Xin ý kiến của các chuyên gia (đánh lái có tiếng kêu "choét..choét..")

Bimmer

Xe điện
Vâng, nó cứ nghiến kèn kẹt như y như vợ em. Chỉ có điều là nó chỉ nghiến khi oánh bên trái thôi. Mà phải thật chậm thì nó
mới nghiến. Em cũng đoán là cái thước lái bị lệch hay sao đó nhưng chưa biết sửa ra làm sao. Bác xử lý đc thì ới em phát nhá.

battrom

Xe đạp
Em đi con santafe no cũng bị như vậy, mang con nhỏ đến gara nó bắt em thay rôtuyl và đầu trục là hết ngay ah.

yqc

Xe máy
e đi innova hiện tượng như thế là bình thường,kệ

longbob

Xe buýt
Xe em mazda 3-2010 cũng bị như thế. Hiện tượng này xuất hiện sau khi e đi đảo lốp hình chữ X. Cứ đánh hết lái, quay đầu chậm chậm là kêu cạch cạch 2,3 cái. E cứ mặc, chả ảnh hưởng mấy

pachooc

Xe máy
Vâng, nó cứ nghiến kèn kẹt như y như vợ em. Chỉ có điều là nó chỉ nghiến khi oánh bên trái thôi. Mà phải thật chậm thì nó
mới nghiến. Em cũng đoán là cái thước lái bị lệch hay sao đó nhưng chưa biết sửa ra làm sao. Bác xử lý đc thì ới em phát nhá.
Hôm nay E mang xe đi phá đây, 90% lại do bơm trợ lực bởi vì mọi trường hợp các bác nêu ở trên E đã test hết rồi, đều không phải. Buồn vì Bim b-(

nuocnam

Đi bộ
bác kiểm tra dây curoa xem sao, em nghĩ dây của bác bị chùng hoặc giảm chấn dây curoa có vấn đề

pachooc

Xe máy
Pó toàn thân! vẫn ko tìm ra lỗi các bác ợ.
E xin trình bày lại cái bệnh xe E để có "cao thủ" có cao kiến hoặc cao tay bắt hộ E con bệnh này với, bênh như sau:
Hiện tượng này xảy ra không thường xuyên, " khi đánh lái về bên phải ở 1 góc độ nào đấy (không phải hết lái) thì có tiến kêu rít rít khe khẽ (như dế kêu)" E đã thay bơm trợ lực, ống, van điều tiết, vệ sinh thước lái... mà vẫn không hết. Buồn quá các bác ợ...Hix

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
Pó toàn thân! vẫn ko tìm ra lỗi các bác ợ.
E xin trình bày lại cái bệnh xe E để có "cao thủ" có cao kiến hoặc cao tay bắt hộ E con bệnh này với, bênh như sau:
Hiện tượng này xảy ra không thường xuyên, " khi đánh lái về bên phải ở 1 góc độ nào đấy (không phải hết lái) thì có tiến kêu rít rít khe khẽ (như dế kêu)" E đã thay bơm trợ lực, ống, van điều tiết, vệ sinh thước lái... mà vẫn không hết. Buồn quá các bác ợ...Hix
hôm nào cụ qua em uống cafe để nhà em thử kiểm tra xe có thấy được gì ko?

btek

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.b-tek.vn

Xe2

Đi bộ
Nhà bác này giống hệt em, cứ đánh lái gấp một bên hoặc đường chênh vênh là lại kêu kẽo kẹt nghe rất là ghét mà không phát hiện ra đựoc

Xe2

Đi bộ
Xe em mazda 3-2010 cũng bị như thế. Hiện tượng này xuất hiện sau khi e đi đảo lốp hình chữ X. Cứ đánh hết lái, quay đầu chậm chậm là kêu cạch cạch 2,3 cái. E cứ mặc, chả ảnh hưởng mấy
Xe em đi đảo lốp về cũng bị y như bác vậy. Em cứ để kệ vì thỉnh thoảng nó mới kếu cạch cạch mấy cái!

btek

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.b-tek.vn
hôm cụ tới kiểm tra mấy anh em trong công ty đều đi Caravan cùng hội Bim nhà ta lên khâu tiếp đón bác không được chu đáo, sau khi về em đã hỏi lại kỹ thuật bên em cậu ấy nói lại quá trình kiểm tra xe bác và đi tới kết luận xe bị lỗi thước lái. Nếu bác muốn xử lý triệt để thì em em sẽ báo giá thay thước lái mới cho bác, đương nhiên xe hết bệnh em mới dám tính tiền sửa chữa còn trường hợp ko đúng thì bên em coi như học phí mua kinh nghiệm( em cũng ko dám khảng định 100% vì xe bác em thấy hình như cũng sửa rất nhiều lần rồi mà chưa đúng bệnh)

xedithue

Xe tăng
Nghe cái tiếng choét choét của cụ thì em ngờ là dây curoa lắm. Chỉ bị ở vòng tua máy thấp đúng không cụ ?

xe duc

Đi bộ
xe mình cũng bị như vậy sau khi đem thay 1 số phụ tùng.gara bảo do bơm trợ lực lái.trường hợp xe mình khi đứng yên tại chỗ quay volang thì kêu mà chỉ kêu khi xe đã chạy vài km.chứ khi khởi động thì ko kêu hoặc kêu rất nhỏ,chú ý mới nghe thấy.Cụ nào chữa được alo mình với (0903742612)thks

hunglength

Đi bộ
Xe mình đi là Mazda3 2010, hôm vừa rồi phát hiện ra hao dầu trợ lực lái, qua nơi mua xe Kylin Nguyễn Văn Cừ bảo hành (mới chạy được 1 năm) họ đưa đến Ford Long Biên khám nghiệm, phát hiện ra bị chảy dầu tuyo đường cao áp của bơm trợ lực tay lái, không có phụ tùng thay thế phải đưa đi ép tuyo (thay đoạn ống cao su bị thủng) sau đó chạy thì bị tiếng o o của bơm trợ lực lái, mỗi khi đánh lái thì tiếng o o lại thay đổi tần số nghe rất khó chịu, chưa biết xử lý thế nào đây. Tiếng o o này chỉ xuất hiện sau khi lắp tuyo đã ép lại (kể cả khi tuyo đang bị chảy dầu cũng không có tiếng o o này, vì mình phải châm thêm dầu để chạy tạm mấy hôm khi chưa sửa được) nên mình chắc chắn là không phải do bơm (mặc dù tiếng o o bây giờ phát ra từ bơm). Hay là bây giờ phải thay ống tuyo ogigin? Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với

pachooc

Xe máy
xe mình cũng bị như vậy sau khi đem thay 1 số phụ tùng.gara bảo do bơm trợ lực lái.trường hợp xe mình khi đứng yên tại chỗ quay volang thì kêu mà chỉ kêu khi xe đã chạy vài km.chứ khi khởi động thì ko kêu hoặc kêu rất nhỏ,chú ý mới nghe thấy.Cụ nào chữa được alo mình với (0903742612)thks
Một thời gian nữa là nó sẽ kêu to lắm cụ ạh.. hehe.. E vẫn chưa thay thước lái, nhưng chắc là do cái này thôi.

Boja

Đi bộ
Xe mình đi là Mazda3 2010, hôm vừa rồi phát hiện ra hao dầu trợ lực lái, qua nơi mua xe Kylin Nguyễn Văn Cừ bảo hành (mới chạy được 1 năm) họ đưa đến Ford Long Biên khám nghiệm, phát hiện ra bị chảy dầu tuyo đường cao áp của bơm trợ lực tay lái, không có phụ tùng thay thế phải đưa đi ép tuyo (thay đoạn ống cao su bị thủng) sau đó chạy thì bị tiếng o o của bơm trợ lực lái, mỗi khi đánh lái thì tiếng o o lại thay đổi tần số nghe rất khó chịu, chưa biết xử lý thế nào đây. Tiếng o o này chỉ xuất hiện sau khi lắp tuyo đã ép lại (kể cả khi tuyo đang bị chảy dầu cũng không có tiếng o o này, vì mình phải châm thêm dầu để chạy tạm mấy hôm khi chưa sửa được) nên mình chắc chắn là không phải do bơm (mặc dù tiếng o o bây giờ phát ra từ bơm). Hay là bây giờ phải thay ống tuyo ogigin? Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với
Bác đã khắc phục được tiếng o o chưa, tôi mới thay ống tuyo mới của hãng cũng bị tương tự như của bác, có j chia xẻ chút thông tin nhé