[Funland] Xin ý kiến về lắp mạng Internet

refund37

Xe hơi
Tiện đây các có cụ nào nào được nhân viên vnpt nhắc đóng cước Internet không ah. Em được 1 chị gọi đến bảo sắp hết hạn đóng cước, bảo mình gửi tiền vào tài khoản cho chị ấy đóng 6 tháng ra hạn thành 8 tháng. Đọc đúng tên chủ thuê báo và địa chỉ nhà mình. Mình bảo em không đóng online bao giờ chị mang hóa đơn qua nhà em đóng, chị ấy bảo mai chị mang qua rồi mất hút luôn.
Em được tổng đài nhắc khi còn gần 1 tháng nữa là hết hạn, bảo em đóng phí vào tài khoản, nhưng em yêu cầu mang hóa đơn trực tiếp đến thì em đóng, và khi gần hết hạn thì có 1 cậu mang hóa đơn đến nhà. Em đóng 6 tháng chỉ được thêm 1 tháng, sao cụ lại được thêm 2 tháng nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

kienvinh

Xe lăn
Tiện đây các có cụ nào nào được nhân viên vnpt nhắc đóng cước Internet không ah. Em được 1 chị gọi đến bảo sắp hết hạn đóng cước, bảo mình gửi tiền vào tài khoản cho chị ấy đóng 6 tháng ra hạn thành 8 tháng. Đọc đúng tên chủ thuê báo và địa chỉ nhà mình. Mình bảo em không đóng online bao giờ chị mang hóa đơn qua nhà em đóng, chị ấy bảo mai chị mang qua rồi mất hút luôn.
Bác bảo gửi hóa đơn qua Zalo xem đúng tên nhân viên không, đúng tên tài khoản cá nhân của người tự xưng là sale ấy không. Rồi bác gọi tổng đài, tổng đài có thể xác nhận đúng là bạn nhân viên tên này đang chăm sóc bác, là được.

Họ giải thích là nếu chuyển tiền vào tài khoản VNPT họ rất khó theo dõi.

ho_bao_cao_chon

Xe máy
Bác bảo gửi hóa đơn qua Zalo xem đúng tên nhân viên không, đúng tên tài khoản cá nhân của người tự xưng là sale ấy không. Rồi bác gọi tổng đài, tổng đài có thể xác nhận đúng là bạn nhân viên tên này đang chăm sóc bác, là được.

Nghe sai sai nhỉ, em cũng chuyển vào TK của TTKD VNPT Hà Nội, chụp lại cho nhân viên cái giao dịch là bạn đó gửi lại hóa đơn điện tử luôn

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]

Khó theo dõi vì bên gửi nhiều khi không type đúng từ khoá thôi bác.
Ví dụ đơn giản nhất: Đóng học phí.
Ban phụ huynh kêu rã họng là, chúng mài ghi tên con chúng mài vào, tên lớp nữa; và nội dung đóng tiền gì.
Vậy mà rất nhiều ông bà vẫn để cái Nội dung mặc định [ Nguyen Van A chuyển khoản], rồi chụp màn hình gửi Zalo, rồi thòng thêm câu: Bác gì ơi, con Le Van B nộp tiền gì đó.

Đấy là nếu họ nhớ.

Như thế thì đúng là chuyển qua Tài khoản VNPT, họ không theo dõi được thật. Còn nếu đưa ra Uỷ nhiệm chi không đúng cú pháp, thì khách hàng đáng kính lại to mồm chưởi.

kienvinh

Xe lăn
Như thế thì đúng là chuyển qua Tài khoản VNPT, họ không theo dõi được thật. Còn nếu đưa ra Uỷ nhiệm chi không đúng cú pháp, thì khách hàng đáng kính lại to mồm chưởi.
Chuyển vào TK cá nhân của nhân viên sale nhàn hơn bác ạ. Về phía khách hàng, không phải tra xem mã khách hàng của mình là gì, cú pháp nội dung lệnh chuyển tiền ra sao, rồi thì gõ vào có đúng không. Về phía nhân viên sale thì không phải nhờ kế toán tra cứu xem tiền về chưa v.v. Ở đây khá đơn giản là thay vì bắt bạn ấy đến tận nơi thu tiền mặt thì ta giúp bạn ấy thu tiền bằng cách nhàn hơn. Không hiểu sao nhiều bác lại nhìn nhận việc này nghiêm trọng hơn mức nó vốn có :D

