Xin ý kiến về đầu tư đất ở bên kia cầu nhật tân

Goya

Xe buýt
Không ổn cụ ak, dọc theo trục VNG nó quy hoạch chi tiết khu đô thị hoành tráng lắm rồi, 2 bên đường tầm 1 km thì nằm trọn trong các dự án của nó, 10 năm sau chắc cụ chỉ đến nhận tiền đền bù thôi chứ đâu còn đất cho mình nữa mà bán. Để chắc ăn cụ mua nơi nào đã có quy hoạch hoàn chỉnh rồi ý ( xem thông tin ở sở TNMT, VP ĐKĐĐ hay phòng TNMT huyện Đông anh )
Cảm ơn cụ rất nhiều. Thế mình cứ đến sở TNMT, VP ĐKĐĐ hay phòng TNMT huyện Đông Anh đề nghị xem quy hoạch là họ cho à cụ? Sao không công bố online luôn nhỉ.
Em muốn tìm 1 cò tử tế chỉ cho em đường đi nước bước, không biết tìm ở đâu được nhỉ?

Xem ảnh quy hoạch em mê Đông Anh luôn rồi.
http://news.zing.vn/hinh-anh-hien-dai-o-cua-ngo-ha-noi-trong-tuong-lai-post660159.html

mouse136

Xe tải
Em oánh dấu hóng xem thế nào ạ?

TranQuan123

Xe đạp
Vẽ ra thì lúc nào nó chả đẹp hả cụ. Quan trọng là nó có triển khai được không thôi. Muốn xem qui hoạch thì cụ cứ đến các cơ quan đó hỏi là xem được thôi là. Trên mạng cũng có đấy. Cụ cứ google vao mấy trang uy tín cua bên quận huyện tp ha noi đều có cả mà.
Cảm ơn cụ rất nhiều. Thế mình cứ đến sở TNMT, VP ĐKĐĐ hay phòng TNMT huyện Đông Anh đề nghị xem quy hoạch là họ cho à cụ? Sao không công bố online luôn nhỉ.
Em muốn tìm 1 cò tử tế chỉ cho em đường đi nước bước, không biết tìm ở đâu được nhỉ?

http://news.zing.vn/hinh-anh-hien-dai-o-cua-ngo-ha-noi-trong-tuong-lai-post660159.html

Dang Khang

Xe buýt

Online trên chuyên mục này có đó cụ, đất đai được sử dụng thế nào hiện nên rất rõ đến từng thôn xóm, ngõ ngách ý, quy hoạch toàn thành phố có luôn, nhiều quận huyện phường xã cũng trưng bày bản đồ quy hoạch để dân biết, cụ muốn chắc chắn khi mua nhà đất ở đâu thì lấy bản pho to giấy đỏ hay hồng mang đến cơ quan TNMT cấp quận huyện yêu cầu cung cấp thông tin quy hoạch, họ có trách nhiệm phải trả lời bằng văn bản theo quy định.
Người tử tế còn hiếm thì cò tử tế còn hiếm hơn cụ ak, ai cũng vì lợi ích của mình mà nói có lợi cho bản thân thôi, khi mua nhà đất ở đâu ngoài việc xem xét quy hoạch giá cả còn phải đến thực địa nghiên cứu đủ thứ mới xuống tiền được, ở Đông anh ngoài trục NT-NB ra thì cụ mua đất có sổ ở đâu cũng an tâm vì quy hoạch nào cũng duy trì khu dân cư hiện hữu, không ai dại gì giải tỏa đền bù mất nhiều tiền trong khi đất nông nghiệp giá rẻ còn rất nhiều cụ ak.

phihanhgia

Xe container
Để hiện thực hóa quy hoạch này, thế giới cần 30 tỷ đô và 10 năm thực hiện. Còn các bác VN vốn nổi tiếng tiêu hoang phí, thì sẽ cần nguồn vốn đầu tư 100 tỷ đô và thời gian 30 năm mới làm nổi. Nhưng vì không huy động được vốn, nên tóm lại là nó chỉ đẹp trên giấy ...

