ....làm gì có xi nhan đi thẳng ....ở vn thì thế .ở nước ngoài qua ngã 4-5 mà bật 4 xi nhan đi thẳng trong khi xe bt ( ko có chuyện khẩn ) thì bị tóm ngay .

NGUYEN PHAM VAN

Xe tải
Em xem owner guide của Chevy Cruze (chắc ngang Lac) bản eng rồi, trong các trường hợp bật hazard, tuyệt ko có nửa câu báo xe đi thẳng, cái này chắc chú VN nào biên soạn thêm mắm muối vào thôi ;))
Cụ có bản ing lích thì phọt lên cho cả nhà cùng xem. E nghĩ trên of nhiều cụ giỏi tiếng Anh ta cùng biên soạn cho chuẩn.

w&w

Xe máy
E xin các cụ đừng gọi là "xi - nhan - đi - thẳng" nữa. Nghe chối tai lắm !

longdaica

Xe hơi
Website
remlongquy.com
Đơn giản tôi là người Việt Nam!

Trailexuyen

Xe máy
Năm 1995 em học lái xe tải, thày giáo dạy khi đi thẳng qua ngã tư thì áp bàn tay trái lên kính trước, chẳng biết đúng không, nhưng tất thảy mọi người đều làm vậy. Hồi ấy dễ, sau này em toàn bật nhan đôi.

NNS

Xe ngựa
del do post nhầm

Chỉnh sửa cuối: