[Funland] Xin ý kiến cccm về KĐT Lideco

phammut

Xe tăng
Có 2 cái này e thấy phải xly ngay:

1- bờ rào fai xây khép kín lại hết, mấy chỗ liền kề nhìn tạm bợ kinh quá

2 - đập hết mấy dải phân cách ở giữa đường, cho đường to rộng ra
Cái dải phân cách này phải theo thiết kế được phê duyệt

phammut

Xe tăng
mình cứ thắc mắc trong đầu và so sánh!
giả sử sau này đến tận cùng khi bên Hidone royal cũng xong.
để so sánh 2 căn biệt thự ở bên đó và Lideco thì giá sẽ chênh lệch mức độ nào? (tất nhiên là lideco sẽ rẻ hơn hidone)
Nhưng có rẻ hơn đến mức 1 căn 200m 30ty hidone so với 1 căn 230m lideco hiện tại 17-18 tỷ không?? (so sánh tương đối về vị thế tại khu)
Xét cho cùng thì biệt thự thì cũng để ở, hít thở cái không khí trong lành.
Mới thấy là Lideco rẻ thật

Được gửi từ iPhone X - Otofun
Lhi bên đây xong giá sẽ ko chênh gâp 2 như thế. Giò bên đây cao vân có ng mua vì do làm giá và do mới chỉ đóng 30%. 2 năm sau Lideco về ở đông hơn, hinode thi phải đóng hết tiền, giá sẽ một 8 một 10

phammut

Xe tăng
Có khả năng gấp đôi đấy. Vì cuộc sống ko chỉ có cái nhà và cái không khí.
Bây giờ nó là N thứ rồi. Còn chưa kể những cái ảo ma như Sale, Tin đồn...

Nhiều cụ cứ nói mật độ dân ở thấp, thế đâu fai là hay. Nó fai ở mức hợp lý. Vắng quá, vừa buồn, vừa cảm giác ko an toàn, vừa tiêu điều. Hàng quán cũng ko đủ khách mà duy trì. Trường học cũng ko đủ học sinh mà mở.
Về ở hêt sẽ không vắng quá đâu cụ

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
mình cứ thắc mắc trong đầu và so sánh!
giả sử sau này đến tận cùng khi bên Hidone royal cũng xong.
để so sánh 2 căn biệt thự ở bên đó và Lideco thì giá sẽ chênh lệch mức độ nào? (tất nhiên là lideco sẽ rẻ hơn hidone)
Nhưng có rẻ hơn đến mức 1 căn 200m 30ty hidone so với 1 căn 230m lideco hiện tại 17-18 tỷ không?? (so sánh tương đối về vị thế tại khu)
Xét cho cùng thì biệt thự thì cũng để ở, hít thở cái không khí trong lành.
Mới thấy là Lideco rẻ thật

Dạ đợt trước còn rẻ nữa í cụ ạ, ai mà múc 2018-2019 thì có mà rẻ ngỡ ngàng, em cầm 3.5 tỏi đi xem cho vui mà cũng về phấn đấu vợt được ô trong xó kín nhất của Lideco í cụ ạ. Giờ thì giá chóng cả mặt, lâu em mới vào giật cả mình ạ!

phammut

Xe tăng
Dạ đợt trước còn rẻ nữa í cụ ạ, ai mà múc 2018-2019 thì có mà rẻ ngỡ ngàng, em cầm 3.5 tỏi đi xem cho vui mà cũng về phấn đấu vợt được ô trong xó kín nhất của Lideco í cụ ạ. Giờ thì giá chóng cả mặt, lâu em mới vào giật cả mình ạ!
Lên dữ thê e mua sau thê này có bị úp bô ko?

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn
Lên dữ thê e mua sau thê này có bị úp bô ko?
Em hóng thì cụ mua cũng là hợp lý đấy ạ. Em mong ở đây ổn định giá để ai có nhu cầu thật thì mua được, về ở. Gì thì gì, cứ phải ở kín thì mới đẹp được, đẹp rồi thì khu mình mới giá trị thật sự được!

phammut

Xe tăng
Em hóng thì cụ mua cũng là hợp lý đấy ạ. Em mong ở đây ổn định giá để ai có nhu cầu thật thì mua được, về ở. Gì thì gì, cứ phải ở kín thì mới đẹp được, đẹp rồi thì khu mình mới giá trị thật sự được!
So vơi Hinode thì rẻ hơn, nhưng dự án đấy mới hơn. Nhưng so vơi mặt bằng giá khu vưc thì thê nào ah

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn
So vơi Hinode thì rẻ hơn, nhưng dự án đấy mới hơn. Nhưng so vơi mặt bằng giá khu vưc thì thê nào ah
Cụ hỏi em là hỏi sai người rồi ạ, vì em ko nắm được ạ. Nhưng em đi hóng thì các cụ đều khen tầm tiền này thì mua được Lideco là ưng nhất về mọi mặt cụ ạ. Giờ khó tìm được khu như Lideco với giá mình bỏ ra lắm ạ. Em thì chỉ thấy 1 điểm e lười nhất là hơi xa cụ ạ, ko biết sang năm về ở em đi lại có thấy mệt ko ạ, còn các anh chị hàng xóm thì bảo thích lắm!

thanglk

Xe hơi
Quanh đấy có mấy khu như Hinode, tân tây đô, nam 32. H mà bán 1 căn ở Lideco đi, chắc phải thêm 30% nữa mới mua được 1 căn tương đương ở khu khác :))

thanhnguyen1984

Xe tải
Có khả năng gấp đôi đấy. Vì cuộc sống ko chỉ có cái nhà và cái không khí.
Bây giờ nó là N thứ rồi. Còn chưa kể những cái ảo ma như Sale, Tin đồn...

