[Funland] Xin ý kiến về đèn bắt muỗi

xehoi_cuki

Đi bộ
Nhà em dùng loại đèn màu xanh tối, giết muỗi bằng lưới điện như cái vợt muỗi. Bật lên thấy nổ như bắp rang.
Nói chung mỗi phòng đặt một cái, dưới gầm bàn ăn để thêm cái nữa. Ít muỗi hẵn
Cụ cho em xin thông tin cái đèn bắt muỗi của cụ ợ

Mr.Alo

Xe lăn
có tạc dụng nhiều khi để trong không gian nhỏ , em để 1 cái trong nhà tắm thấy túm đựoc nhiều phết :D

ocean08

Xe điện
Nhà e dùng đủ loại 1 lúc, kiểu Đông Tây y kết hợp. Đèn tinh dầu vợ bật suốt mà vẫn thấy muỗi. Cách đây 3 tháng mua đèn có ánh sáng xanh giá 600k để dụ muỗi. Đêm cắm điện thỉnh thoảng có tiếng nổ (muỗi hay côn trùng bay vào sẽ nổ) dưng vẫn có muỗi! E lại bõ dân tộc, mua con vợt muỗi 120k về khi nào thấy thì khua. Hiệu quả nhìn thấy ngay và khi mình cầm vợt thì muỗi cũng hết thật!

bear in car

Xe buýt
Mấy hôm HN mưa nên nhà em có muỗi. Em thấy trên mạng có bán đèn đuổi muỗi dùng ánh sáng UV mà muỗi thích để thu hút chúng nó. Có cụ nào dùng rồi cho em xin ít ý kiến xem đèn này có bắt muỗi hiệu quả cho phòng ngủ (khoảng 18 m2) không? Cụ nào cho em xin tên cái đèn mà cụ dùng và thích thì càng tốt, để em mua loại đó. Cảm ơn các cụ
Nhà e dùng đèn DS-D6. E thấy đèn này diệt côn trùng ưa sáng rất tốt, nhất là kiến ba khoang, nhưng có vẻ k hiệu quả đối với muỗi. ;)
Theo e hiểu thì muỗi là loài ưa bóng tối nên tia UV k thu hút đc bọn này. Muỗi thường bị hấp dẫn bởi nhiệt độ, độ ẩm, mùi mồ hôi, khí CO2 do con người thở ra,… nhưng tiếc là người ta chưa chế tạo ra máy như thế để thu hút và diệt muỗi.
E cũng đang tìm hiểu loại đèn diệt muỗi phù hợp. E k thích dùng tinh dầu hoặc siêu âm vì sợ k tốt cho sức khỏe :-?

quangthuy2002

Xe buýt
Nhân có thớt về bắt muỗi, các cụ đã sử dụng có kinh nghiệm gì về vợt muỗi chỉ em với. Sao vợt muỗi em mua dùng một vài hôm lại hư, đèn vẫn sáng, nhưng muỗi không chết.
Các cụ dùng vợt nào tốt ạ

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Nhân có thớt về bắt muỗi, các cụ đã sử dụng có kinh nghiệm gì về vợt muỗi chỉ em với. Sao vợt muỗi em mua dùng một vài hôm lại hư, đèn vẫn sáng, nhưng muỗi không chết.
Mua của thằng comet ấy cụ , trên điện máy xanh bán có chín chục . bh 6 tháng cho yên tâm
Còn đèn bắt muỗi thì mua của điện quang , nhà nào nhiều muỗi thì hiệu quả .
Đèn bắt muỗi kết hơp vs vợt là hợp lý ạ

ocean08

Xe điện
E mua của Asia, mới đc tháng chưa biết ntn, trc mắt thấy ổn. Có 2 loại 100 và 120k. E mua loại 120k

donfx

Xe buýt
Năm trước cháu mua 2 cái cũng của 1 cụ trên OF, loại có bóng đèn tuýp nhỏ ở giữa, cắm điện suốt nhưng bắt chả được mấy con, có vẻ muỗi nó khôn hơn ngày xưa.... bực quá, cuối năm khi dọn nhà cháu vứt luộn. Không quá thần thánh mấy cái đèn này đâu ạ....

