[TVMBX] [Xin Ý Kiến] Mua xe gì khi mới có bằng lái nhu cầu tập lái

hưvô

Xe lăn
Chuẩn là nếu học sửa ô tô thì mua xe đấy. Chứ còn lên xe chạy vài vòng là biết lái rồi, sau đó cập nhật dần. Em nói thật, chứ có nhiều cụ lái 3-5 năm mà sau có lâu hơn nữa cũng ko cải thiện mà có khi còn kém đi.
Mua xe cỏ, lại xe cũ nữa, suốt ngày lo hầu hạ sửa chữa nó, nói gì đến thời gian đâu nâng cao kỹ năng lái ;))

ductrong996

Xe máy
Cụ thuê xe mà va chạm thì bên cho thuê người ta vẫn lấy tiền cụ, còn có BH là việc của chủ xe với BH. Chưa kể rủi ro có thứ sắp hỏng và cụ đang đi nó hỏng thì cụ chi tiền thay mới vào đó.
Mua xe cỏ cũ về sửa thay vài chỗ không ưng ý là hết chục triệu ngay, khi bán lại lõm một mớ nữa!
Vậy làm ngay xe mới cỡ 600tr, đi lại chậm rãi làm quen dần, thêm cái BH thân vỏ gần chục triệu là yên tâm.
Cụ định mua xe MT hay AT thì thuê ông nào có xe bổ túc tay lái kèm cho 5 ngày (xe có phanh phụ) chạy đúng khu vực nhà cụ đi lại thì ngon ngay.
cảm ơn bác, bác nói em cũng thấy hợp lý quá ạ . em đang tích góp để làm luôn con mới và mua bảo hiểm 2 chiều luôn .

ductrong996

Xe máy
Em nghĩ không nên mua xe vài ba chục vì chi phí thay thế sửa chữa nhiều (trừ trường hợp nhà cụ có gara).
Cụ cứ tích cóp để vài trăm mua dòng xe đời cao chút (dưới 7 năm em nghĩ là OK) hoặc mua xe mới dòng A như i10, hoặc Wigo là ngon.
cảm ơn bác nhé , em định gom góp mua VIOS hay CITY :D . chứ hạng A em chờ con moning mới hoặc fadil thôi ạ :)) , ở nhà thì cứ bảo tìm xe cũ cũ chạy tập lái em cũng hoang mang

ductrong996

Xe máy
Chuẩn là nếu học sửa ô tô thì mua xe đấy. Chứ còn lên xe chạy vài vòng là biết lái rồi, sau đó cập nhật dần. Em nói thật, chứ có nhiều cụ lái 3-5 năm mà sau có lâu hơn nữa cũng ko cải thiện mà có khi còn kém đi.
cảm ơn bác, thế chắc thôi :D , em tích cóp làm con mới luôn :D .

nguyentoan.uct

Xe điện
đáp ứng nhu cầu cụ chủ, xe chắc lại còn là biển xanh đấy