[Funland] Xin ý kiến về chất lượng xây dựng của chung cư Anland Premium

huuhoang9793

Xe đạp
Chào các cụ. Hiện tại em đang tính mua căn hộ qua tay ở chung cư Anland Premium. Em đã đến xem thực tế căn hộ thì thấy thiết kế dự án này rất ổn. Tuy nhiên có một vấn đề khiến em lăn tăn đó là ở đây tường bao xây bằng gạch không nung nên trước đây có phốt là mùa mưa bị thấm. Với lại ở đây chưa xin được giấy chứng nhận chất lượng xây dựng do cái thấm với nứt chưa khắc phục được nên vướng đến vấn đề làm sổ. Các cụ tư vấn giúp em với tầm gía 29 - 29,5 thì mua bên này ổn không ạ. Với lại chung cư hướng nên chọn theo hướng cửa hay ban công vậy các cụ. Cảm ơn các cụ.

huuhoang9793

Xe đạp
Cụ nào biết tư vấn giúp em với ạ.

tranhien1979

Xe tăng
Chưa cấp sổ được chuyển nhượng sao nhỉ?

cattrang130390

Xe tăng
Nếu bị thấm thì khó khắc phục lắm cụ, trước em cũng tìm hiểu dự án anlandLeakView mà cũng thấy nhiều ng mua trc báo bị thấm nên thôi.

bosuutapcrv2017

Xe tải
Chào các cụ. Hiện tại em đang tính mua căn hộ qua tay ở chung cư Anland Premium. Em đã đến xem thực tế căn hộ thì thấy thiết kế dự án này rất ổn. Tuy nhiên có một vấn đề khiến em lăn tăn đó là ở đây tường bao xây bằng gạch không nung nên trước đây có phốt là mùa mưa bị thấm. Với lại ở đây chưa xin được giấy chứng nhận chất lượng xây dựng do cái thấm với nứt chưa khắc phục được nên vướng đến vấn đề làm sổ. Các cụ tư vấn giúp em với tầm gía 29 - 29,5 thì mua bên này ổn không ạ. Với lại chung cư hướng nên chọn theo hướng cửa hay ban công vậy các cụ. Cảm ơn các cụ.
Cụ cố gắng lấy cái anland lakeview nhé. Toà này dc ricon thi công nên chất lương rất tốt. Hoặc mua lại anland 1 đối diện premium cũng dc

huuhoang9793

Xe đạp
Nếu bị thấm thì khó khắc phục lắm cụ, trước em cũng tìm hiểu dự án anlandLeakView mà cũng thấy nhiều ng mua trc báo bị thấm nên thôi.
Lake view ngon đó cụ. Em thích dự án đó nhưng giá cao quá nên chọn bên này. Bên này tường bao là gạch không nung mới bàn giao mà thấy nứt từờng bao thấy CĐT đang xử lý mà không biết ổn không. Còn lake view CĐT họ xay bằng gạch đỏ nên chất lượng ổn hơn cụ ạ.

huuhoang9793

Xe đạp
Cụ cố gắng lấy cái anland lakeview nhé. Toà này dc ricon thi công nên chất lương rất tốt. Hoặc mua lại anland 1 đối diện premium cũng dc
Lake view giá cao quá cụ ạ. Còn anland 1 thì em thấy thiết kế căn hộ không ngon bằng Anland 2.

bosuutapcrv2017

Xe tải
Lake view giá cao quá cụ ạ. Còn anland 1 thì em thấy thiết kế căn hộ không ngon bằng Anland 2.
K có gì là thập toàn thập mĩ dc cụ ạ. Nếu thế cụ nên chấp nhận nhược điểm của nó

nam_hoai

Xe tăng
E thấy căn hộ anland2 là 1 trong những chung cư thiết kế tốt nhất,các phòng đều có ánh sáng tự nhiên trực tiếp,các căn góc 2wc cũng có cửa sổ

huuhoang9793

Xe đạp
Lỗi nhỏ em có thể chấp nhận được cụ ơi. Nhưng vấn đề thấm nứt nó khá quan trọng cụ à. Vì số tiền 2 tỷ cho 1 căn 68m2 em cũng không nghĩ là rẻ :(

huuhoang9793

Xe đạp
E thấy căn hộ anland2 là 1 trong những chung cư thiết kế tốt nhất,các phòng đều có ánh sáng tự nhiên trực tiếp,các căn góc 2wc cũng có cửa sổ
Em cũng rất ưng kiểu thiết kế này cụ ạ. Tiếc cái để đatj chứng chỉ xanh gì đó tường bao ngoài họ xây gạch không nung. Giờ lại lộ ra yếu điểm là thấm nứt. Làm em lăn tăn quá.

