Xin ý kiến về địa điểm tổ chức sinh nhật OF lần 5 (đã chốt MỸ ĐÌNH)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tumy2001

Đi bộ
Địa điểm tổ chức SN lần 5

Em tay lái mới mạn phép các Kụ đề cử Đầm Long ạ. Khu này hơi xa nhưng tổ chức cho cả gia đình thì rất hay vì: có bể bơi cho các gấu, F1, F2 thì cho thám hiểm vườn thú (có rất nhiều hươu, nai, khỉ) hoặc khu trò chơi. Chỗ để xe cực thoải mái luôn. Ngoài ra, trong công viên có rất nhiều bãi cỏ rộng thích hợp cho cắm trại, nếu lười thì có thể thuê các lán dựng sẵn của họ. Nói chung là rất phù hợp tổ chức off. Các Kụ xem xét ạ.

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Các cụ tìm chỗ nào mát 1 chút ạ . Chứ tầm đấy ở Mỹ Đình nắng nóng lắm .
theo em cứ tìm cái resot mà tổ chức . các cụ thử xem cái VĨnh HƯng resot xem sao

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Các cụ tìm chỗ nào mát 1 chút ạ . Chứ tầm đấy ở Mỹ Đình nắng nóng lắm .
theo em cứ tìm cái resot mà tổ chức . các cụ thử xem cái VĨnh HƯng resot xem sao
Em thấy cái này vừa bé (chắc chắn không đủ sức chứa) với lại thái độ của nhân viên ở đây mất dạy lắm cụ à :)

Em vẫn đề cử ý kiến là tổ chức ở Mỹ Đình ( Bắt đầu từ sáng và kết thúc tầm chiều muộn) chứ ứ phải như năm ngoái là tối đêm ạ. Nắng nóng một chút cũng không sao, F1, F2 ... và các mợ vẫn có thể ở trong Hội trường (có điều hòa) ạ. Chương trình chính sẽ cố gắng sắp xếp nhiều trong nhà một chút (khai mạc, giao lưu, ăn uống, đố vui có thưởng ...) hoặc vào lúc chiều, trời đỡ nắng ( Các trò chơi ngoài trời, driff car, các cụ có thể xem xe trưng bày thỏa mái hơn ...).

Em có chút ý kiến thế ạ.

BMW735

Xe tăng
Các cụ cứ bàn thoải mái, em vẫn vote cho Mỹ Đình, nhưng nếu mà thuê được sân bay Gia Lâm thì cũng nẩy sinh nhiều trò hay phết đấy các cụ ạ.

bes

Xe lăn
Em thấy nên "mượn" cái chỗ sân tập golf ngay cạnh sân Mỹ đình ý đủ rộng để chơi.. xe cũng đỗ thỏa mái bên ngoài...chả mất tiền lại tiện đủ đường ạ! Đằng nào hôm ý đông người đến thế sân tập Golf chả bị bắt đóng cửa, làm gì có ma nào dám đến tập nữa đâu, họ sẽ cho mượn miễn phí í chứ chả chơi..... vụ này em cứ đề cử mụ Z đi thương lượng với sân bên ấy chắc ổn vì em hay thấy mụ ý vào đấy tập tọe oánh golf! :P :))
kinh nhể... nhà libor soi được the Z4 (học tập cách viết the Rua cho nó trung lập) ở dưới à???
2 cụ này HCV môn Ném Đá olympic !!!

Ví dụ tập trung vào phương án Thác Đa thì có được ko các cụ,

Ở đó em thấy cũng rộng dãi, không phải khu sang trọng nên nhiều OFer có thể tham gia. Ngược lại cũng đủ điều kiện vật chất để chúng ta tổ chức 1 cách đàng hoàng, hoành tráng, ấm cúng ...

Các bác tiếp tục phản biện để tìm phương án tối ưu

Ở đó em thấy cũng rộng dãi, không phải khu sang trọng nên nhiều OFer có thể tham gia. Ngược lại cũng đủ điều kiện vật chất để chúng ta tổ chức 1 cách đàng hoàng, hoành tráng, ấm cúng ...

depalendoc

Xe tải
Các Cụ CEO nhà mình tổ chức ở đâu E xin theo đấy ợ...

Chỉnh sửa cuối:

porsche gt

Xe điện
Nếu ko ở Mĩ Đình thì tụi trẻ con bọn em khó mà đi được :((

bes

Xe lăn

Thác Đa có khu bãi cỏ rất rộng để tổ chức các sự kiện lớn.
Khung cảnh đẹp, giá cũng hợp lý.
Nhược điểm duy nhất là khá xa, cỡ 60km-70km
Không phải ai cũng đi xa được đến thế
Nếu BTC có 2-3 chuyến xe khách to chạy lên đó thì good.
Cũng vì xa nên sẽ phải tổ chức ban ngày, nắng Sơn Tây ra phết đấy ạ, hi vọng năm nay biến đổi khí hậu tháng 6 trời vẫn mát mẻ.