Sau 30 năm nữa sẽ chỉ thực hiện được một phần bản quy hoạch này, đi kèm với hàng trăm điều chỉnh chắp vá linh tinh, nên nó sẽ rất khác và rất chắp vá.

phihanhgia

Xe container
KĐT Tây Hồ Tây là một ví dụ. Một khu đô thị bé con con, vị trí gần, mặt tiền không được 1km đường VCC, vốn đầu tư khoảng hơn 2 tỷ đô, mà 10 năm nay mới hoàn thành được một nửa của giai đoạn 1, tức được khoảng 1/4 toàn bộ dự án. Cứ tốc độ đó thì 30 năm cũng không thể làm nổi quy hoạch 11 km hai bên đường cự ly xa hơn bên Đông Anh được. Bánh vẽ to lừa được cả mấy thế hệ ...

Dang Khang

Xe buýt
Em nhớ hồi 2010-2011 dựa hơi cầu Nhật Tân xây dựng, đất ĐA lên cơn sốt khủng khiếp, đất trong làng ở mấy xã lân cận chứ không phải Vĩnh Ngọc có cầu chạy qua mà hét giá hơn 20 tr/m2 vẫn bán được, người đi mua đất cứ ào ào, sau đó giá xuống dần đều đến nay mới chững lại và nhích lên tý, nhiều người ôm đất đến nay vẫn chưa thoát hàng được, bây giờ đất ĐA là rẻ nhất so với các huyện ngoại thành cũ, thậm chí ngoại thành mới như Hoài Đức cũng cao hơn nhiều ngoại trừ đất ở đầu cầu NT hay trung tâm huyện.

Goya

Xe buýt
Vẽ ra thì lúc nào nó chả đẹp hả cụ. Quan trọng là nó có triển khai được không thôi. Muốn xem qui hoạch thì cụ cứ đến các cơ quan đó hỏi là xem được thôi là. Trên mạng cũng có đấy. Cụ cứ google vao mấy trang uy tín cua bên quận huyện tp ha noi đều có cả mà.
KĐT Tây Hồ Tây là một ví dụ. Một khu đô thị bé con con, vị trí gần, mặt tiền không được 1km đường VCC, vốn đầu tư khoảng hơn 2 tỷ đô, mà 10 năm nay mới hoàn thành được một nửa của giai đoạn 1, tức được khoảng 1/4 toàn bộ dự án. Cứ tốc độ đó thì 30 năm cũng không thể làm nổi quy hoạch 11 km hai bên đường cự ly xa hơn bên Đông Anh được. Bánh vẽ to lừa được cả mấy thế hệ ...
Online trên chuyên mục này có đó cụ, đất đai được sử dụng thế nào hiện nên rất rõ đến từng thôn xóm, ngõ ngách ý, quy hoạch toàn thành phố có luôn, nhiều quận huyện phường xã cũng trưng bày bản đồ quy hoạch để dân biết, cụ muốn chắc chắn khi mua nhà đất ở đâu thì lấy bản pho to giấy đỏ hay hồng mang đến cơ quan TNMT cấp quận huyện yêu cầu cung cấp thông tin quy hoạch, họ có trách nhiệm phải trả lời bằng văn bản theo quy định.
Người tử tế còn hiếm thì cò tử tế còn hiếm hơn cụ ak, ai cũng vì lợi ích của mình mà nói có lợi cho bản thân thôi, khi mua nhà đất ở đâu ngoài việc xem xét quy hoạch giá cả còn phải đến thực địa nghiên cứu đủ thứ mới xuống tiền được, ở Đông anh ngoài trục NT-NB ra thì cụ mua đất có sổ ở đâu cũng an tâm vì quy hoạch nào cũng duy trì khu dân cư hiện hữu, không ai dại gì giải tỏa đền bù mất nhiều tiền trong khi đất nông nghiệp giá rẻ còn rất nhiều cụ ak.
Vâng, em cũng biết là bánh vẽ, nhưng mà cũng phải chọn trong mấy cái bánh vẽ cái nào khả dĩ nhất các cụ nhỉ :D
Em làm vất vả giờ mới tích trữ được tí tiền, muốn dành dụm lúc trái gió trở trời, mà để tiền thì sợ rớt giá, đất đai thì chẳng biết gì. Cảm ơn các cụ, em sẽ nghiên cứu kĩ hơn. Có cụ nào đang tìm mua đất Đông Anh vào đây bàn bạc cho em hóng với.
Trước em định nhắm vào xã Nguyên Khê, nghe bảo đâu có 4, 5tr/m2. Em đoán mò là đường lên sân bay chắc sau này họ phải làm tuyến metro như ở Sing :D

