[Funland] Xin ý kiến tham khảo chung cư Booyoung Vina Hà Đông

louis1811

Xe đạp
mấy dự án đang quây tôn của Booyoung chỗ Mỗ Lao ko biết có cái nào sắp triển khai ko các cụ nhỉ, và thiết kế có khác 2 con CT4 và CT7 kia ko, chứ em nhìn 2 con đó như cái nhà tập thể hành lang lộ thiên ko ưng mắt lắm
Hôm nọ em qua xem nhà thì nó bảo sắp xây đó nhưng mẫu mã vẫn như 2 căn CT4, 7 thôi. Em ưng mỗi cái bên trong căn nhà, còn bên ngoài thì tạm chấp nhận cũng k quan trọng lắm

qazwsxedc

Xe tăng
mấy dự án đang quây tôn của Booyoung chỗ Mỗ Lao ko biết có cái nào sắp triển khai ko các cụ nhỉ, và thiết kế có khác 2 con CT4 và CT7 kia ko, chứ em nhìn 2 con đó như cái nhà tập thể hành lang lộ thiên ko ưng mắt lắm
Hành lang mở theo e tùy quan điểm từng người. Như e thì kết Booyoung nhất ở hành lang mở, nhà bê tông nguyên khối và vị trí thuận lợi giao thông.
Nói vụ hành lang mở thì như nhà e thích sáng, ở nhà là mở cửa. Trộm vía cháy nổ cũng chạy dễ hơn, giảm rủi ro ngạt khói (hệ thống báo khói, báo cháy ở BY nhìn khá ngon, còn ko rõ nó chạy ra sao). Mở cửa thì khí lưu thông, nhà mát mẻ. Thêm bác thông tin là hệ thống cửa của BY rất tốt, nhập hết của hàn, cách âm tốt, dầy dặn và thẩm mỹ.

Còn hình thức bề ngoài với e nó chẳng quan trọng vì e sống trong nhà là chính. Trông cái màu nó lòe loẹt thấy cũng vui mắt.

qazwsxedc

Xe tăng
Hôm nọ em qua xem nhà thì nó bảo sắp xây đó nhưng mẫu mã vẫn như 2 căn CT4, 7 thôi. Em ưng mỗi cái bên trong căn nhà, còn bên ngoài thì tạm chấp nhận cũng k quan trọng lắm
Sáng nay dậy ra ban công ngắm hoa thấy mấy ô đấy của bọn Hàn đang san lấp mặt bằng, có khi sắp xây thật.
Nếu cụ nào kết vị trí này mà ko cần mua gấp theo e đợi bọn này nó xây xong rồi mua. Kiểu gì cũng ngon hơn trước. Có lot xe, có thêm bể bơi. Sau ct4 nó đang xây cái công viên phường mỗ lao rồi, dân ct4 lại sướng.

Stark88

Xe buýt
Hành lang mở theo e tùy quan điểm từng người. Như e thì kết Booyoung nhất ở hành lang mở, nhà bê tông nguyên khối và vị trí thuận lợi giao thông.
Nói vụ hành lang mở thì như nhà e thích sáng, ở nhà là mở cửa. Trộm vía cháy nổ cũng chạy dễ hơn, giảm rủi ro ngạt khói (hệ thống báo khói, báo cháy ở BY nhìn khá ngon, còn ko rõ nó chạy ra sao). Mở cửa thì khí lưu thông, nhà mát mẻ. Thêm bác thông tin là hệ thống cửa của BY rất tốt, nhập hết của hàn, cách âm tốt, dầy dặn và thẩm mỹ.

Còn hình thức bề ngoài với e nó chẳng quan trọng vì e sống trong nhà là chính. Trông cái màu nó lòe loẹt thấy cũng vui mắt.
vâng vị trí của BY thì tuyệt vời rồi, còn cái vụ hành lang hở với bê tông nguyên khối thì cá nhân e thấy nhược điểm nhiều hơn ưu điểm. Còn vụ ánh sáng, thông thoáng, mát mẻ hay hệ thống cửa, báo cháy báo khói...v.vv thì các chung cư mới cùng phân khúc giờ như nhau cả ấy mà. Em cứ thích cái gì truyền thống phổ thông như tường gạch dễ thay đổi sửa chữa cải tạo đục đẽo, ko thích thì đập bỏ, chán thì lại xây bịt vào, chứ tường bê tông nguyên khối thì chịu chết. Còn hành lang thì e thích vừa rộng >=2m và kín trong nhà cho nó sạch sẽ ko bị mưa gió bụi bặm và an toàn hơn.