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Chuyển vào TK cá nhân của nhân viên sale nhàn hơn bác ạ. Về phía khách hàng, không phải tra xem mã khách hàng của mình là gì, cú pháp nội dung lệnh chuyển tiền ra sao, rồi thì gõ vào có đúng không. Về phía nhân viên sale thì không phải nhờ kế toán tra cứu xem tiền về chưa v.v. Ở đây khá đơn giản là thay vì bắt bạn ấy đến tận nơi thu tiền mặt thì ta giúp bạn ấy thu tiền bằng cách nhàn hơn. Không hiểu sao nhiều bác lại nhìn nhận việc này nghiêm trọng hơn mức nó vốn có :D
Nhân viên họ thu hộ tiền cước của bác, tốt thôi.
Một ngày xấu giời, họ nhảy việc, bác vẫn bài đó bác diễn, thì lại phức tạp và rách việc cho bác.

Thế nên, tôi cứ cố gắng phệt vào Tài khoản chính chủ, với đầy đủ cú pháp theo website hay đường dây nóng.
Hoặc như xưa thì Tiền trao - Hoá đơn nhận.

skype0211

Xe tăng
Rình ngày vàng của FPT mà đăng ký cho rẻ các cụ ạ, em có đầu mối, cụ nào cần cứ ib em giới thiệu cho.

skype0211

Xe tăng
Đúng là cách này nhàn nhất cho cả nhân viên và khách, tuy nhiên cũng tiềm ẩn tí rủi ro nếu bị giả mạo nhân viên.
=> Có cách hay nhất là báo bên thu cước tạo hóa đơn đóng 6 tháng trên hệ thống của họ, sau đó lên app của bank gõ thanh toán mã hợp đồng của mình (khuyên các cụ nên nắm được mã này), vậy là xong, hệ thống auto gạch nợ cập nhật ngay lập tức.
=> Cách cuối cùng kém nhanh nhất là chuyển khoản vào tk của nhà mạng, ghi rõ nội dung đóng 6 tháng cho mã nào, tuy nhiên sẽ bị cập nhật lâu hoặc đen thì nhầm, do nhân viên sẽ phải xin list giao dịch rồi check bằng tay khoản nào vào khoản nào.

Cuongheisei

Xe buýt
nhà e dùng mạng viettel nhiều lúc youtube xem còn lag, phải chuyển sang độ phân giải thấp nhất mới xem đc

kienvinh

Xe lăn
Nhân viên họ thu hộ tiền cước của bác, tốt thôi.
Một ngày xấu giời, họ nhảy việc, bác vẫn bài đó bác diễn, thì lại phức tạp và rách việc cho bác.

Thế nên, tôi cứ cố gắng phệt vào Tài khoản chính chủ, với đầy đủ cú pháp theo website hay đường dây nóng.
Hoặc như xưa thì Tiền trao - Hoá đơn nhận.
Căn bản là số tiền cũng ít bác ah, 6 tháng cước hơn triệu bạc nên cũng không có gì nghiêm trọng.

Mà trước đó nhà mạng đã nhắn tin: quý khách đã hoàn thành đóng cước.... thế thì còn ngại gì vết bẩn nữa bác. Chính là bạn nhân viên thả gà ra đuổi đấy chứ.

pham minh

Xe container
Em đang từng bước rời bỏ Ép Bí Tì. Có sự cố thì tiếp chuyện không dưới 3 ông mà chưa có kỹ thuật xử lý, khảo sát với giám sát, quy trình nhiều như Iso và mình là thằng lính phải báo cáo tụi nó. Sợ lắm rồi:))
Chắc cụ số nhọ chứ nhà em dùng fpt từ 2009 đến giờ vẫn ổn, có vấn đề gì mình ý kiến họ đến ngay và sử lý trong vòng 2h. Cá nhân em vẫn đánh giá fpt chăm sóc kh tử tế

HN_2012

Xe tăng
Ai ngại thì nhờ bạn ấy đánh cú pháp chuyển tiền chuẩn đúng giúp mình rồi gửi zalo cho mình để mình cóp bết CK là xong. Em thì nhờ NV làm xong hóa đơn gửi em TT theo cú pháp ( ghi tên bạn sale ở cuối) vào TK của VNPT rồi chụp gửi cho bạn sale là xong

richter

Xe buýt
Căn bản là số ti ền cũng ít bác ah, 6 tháng cước hơn triệu bạc nên cũng không có gì nghiêm trọng.