Goya

Xe buýt
Em nhớ hồi 2010-2011 dựa hơi cầu Nhật Tân xây dựng, đất ĐA lên cơn sốt khủng khiếp, đất trong làng ở mấy xã lân cận chứ không phải Vĩnh Ngọc có cầu chạy qua mà hét giá hơn 20 tr/m2 vẫn bán được, người đi mua đất cứ ào ào, sau đó giá xuống dần đều đến nay mới chững lại và nhích lên tý, nhiều người ôm đất đến nay vẫn chưa thoát hàng được, bây giờ đất ĐA là rẻ nhất so với các huyện ngoại thành cũ, thậm chí ngoại thành mới như Hoài Đức cũng cao hơn nhiều ngoại trừ đất ở đầu cầu NT hay trung tâm huyện.
Nên là em thấy Đông Anh giờ hấp dẫn hơn mấy huyện khác, chưa kể nó ở cạnh sông Hồng :)

audia412

Xe tải
Quê cụ Tổng gần ngay cầu Đông Trù, đất ở đó cũng hơn chục trẹo/m2 rồi, chỉ băng qua cây cầu là sang quận Long biên , sau Gia lâm, Thanh trì, Hoài đức dự kiến lên quận vào năm 2020 thì em nghĩ Đông anh cũng nối gót thôi vì thấy nhà cửa đường xá, khu công nghiệp, khu đô thị cũng ngon lành lắm rồi.
Cụ này nói quá chuẩn

Vinhanh1511

Xe tăng
Vâng, em cũng biết là bánh vẽ, nhưng mà cũng phải chọn trong mấy cái bánh vẽ cái nào khả dĩ nhất các cụ nhỉ :D
Em làm vất vả giờ mới tích trữ được tí tiền, muốn dành dụm lúc trái gió trở trời, mà để tiền thì sợ rớt giá, đất đai thì chẳng biết gì. Cảm ơn các cụ, em sẽ nghiên cứu kĩ hơn. Có cụ nào đang tìm mua đất Đông Anh vào đây bàn bạc cho em hóng với.
Trước em định nhắm vào xã Nguyên Khê, nghe bảo đâu có 4, 5tr/m2. Em đoán mò là đường lên sân bay chắc sau này họ phải làm tuyến metro như ở Sing :D
em cũng đang ngâm cứu. Cụ mua ở khu bào cho em theo với nhé.

nlongan

Xe đạp
E hóng các cụ phát, e cũng ĐA.

TranQuan123

Xe đạp
Không biết có bác cò tử tế nào ghé thăm cho anh xem cái báo giá các khu vực trên cung từ nhật tân ra nội bài để ngâm cứu cái nhỉ. Cơ hội bán hàng đây chứ đâu

cháu lên 3

Xe container
Dự án 2 bên đường võ nguyên giáp em tin chắc là ngon chứ ko phải dự án rời thủ đô lên láng hòa lạc như ngày xưa. Lý do rất đơn giản là địa thế ắt phải phát triển. và quan trọng nhất là nối thủ đô với sân bay quốc tế lớn nhất VN

doluanvcc

Xe hơi
e không biết các cụ thế nào chứ e thấy thằng bạn e nó bỏ xác ở phía bên kia cầu nhật tân từ mấy năm trước khi đầu tư bđs rồi ạ!

HIT.MAN

Xe đạp
Em hỏi bên kia cầu Nhật Tân (Đông Anh), xuống cầu rẽ phải vào đường gom, mặt đường đấy cò đất hét 80tr/m2 ~X(

TranQuan123

Xe đạp
e không biết các cụ thế nào chứ e thấy thằng bạn e nó bỏ xác ở phía bên kia cầu nhật tân từ mấy năm trước khi đầu tư bđs rồi ạ!
Mấy năm trước thì em thấy giá lên theo cây cầu nhật tân thì đúng là ảo thật. Bây giờ thì xuong ngang khu hoài đức với mấy huyện phía nam thì em thấy thế cũng là hợp lý. Mà dù có hay ko mấy dự án siêu đô thị kia thì trục này cũng là trục huyết mạch của thủ đô,ko thể ko phát triển đc. Vde chỉ là thời gian thôi:)