huuhoang9793

Xe đạp
xử lý vào mắt cụ ạ. trước tầm 2016 em ở HUD3 CT3 Linh Đàm, cũng xây cái gạch siêu nhẹ ko nung đó, mới giao nhà nửa năm cũng ngấm nứt đúng như cụ nói. nên em cho next bán đi mua chỗ khác rồi. bây giờ là 2021 rồi vấn đề nút ngấm ở tòa đó nó vẫn thế - ko sửa dc đâu.
- tòa CT3 Linh Đàm đó thì có sổ lâu rồi. còn An Land Premium của cụ chưa ra dc sổ chắc là dọ 1 số vấn nào đó. có thể sẽ ko ra dc, hoặc còn lâu lắm mới ra. ko nói trước dc. vì các tòa ngon lành khác tầm 6 ~ 12 tháng là có sổ hết- tòa nào cũng thế.
- tính hướng cửa chính cụ nhé, là hướng gia chủ ra vào. nhiều căn chỗ khác có 2 thậm chí 3 ban công - thì cụ tính kiểu gì.
- nh với chung cư thì hướng, phong thủy ít quan trọng hơn nhà đất. vì nếu theo luật phong thủy mấy nghìn năm nay của Tàu thì cả cái tòa phải chung 1 phong thủy - là hướng chính mặt tiền của lô đất.
Cảm ơn cụ nhé. Ngày xưa cụ mua căn ban công hướng nào vậy cụ. Em định chốt căn ban công Đong Nam không biết có bị mưa tạt vào nhiều không. Ngày xưa nhà cụ nó chỉ bị ngấm phần tường bao hay nó ngấm sâu vào tường ngăn các phòng nữa vậy cụ.

chetvigai30

Đi bộ
Được cái này mất cái kia thôi cụ à không dự án nào hoàn mỹ, dự án này nhược điểm là dùng gạch không nung dễ bị thấm nứt, nhưng thiết kế căn hộ rất đẹp 2 ngủ đều cửa sổ, nội thất bàn giao ngon lành và đẹp
Còn về nứt và thấm do gạch có xảy ra căn nào đen thì chịu thôi, cđt cũng đã khắc phục xong hết rồi, em thấy họ xử lý toàn dự án luôn kể cả các căn không bị. Hiện tại giờ đang sơn lại kế hoạch là trong tháng 3 sẽ xong.
Căn em ở từ lúc nhận nhà đến giờ không vấn đề gì về thấm nứt.
Còn về pháp lý dự án này rõ ràng rồi, không phải lo vấn đê sổ hồng đâu.
Em có ít ảnh view nhà em các cụ xem
Chúc cụ sớm tìm đc nhà nhé !

Chỉnh sửa cuối:

huuhoang9793

Xe đạp
nhà em trước hướng nam chếch tây nam
cụ mua lại thì cứ vào xem nhà thực tế. để ý mấy cái tường phía ngoài có dấu hiệu vá, chát bả lại ko. vì nếu căn ý chẳng may bị nặng thì ko thể giấu dc, sẽ còn vết tích. còn ko thì chắc tạm ổn.
ban công ĐÔng Nam là mát rồi.
thường mưa tạt nhiều nhất sẽ là từ hướng Đông Bắc.
Cảm ơn cụ. Mai em qua xem lại một lần nữa. Ok chắc em chốt bên này.

huuhoang9793

Xe đạp
Được cái này mất cái kia thôi cụ à không dự án nào hoàn mỹ, dự án này nhược điểm là dùng gạch không nung dễ bị thấm nứt, nhưng thiết kế căn hộ rất đẹp 2 ngủ đều cửa sổ, nội thất bàn giao ngon lành và đẹp
Còn về nứt và thấm do gạch có xảy ra căn nào đen thì chịu thôi, cđt cũng đã khắc phục xong hết rồi, em thấy họ xử lý toàn dự án luôn kể cả các căn không bị. Hiện tại giờ đang sơn lại kế hoạch là trong tháng 3 sẽ xong.

Cụ ở tầng bao nhiêu đó cụ. View nhà cụ đẹp quá. Ở bên đó giờ ít người bán lại quá. Em đang định lấy căn T15 view ra đường Tố Hữu.

f1_hn

Xe container

Anland 2 e thấy cũng khá okie...đợt trước bên e cấp toàn bộ dây-cáp điện cho Anland 2.

nvhuan

Xe đạp
Tầng 25 căn 54m2 ổn ko các cụ

windstorm_222

Xe máy
29 30 r mà cụ k cố lấy cái lake view cho châc chày. E chính chủ căn 58m2 tầng 23, đã vào 85%, nếu cụ chưa mua đc thì thử ngâm cứu để e nhảy căn to hơn :D e bán 33, cụ chịu thuế phí giúp em. Đỡ mất tiền sale nhé cụ.