Mà trước đó nhà mạng đã nhắn tin: quý khách đã hoàn thành đóng cước.... thế thì còn ngại gì vết bẩn nữa bác. Chính là bạn nhân viên thả gà ra đuổi đấy chứ
Em toàn thế được 4-5 năm gì đó rồi, lúc đầu cũng sợ lừa đảo, sau 1 lần test ok là kệ, cứ có bọn gọi hỏi nhà anh bao giờ hết hạn, gói khuyến mãi thế nào... và cân nhắc

Có lần em Gúc thấy nó chào gói đắt hơn lắp đặt mới, em bảo thôi, để anh cắt và liên lạc lại để lắp mới :D :P cho nó rẻ hơn. Bạn Sales sợ vãi, cứ gọi, zalo, nhắn... các kiểu là anh đừng cắt, bọn em bị phạt này nọ... Và cuối cùng cho em gói bằng gói mới lắp đặt :D :P

Thường là nó SMS như bác, cộng thêm Zalo hóa đơn trước đó rồi mình mới đóng, nhiều khi lạm vào đến 1/2 tháng hạn sau mà nhà em mới đóng kỳ hạn mới. Có mấy gói nhưng em thường đóng 2 gói là 6+1 (6 tháng + 1 tháng free) hoặc gói 12 +3.

Demchinhhang.net

Xe container
Chắc cụ số nhọ chứ nhà em dùng fpt từ 2009 đến giờ vẫn ổn, có vấn đề gì mình ý kiến họ đến ngay và sử lý trong vòng 2h. Cá nhân em vẫn đánh giá fpt chăm sóc kh tử tế
Em chẳng biết nữa, em cũng dùng FPT khá lâu vì thằng em họ làm NV bán hàng nên ủng hộ. Lằng nhằng hơn 10 cái hợp đồng mà lúc nó có vấn đề mới thấy choáng. Truyền thông nội bộ nó kém, không đồng bộ hóa thông tin nên có 1 sự cố thì phải 3 đứa khác nhau alo (kể cả tổng đài giọng miền nam) để ghi nhận thông tin là chính. Trong app em ghi rõ gọi điện vào giờ nào, sự cố bị làm sao, hiện tượng mạng như thế nào... Nhưng sau 1 phút là có ông gọi bắt trình bầy, trình bầy xong đôi tiếng sau có ông gọi hỏi mạng làm sao....
Bây giờ vẫn còn vài hợp đồng và em chơi từng tháng, NV đến tận nơi thu tiền em ko trả trước nữa. Nếu họ ko đến thu mà cắt là em gọi nhà mạng khác ngay, có vẻ NV nắm được tinh thần đó nên việc thu tiền diễn ra rất nghiêm túc, khẩn trương. Còn mạng ọp ẹp thì từ từ:D

toyennha

Xe lăn
Em đi đường bà vợ vnpt. Nên em ko ý kiến em chỉ nhắc thêm với cụ:
Ko nên dùng Tv và internet chung 1 nhà. Vì khi đứt dây net vẫn có tv để xem. 2 trong 1 dứt 1 phát nghĩ luôn.
Còn với em dùng em dùng tv và internet đều vnpt tại vì 4g nhà em dùng thoái mái nếu net có vấn đề em vẫn dùng 4g xem tv được bình thường(dùng đ.t phát wifi cho đầu thu phát lên tv)

Ngôi Sao

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
wifichuyendung.com.vn
Em dùng viettel, vừa đến hạn hết cước. Nếu đóng trên APP 6 tháng chỉ dc tặng 1 .
Em gọi qua sale qua tận nơi thu tiền thì đóng 6 tháng tặng 2 :))

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Căn bản là số tiền cũng ít bác ah, 6 tháng cước hơn triệu bạc nên cũng không có gì nghiêm trọng.

Mà trước đó nhà mạng đã nhắn tin: quý khách đã hoàn thành đóng cước.... thế thì còn ngại gì vết bẩn nữa bác. Chính là bạn nhân viên thả gà ra đuổi đấy chứ.
Ah, nếu bác có tin nhắn còn trước đó thì nói làm gì.

Carens2009

Xe điện
Em được tổng đài nhắc khi còn gần 1 tháng nữa là hết hạn, bảo em đóng phí vào tài khoản, nhưng em yêu cầu mang hóa đơn trực tiếp đến thì em đóng, và khi gần hết hạn thì có 1 cậu mang hóa đơn đến nhà. Em đóng 6 tháng chỉ được thêm 1 tháng, sao cụ lại được thêm 2 tháng nhỉ?
Em cũng không biết nữa, vì em thấy trên my VNPT của em cùng số tiền đấy chỉ được có 7 tháng thôi. Nên em mới bảo mang hoa đơn quá mà không thấy đâu.