Nhiều cụ cứ nói mật độ dân ở thấp, thế đâu fai là hay. Nó fai ở mức hợp lý. Vắng quá, vừa buồn, vừa cảm giác ko an toàn, vừa tiêu điều. Hàng quán cũng ko đủ khách mà duy trì. Trường học cũng ko đủ học sinh mà mở.
Những ý cụ nói ve logic e đều đồng tình, việc hidone đắt hơn lideco là điều ro ràng.
Nhưng bảo gấp 2-2,5 lần như hiện tại thì theo em là phải đánh giá lại.
Những điểm như mật độ, hoang vắng, tiêu điều... như cụ nói thì e nghĩ nó có chút mang tính nhấn nhá, chứ lideco nó đẹp, k hoang vắng, tiêu điều vì giờ dân vào ở rồi, chỉ có lên thêm.
Chưa kể sợ sau cơn sóng này sau này Hidone mới lại bong bóng, toàn dân đầu tư chuyền hoàn than, mới là hoang vắng tiêu điều.

Được gửi từ iPhone Xs - Otofun

bing-bing

Xe tăng
Những ý cụ nói ve logic e đều đồng tình, việc hidone đắt hơn lideco là điều ro ràng.
Nhưng bảo gấp 2-2,5 lần như hiện tại thì theo em là phải đánh giá lại.
Những điểm như mật độ, hoang vắng, tiêu điều... như cụ nói thì e nghĩ nó có chút mang tính nhấn nhá, chứ lideco nó đẹp, k hoang vắng, tiêu điều vì giờ dân vào ở rồi, chỉ có lên thêm.
Chưa kể sợ sau cơn sóng này sau này Hidone mới lại bong bóng, toàn dân đầu tư chuyền hoàn than, mới là hoang vắng tiêu điều.

Được gửi từ iPhone Xs - Otofun
Vâng, e nói về lý thuyết thôi. Chứ hinode cũng đâu fai ông lớn nào uy tín đâu. Nhìn có vẻ nổ ác, nhưng thực tế để xem sao.

thanhnguyen1984

Xe tải
Vâng, e nói về lý thuyết thôi. Chứ hinode cũng đâu fai ông lớn nào uy tín đâu. Nhìn có vẻ nổ ác, nhưng thực tế để xem sao.
anh Thăng thì khó nhằn. nhưng nói gì thì nói miếng đất của anh ý đẹp cụ nhỉ.

phammut

Xe tăng
Em vừa vào hôm qua, thây nhiều nhà đang hoàn thiện, và cho thuê cũng kha khá

musvn84

Xe tải
Cụ hỏi em là hỏi sai người rồi ạ, vì em ko nắm được ạ. Nhưng em đi hóng thì các cụ đều khen tầm tiền này thì mua được Lideco là ưng nhất về mọi mặt cụ ạ. Giờ khó tìm được khu như Lideco với giá mình bỏ ra lắm ạ. Em thì chỉ thấy 1 điểm e lười nhất là hơi xa cụ ạ, ko biết sang năm về ở em đi lại có thấy mệt ko ạ, còn các anh chị hàng xóm thì bảo thích lắm!
Chào mợ, em cũng đang tìm hiểu Lideco, mợ cho hỏi là Lideco về cơ bản là đất sạch đúng ko? Em chưa tìm được thông tin nên không rõ nguyên thuỷ khu đó là đất gì

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn
Chào mợ, em cũng đang tìm hiểu Lideco, mợ cho hỏi là Lideco về cơ bản là đất sạch đúng ko? Em chưa tìm được thông tin nên không rõ nguyên thuỷ khu đó là đất gì
Sạch cụ nhé, em cày hết 90 page này rồi mới đi xem và mua ạ. Chỉ có 1 dãy nhìn sang nghĩa trang, nhưng có được che bởi Cienco 5 rồi cụ ạ. Chúc cụ tìm được căn ưng ý về làm hàng xóm, khu mình mà ở kín thì giá trị lắm vì khi về ở rồi thì nhìn nhà nào cũng đẹp cụ ạ!

musvn84

Xe tải
Sạch cụ nhé, em cày hết 90 page này rồi mới đi xem và mua ạ. Chỉ có 1 dãy nhìn sang nghĩa trang, nhưng có được che bởi Cienco 5 rồi cụ ạ. Chúc cụ tìm được căn ưng ý về làm hàng xóm, khu mình mà ở kín thì giá trị lắm vì khi về ở rồi thì nhìn nhà nào cũng đẹp cụ ạ!
Dạ vâng, cảm ơn mợ. Em thấy khu này giá trị vẫn thực với nhu cầu ở.