Xin ý kiến về bản dự thảo điều lệ Câu lạc bộ

tctstock

Đi bộ
E Nhất trí cao! Mong ngày ra mắt clb cho hoành tráng tiến tới lên sàn cho mấu

Blackfish

Xe tăng
Em nhất trí và không có ý kiến gì ngoài nhất trí .
Đua xe lại có tổ chức XXX phạt lặng lắm, các lãnh đạo thông qua sớm để AE có cái thẻ đi đường cho yên tâm ạ :x

hưng115

Xe hơi
E hoàn toàn đồng ý với đóng góp của cụ noza, những phần còn lại em nhất trí tăm phần tăm (b)

BMW73

Xe tải
Các cụ chu đáo quá, em nhất trí.

Mic71

Xe buýt
Em Đã góp ý trên FB rồi nhé

CuongKL

Đi bộ
E có ý kiến là < NHẤT TRÍ CAO > ạ .

muadem

Xe cút kít
Cái ngon nhất là được ăn chơi có tổ chức được công nhận bới luật pháp thì sao lại ko đồng ý nhề. Em xin cái thẻ để vi vu cho ló oách lào :D

Ne0_Njcky

Xe tải

Tour de Fun ạ

Aó đồng phục của CLB
=> Nếu trong club có iem nhwu thế này thì mình cũng xin đăng ký luôn đấy ợ
=> Mà bản dự thảo giông như dự thảo hiến pháp ấy nhở =))

MinhPT

Xe tăng
Thưa các bác,

Các bác thành lập CLB gói gọn trong OF hay mở rộng ra ngoài thành viên OF? Như điều lệ trên thì CLB không liên quan đến OF. Vậy thực ra các bác tổ chức CLB thế nào?

Như điều lệ này, các bác đã giới hạn thành viên là những người nộp tiền (200K/năm) còn người không tham gia TDF thì sẽ bị đẩy sang chơi ở xedap.vn, xedap.org,...

Việc đổi tên box "Xe đạp" là việc cần xem xét thêm vì Box con đang ở trong box "Moto, Xe máy và cả Xe đạp", các bác có thể chuyển box "CLB xe đạp thể thao TDF (Tour de Fun)" xuống FunLand và trả lại tên cho box "Xe đạp".

Mình xin thắc mắc trước khi các bác không nhận thêm ý kiến.

Các bác có lẽ hơi nhầm chút về CLB và box xe đạp trên OF?

- Clb TDF là 1 clb được công nhận bởi sở VH TT&DL Hà nội, trực tiếp quản lý là Liên đoàn xe máy xe đạp thể thao HN.
- box xe đạp trên OF là nơi chia sẻ thông tin về xe và thú đạp xe. TDF được hình thành từ nhóm các thành viên xe đạp từ Of, ngay cái tên cũng thể hiện điều này. Chính vì vậy đa số anh em nhóm TDF nhất trí đề nghị được dùng box xe đạp trên Of làm kênh thông tin chính thức của CLB TDF. Cũng giống như 1 trang web của 1 tổ chức, chả ai cấm người ko thuộc tổ chức đó vào đọc cả :)

Em nghĩ chuyện này nên suy nghĩ đơn giản. BHD OF cũng mong muốn góp phần ủng hộ phong trào xe đạp nói chung cũng như CLB TDF của OF nói riêng :)

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Các bác có lẽ hơi nhầm chút về CLB và box xe đạp trên OF?

- Clb TDF là 1 clb được công nhận bởi sở VH TT&DL Hà nội, trực tiếp quản lý là Liên đoàn xe máy xe đạp thể thao HN. Cái này k bàn, TDF có được bước tiến này là rất tốt xứng đáng làm gương cho các câu lạc bộ khác noi theo.
- box xe đạp trên OF là nơi chia sẻ thông tin về xe và thú đạp xe. Cái này đúng, cũng k bàn tới. TDF được hình thành từ nhóm các thành viên xe đạp từ Of, ngay cái tên cũng thể hiện điều này. Chính vì vậy đa số anh em nhóm TDF nhất trí đề nghị được dùng box xe đạp trên Of làm kênh thông tin chính thức của CLB TDF. Cái này không đồng nghĩa được nếu mod box xe đạp k làm thành viên chủ chốt của CLB cũng như OF bảo kê (hay ủng hộ cho việc thay tên box xe đạp nói chung thành của riêng của TDF nói riêng). Cũng giống như 1 trang web của 1 tổ chức, chả ai cấm người ko thuộc tổ chức đó vào đọc cả :). Cái này khác nhau nhiều. Nếu để là box xe đạp nói chung như trước thì bất cứ ai có chút đam mê đạp xe hoặc chí ít muốn tìm thông tin liên quan đều có thể vào xem hoặc post bài trong phạm vi quy định của OF. Mặt khác các nhóm cùng sở thích có thể lập các CLB khác nhau cùng sinh hoạt chung trong box xe đạp mà chỉ cần làm đúng nội quy OF (k bị chi phối riêng bởi TDF). CÒn nếu là box xe đạp TDF thì vô hình dung nó là sở hữu riêng của TDF, mọi thông tin truyền tải trên box đều tập trung vào TDF hoặc theo định hướng của TDF, khi đó các thành viên mới không đăng ký TDF hoặc CLB khác TDF sẽ ít nhiều bị hạn chế, mọi cm, lập thớt, . . . . sẽ bị chi phối bới TDF.

Việc này nếu suy rộng ra ở box xe máy, ô tô. .. . nếu một CLB ví dụ như CRV hoặc HNC, Offroad . . .lại lấy tên đại diện cho cả box ô tô, hay CLB Vespa gì đó đại diện cho box xe máy . . .
thì rõ ràng điều này sẽ gây nhiều phiền toái, xung đột k đáng có trong OF.

Mặt khác chuyện tan hợp, hợp tan là chuyện bình thường ở phố huyện nên VD sau này Min, mod chã khác tham gia kd xe đạp muốn tác ra thành lập CLB riêng khi đó phân xử thế nào.

Thiết nghĩ việc OF khuyến khích thành lập các CLB chuyên nghiệp trong box cũng là cái tốt, song việc quy hoạch chấn chỉnh theo nguyên tắc ngay từ đầu sẽ tránh được những hiểu lầm, xung đột không đáng có sau này.

Em nghĩ chuyện này nên suy nghĩ đơn giản. BHD OF cũng mong muốn góp phần ủng hộ phong trào xe đạp nói chung cũng như CLB TDF của OF nói riêng :)
Thực ra điều iem nói ra các cụ cũng thừa biết, vấn đề có ai nói ra k thôi, iem dại iem cứ nói đại ra để bị ném đá song nó cũng đáng để suy ngẫm đặc biệt đối với sự phát triển bền vững của OF. Iem đnh k có cm thêm song nhân thể có Kụ Nakio đại diện cho OF (thành viên sáng lập) thì iem có thêm đôi lời. Quyết định thế nào là ở Kụ và BĐH OF, iem sẽ k còn ý kiến sau này. Thanks kụ chúc OF ngày càng chuyên nghiệp và phát triển.

Chỉnh sửa cuối:

Jim74

Xe tăng
Thực ra điều iem nói ra các cụ cũng thừa biết, vấn đề có ai nói ra k thôi, iem dại iem cứ nói đại ra để bị ném đá song nó cũng đáng để suy ngẫm đặc biệt đối với sự phát triển bền vững của OF. Iem đnh k có cm thêm song nhân thể có Kụ Nakio đại diện cho OF (thành viên sáng lập) thì iem có thêm đôi lời. Quyết định thế nào là ở Kụ và BĐH OF, iem sẽ k còn ý kiến sau này. Thanks kụ chúc OF ngày càng chuyên nghiệp và phát triển.
Lão Phụt cứ đạp đều đi đã hẵng ó ý kiến ý cò nhé. Từ Tết tới giờ đạp được 2 buổi, mua xe gần 1 năm mà chưa chạy được 500km!?
Em hoàn toàn đồng ý với bản dự thảo và phương thức hoạt động của TDF

Fiat_ELX

Xe điện
Các bác nhiều kinh nghiệm nên lo xa quá về từng câu chữ, nếu cùng niềm đam mê xe đạp và có ý thức trong sinh hoạt cộng đồng là sẽ chả có chuyện gì xảy ra đâu, còn nhiều chuyện đang bàn hơn nhiều đấy ạ :)
Các bác góp ý chứng em rất hoan nghênh, tuy nhiên các bác cũng lưu ý giúp là Min, Mod thì cũng toàn cơm nhà, vác tù và hàng tổng cả thôi, nên rất mong các bác có chút động viên để chúng em thêm hào hứng trong việc tạo sân chơi chung cho mọi người.
Chả có cái gì là hoàn hảo, nếu trong quá trình hoạt động mà thấy trục trặc là BĐH TDF sẽ có trách nhiệm sửa đổi ngay cho phù hợp, còn giờ thì cứ phải cho cỗ máy chạy theo đường đã vạch, sai đâu ta sửa đấy.

Blackfish

Xe tăng
Em bóng bàn thêm tí cho xôm :
Xe đạp ngoài việc là môn thể thao còn là cái thú chơi .Mà đã là chơi thì cũng phiên phiến thôi mới mái thoải chứ bác học với mô phạm quá em e gượng ép .
Vâng thì ai cũng biết Box xe đạp OF và CLB xe đạp TDF tuy là 2 "pháp nhân" khác nhau nhưng hiện tại xét về bản chất là 1 : Những thành viên chủ chốt đóng góp cho box xe đạp và những thành viên sáng lập CLB xe đạp đều là 1 .
Giờ các cụ bẩu tạo 2 cái BOX khác nhau thì có vẻ có lý nhưng ai sẽ là người đóng góp bài vở, cổ vũ phong trào và phát tiển thành viên ?Chả nhẽ 1 bài viết về xe đạp lại mất công pót 2 Box ???
Vâng, nếu cụ mợ nào có tâm, có tình thì em (trộm nghĩ) mời các cụ xung phong làm ứng viên quản lý Box xe đạp để CLB TDF mần cái box khác.Biết đâu vào tay các cụ, mợ sau phát triển mạnh lại có thêm CLB xe đạp Ô Tô Vui chẳng hạn thì hay quá .Các CLB càng có nhiều điều kiện cọ xát & giao lưu.

thanatox1

Xe máy
Áo đẹp quá + model ngon nữa đâm ra càng tôn lên. Em mới điền thông tin đăng ký ạ. Lệ phí thì nên có một tài khoản chung để quản lý rồi anh em IB cho nhanh chứ không phải ai cũng đi đóng tiền được.

nab2195

Xe tăng
các bác cứ lập thớt và cm đúng với tiêu chí của 4r thì chả ai dám xóa bài hay làm gì các bác cả , còn tất nhiên là CLB có định hướng và mục tiêu của mình, nhưng trên tất cả là tình yêu với xe đạp, TDF em khẳng định có đủ hết các loại hình xe đạp thông dụng (road , MTB, touring) còn những dạng như Fix , Trick , dowhillvvv thì cũng welcome các bác , quan trọng là có bao nhiêu người vào đó ngó hay không thôi .

cachoi

Xe điện
Nói thật với bác ở đây là tập thể nên cứ đạp một mình bị coi là tự kỷ . . .lạc lõng lắmb-)