Saukhoai2019

Xe tải
nhà ck em ở HP dùng đèn bắt muỗi xông tinh dầu ạ, e thấy chả ăn thua.

jet engine

Xe buýt
Em để vài tuần thì được thế này. Cũng có vài con chết.
Bản thân em thì thích cái vợt hơn, nó vợt kêu tanh tách kèm mùi thơm của thịt muỗi :D
Trong đám những con chết bao nhiêu % là muỗi ạ? E thấy loại đèn này chủ yếu diệt mấy loại côn trùng như thiêu thân, bướm, kiến 3 khoang… Còn muỗi nó sợ ánh sáng nên nó ko bay vào đâu, e nghĩ thế :-?

mazda3_pro

Xe lăn
ba cái thứ tinh dầu bán trên mạng đó toàn hóa chất, mua về tha hồ mà hít vào phổi. Hồi shark tank có 1 "chị" chủ nhãn hiệu tinh dầu sả đuổi muỗi lên gọi vốn, shark hỏi xưởng sx rộng bao nhiêu, chị bảo 40m2 :D Hỏi nguyên liệu sản xuất, máy móc thế nào, chị bảo em mua dầu gốc về chiết ra bán. Còn cái dầu gốc đó có từ đâu, đảm bảo 100% là từ anh hàng xóm to lớn của chúng ta cả.
Lúc trước lão nhà em cũng thích mua lọ tinh dầu treo xe, giá có rẻ đâu, mấy trăm k vài chục ml, nhưng ngửi mùi xốc tận óc là biết hàng đểu. Giờ cứ mua lấy ít hạt cafe rang bỏ túi lưới treo cho nó lành.

p/s: sao nhiều người cứ viết sả thành xả thế nhỉ? Nói ngọng là một chuyện, đánh máy bằng tay mà cũng ngọng luôn là sao?
Miệng ngọng thì thường tay cũng sẽ ngọng theo :)) ;))

Em có đọc ở đâu đó là muỗi đực không đốt, chỉ có muỗi cái là đốt vì nó nuôi trứng. Muỗi cái không bị hấp dẫn bởi ánh đèn mà chỉ có muỗi đực và một số loại côn trùng có cánh bị hấp dẫn bởi đèn :D

AxFang

Xe hơi
Mấy hôm HN mưa nên nhà em có muỗi. Em thấy trên mạng có bán đèn đuổi muỗi dùng ánh sáng UV mà muỗi thích để thu hút chúng nó. Có cụ nào dùng rồi cho em xin ít ý kiến xem đèn này có bắt muỗi hiệu quả cho phòng ngủ (khoảng 18 m2) không? Cụ nào cho em xin tên cái đèn mà cụ dùng và thích thì càng tốt, để em mua loại đó. Cảm ơn các cụ
Theo em hiểu là đèn diệt côn trùng thì đúng hơn, tiếng Anh gọi là insert killer. Tốt nhất cụ lên tìm biện pháp hạn chế có muỗi. Chứ dùng đèn diệt côn trùng, nhất là cho phòng có diện tích nhỏ, thì hơi khó chịu vì ánh sánh do đèn phát ra.
Cụ có thể xem đèn diệt côn trùng của hãng Tonkin, hãng chuyên giải pháp diệt động vật gặm nhấm, côn trùng... Hãng Tonkin có các đèn cho những nơi cần thẩm mỹ.
Cụ lưu ý là lắp đèn diệt côn trùng ở những nơi ra vào chính, nơi côn trùng hay ra vào nhất.

congthuong

Xe điện
Đèn này diệt muỗi đêm thôi, mà cũng không hiệu quả lắm.

Đối với muỗi ngày, muỗi vằn thì đèn này không tác dụng. Mà muỗi vằn mới nguy hiểm.