Stark88

Xe buýt
hơi buồn cụ ạ :D

louis1811

Xe đạp

Quan điểm của Bác giống em quá, nói chung là với tầm tiền như vậy thì cũng không thể đòi hỏi hoàn mỹ được. Được cái này, mất cái kia

ttc.viet

Đi bộ
Cụ nào đang ở đấy cho e hỏi hết lot xe thì cụ gửi ở đâu ạ

Linhpcy

Đi bộ
vâng vị trí của BY thì tuyệt vời rồi, còn cái vụ hành lang hở với bê tông nguyên khối thì cá nhân e thấy nhược điểm nhiều hơn ưu điểm. Còn vụ ánh sáng, thông thoáng, mát mẻ hay hệ thống cửa, báo cháy báo khói...v.vv thì các chung cư mới cùng phân khúc giờ như nhau cả ấy mà. Em cứ thích cái gì truyền thống phổ thông như tường gạch dễ thay đổi sửa chữa cải tạo đục đẽo, ko thích thì đập bỏ, chán thì lại xây bịt vào, chứ tường bê tông nguyên khối thì chịu chết. Còn hành lang thì e thích vừa rộng >=2m và kín trong nhà cho nó sạch sẽ ko bị mưa gió bụi bặm và an toàn hơn.
E muốn hỏi bên Booyoung phí dịch vụ cao k bác?

haphong11

Đi bộ
Quan điểm của Bác giống em quá, nói chung là với tầm tiền như vậy thì cũng không thể đòi hỏi hoàn mỹ được. Được cái này, mất cái kia
Em cũng thích kiểu ban công mở, nó thoáng, mật độ bây giờ nhiều phòng/tầng rồi mà ban công lại bịt kín thì bí bách lắm, nên cũng đang tìm hiểu 1 căn ở đây, cơ nhưng mà các căn đẹp thì hết rồi.

Linhle90

Xe đạp
Em đang thuê nhà ở khu Hà Đông, cũng đang nghía vài căn xung quanh để quất ổn định cuộc sống sau này.
Dạo này hay bị sale BDS gạ mua bên Booyoung này.
Em cũng có tìm hiểu qua thì thấy thiết kế nội thất cũng ổn. Có điều hơi ít tiện ích xung quanh và bên ngoài hơi kỳ lạ ( ko biết xấu hay đẹp :D )
Các cụ tư vấn giúp em xem chất lượng tòa này thế nào. Thấy bán được ít thì phải, không biết có phải có vấn đề gì phía sau không.
Nhân tiện thì so sánh tòa này với Anland Lakeview nữa ạ.

Linhle90

Xe đạp
Dự án này bên ngoài bt nhưng chất lượng khá ổn. Em bán chính dự án nên bác nào có nhu cầu ib em ạ. Chính sách tốt nhất ạ.0906049922

Linhle90

Xe đạp
Cụ nào đang ở đấy cho e hỏi hết lot xe thì cụ gửi ở đâu ạ
Hết lốt xe gửu ngay cạnh booyoung trường thcs hà đông ngay mặt trc bác ạ. Bác cầb tư vấn hay mua cứ ib em ạ.0906049922

Linhle90

Xe đạp
Em đang dự định mua căn ở CT4, các bác cho em hỏi giá nó chào mình với giá lúc chốt có chênh nhau nhiều không ạ? em lần đầu mua nên không rõ món này
E bán chính dự án đây bác. Bác định mua căn nào ib em . Tư vấn giá cs tốt nhất luôn

chim to

Xe tăng
Dang định hết dịch xuống xem một căn mà nghe bảo hết chỗ để xe.

Linhle90

Xe đạp
Chỗ để trong hầm hiện thì hết bác ạ. Còn bên ngoài thì giờ gửu bên cạnh toà nhà có các bãi . Hn chỗ để ô tô cũng khó mà bác. Bác qtam căn nào em báo giá và cs tốt ạ

chim to

Xe tăng
Mua cc muốn để xe dưới Hầm cho tiện phát mà hết mất.
Mình đang quan tâm căn 95 m hoặc 107 m. Ban công nam