Whitetiger

Xe tải
em thấy phía tây được đầu tư nhiều, chung cư dày san sát, dân số đông hay tắc đường, ko khí bụi bặm. Phía Bắc Đông Anh này thì chẳng có dự án chung cư gì, chỉ toàn dân làm nông, đất trong làng nên vẫn mang chút làng quê. Mua thì cũng chỉ để đấy chứ chưa chắc cho thuê được. Em làm việc trên NBai nên đi lại hàng ngày, ở Đ Anh thì tiện quá. Không biết cái quy hoạch chi tiết 2 bên đường VNG xem chi tiết online ở chỗ nào ạ? E cũng tính mua 1 khuân đất để cho con sau này.

Dang Khang

Xe buýt
Phải có nhiều dự ớn tầm cỡ thế này triển khai thì đất ĐA mới lên đời được các cụ ạ:
tin liên quan

Hà Nội động thổ Công viên Kim Quy đẳng cấp quốc tế
2 giờ trước 0 Ngọc Khánh

ANTD.VN - Sáng mai, 2-9, tại thôn Ngọc Chi, xã Vĩnh Ngọc, huyện Đông Anh, thành phố Hà Nội sẽ tổ chức động thổ dự án Công viên văn hóa du lịch vui chơi giải trí Kim Quy. Đây là một dự án quan trọng nằm trong Quy hoạch chi tiết xây dựng hai bên tuyến đường Nhật Tân - Nội Bài (đường Võ Nguyên Giáp).

Mô phỏng dự án Công viên Kim Quy trong Đồ án quy hoạch hai bên tuyến đường Nhật Tân - Nội Bài

Theo Quy hoạch chi tiết xây dựng hai bên tuyến đường Nhật Tân - Nội Bài, Công viên Kim Quy được xây dựng rất hiện đại và đẹp như Công viên Disneyland. Trên tuyến đường này, ngoài dự án Công viên Kim Quy, còn có rất nhiều không gian xanh như: không gian chung quanh đầm Sơn Du, công viên hồ điều hòa khu vực xã Tiên Dương, công viên hồ điều hòa Hải Bối, công viên hồ điều hòa Vĩnh Thanh…

Dự án nằm trong kế hoạch xây dựng mới 25 công viên của thành phố Hà Nội, trong đó, có 5 công viên đạt tiêu chuẩn khu vực và quốc tế.

Trả lời báo chí về dự án này, ông Nguyễn Văn Tứ, Giám đốc Sở KH&ĐT Hà Nội cho biết, cùng với việc công bố, bàn giao Đồ án quy hoạch chi tiết xây dựng hai bên tuyến đường Nhật Tân - Nội Bài, UBND TP Hà Nội đã ban hành văn bản 3757 về việc nghiên cứu lập hồ sơ đề xuất dự án công viên văn hoá Kim Quy thuộc huyện Đông Anh.

Trước đó, thành phố nhận được công văn 226 ngày 14-6-2016 của Công ty CP Ttập đoàn Mặt trời (Sungroup) đề nghị UBND TP Hà Nội cho phép thiết kế lập quy hoạch chi tiết 1/500 được duyệt của dự án công viên văn hóa Kim Quy ở vùng quy hoạch khu đô thị du lịch sinh thái nước kết hợp dịch vụ huyện Đông Anh.

“Tổng mức đầu tư của dự án chưa cụ thể về con số nhưng phải vài nghìn tỉ đồng. Về quy mô diện tích của dự án thì đã có, còn về chức năng đây là dự án công viên vui chơi giải trí kết hợp dịch vụ. Đây là công viên theo hình thức kinh doanh dịch vụ với việc doanh nghiệp bỏ vốn đầu tư. Thành phố sẽ bố trí ở công viên có khu vực công cộng phục vụ cho dân cư nhưng tinh thần đây vẫn là công viên kinh doanh dịch vụ thu phí” - đại diện Sở KH&ĐT Hà Nội cho biết.

in bài viết
bình luận(0 bình luận)