Game Over

Xe điện
Em tưởng Thác Đa sẽ khó khăn về khoản bãi đỗ xe...với lại tính cả việc các chi hội ở xa về dự,họ đi xa quá liệu có ok ??? ví như Hải Dương,Tuyên Quang,Thái Nguyên,Hải Phòng...nói chung em thấy không ổn,nhất là chỗ để xe ạ!

Dogia

Xe điện
Xem đi xem lại em vẫn thấy ở SVĐ Mỹ Đình là đạt các yêu cầu cơ bản về (cự ly + diện tích + an ninh) để tổ chức chương trình lớn như SN OF5. Chỉ đề nghị BTC đợt này làm mới chương trình và chuyên nghiệp hơn. Rút kinh nghiệm OF4 cần kiểm soát an ninh ra vào chặt chẽ hơn, và cái khoản ăn uống vừa thiếu vừa chật và nóng đến khổ.

q84neu

Xe tải
Mỹ đình đi bác ơi, cho gần

E300

Xe đạp
Em thấy địa chỉ Mỹ Đình được đó,nhưng không biết hôm đó có nắng không nữa:-s

Thác Đa có khu bãi cỏ rất rộng để tổ chức các sự kiện lớn.
Khung cảnh đẹp, giá cũng hợp lý.
Nhược điểm duy nhất là khá xa, cỡ 60km-70km
Không phải ai cũng đi xa được đến thế
Nếu BTC có 2-3 chuyến xe khách to chạy lên đó thì good.
Cũng vì xa nên sẽ phải tổ chức ban ngày, nắng Sơn Tây ra phết đấy ạ, hi vọng năm nay biến đổi khí hậu tháng 6 trời vẫn mát mẻ.
60-70 km em cho rằng là ko xa, vì ăn được 30km đại lộ Lăng long mất có 15 phút, phần còn lại khoảng 30 phút . Tóm lại khoảng 1 tiếng là có mặt từ HN lên.
Việc bố chí vài chuyến xe 45 chỗ chạy từ HN lên cũng hợp lý, hoàn toàn có thể ạ.

Em tưởng Thác Đa sẽ khó khăn về khoản bãi đỗ xe...với lại tính cả việc các chi hội ở xa về dự,họ đi xa quá liệu có ok ??? ví như Hải Dương,Tuyên Quang,Thái Nguyên,Hải Phòng...nói chung em thấy không ổn,nhất là chỗ để xe ạ!
Bãi đỗ xe ở Thác đa thì thoải mái, nếu đông quá cho xe chạy hẳn vào bên trong thì vô tư. Đúng là có 1 số chi hội xa hơn 1 chút, nhưng cứ tính từ HN thì thêm 1 tiếng nữa em nghĩ cũng ko phải vấn đề lớn lắm.

Về phương án Mỹ đình thì các bác cho ý kiến hết rồi, thuận lợi rất nhiều tuy nhiên nếu tiếp tục ở MĐ thì chương trình khó có thể làm gì khác biệt các năm trước.

Các bác tập chung phản biện/ bảo vệ phương án ngoài HN để tìm PA tối ưu.

trieuth

Xe điện
Làm ở những địa điểm như Thác Đa dễ bị loãng vì bị lẫn với những người đi ăn chơi ngủ nghỉ ở đấy. Các sếp cũng nên để ý đến vấn đề an ninh liên quan nữa

tập_lái

Xe buýt
Em không ủng hộ Ơ ME RI CỒN ĐÌNH vì đã làm 3 và 4, vả lại thời tiết tầm đó cực kì nòng. 2 lần trước em đã chứng kiến chiều cụ cho cả F1 đi và rất khổ sở cho các F1 cùng ma ma của F1. Phương án đi xa em rất ủng hộ vì OF không chỉ dành riêng cho gấu bố hay gấu mẹ, mà còn phải vì tương lai của gấu con.
vote cho Thác Đa.

cadillacsixteen

Xe tăng
Em tuy là lính mới tóe tòe toe, nhưng cũng xin mạn phép góp ý. Mấy lần em nhìn trộm Nhà ta tổ chức, em thấy tiêu chí OF lựa chọn là:

- Không gian rộng rãi (vì có Bác nào chịu đi bộ và đi xe đạp đâu :P )
- Có đường đua cho các bác trổ tài ()
- Có khu vui chơi cho bà mẹ và trẻ nhỏ
- Có... có....vân vân và vân vân....

Đặc biệt tháng 6 là tháng Hà Lội vào mùa Lóng nên theo em tổ chức đi Biển là hay. Mà sinh nhật thì 1 năm mới có 1 lần. Đã chơi thì chơi cho máu.
Em xin đề xuất về Cửa Lò tổ chức đảm bảo các tiêu chí, và còn có sân Golf cho các Bác relax.

Nếu bác chủ thớt Okie, thì em xin làm chân Điếu đóm cho Event này ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng