Xin ý kiến đánh giá của các cụ về lốp Falken

Trạng thái
Thớt đang đóng

billnantes

Xe container
Em đánh dấu để hóng vụ này. cụ nào đi loại này rồi vào cho cảm nhận ạ. em hỏi cụ B-tek thì mã gai ZE912 với lốp 225/50/R17 là 2.280K, thật là giá hợp lý. nhưng em chưa biết chất lượng lốp như thế nào.
cỡ này mà Michelin PS3 thì phải tầm 2tr9/quả

MICHELIN

Xe buýt
Website
www.lopxe.net
Chênh ít vậy thì cụ nên suy nghĩ kỹ và xin thêm ý kiến.

xepuly

Đi bộ
Em đang định thay lốp cho xe, vẫn biết Mit, Brig hay Toyo, Yoko thì ngon rồi, nhưng mà đắt, kinh tế khó khăn nên em tiết kiệm, ngắm nghía thấy cái Falken này sx ở Indo hoặc Thai, hãng mẹ là Sumitomo của Nhật, giá cả lại hợp lý hơn nên quan tâm. Cụ nào chạy loại này rồi cho em xin tý tư vấn ạ. Cảm ơn các cụ.

KG MOD: Lãnh đạo xem xét giúp em, nếu bên này ít cụ ném đá quá thì bốc giúp em sang box cà phê cho nó xôm ạ. Em muốn post bên đó nhưng sợ nhầm chuồng. Em xin cảm ơn.
Falken và Dunlop là hai sản phẩm được sản xuất tại cùng một nhà máy Sumitomo rubber ThaiLan hoặc inđô. (Ví dụ như bột giặt Tire vs Omo cùng là sản phẩm của tập đoàn Univer. ) Dunlop đánh mạnh vào dòng sản phẩm theo xe còn Falken đánh vào khách hàng sau khi đi hết lốp theo xe. ( các bác lấy 2 quả lốp falken và dunlop kiểm tra trên thành lốp đều có ghi dòng chữ Sumi rubber)
Ưu điểm Falken chất lượng ngang Dunlop. Không quảng cáo rầm rộ, không mất chi phí để lắp theo xe nên giá thành rất hợp lý.
Nói tóm lại Falken là lốp thương hiệu nhật bản sản xuất tại Thái Lan và Indo. Cùng nhà máy sản xuất Dunlop, cùng dưới công ty mẹ Sumitomo. Giá thành cạnh tranh. Bảo hành đổi mới tất cả các lỗi do nhà sản xuất như phồng dộp, méo... khi chiều cao gai còn lại lớn hơn 70%.

PoBeo

Xe điện
Falken và Dunlop là hai sản phẩm được sản xuất tại cùng một nhà máy Sumitomo rubber ThaiLan hoặc inđô. (Ví dụ như bột giặt Tire vs Omo cùng là sản phẩm của tập đoàn Univer. ) Dunlop đánh mạnh vào dòng sản phẩm theo xe còn Falken đánh vào khách hàng sau khi đi hết lốp theo xe. ( các bác lấy 2 quả lốp falken và dunlop kiểm tra trên thành lốp đều có ghi dòng chữ Sumi rubber)
Ưu điểm Falken chất lượng ngang Dunlop. Không quảng cáo rầm rộ, không mất chi phí để lắp theo xe nên giá thành rất hợp lý.
Nói tóm lại Falken là lốp thương hiệu nhật bản sản xuất tại Thái Lan và Indo. Cùng nhà máy sản xuất Dunlop, cùng dưới công ty mẹ Sumitomo. Giá thành cạnh tranh. Bảo hành đổi mới tất cả các lỗi do nhà sản xuất như phồng dộp, méo... khi chiều cao gai còn lại lớn hơn 70%.
Em đoán bác là bên Falken nên quảng bá rất bài bản.....đến nghi ngờ :P

Em cũng đang nghiên cứu đổi lốp mà thấy Falken bị chê kinh quá, em thì chẳng tiếc mỗi quả thêm vài trăm k nhưng an toàn là trên hết vì ngày nào cũng lượn cái vành đai 3 ít nhất 2 lần rồi....giờ có cụ nào xài thật, cho em xin kinh nghiệm thật với.....

ksnglong

Xe hơi
E cũng chuẩn bị thay lốp. Các cụ có chuyên môn tư vấn cho anh em.

dotuanphong811

Xe tải
falken nhật cũng rất tốt, có lốp theo xe khá nhiều, nhưng do từ xưa falken sản xuất có rất nhiều sản phẩm lỗi nên bây giờ thị trường không chuộng nữa, các đại lý cũng ngại phân phối vì sợ dính lỗi bảo hành nhiều rất phiền cho khách hàng và mất thời gian, giá rẻ bây giờ cũng không thiếu loại tốt như Maxxis hay hankook cũng rất ok, còn đã chọn hàng cao cấp, đắt hơn vài trăm ngàn nhưng cảm giác yên tâm hơn hẳn, khách hàng sẽ tìm đến Michelin hay bridgestone ạ

blackseal

Xe tải
hehe lại vụ lốp liếc. em chọn bridgestone cho lành

xepuly

Đi bộ
Em đoán bác là bên Falken nên quảng bá rất bài bản.....đến nghi ngờ :P

Em cũng đang nghiên cứu đổi lốp mà thấy Falken bị chê kinh quá, em thì chẳng tiếc mỗi quả thêm vài trăm k nhưng an toàn là trên hết vì ngày nào cũng lượn cái vành đai 3 ít nhất 2 lần rồi....giờ có cụ nào xài thật, cho em xin kinh nghiệm thật với.....
Em mới thay 4 quả bên Duy Linh được cụ Duy Linh tư vấn cho nên phổ biến lại cho các cụ. Bản thân em nhận thấy thay 4 quả mit thì thay falken em chỉ thanh toán bằng 3 quả thôi mà cảm giác lái cũng khá ổn. Không biết tuổi thọ thế nào nhưng cụ Duy Linh cam kết bảo hành về chất lượng.

chuvoicon

Xe tăng
Lốp xuất xứ EU liệu có hợp khí hậu nóng ẩm như ở Việt nam không các Cụ nhỉ, vì bên đó khí hậu ôn đới cao su ít bị ảnh hưởng của thời tiết như bên mình, chả là em đang đắm đuối quả Goodyear EfficientGrip EU tận gần 3 củ/quả, đi cho nó bền và an toàn nữa

SPL

Xe container
Em cũng đang nghiên cứu vụ lốp này, khách kêu lốp mòn quá :(

Innova-black

Xe hơi
Em mới thay 4 quả Falken cho xe Innova, giá rẻ nhất trên thị trường, kể cả hàng VN cùng size. Em chưa hỏi lốp Sao Vàng. Lốp mới đi tốt, chưa biết tuổi thọ thế nào.
Đến nay thì cụ đánh giá lốp này ra sao rồi?

nguyenhuuduong

Xe hơi
Đến nay thì cụ đánh giá lốp này ra sao rồi?
em mới lướt được 2 vạn, chả dám đánh giá gì đâu ạ, hơi cứng. nếu để áp lực thấp thì nó đánh võng (cua xe với tốc độ cao tầm 50km/h trở lên) thì nó kêu két két như drip ấy ạ.

iprilions

Xe hơi
Đọc hết mấy trang thì thấy cụ khen cụ chê, khó xử quá :(
Em đang tính thay lốp Falken mà đọc xong mấy pages này chắc phải đổi ý. Em đang đi Bridgestone và thấy ồn quá. Em nên thay lốp gì bây giờ các cụ ?

huylopoto

Xe tải
Website
lopre.net
Đọc hết mấy trang thì thấy cụ khen cụ chê, khó xử quá :(
Em đang tính thay lốp Falken mà đọc xong mấy pages này chắc phải đổi ý. Em đang đi Bridgestone và thấy ồn quá. Em nên thay lốp gì bây giờ các cụ ?
Chạy Michelin đi cụ ơi, chắc làm đi êm hơn Bri đấy cụ ợ

tu-TQK

Xe tăng
falken chạy bình thường thôi

sonnguyen2701

Xe hơi
lốp giờ nhiều chủng loại có rất nhiều yếu tố ảnh hưởng đến chất lượng độ bền và êm của lốp ngoài thiết kế hoa, gai còn chất lượng cau su vân vân và mây mây. Tiền nào của ấy thôi chứ nhà cháu thấy taxi nguyên minh, sao vàng.. nhà cháu vẫn bơm cho họ dòng sailun với chế độ bảo hành 60 ngìn km lỗi 1 đổi 1 thì các cụ nghĩ sao? nói vui là bảo hành đến lúc hỏng thì thôi :D

tolachiecxelu

Xe đạp
Quan trọng là cụ đi xe gì? Nhu cầu ra sao? Và hầu bao của cụ dày mỏng thế nào? Lốp falken thì đúng là ồn và cứng thiệt…chưa kể có bị quăng xe khi đi đường ướt hay không…nhưng giá thì cũng trên 1 chai/ 1 quả...với số tiền này thì Bridgestone có mà đầy lựa chọn. Cụ nên tìm hiểu thêm nhiều mấy loại khác xem sao cụ nhá.

wall

Xe tăng
Vâng tiền nào của ấy thôi ạ, nhưng theo em nó đã tồn tại được thì chắc chắn là cũng có ưu điểm đấy. Còn so sánh chung thì Falken không bằng Dunlop được.
Cụ ơ giá lốp Michelin 195/60R15 giá 1 quả bao nhiêu ạ? em múc cả 4 cái cụ ưu tiên gì ko? Báo gấp em nhé, Tks

Huy08

Xe buýt
E vừa thay 4 quả Falken 225/45/R17 Thái Lan của Cụ Duy Linh. SX cuối 2013, giá rất hợp lý : 2,3 củ/ quả, cả cân. Cảm nhận êm hơn lốp cũ của e là lốp thể thao Dunlop Diezza DZ101 made in Japan (rất cứng nên ồn lắm). Mọi khi đi lốp cũ phải bật nhạc to để đỡ ồn, giờ k cần nhạc nữa. Kinh nghiệm của e là đi lốp thể thao thường cứng hơn lốp đa dụng, hoa lốp 1 chiều nên k đổi chéo lốp đc.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng